Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76910 ครั้ง)

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 11:07:14 PM »

thumbsup   thumbsup   thumbsup  ชีวิตเรา...ใช่ซะ  ขับขี่ปลอดภัยครับ   headbang
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

Immortal Eagle

• Sportster 883
  • *
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:45:07 AM »
เดินทางปลอดภัยนะครับพี่โอ๋ ... น่าจะเป็นการเดินทางที่น่าจดจำครับพี่
Fly High ... Immortal Eagle
Fly Well ... Immortal Eagle

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:44:29 AM »

thumbsup   thumbsup   thumbsup  ชีวิตเรา...ใช่ซะ  ขับขี่ปลอดภัยครับ   headbang
ขอบคุณครับพี่เหน่ง  worship worship worship เพียงแค่ขอขี่ไปเรื่อยๆ นอกจากขี่กับกลุ่ม hd-lamlukka แล้ว เห็นว่าซื้อมาก็ขี่มันให้คุ้มกับแบบที่พี่ว่านั่นแหละครับ ขอแค่เราไม่ทำให้ใครเดือดร้อนผมก็มีความสุขแล้วครับ   ;D ;D ;D
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:07:12 AM »
pray ขอบคุณมากพี่ Immortal Eagle ใช่พี่ฉัตรหรือเปล่าครับ ขอบคุณนะครับ  worship worship
@ระหว่่างรอการบันทึกการเดินทางครั้งนี้.... เมื่อวานพาน้องชายเอาเจ้าเด็กอ้วน 110th ออกไปขี่เล่นวอร์มเครื่องกัน เลยแวะร้านพี่สัน Son Street Shop ราชพฤกษ์ พี่ชายอีกคนหนึ่งครับที่น้าโอ๋ ประธานกลุ่มลำลูกกาได้แนะนำให้รู้จัก และเป็นผู้ดูแลรถคันแรกของผมเลยครับ และวันนี้ต้องขอบคุณพี่สันมากครับที่ใส่ใจดูแลรถผมเห็นผ้าเบรคหมดเกือบทั้งชุด โดยเฉพาะล้อหน้าหมดเกลี้ยง กินจานเบรคหน้าซ้ายไปบ้างแล้ว พี่สันเลยจับเปลี่ยนให้หมดเลยครับ อิอิ ผมรู้สึกโชคดีมากครับขอบคุณอีกครั้งครับพี่สัน เพราะผมขี่เจ้าลุงแดงนี้บ่อยซะด้วย ยิ่งหน้าฝนไม่อยากคิดเลยครับ

สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:23:55 AM »
 :D  ถนนที่ยาวสุดตา..โค้งอีกเป็นพันๆโค้ง..มันน่าค้นหามากๆๆพี่...ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆๆ....เดินทางปลอดภัยครับพี่... number1  :D
จะติดตามตลอดครับ   thumbsup  :D

* 11.jpg (56.75 KB, 491x315 - ดู 2040 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 08:28:05 AM โดย AOU@TG »

AoSlim

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:10:02 AM »
:D  ถนนที่ยาวสุดตา..โค้งอีกเป็นพันๆโค้ง..มันน่าค้นหามากๆๆพี่...ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆๆ....เดินทางปลอดภัยครับพี่... number1  :D
จะติดตามตลอดครับ   thumbsup  :D

คำคมตรึงใจ ชอบครับ ขอบใจมากนะครับอู๋  worship worship worship

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:58:42 AM »
ไปเถอะพี่ แล้วจะรู้ว่าความอิสระบนหลังอานม้าเหล็กมันวิเศษขนาดไหน
ยิ่งตอนเดินทางคนเดียวไกลๆ  headbang
worship worship worship ขอบคุณมากครับพี่กั้ง ผมฝันจะทำแบบพี่อยู่นานแระครับ อิอิ ได้ลองไปเขาค้อบ้าง เชียงใหม่บ้าง หัวหินบ้าง ประจวบบ้าง คราวนี้ขอยาวหน่อยครับ 555 มีโอกาสขอขี่ไปจันทร์กับพี่บ้างนะครับ พอดีบ้านแม่ยายอยู่จันทบุรีเหมือนกันครับ เมื่อวานยังบอกแฟนแวะทานโกโก้ที่พี่แนะนำแถวแยกประแสร์เลยครับ 55  pray pray pray
รสชาติพอกินได้นะครับ อร่อยมันข้นปริมาณคุ้ม นะพี่โอ๋ผมว่า  ;D กลุ่มลำลูกกาต้องมีซักวันที่จะไปแจมด้วย
และมาจันทบุรีคราวหน้าลอง  phonecall 084-9423666 ตรงกับผมอยู่บ้านละก็เจอกันแน่นอนพี่โอ๋  headbang
ทริปมาเลฯทริปนี้ทีแรกผมก็จะไปเหมือนกันแต่ติดงานพอดีกลางเดือนหน้าเลยต้องทำใจจังหวะไม่ให้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 11:02:43 AM โดย gangmunk »

mang-LLK

• Night Train
  • **
  • .KING GLIDE ULTRA.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:12:14 AM »
 thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup
อย่าทำให้คำว่า "เพื่อน" กลายเป็นเพียงแค่ "คนรู้จัก"

