Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76915 ครั้ง)

NNK

• Road King Classic
  • **
  • NNK-MOTORBIKEศูนย์รวมรถคุณภาพพร้อมบริการหลังการขาย
  • ดูรายละเอียด NNK-MOTORBIKE
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 05:50:11 PM »
 fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossed
NNK-MOTORBIKE ศูนย์รวมรถคุณภาพพร้อมบริการหลังการขาย

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:33:07 AM »
boogie วันนี้พี่น้องไปขี่เที่ยวเมืองกาญจน์กันหมด ผมเลยขี่เที่ยวเล่นมาร้าน NNK ศิษย์ผู้น้อง ติดตั้งไฟขอทาง เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเดินทางซะหน่อย ต้องขอขอบใจทีมช่างและร้าน NNK ที่ดูแลเรื่องการตกแต่งลุงแดงของผมมาโดยดีตลอดด้วยครับ  boogie  worship  worship  number1 number1 number1

สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:35:55 AM »
 headbang headbang number1 number1
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:07:41 PM »
 thumbsup thumbsup
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

AoSlim

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 12:24:48 AM »
ก่อนออกทริปนี้ ผมคงต้องตรวจสอบความพร้อมลุงแดงอีกครั้งหนึ่งแน่นอนครับ แต่ตอนนี้คงต้องเตรียมความพร้อมสำหรับร่างกายผมควบคู่ไปด้วย เพราะต้องขี่ติดต่อกันหลายวัน number1 number1 number1
ระหว่างนี้ เราก็พักมาดูเรื่องราวของเจ้าลุงแดงกันไปก่อนนะครับ
EPISODE I - Ao Slim แปลงร่างเป็น Ao RGT

นี่คือสภาพลุงแดงของผม ขณะนั้นแกพักอยู่บ้านเฮียโต T-CYCLE[/color] ;D ;D

หลังจากผมรู้ข่าวว่าลุงแดงแกมาพักอาศัยอยู่ที่นั่น ผมจึงรีบควบเจ้าลูกชาย Slim ของผมเข้าไปหาแก วันนั้นได้พูดคุยกันอยู่พักใหญ่ ปรากฏว่ารู้สึกถูกใจ ถูกปากถูกคอ เลยชวนแกมาอยู่ด้วย วันนั้นเฮียโตก็อนุญาต ผมเลยควบลุงแดงกลับมาด้วยกันเลย sprint sprint sprint

หลังจากควบลุงแดงกลับมา ตอนนั้นเหมือนผ่านสมรภูมิมาเลย ลุงแดงแกสูงมากผมแทบจะเต้นบัลเล่ย์เลย แถมออกมาจากบ้านเฮียโตประมาณ 5 โมงเย็น ควบออกมาจากพระราม3 ตรงมาทางคลองเตยเลี้ยวซ้ายเข้ารัชดาฯ ศูนย์ประชุมสิริกิตต์ ตรงมาเรื่อยถึงแยกรัชดา เลียวเข้าพระราม9 เพื่อมุ่งสู่เลียบทางด่วนเกษตร-นวมินทร์ และเลี้ยวเข้าถนนประดิษฐ์มนูธรรมเพื่อแวะมาบ้านศิษย์ผู้น้อง nnk วันนั้นผมจำได้อยากบอกว่า โคตะระเหนื่อยฝุดๆ และขอบน้ำใจศิษย์น้องกร ที่ไปเจรจาสู่ขอลุงแดง และควบขี่มาเป็นเพื่อนผมด้วยครับ  handshake eyeopoping eyeopoping fingerscrossed headbang

พักหายเหนื่อยได้สักพัก พูดคุยกับนายกร ศิษย์ผู้น้อง แห่งสำนัก nnk อยู่พักใหญ่ เลยตกลงจัดการอาบน้ำแต่งตัวให้ลุงแดงใหม่ทันที headbang headbang headbang
Step 1. เปลี่ยนชิว เปลี่ยนโช๊คหลัง โหลดโช็คหน้า ใส่ชุดลำโพงHogJune Big Ultra+Twitter เปลี่ยนปลอกแฮนด์-คันเร่ง มือเบรค-คลัช รู้สึกลุงแดงแกดูหนุ่มขึ้นมาถนัดตา แถมผมพอจะควบขี่ได้อย่างง่ายดายขึ้นมาทันตามากเลยครับ
ก็ขอขอบน้ำใจทีมช่างและศิษย์ผู้น้อง nnk ที่ช่วยดูแลความหล่อให้กับลุงแดงของผมใน Step 1 ครั้งนี้ด้วยครับ thumbsup thumbsup worship worship worship
ปล. เกือบลืมไปครับ วันนั้นพี่เจี๊ยบ LLK ใจดีมากครับ มอบมือเบรคให้ผมมาใช้ควบคุมยามควบขี่ลุงแดงด้วยครับ ยิ่งทำให้ลุงแดงของผมหล่อขึ้นมาเลย ขอบคุณมากครับพี่เจี๊ยบ  thumbsup thumbsup thumbsup worship worship worship
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 05:51:56 PM โดย AoSlim »

mang-LLK

• Night Train
  • **
  • .KING GLIDE ULTRA.
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 01:02:04 PM »
ไม่ต้องกลัวเหงาแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบ

จะมี สามหนุ่ม สามมุม ไปเป็นเพื่อนร่วมทางในทริปนี้ด้วยครับ number1
อย่าทำให้คำว่า "เพื่อน" กลายเป็นเพียงแค่ "คนรู้จัก"

