Login
ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)  (อ่าน 15308 ครั้ง)

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
Re: ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:53:25 PM »
Fuel แปลว่าเชื้อเพลิง น้ำมัน
Pak แปลว่าไรน้อ เหมือน PACK มั้ย

ตั้งทำไม ตั้งแล้วจะบังเกิดผลเยี่ยงไร ขอติดตาม pray
เฮ้อ ความรู้มีเพียงแค่ชั้น ป สี่
...Become A Biker from inside.

loh cu

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:33:14 AM »
มิ้มตอนนี้เป็นไงบ้าง ได้ม้าศึกคันใหม่หรือยังเอ่ย

เต้ง

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 07:24:42 PM »
มันยากเหมือนกันครับ รอโค็ค จากพี่ลี่ ครับ pissedoff
เพิ่งได้คำตอบจาก V&H ครับ
เค้าแนะนำให้ใช้โค๊ด FP-0331
ลองเปิดดูในแผ่นตารางที่แนบมาน่าจะมีอยู่ครับ
ได้เรื่องยังไง รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ;)
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ worship พอดีช่วงนี้งานชุมนะครับ ถ้าว่างแล้วจัดเลยครับ number1

มาเอาใจช่วยครับคุณเต้ง   :D

เค้าบอกว่า  คนเรามันต้องลองทำเองถึงจะรู้ ลองผิดลองถูกถึงจะเก่ง  number1
แต่ถ้า จะเป็นโคตร เซียน ต้องลองทำพังดูซักอันสอง ครับคุณเต้ง อิอิ  ;D
ต่อไปจะได้เรียกอาจารย์เต้ง  เซียน FUEL PAK  boogie
ไม่เอา  ไม่พูดนะคุณมิ้ม เดี๋ยวหนาวนี้ ไม่ได้เที่ยวเชียงใหม่ครับ 5555555 handshake
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 08:55:19 PM โดย Gollum »

MIM

• Vendor Member
  • Electra Glide Standard
  • *
  • Love me love my BIKE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 06:05:03 PM »
มิ้มตอนนี้เป็นไงบ้าง ได้ม้าศึกคันใหม่หรือยังเอ่ย
รถคันใหม่ยังไม่ได้ แล้วตังค์ก็ใกล้จะใช้หมดแล้วครับพี่เลาะห์ ฮ่าๆๆๆ ;D   รอก่อนๆไม่นานครับพี่ number1

เต้ง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:52:17 PM »
ในที่สุดก็เสร็จเรียบร้อย ครับ พอดีทำตอนกลางคืนครับ ภาพมืดไปนิดครับ worship

อันดับแรกก็จัดแจงถอดเบาะออกก่อนครับ

ถอดออกมาก็จะเจออุปกรณ์ต่างๆๆครบ

หลังจากนั้นก็จัดการถอด ECU ออกมาก่อน โดยใช้ หกเหลี่ยมครับ แล้วจัดการเปลี่ยนถาดรอง ECU ซึ่งถาดอันใหม่จะมีมาให้เสร็จภายในกล่อง Fulepak ถาดอันใหม่จะลึกกว่าถาดอันเดิมครับ

ต่อไปเราก็จัดการเสียบปลั๊ก ของ Fulepak ต่อเข้ากับ ECU ค่อยๆๆขยับเข้าจนปลั๊กล็อค

แล้วเราก็ใช้หัวแฉก จัดการเปิดฝาของกล่อง Fulepak (ค่อยๆๆไขน๊อตนะครับ ระวังหัวแฉกจะกินหัวน๊อตจนเสีย แต่เขาแถมน๊อตมาให้อีกชุดครับ

ต่อไปก็เปิดสวิตช์รถครับ แล้วกดปุ่ม Engine ไปในโหมด run ครับ ( ไม่ต้องสตาร์ทนะครับ)

แล้วเช็คดูครับว่ากล่อง Fulepak มีไฟติดรึเปล่า ถ้าไม่ติดก็ขยับปลั๊กใหม่ ถึงขั้นตอนสำคัญครับ พอมีไฟขึ้นแล้วเราก็จัดการเซ็ตค่าตั้งแต่โหมดที่ 1- 18  โดยที่ สองช่องแรกจะแสดงค่าของ mode display ครับ ส่วนสองช่องหลังจะแสดงค่าของ value display ครับ วิธีการกดก็คือว่า เรากดปุ่มแรกทางด้านซ้ายมือก่อน(มีปุ่มเดียว)ก็จะขึ้นเลข 1  ต่อไปเราก็มากดปุ่มทางขวามือ(มีสองปุ่ม) เราก็ใส่เลขที่ทาง Fulepak กำหนดมาให้ในชาร์ท ที่เห็นในรูป สมมุติว่าเลข 3 เราก็กดปุ่ม บนไล่ขึ้นไป ต่อไปโหมดที่ 2 เราก็ทำแบบครั้งแรกครับคือกลับไปกดปุ่มทางซ้ายมืออีกครั้ง ก็จะขึ้นเลข 2 แล้วเราก็มากดทางด้านขวา สมมุติว่า -2 เราก็กดปุ่มล่างไล่ลงมาครับ กดแบบนี้ไปเรื่อยๆๆครับจนถึงโหมดที่ 18 ครับ

