Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76834 ครั้ง)

Koh_Ayutthaya

• Dyna Street Bob
  • **
  • It so good
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:38:51 PM »
เดินปลอดภัยคร๊าบบบบบบบ พี่โอ๋.. sprint
ปล.อยากไปมั้ง.....แต่ต้องเลี้ยงลูก boogie boogie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 11:41:37 PM โดย โก๊ะ AYUTTHAYA »
อยากขี่.. ขี่เลย.. จุ๊ป จุ๊ป

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:59:29 PM »
@ พี่ฉัตร โอกาสหน้าฟ้าใสเจอกันอีกครับ คงได้มีขี่ด้วยกันสักวัน อิอิ  handshake handshake headbang
@ แฟร์ ได้เลยครับน้องแฟร์ หลังยังว่างนะครับ จัดไปอย่่าให้เสีย 55   number1 number1 number1
@ บูม ขอบใจมากน้องชายหน้า... 55 ;D ;D จะพยายามเอารูปมาเท่าที่ทำได้นะครับ เพราะขี่ไปคนเดียวไม่รู้จะถ่ายยังงัยดี งานนี้ขาดพี่เจี๊ยบ อดรูปสวยๆเลย  boogie boogie boogie
@ โก๊ะ ขอบใจมากครับโก๊ะ แต่คงไม่เดินไปนะครับ ขอขับขี่เดินทางปลอดภัยแล้วกันนะครับ 55 ว่างๆจะไปเยี่ยมเยียนอยุธยาใหม่นะครับโก๊ะ  worship worship headbang
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:25:54 AM »
It will be happen in Asia at Kuala Lumper : Malaysia in next month.... number1 number1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2013, 11:56:05 PM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

Koh_Ayutthaya

• Dyna Street Bob
  • **
  • It so good
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:17:25 AM »
 sprintเอาเป็นเดินทางปลอดภัยคร๊าบบบบบบบ พี่โอ๋..555 sprint
อยากขี่.. ขี่เลย.. จุ๊ป จุ๊ป

ฟ้าลั่น

• Road King Classic
  • **
  • Work for my life / Ride from my heart
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:25:17 AM »
ขอให้มีความสุข กับ การเดินทาง และ ขับขี่ปลอดภัย ครับ พี่

AoSlim

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:24:08 AM »
ขอให้มีความสุข กับ การเดินทาง และ ขับขี่ปลอดภัย ครับ พี่
pray ขอบคุณมากครับคุณฟ้าลั่นสำหรับคำอวยพร และอีกหลายท่านที่ยังไม่เคยรู้จักกัน แต่ก็เข้ามาให้กำลังใจอวยพรกัน นี่แหละครับที่ยิ่งทำให้ผมหลงใหลกับคำว่าหัวใจสองล้อ  worship worship worship

AoSlim

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:50:16 PM »
boogie เมื่อครั้งที่ขี่ไปทำงานหัวหินและเลยเถิดไปเที่ยวต่อถึงจ.ประจวบฯ ด้วยความคิดถึงพี่่น้องชาวประจวบฯครับ  boogie
ในวันนั้นมีเรื่องต้องไปทำธุระด่วนที่หัวหิน พอเห็นฟ้าโปร่งใส ลมเย็นดี จึงรีบตัดสินใจคว้าลุงแดงออกไปเลยดีกว่า กะไปกินปู&ชมทะเล ไปเช้า-เย็นกลับ
แวะเติมน้ำมันปั้ม ปตท.บางบัวทอง-กาญจนภิเษก

หลังจากเติมน้ำมันเสร็จ ก็ออกวิ่งยาวไปทางถนนกาญจนภิเษก-พระราม๒ สมุทรสาคร-เลี้ยวแยกวังมะเนาวเข้าสู่สายใต้ ขี่ชิลมาจนใกล้ถึงเพชรบุรี แวะทานข้าวเช้าที่ร้านข้าวแกง เจอพี่น้องผองเพื่อนกลุ่ม Immortal Underground & Siracha

หลังจากทานข้าวเช้าเสร็จ ออกวิ่งต่อถึงหัวหิน แวะทำธุระนิดหน่อยที่ สนง.ที่ดิน วันนั้นเองได้เจอพี่หม่อมซึ่งควบเจ้าฮาเล่ย์กลับมาจากมาเลย์คนเดียว กำลังมุ่งหน้ากลับบ้านสู่ จ.ตาก ได้พูดคุยทักทายกัน และวันนั้นเองที่ผมคิดมานานอยู่แล้วว่าสักวันจะไปขี่บ้าง มันยิ่งทำให้ผมใจสั่นอยู่ภายใน (สั่นสู้นะครับ อิอิ) และคิดว่าเร็วๆนี้ ต้องทำให้ได้ ซึ่งอีกไม่กี่วันผมก็จะได้ทำมันตามฝันอีกอย่างหนึ่งแล้วครับ