AoSlim

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:54:34 PM »
ไม่ต้องกลัวเหงาแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบ

จะมี สามหนุ่ม สามมุม ไปเป็นเพื่อนร่วมทางในทริปนี้ด้วยครับ number1

boogie boogie boogie จริงหรือพี่แมง LLK แล้วอีกสองท่านเป็นใครครับ ทั้งไป ทั้งกลับหรือเปล่า 55  worship worship worship

mang-LLK

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 06:26:34 PM »

boogie boogie boogie จริงหรือพี่แมง LLK แล้วอีกสองท่านเป็นใครครับ ทั้งไป ทั้งกลับหรือเปล่า 55  worship worship worship
พี่แดงพี่ใหญ่แสนดี  น้องปุ้ย BAGGER LLK  แล้วก็ผมครับ สามทหารเสือขอร่วมทริปทั้งไปและกลับครับ heart
อย่าทำให้คำว่า "เพื่อน" กลายเป็นเพียงแค่ "คนรู้จัก"

(E - โก้) รสส้ม

• Electra Glide Standard
  • ( KO-MYWAY )
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 08:45:39 PM »

พี่แดงพี่ใหญ่แสนดี  น้องปุ้ย BAGGER LLK  แล้วก็ผมครับ สามทหารเสือขอร่วมทริปทั้งไปและกลับครับ heart

boogie ผมขอขับไปส่งผู้กล้าทั้งสามท่าน กะว่าจะไปส่งถึงหาดใหญ่ครับ  boogie

AoSlim

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 09:56:28 PM »

[/quote]พี่แดงพี่ใหญ่แสนดี  น้องปุ้ย BAGGER LLK  แล้วก็ผมครับ สามทหารเสือขอร่วมทริปทั้งไปและกลับครับ heart
[/quote]

boogie ผมขอขับไปส่งผู้กล้าทั้งสามท่าน กะว่าจะไปส่งถึงหาดใหญ่ครับ  boogie
[/quote]
แร่ว แร่ว แร่ว นี่ถ้าสามทหารเสือเอาจริง สมทบกับพี่โก้ไปส่งถึงหาดใหญ่ รวมผม อย่างงี้ก็เป็น 5 สิงห์แห่งวังสุราเทพ เลยอะจิ 555 handshake handshake headbang headbang number1 number1 number1
1. พี่ชายใหญ่แสนดี คุณชายแดง

2. พี่ชายกลางใจดี คุณชายแมง LLK

3. พี่ชายครึ่งๆกลางๆ คุณชายโก้ Ayuthya

4.น้องชายเล็ก คุณชายปุ้ย Bagger LLK

pray pray  handshake handshake handshake worship worship worship

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2013, 10:23:25 PM โดย AoSlim »

mang-LLK

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 10:19:46 PM »

แร่ว แร่ว แร่ว นี่ถ้าสามทหารเสือเอาจริง สมทบกับพี่โก้ไปส่งถึงหาดใหญ่ รวมผม อย่างงี้ก็เป็น 5 สิงห์แห่งวังสุราเทพ เลยอะจิ 555 handshake handshake headbang headbang number1 number1 number1
สามคำ LLK  ครับ

AoSlim

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 05:15:27 PM »
วันนี้ได้เดินทางมาเกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ได้มาเยี่ยนเยียนพี่เด่น เจ้าสำนัก Potato V-Twin และเยี่ยมชมเจ้าม้าเหล็กพร้อมอุดหนุนอาหารเครื่องดื่มไปเล็กน้อย พี่เด่นใจดีมาก คุยกันเอง แถมร้านน่ารักมากจริงๆครับ ต้องขอขอบคุณพี่เด่นที่มอบเสื้อให้ผมเป็นที่ระลึกด้วย ดีใจจริงๆครับพี่  pray worship worship worship มาเกาะสมุยเมื่อใดรับรองแวะทุกครั้งแน่นอน 55 (เผื่อได้อะไรติดไม้ติดมืออีก 55 ล้อเล่นครับพี่)  headbang headbang

มาชมรถพี่เด่น เพิ่งสร้างใหม่ครับ

ส่วนคันนี้ ของเดิมพี่เด่นครับ กำลังตัดใจขาย คลาสสิคมากครับ

มาชมบรรยากาศร้านแกนิดหน่อยครับ

ส่วนนี้ก็ทานอาหารนิดหน่อยครับ เครื่องดื่มไม่แอลกอฮอล์ครับ กะลังเข้าพรรษาเลยลืมถ่ายมา 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 05:17:49 PM โดย AoSlim »

POTATO V-TWIN

• Electra Glide Classic
  • POTATO V-TWIN .samui rider.
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:29:50 PM »
 ขอบคุณพี่โอ๋ ที่แวะมาเยี่ยมเยือนครับ/ยินดีที่ได้เจอ ได้แหลงกัน ขับขี่ปลอดภัยนะครับพี่ แล้วเจอกันครับ  pray
h-d on koh samui. POTATO V-TWIN SHOP . @ KOH SAMUI .

AoSlim

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:42:32 AM »
pray เสื้อสวยมากคับโผม ไสได้พอดีเลย มีไปเรื่อยๆคราวหน้าคงได้แหลง ได้โม้ ได้ให้พี่เด่นพาขี่เที่ยวในเกาะหมุยนะครับ ขอบคุณอีกทีคับโผม  worship worship worship number1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 11:55:03 AM โดย AoSlim »

AoSlim

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:55:32 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 12:01:14 PM โดย AoSlim »