Login
เรื่องเล่าสำหรับ ... IRON883 คันแรกของผม  (อ่าน 1087956 ครั้ง)

หนึ่ง883

• EXILE
Re: เรื่องเล่าสำหรับ ... IRON883 คันแรกของผม
« ตอบกลับ #3975 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:32:15 AM »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง

ใช่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เจอกัน ไว้ว่างๆ นัด DRINK กันดีกว่า ขาดขาๆ 555+

บ้านผมยินดีต้อนรับ Iron ครับ สองวันนี้งานเข้านิดหน่อย ต้องมานั้งอยู่ที่ Tutor แต่ก็ดีเหมื่อนกันครับ ได้เอาลูกชายทั้งสองคันมา อ้อ ผอ. แจ้งหมายมาแล้ว ว่าวันพรุ้งนี้กับวันศุกร์ต้องมาเปิด Tutor ด้วย ยังไงพี่หนึ่งจะเข้ามาที่บ้าน นัดกันก่อนนะครับ

หวัดดีครับน้อง bat
วันนี้เย็นๆค่ำๆ น้อง bat ว่างหรือป่าว? ว่าจะพา Iron883 มาขี่เล่นซักหน่อยครับ แล้วไปจอดที่บ้านน้อง bat เลย อิอิ (แล้วน้อง bat จะไปงานอะไรซักอย่างที่ jj ชวนด้วยหรือป่าวครับ? - เพื่อนเปิดร้านใหม่อะไรประมาณนี้ล่ะครับ) ... คือพี่คิดว่าจะขับรถไปจอดที่บ้านน้อง bat ก่อน เพราะขับรถมาทำงานครับ แล้วอาจรบกวนน้อง bat พาพี่ไปส่งที่บ้านเพื่อเอา Iron883 ออกมาแล้วมาขี่เล่นกัน .......... วันนี้จัดดึกได้ครับ เพราะพรุ่งนี้ไม่ต้องทำงานแล้ว 555++

jj harley

• Sportster 1200 L
Re: เรื่องเล่าสำหรับ ... IRON883 คันแรกของผม
« ตอบกลับ #3976 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:02:32 AM »
เพื่อนๆครับวันนี้มีงานร้านมิงโกครับ นัดเจอกันสองบ้านผมครับแล้วไปพร้อมกันนะครับ ใครสนใจเชิญนะครับ ขอบคุณสู้ขอบเตียงไม่ได้555

jj harley

« ตอบกลับ #3977 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:03:39 AM »
แก้ไขนัดเจอสองทุ่มบ้านjj ครับ

77chok_krabi

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #3978 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:09:35 AM »
ได้เรยคับ......พี่หนึ่ง

bathadyai

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #3979 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:13:21 AM »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง

ก่อนพี่หนึ่งจะมาที่บ้านผมครึ่งชั่วโมงหรือ 1 ชั่วโมงก็ได้ โทรมาก่อนครับ เดียวผมจะรอที่บ้านแล้วพาพี่ไปเอารถ Iron 883

คืนนี้ไปตามนัดที่ JJ บอกมา หลังจากนั้นไปขี่เล่นและปิดท้ายด้วย DRINK ดีมั้ยครับ??? อยากกินมากๆ (บอกตามตรง  ;D)

ถ้าไป Drink กันคืนนี้ ไปนั้งฟังเพลง Blues ที่ร้าน Co-Art ดีกว่า ช่วงนี้ทำงานสองที่ แบบเลิกไม่ตรงเวลา ต้องจัดหนักสะหน่อย  :D

ไว้เจอกันเย็นนี้ครับ.........

bathadyai

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #3980 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:15:47 AM »
สวัสดีครับเฮีย JJ

เดียววันนี้ตกลงรวมตัวกันก่อนที่บ้านเฮีย.......ถ้าผมปิดโรงเรียนก่อนสองทุ่มจะไปเจอที่บ้านเฮียนะครับ แต่ถ้าไม่ทันเดียวขอนัดกันอีกที

ปล. ถ้ารอได้ ขอขอบคุณอย่างสูง

ไม่รู้คืนนี้ Class สุดท้ายเสร็จกี่โมง !!!

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #3981 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:59:55 PM »
เพื่อนๆครับวันนี้มีงานร้านมิงโกครับ นัดเจอกันสองบ้านผมครับแล้วไปพร้อมกันนะครับ ใครสนใจเชิญนะครับ ขอบคุณสู้ขอบเตียงไม่ได้555

แล้วถ้าเป็นขอบสระ ..... jj พอมีที่แนะนำบ้างหรือป่าว? 5555+++

TIK M-D TRANG

• Road King
  • *
  • RIDE FREE FOREVER
« ตอบกลับ #3982 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:54:51 PM »
ทักทายเพื่อนนัน และ หมอหนึ่ง ในกระทู้ hdp .... หวังว่ามีโอกาสได้ร่วมทริปกันนะครับ ผ่านตรังมาก็โทรมาแวะกินข้าวกินน้ำได้นะครับ headbang

ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ติ๊กในกระทู้ HDP อีกครั้งนะครับ ถ้ามีโอกาสผ่านเข้าตรัง เดี๋ยวผมและพี่ๆเพื่อนๆจะขอแวะกินข้าวกินน้ำกับพี่ติ๊กสักครั้งนะครับ

ยินดีและเต็มใจอย่างยิ่งครับคุณหมอ ชวนเพื่อนนันมาด้วยนะครับ แต่ 17 นี้ คงต้องแวะไปหาหมอตามนัดก่อนละครับ555 (อาการชาและปวดเริ่มจะดีทุเลาขึ้นครับ)  worship headbang

TIK M-D TRANG

• Road King
  • *
  • RIDE FREE FOREVER
« ตอบกลับ #3983 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 02:14:59 PM »
ทักทายเพื่อนนัน และ หมอหนึ่ง ในกระทู้ hdp .... หวังว่ามีโอกาสได้ร่วมทริปกันนะครับ ผ่านตรังมาก็โทรมาแวะกินข้าวกินน้ำได้นะครับ headbang

ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ติ๊กในกระทู้ HDP อีกครั้งนะครับ ถ้ามีโอกาสผ่านเข้าตรัง เดี๋ยวผมและพี่ๆเพื่อนๆจะขอแวะกินข้าวกินน้ำกับพี่ติ๊กสักครั้งนะครับ

ระวังพี่ติ้กจะชวนกินน้ำใต้ศอกน่ะน้องหนึ่ง 555 ^^  headbang

นานๆจะได้กินน้ำใต้ศอกซักที ........... ก็น่าลองอยู่นะครับพี่ฉ่อง 5555+++

น้ำใต้ศอกมันไหลออกจากตา...แต่ถ้าป๋าฉ่องมาผมจะพาไปดื่มน้ำผึ้งพระจันทร์นะครับ อิอิ nana headbang

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #3984 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:00:39 PM »

ยินดีและเต็มใจอย่างยิ่งครับคุณหมอ ชวนเพื่อนนันมาด้วยนะครับ แต่ 17 นี้ คงต้องแวะไปหาหมอตามนัดก่อนละครับ555 (อาการชาและปวดเริ่มจะดีทุเลาขึ้นครับ)  worship headbang

ถ้าอาการดีขึ้น พี่ติ๊กลองหยุดยาดูก็ได้ครับ แต่ถ้าปวดมากขึ้นอีกเมื่อไหร่? ก็ค่อยแวะมาเป็นช่วงๆได้ จะได้ไม่ต้องขับรถมาไกล หรือไม่ก็ให้คุณหมอใกล้บ้านจัดยาตามที่ได้ไป(หน้าซองจะมีชื่อยาอยู่ครับ)  แต่ถ้ามีอาการเปลี่ยนแปลงและจะมาหา ผมก็ทำงานทุกวัน ยกเว้นวันอาทิตย์ ... ไปขี่รถเล่นครับ อิอิ
ปล.ผ่านตรังเมื่อไหร่? เดี๋ยวจะบอกพี่นันแลเพื่อนๆแวะทักทายกับพี่ติ๊กนะครับ

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #3985 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:01:42 PM »

ระวังพี่ติ้กจะชวนกินน้ำใต้ศอกน่ะน้องหนึ่ง 555 ^^  headbang

นานๆจะได้กินน้ำใต้ศอกซักที ........... ก็น่าลองอยู่นะครับพี่ฉ่อง 5555+++

น้ำใต้ศอกมันไหลออกจากตา...แต่ถ้าป๋าฉ่องมาผมจะพาไปดื่มน้ำผึ้งพระจันทร์นะครับ อิอิ nana headbang

แบบนี้พี่ฉ่องต้องรีบมาแล้วล่ะครับ ............... ผมอยากดื่มน้ำพระจันทร์มากกว่าน้ำใต้ศอกครับ 555+++

jj harley

« ตอบกลับ #3986 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 06:47:11 PM »

แล้วถ้าเป็นขอบสระ ..... jj พอมีที่แนะนำบ้างหรือป่าว? 5555+++
พระราม 3 ครับพี่ ida ครับไม่ผิดหวังครับสุดๆๆ censored

gdmngdmn

« ตอบกลับ #3987 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:58:26 PM »
ยินดีกับ48น้องกันด้วยครับ ได้รถดั่งใจ....และยินดีล่วงหน้ากับน้องโชคด้วยครับสําหรับ nightster...
น้องดุคค์ หายปวดคอเร็วๆนะ่่่ครับ...มาหาดใหญ่ค่อยเจอกันน๋ะ.....

ขอบคุณครับ

gdmngdmn

« ตอบกลับ #3988 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:00:06 PM »
จะเรียนให้พี่ๆๆๆๆทราบว่าตอนนี้ทางกระบี่ได้มี 48 ป้ายแดงมาแล้ว(พี่กัน) เดิมขี่ sportster แต่วันนี้จัด 48 มาแล้วคับหลังจากที่ได้เจอพี่ๆๆๆทีมงาน พี่หนึ่ง พี่นันท์ พี่กาน พี่jjj ทนกระแสไม่ไหวคับ หลังจากพี่ๆๆมาเมื่อวันอาทิตย์ วันอังคารพี่กันจัดเรยคัฟ....ตอนนี้ก้อเหลือแต่ Nightster แร้วละคับ  วันนี้ผมได้โอนเงินดาว์นไปให้ทางศูนย์แล้วคับ......

