Login
ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)  (อ่าน 15311 ครั้ง)

เต้ง

• Electra Glide Classic
ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 06:34:48 PM »
pray คือ ผมอยากได้ วิธีการติดตั้ง FUEL PAK ที่เป็นภาษาไทยครับ หรือ ภาพประกอบด้วยยิ่งยอดเยี่ยมเลยครับ คือว่าผมใช้รถรุ่นนี้ครับ

รายละเอีอดต่างๆ ตามภาพเลยครับ อีกอย่างผมอยากทราบ โค้ด สี่หลักด้วย ยิ่งดีครับ เพราะผมไม่ทราบชื่อรุ่นของท่อเลยครับ รู้แต่ยี่ห้อ แวนแอนไฮน์ครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ worship

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
Re: ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:51:44 PM »
อ่าวพี่  บอลงานเข้าแล้ว  มาช่วยพี่เขาหน่อย  งานนี้น้องไม่สู้  ภาษาไทยผมยังแย่เลย ???
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

vrod raider

• ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
Re: ขอความช่วยเหลือ ( อีกแล้วครับท่าน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:52:38 PM »
ชื่อท่อว่า >>> รุ่น classic slip on/ straight cut     --   http://www.vanceandhines.com/product_zoom/touring-9508-classicslip/classicslipons.html      คือผมไม่รู้รุ่นรถอะครับ http://www.fuelpakfi.com/harley1.html  ใสรายละเอียดตรงนี้ครับ แล้วจะได้ ChipSet ออกมาครับ

Step1  harley
step2   รุ่นรถ
step3   ปี
step4   ยี่ห้อของท่อที่ใส่
step5   ใส่  straight cut
step6   ไส้ ก็ เลือก stock ครับ
step7   กรอง hi flow ปะครับ ถ้าใช่ก็ใส่ไป
step8  กล่องมีไปจูนกับ HD บ้างไม๊ ไม่มีใส่ stock ครับ
step9  ประเภทของเครื่อง

พอใส่ครบก็ ไป  step 10  เลยครับ  เค้าจะขึ้นหน้าใหม่มาให้ มี เซตต่างๆ ขึ้นหมดเลย

ส่วนในเรื่องของการติดตั้งนั้น  คือผมไม่ทราบรุ่นนี้คืออะไรอะครับ แฮะๆ ผมเน้นมาแต่ Vrod - -*  เห็นคุณหมีฟันธงมาว่า สปริงเกอร์ เฮอริเทจ เด๋วไปหาวิธีติดตั้งให้นะครับ

อันนี้เป็นชาร์ต เลข 4 ตัว นะครับ   http://www.fuelpakfi.com/PDFs/Harley/51721%20Setting%20Chart_12.pdf   

ลองอ่าน  Review อันนี้ดูครับ   http://www.hd-playground.com/joomla/index.php?option=com_content&task=view&id=117&Itemid=48     วิธีการติดตั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:15:00 PM โดย Vrod raider »
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:41:29 PM »
รู้สึกว่า Heritage Springer ปี 2003 พร้อมกับชุดท่อ V&H Classic Slip-on จะไม่มีอยู่ใน List ของหน้าเวป Fuel Pak ครับ..
ลองส่งเมลไปถามให้แล้วครับ ถ้าได้คำตอบจะมาแจ้งให้ทราบอีกที  :D

เผอิญผมมีคู่มือการติดตั้งของรุ่นนี้อยู่ครับ  :D
ในกล่อง Fuel Pak ของคุณเต้ง น่าจะมีอุปกรณ์ดังนี้
1. กล่อง Fuel Pak
2. ถาดยึดกับบังโคลนหลังอันใหม่
3. แผ่นยึดแบบขาแมงมุม
4. น็อต 4 ตัว
5. แผ่นกระดาษบอกวิธีการติดตั้ง 2 ใบ ดูอันที่เขียนบนหัวว่า Softail อย่างเดียว