หลังจากแยกกับพี่หม่อม ผมต้องไปธุระต่ออีกนิดนึง เสร็จแล้วเลยแวะทานอาหารเที่ยง กินปู&ชมทะเล ที่ร้านชมทะเล แต่กว่าจะได้ทานก็ปาเข้าไปประมาณบ่าย ๓ โมงแระ หิวมาก! เลยกินดื่มเพลินเลย 55 สักพักได้รับโทรศัพท์จากพี่เปี๊ยก พี่ชายแสนดี จ.ประจวบฯ บอกว่าเลยมานอนประจวบฯเลย ผมไม่รีรอ ใจง่ายอยู่แล้ว กินเสร็จประมาณ ๕ โมงเย็น ก็ควบเจ้าลุงแดงออกยาวไปประจวบฯเลย มีโดนฝนพอชุ่มฉ่ำ โชคดีในรถพอมีชุดสำรองอยู่บ้าง แต่ขณะนั้นพี่หม่อมก็โทร.มาหาอีกว่า จะไปกินดื่มที่เพชรบุรีป่าวแกจะแวะนอนที่นั่นพอดี ผมเสียดายมากที่ไม่ได้คุยกับพี่หม่อมเลยเพราะรับปากพี่ๆชาวประจวบไว้แล้ว ไว้โอกาสหน้าขี่ไปทางเหนือจะแวะหาพี่หม่อมนะครับ

คืนนั้นแวะกินดื่มกับพี่ๆชาวประจวบฯ สนุกสนานมากเช่นเคย ต้องขอขอบคุณพี่เปี๊ยก เจ้แอ๊ด และพี่ๆชาวประจวบมากครับ พอเช้าพี่เปี๊ยกก็พามาดื่มกาแฟที่สภากาแฟ และเลยขี่มาส่งผมถึงปราณบุรี และแยกย้ายกลับบ้านตรงบางบัวทองครับ

pray pray ขอขอบคุณพี่ๆชาวประจวบฯที่ให้การต้อนรับ และมิตรภาพที่ดี ซึ่งผมยังจดจำมันอย่างไม่รู้ลืมครับผม  worship worship worship
ปล.เจ้าลุงแดงของผมได้ขี่ร่วมขับขี่กับไอ้เฒ่า เผ่าพันธุ์เดียวกันด้วย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2013, 08:28:13 AM โดย AoSlim »

KORN CHOP

• Sportster 883 L
  • **
  • อย่าทำให้มันยาก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 05:50:16 PM »
ถ้าไม่ติดอะไร จะไปส่งที่หาดใหญ่ครับศิษย์พี่ boogie boogie boogie

เจี๊ยบ LAMLUKKA

• EXILE
  • สุ ข ที่ ไ ด้ ขี่...ไ ม่ ใ ช่ สุ ข ที่ ไ ด้ มี
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:40:35 PM »

เดินทางปลอดภัยครับ พี่โอ๋RG worship ;D worship

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 11:45:01 PM โดย เจี๊ยบ LAMLUKKA »

AoSlim

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:02:30 AM »
@ Korn NNK ขอบน้ำใจนะครับ เกรงใจมากครับ แต่แอบดีใจอยู่นะ 55 ตามสะดวกนะครับแค่มาด้วยใจก็ดีใจมากแล้ว  worship
@ พี่เจี๊ยบ LLK ขอบน้ำใจเช่นกันนะครับสำหรับคำอวยพร และขอบน้ำใจมากๆสำหรับภาพสวยๆที่มีให้ผมได้เก็บไว้ในบันทึกอยู่ตลอดเวลา คราวนี้ไม่ต้องซื้อฮาร์ดดิสใหม่แล้วล่ะ เก็บไว้ในบ้านหลังนี้ซะเลย พี่เจี๊ยบส่งมาได้เยอะๆเลยนะครับ 55  worship worship number1 number1

AoSlim

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:15:48 AM »
วันนี้นั่งเตรียมงานอยู่ ได้รับ Line จากพี่ภูมิ (จ.ตรัง คงไม่โดนจับนะพี่ อิอิ) แจ้งให้ไปรับอาร์ม H.O.G.Inter & Thailand ที่ศูนย์พาวเวอร์เพื่อเตรียมตัวไปมาเลย์กับทาง H.O.G.THAI เลยควบเจ้าเด็กอ้วน110thของน้องชายเข้าเมืองแวะไปรับซะเลย อิอิ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=k3V_-lphezU&t=0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 09:07:24 PM โดย AoSlim »

ชงค์ LAMLUKKA

• Dyna Super Glide Custom
  • คบกันที่ " ใจ " ไม่ใช่ที่ " ฮาร์เล่ย์ "
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 07:44:07 AM »
 headbang headbang headbang pray

poth_the dragon

• Sportster 883 R
  • สมุทรสงคราม
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:05:04 PM »
 thumbsup

AoSlim

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:07:35 AM »
boogie boogie เมื่อครั้งขับขี่ไปงานมงคลของน้องสาวแสนน่ารัก (นู๋ก้อย) และน้องชายเลิฟ (ลูกบ่าว กิเลส ไรด์เดอร์) ณ สัตหีบ ได้มีโอกาสควบลุงแดงพาลูกสาวสุดเลิฟโลดแล่นไปตามถนน รู้สึกมีความสุขอย่างมาก แม้จะได้โลดแล่นเพียงระยะทางไม่มากก็ตาม และนี่คืออีกเหตุผลหนึ่งที่ผมตัดสินใจเปลี่ยนลูกชาย Slim มาเป็นลุงแดง Road Glide Ultra คันนี้.... คงจะมีสักวันที่ผมจะได้พาลูกสาวสุดเลิฟผมควบลุงแดงโลดแล่นไปบนทางไฮเวย์สองคนพ่อลูกนะครับ...เพี้ยงงงงง  pray pray pray

ปล.ขอบน้ำใจน้องต้า nnk ที่แอบบันทึกภาพนี้ให้ผมได้ประทับใจมากครับ worship
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2013, 12:10:54 AM โดย AoSlim »

kkeehd

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:19:57 AM »
 headbang headbang headbang headbang headbang headbang headbang
ขี่ฮาเลย์ไม่ขออะไรมาก แค่เท่ห์ก็พอ