ในโหมดที่ 19 เราต้องกดปุ่มแรก ปุ่มเดียวทางด้านซ้ายมือเป็นเลข 19 เสร็แล้วเราก็ไปบิด คันเร่งค่อยๆๆบิดจนสุดครับ

จากนั้นเรากระโดดมาในโหมดที่ 21 เลยครับ มาดูที่จอแสดงผลของ Fulepak ใขขณะเดียวกันเราก็ลองบิดคันเร่งไปด้วย ผลที่ปรากฏบนจอก็จะเป็น สองช่องแรก จะเป็นหมายเลข 21 สองช่องหลังจะแสดงผลเป็นหมายเลข ตามลักษณะการบิดคันเร่ง ดังนี้ครับ  0 คันเร่งปกติ  50 บิดคันเร่งไปครึ่ง  99 บิดคันเร่งจนสุดครับ  ตัวเลขจะวิ่งขึ้นวิ่งลงสนุกดีครับ หลังจากนั้นเราก็เซ็ตค่าต่อไปเรื่อยๆๆจนหมดครับ เสร็จแล้วปิดสวิตช์รถครับ รอประมาณ 1วินาที แล้วเปิดสวิตช์อีกครั้ง แล้วมาดูว่าค่าที่เราตั้งไว้ยังอยู่ครบ โดยกดไล่ดู ( กดเฉพาะปุ่มแรกซ้ายมืออย่างเดียว แล้วเราสังเกตุดูช่องแสดงผลทางขวามือ ตัวเลขที่แสดงตรงกับในชาร์ท ถ้าตรงแล้วก็จัดการปิดฝากล่อง Fulepak

ต่อไปเราก็ประกอบ ECU เข้าที่เดิม โดยติดแผ่นรองกล่อง Fulepak เข้าไปพร้อมกัน

เราก็ติดกาวสองหน้าแบบ ตีนตุ๊แก ซึ่งมีแถมมาให้ในกล่อง

แล้วจัดสายไฟให้เข้าที่เข้าทาง เป็นอันเสร็จครับ

ขอขอบคุณ HD-PLAYGROUND พี่ๆๆเพื่อนๆๆทุกท่านครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณที่นี้ครับ pray

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:54:11 PM »
นายเต้งเริ่มจะเป็นเซียน HD แล้วนะนี่....
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

Since 1985

• C u s t o m V e h i c l e O p e r a t i o n s
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:22:36 PM »
ขอบคุณครับ..คุณเต้ง ..จะรอชมผลของการ Test run ต่อครับ...  thumbsup

tarm 84

• ClubMods
  • EXILE
  • WelCoME tO tHe dARkSidE!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 06:12:51 AM »
นึกว่าจะพังซะแล้ว thumbsup :D

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:50:39 AM »
น่าจัดเก็บเป็นความรู้ประจำเวบนะครับ
modify your hd
...Become A Biker from inside.

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:29:45 AM »
 number1      ตัว 100 ปีต้องใช้เจ้า fuel pack นี่ด้วยหรือครับ เห็นเขาบอกกันว่าถ้าจะใช้มันต้องเริ่มจากปี 06 ไม่ใช่หรือครับ

P E N G

• CHICA
  • F i g h t F o r D r e a m
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 11:31:51 AM »

โห หายไปนานเลยนะ เลาะ กะ มิ้ม วันที่ 7 เจอกันนะครับ  ;D
rock never die  DOG never lie

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 02:17:23 PM »
เฉพาะรถเครื่องหัวฉีดมั้งคุณหมี ของผมก้อใช้หัวฉีด(น้ำ)  ;D ;D headbang
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

pokpong

• รักลูกมาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:54:25 AM »

เค้าบอกว่า  คนเรามันต้องลองทำเองถึงจะรู้ ลองผิดลองถูกถึงจะเก่ง  number1
แต่ถ้า จะเป็นโคตร เซียน ต้องลองทำพังดูซักอันสอง ครับคุณเต้ง อิอิ  ;D
ต่อไปจะได้เรียกอาจารย์เต้ง  เซียน FUEL PAK  boogie

ที่พังน่ะรถพี่เต้ง...ใช่มั้ย?...นายมิ้ม... ;D
"ทำงาน ทำงาน และก็ ทำงาน"

""""สาด.....ชีวิตส้นตีน.....""""

เต้ง

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 11:05:49 PM »

ที่พังน่ะรถพี่เต้ง...ใช่มั้ย?...นายมิ้ม... ;D

ใจเย็นๆๆ ครับ คุณปก พูดชะเสียวนะ  jawdrop