ขั้นตอนจากกระดาษประมาณนี้ครับ
1. ปิดสวิทช์กุญแจ และกดปุ่มไปที่ Off !ระวัง.. ถ้าลืมปิดจะทำให้ไฟเตือน check engine โชว์ขึ้น
2. ถอดเบาะออก จะเห็นกล่อง ECU ติดอยู่บนบังโคลนหลัง
3. ถอดน็อต 4 ตัวที่ยึด ECU ออก.. เก็บน็อตเอาไว้ก่อน
4. ถอดหัวปลั๊กที่ยึดติดกับกล่อง ECU ออก.. เก็บกล่อง ECU เอาไว้ก่อน
5. ถอดกล่องยึด ECU ออกจากบังโคลนหลัง โดยถอดพลาสติกด้านหลังและน็อต 2 ตัวหน้า.. เก็บอุปกรณ์ที่ถอดเอาไว้
6. เอาถาดยึดอันใหม่ใส่เข้าไปแทนที่ โดยใช้อุปกรณ์เดิม
7. ยึด Fuel Pak เข้ากับแผ่นยึดแบบขาแมงมุม โดยใช้น็อต 4 ตัวที่แถมมาให้ ขายาวของแผ่นยึดชี้ลงล่าง สาย Fuel Pak ขึ้นด้านบน
8. เอาหัวปลั๊กสีดำต่อเข้ากับหัวปลั๊กเดิมติดรถ และเอาหัวปลั๊กสีเทาต่อเข้ากับกล่อง ECU เดิม ตรวจสอบให้เรียบร้อยว่าแน่นดีแล้ว
9. ยึดกล่อง ECU และ Fuel Pak ที่ยึดกับแผ่นยึดเข้ากับถาดใส่ ECU ที่ติดไว้แล้ว โดยใช้น็อตของเดิมทั้ง 4 ตัว.. อย่าขันแน่นจนเกินไป
10. จัดหัวปลั๊กให้มาอยู่ระหว่าง Fuel Pak และกล่อง Relay
11. เรียบร้อยแล้ว คราวนี้ก็เข้ามาสู่การตั้งค่าของกล่อง

การตั้งค่าของกล่องลองคลิ๊กไปที่ Review ที่พี่บอล นำมาลงไว้ครับ
แต่ค่าที่เหมาะสม คงต้องรอให้ V&H ส่งเมลกลับมาก่อน

ถ้าคุณเต้งติดตั้ง รบกวนถ่ายรูปทำเป็น Review มาให้หน่อยนะครับ.. อยากเห็นเหมือนกันว่าทำกับรถจริงๆจะเป็นยังไง  :D
เผื่อจะขออนุญาตนำไปลงไว้ในบทความ Modify Your H-D เอาไว้ด้วยครับ  worship
FLSTS, FLSTC

เต้ง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:19:40 AM »
pray ขอบคุณ พี่บอล  พี่ลี่ อย่างสูงครับ เดี๋ยวขอลอง ทำความเข้าใจแล้ว ซักซ้อม แล้วจะส่งภาพไปครับ  ขอบคุณพี่หมี ด้วยครับที่มาให้กำลังใจครับ worship

tarm 84

• ClubMods
  • EXILE
  • WelCoME tO tHe dARkSidE!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 08:03:36 AM »
มันจะรอดมั้ยเนี้ย5555 ;D

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 10:52:37 AM »
;Dเอาใจช่วยค๊าบ....รอดูผลงานด้วยค๊าบ number1
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

OJO

• Dyna Wide Glide
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:52:59 AM »
ได้ลองกับมือมันๆอยู่แล้วครับ...... number1

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:38:52 AM »
มันจะรอดมั้ยเนี้ย5555 ;D

เค้าเรียกว่าคนมือบอน....ฮ่า ๆ
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

I love sportster

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:36:11 PM »
พี่เต้งสู้ๆๆ  เห็นแก งง มานาน  number1

เต้ง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:14:33 PM »
มันยากเหมือนกันครับ รอโค็ค จากพี่ลี่ ครับ pissedoff

Shovel Man 84

• HDP Sheriff
  • *
  • ถ้าคนเราไม่เดินตามความฝัน.ก็เกิดเป็นกะหล่ำซะดีกว่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:37:34 AM »
พี่เต้ง ซู่ๆ สู้ๆ  boogie

Since 1985

• C u s t o m V e h i c l e O p e r a t i o n s
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:47:13 AM »
อย่าให้พลาดละ...คุณเต้ง อย่าลืมเอารูปมา Up Date ให้ดูหน่อยนะครับ

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 12:27:47 PM »
มันยากเหมือนกันครับ รอโค็ค จากพี่ลี่ ครับ pissedoff
เพิ่งได้คำตอบจาก V&H ครับ
เค้าแนะนำให้ใช้โค๊ด FP-0331
ลองเปิดดูในแผ่นตารางที่แนบมาน่าจะมีอยู่ครับ
ได้เรื่องยังไง รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ;)
FLSTS, FLSTC

MIM

• Vendor Member
  • Electra Glide Standard
  • *
  • Love me love my BIKE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 01:08:09 PM »
มาเอาใจช่วยครับคุณเต้ง   :D

เค้าบอกว่า  คนเรามันต้องลองทำเองถึงจะรู้ ลองผิดลองถูกถึงจะเก่ง  number1
แต่ถ้า จะเป็นโคตร เซียน ต้องลองทำพังดูซักอันสอง ครับคุณเต้ง อิอิ  ;D
ต่อไปจะได้เรียกอาจารย์เต้ง  เซียน FUEL PAK  boogie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2008, 01:10:04 PM โดย MIM »