AoSlim

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:49:09 AM »
thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup
ขอบคุณครับพี่แมง LLK ต้องขอโทษด้วยไม่ได้ชวนใครมาก เพราะเกรงใจพี่น้องกัน ทั้งเรื่องงานและอื่นๆ ได้แค่ปรึกษาพี่โอ๋เท่านั้นครับ สะดวกว่างไปด้วยกันครับพี่ แต่รีบๆหน่อยนะ อิอิ headbang headbang headbang

(E - โก้) รสส้ม

• Electra Glide Standard
  • ( KO-MYWAY )
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:30:08 PM »
boogie สุดยอดมากครับพี่โอ๋ rgt  เดินทางปลอดภัยครับ ถ้าว่างจะขี่ไปส่งที่เพชรบุรีนะครับ   boogie  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 12:32:10 PM โดย (E - โก้) รสส้ม »

AoSlim

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:42:45 PM »
boogie สุดยอดมากครับพี่โอ๋ rgt  เดินทางปลอดภัยครับ ถ้าว่างจะขี่ไปส่งที่เพชรบุรีนะครับ   boogie  
pray ขอบคุณสำหรับกำลังใจและคำอวยพรครับโก้ มาด้วยใจจริงคนนี้ ผมเชื่อครับว่าโก้จะมาส่ง เห็นมาหลายครั้งแล้วครับ ไกลใกล้แค่ไหนโก้ไม่เคยหวั่นไหว อิอิ worship worship worship

AoSlim

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:44:47 PM »
headbang วันนี้เตรียมเอกสารมาพร้อมเดินทางแล้วครับ ส่วนคนพร้อมมานานแล้ว คงเหลือวางแผนเดินทางและเตรียมลุงแดงให้พร้อมอีกครั้งก่อนเดินทางทริปนี้  number1

Immortal Eagle

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:49:35 PM »
pray ขอบคุณมากพี่ Immortal Eagle ใช่พี่ฉัตรหรือเปล่าครับ ขอบคุณนะครับ  worship worship
@ระหว่่างรอการบันทึกการเดินทางครั้งนี้.... เมื่อวานพาน้องชายเอาเจ้าเด็กอ้วน 110th ออกไปขี่เล่นวอร์มเครื่องกัน เลยแวะร้านพี่สัน Son Street Shop ราชพฤกษ์ พี่ชายอีกคนหนึ่งครับที่น้าโอ๋ ประธานกลุ่มลำลูกกาได้แนะนำให้รู้จัก และเป็นผู้ดูแลรถคันแรกของผมเลยครับ และวันนี้ต้องขอบคุณพี่สันมากครับที่ใส่ใจดูแลรถผมเห็นผ้าเบรคหมดเกือบทั้งชุด โดยเฉพาะล้อหน้าหมดเกลี้ยง กินจานเบรคหน้าซ้ายไปบ้างแล้ว พี่สันเลยจับเปลี่ยนให้หมดเลยครับ อิอิ ผมรู้สึกโชคดีมากครับขอบคุณอีกครั้งครับพี่สัน เพราะผมขี่เจ้าลุงแดงนี้บ่อยซะด้วย ยิ่งหน้าฝนไม่อยากคิดเลยครับ

ใช่ครับพี่ ผมเจอพี่ที่ร้านพี่สัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ (ในรูปติดหางรถผมมาด้วยครับ)
Fly High ... Immortal Eagle
Fly Well ... Immortal Eagle

kafair- EKA DENIM

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:19:53 PM »
ติดรถไปลงสุราษฏร์ได้ไหมคับพี่โอ๋ ;D ;D

http://www.facebook.com/CustomeDenimByKafair

Tel:080-999-8982 (กาแฟ)

Line code:kafair0809998982

Email:ekaden

อารมณ์ บูม

• Dyna Super Glide
  • *
  • ทุกสิ่งที่ได้ทำ คือกำไรของชีวิต
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:31:51 PM »
ขับขี่ปลอดภัยนะครับพี่ชาย เอาภาพสวยๆมาฝากน้องด้วยนะครับ  worship worship worship