สวัสดีครับ..พี่ๆทุกคน  พี่หมอด้วยครับ  อาการที่คอเริ่มดีขึ้นแล้วครับได้นวดและประคบร้อนแบบพี่หมอบอกครับ..ขอบคุณครับ
วันอาทิตย์ที่ผ่านมาสนุกจริงๆครับ โอกาสหน้าคงจะให้พี่ๆนำเที่ยวที่หาดใหญ่บ้างนะครับ และวันนี้คงไปต้อนรับพี่กันที่เพิ่งออก 48 ครับ  อิอิ handshake

หวัดดีครับน้องโชค น้องดุ๊ก และน้องกัน ..... ดีใจด้วยนะครับสำหรับ 48 ของน้องกันและที่จะมาใกล้ๆนี้ Nightster ของน้องโชคอีกคัน ยังไงอย่าลืมลงรูปให้พี่ๆเพื่อนๆได้ชมกันด้วยนะครับ อิอิ และถ้าน้องๆจัดมาหาดใหญ่เมื่อไหร่? ก็แจ้งมาเลยนะครับ พี่ๆเพื่อนๆหาดใหญ่ยินดีต้อนรับเสมอครับ โดยเฉพาะพี่จะยินดีต้อนรับมากๆ อยากให้ไปรวมตัวโชว์พาวที่ในหมู่บ้านพี่ซักเล็กน้อย 555555+++

ขอบคุณมากครับพี่หนึ่ง หวังว่าคงได้เทื่ยวกันอีกนะครับ

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #3989 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:45:58 AM »
จะเรียนให้พี่ๆๆๆๆทราบว่าตอนนี้ทางกระบี่ได้มี 48 ป้ายแดงมาแล้ว(พี่กัน) เดิมขี่ sportster แต่วันนี้จัด 48 มาแล้วคับหลังจากที่ได้เจอพี่ๆๆๆทีมงาน พี่หนึ่ง พี่นันท์ พี่กาน พี่jjj ทนกระแสไม่ไหวคับ หลังจากพี่ๆๆมาเมื่อวันอาทิตย์ วันอังคารพี่กันจัดเรยคัฟ....ตอนนี้ก้อเหลือแต่ Nightster แร้วละคับ  วันนี้ผมได้โอนเงินดาว์นไปให้ทางศูนย์แล้วคับ......

สวัสดีครับ..พี่ๆทุกคน  พี่หมอด้วยครับ  อาการที่คอเริ่มดีขึ้นแล้วครับได้นวดและประคบร้อนแบบพี่หมอบอกครับ..ขอบคุณครับ
วันอาทิตย์ที่ผ่านมาสนุกจริงๆครับ โอกาสหน้าคงจะให้พี่ๆนำเที่ยวที่หาดใหญ่บ้างนะครับ และวันนี้คงไปต้อนรับพี่กันที่เพิ่งออก 48 ครับ  อิอิ handshake

หวัดดีครับน้องโชค น้องดุ๊ก และน้องกัน ..... ดีใจด้วยนะครับสำหรับ 48 ของน้องกันและที่จะมาใกล้ๆนี้ Nightster ของน้องโชคอีกคัน ยังไงอย่าลืมลงรูปให้พี่ๆเพื่อนๆได้ชมกันด้วยนะครับ อิอิ และถ้าน้องๆจัดมาหาดใหญ่เมื่อไหร่? ก็แจ้งมาเลยนะครับ พี่ๆเพื่อนๆหาดใหญ่ยินดีต้อนรับเสมอครับ โดยเฉพาะพี่จะยินดีต้อนรับมากๆ อยากให้ไปรวมตัวโชว์พาวที่ในหมู่บ้านพี่ซักเล็กน้อย 555555+++

ขอบคุณมากครับพี่หนึ่ง หวังว่าคงได้เทื่ยวกันอีกนะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่ไปกระบี่รอบที่ผ่านมา ก็บอกๆไว้แล้วครับว่า ต้องมีทริปย้อนรอยเดิมอีกครั้งแน่นอน เพราะยังมีความรู้สึกว่า เส้นทางวันนั้น ยังมีอะไรอีกมากมายที่ให้ค้นหา น่าลิ้มลองด้วยกันอีกแบบยังไม่รู้เบื่อ 555+++ แล้วเจอกันนะครับน้องกัน ยินดีด้วยความเต็มใจกับ 48 คันใหม่ของน้องกันอีกครั้งนะครับ ....... พอได้เจอกันก็จะพบว่า โลกมันกลมจริงๆ โยงไปโยงมาก็มาเจอกับคนที่อยู่ใกล้ตัวเรานี่เอง อิอิ