Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 656754 ครั้ง)

ลุงหนุ่ม

• Dyna Wide Glide
  • ++pirates rider++
รายชื่อสมาชิกที่ไปแน่ๆ น่าจะเป็นตามนี้
ป๋าน่อย
อ.โจ
ลุงหนุ่ม
น้าน้อย
พี่โชค
พี่ซู่
แต่ละท่านมีผู้ติดตามไปอีกแต่ไม่ทราบจำนวนคร้บ

Noy 22

• Sportster 1200 L
จองที่พักให้แล้วนะครับ 7 หลัง

ขออนุญาตลงรายชื่อผู้ร่วมเดินทางนะครับ  ผิดถูก ไปได้หรือไมได้อย่างไรชี้แจงแถลงไขด้วยครับ....

โชคชัย     3
พี่ซู่          3
หมอบั๊ม    2
จารย์โจ    2
ป๋าหน่อย   
น้องบี๋
เพื่อนน้องบี๋ 2
ลุงหนุ่ม
น้าน้อย

มีใครเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 06:15:22 PM โดย Noy 22 »

jimzajui

• Sportster 1200 R
Re: ซาวเจ็ดซาวแปด แม่สอดรออยู่นะจ๊ะ หมู่เฮาจาวเหนือใครอยากไปลงชื่อครับ
« ตอบกลับ #2357 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:13:08 AM »
เดี๋ยวจำนวนเพื่อนผมขอแจ้งอีกทีนะครับ อาจมี2-3คัน รอคอนเฟิร์มอยู่ครับ  pray

praphan

• Dyna Street Bob
  • **
Re: ซาวเจ็ดซาวแปด แม่สอดรออยู่นะจ๊ะ หมู่เฮาจาวเหนือใครอยากไปลงชื่อครับ
« ตอบกลับ #2358 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:46:55 AM »
ได้แต่ทำตา ปริบ ปริบ flirty flirty lonely lonely lonely lonely lonely lonely lonely lonely
  ( ขอลูกเฮาใหญ่แห๋มหน้อยเตอะ ) nana nana nana

ลุงหนุ่ม

« ตอบกลับ #2359 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:32:58 PM »
น้าน้อย แล้วน้องมินต์เค้าจะไปกะผมไม๊คร้าบบบ ผมอยากให้ไปจังเบย อิอิ flirty flirty

in zen bone

• Road Glide
« ตอบกลับ #2360 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:52:10 PM »
น้าน้อย แล้วน้องมินต์เค้าจะไปกะผมไม๊คร้าบบบ ผมอยากให้ไปจังเบย อิอิ flirty flirty

อ้าววว น้องเค้าบอกจะซ้อนไปกับผม ไม่ใช่เหรอครับ

JO kajumkajim

• Heritage Softail Classic
  • คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
« ตอบกลับ #2361 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 01:18:13 PM »

อ้าววว น้องเค้าบอกจะซ้อนไปกับผม ไม่ใช่เหรอครับ
อย่าเลยหมอ.. รถJed ของพี่ว่าง

jimzajui

« ตอบกลับ #2362 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 01:29:26 PM »
พวกสปอร์ตทนผมไซโคไม่ไหวครับ ตกลงเพื่อนผมไปนะครับ เป็น Ducati 1 คัน กับ ER6n ค่าเฟ่+โมตาด อีก 1 คัน เป็น 2 คัน 2 คนนะครับ รวมผมเป็น 3 ครับ worship worship worship

ปล.แล้วนัดกันยังไง ที่ไหน กี่โมงครับ headbang
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 04:21:59 PM โดย jimzajui »

ลุงหนุ่ม

« ตอบกลับ #2363 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:23:04 PM »
หมอบั๊มแม็กกล้วยขอบ 12 ของอิตาลี มือสอง พร้อมยาง มาละ อิอิ boogie

in zen bone

« ตอบกลับ #2364 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:54:26 PM »
น่ารัก มาก. เริ่มเห็นภาพ ละ ครับ

NoiRiderCM

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #2365 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:09:16 PM »
รถเปลี่ยนของเหลวเรียบร้อยแล้วครับ number1ขอบคุณพี่ซู่ครับ pray

in zen bone

« ตอบกลับ #2366 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:55:22 PM »
รถเปลี่ยนของเหลวเรียบร้อยแล้วครับ number1ขอบคุณพี่ซู่ครับ pray

รถผมก็เปลี่ยนเเล้ว ส่วนตัวผมเองไปเปลี่ยนที่โน้นได้มะครับ จะมีร้านเปลี่ยน น้ำมันคน มะนี้

เอ้้้ ว่าเเต่อาณัฐ กะ พี่เเน๊ค  ไปเเม่สอด ด้วยหรือเปล่าว  หายไปเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 07:18:16 PM โดย in zen bone »

ple98

• หมู่เฮาจาวเหนือ ^^
« ตอบกลับ #2367 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:19:40 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆน้าๆ ทุกท่านค้าบ ผมเปิ้ล ค้าบ ขออนุญาตเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะค้าบ
พึ่งจะมีโอกาสได้ขี่ HD ค้าบ แอบมองแอบฝันมานาน
และก้อแอบอ่านห้องชาวเหนือมาพอสมควรแล้วค้าบ พอวันนี้ได้มีโอกาส ครั้งหนึ่งของชีวิต ได้ครอบครองเจ้า RK
จึงขออนุญาตร่วมกลุ่มกับ พี่ๆน้าๆ ด้วยคนนะค้าบ
พอมาถึง แสดงตัวเสร็จ ก้อเริ่มถามปัญหาเลยครับ ^^
ไม่ทราบว่า พี่ๆน้าๆ มีแหล่งร้านของแบต บ้างมั๊ยค้าบ พอจะมีร้านแนะนำมั่งมั๊ยค้าบ
คือตอนที่เจ้าของเค้าเอารถมาส่ง ก้อได้เช็คไฟ เช็คเครื่อง สตาร์ทดูแล้ว (แบบคนไม่ค่อยรู้เรื่องค้าบ) ทุกอย่างน่าจะ โอเค ค้าบ
ก้อตกลงจ่ายเงินเรียบร้อย พอตกตอนเย็นจะเอารถเข้าเก็บ ปรากฎว่า สตาร์ทไม่ติดค้าบ คาดเดาน่าจะแบตหมดค้าบ แล้วเลยเวลา ร้านแบตต่างๆเปิดหมดแล้ว
เลยตั้งใจพรุ่งนี้ จะไปหาซื้อแบตใหม่ เลยรบกวน พี่ๆน้าๆ ทุกท่าน ช่วยแนะนำร้านแบตให้ด้วยนะค้าบ
ขอบคุณมากๆค้าบ ^^

jimzajui

« ตอบกลับ #2368 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:51:25 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆน้าๆ ทุกท่านค้าบ ผมเปิ้ล ค้าบ ขออนุญาตเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะค้าบ
พึ่งจะมีโอกาสได้ขี่ HD ค้าบ แอบมองแอบฝันมานาน
และก้อแอบอ่านห้องชาวเหนือมาพอสมควรแล้วค้าบ พอวันนี้ได้มีโอกาส ครั้งหนึ่งของชีวิต ได้ครอบครองเจ้า RK
จึงขออนุญาตร่วมกลุ่มกับ พี่ๆน้าๆ ด้วยคนนะค้าบ
พอมาถึง แสดงตัวเสร็จ ก้อเริ่มถามปัญหาเลยครับ ^^
ไม่ทราบว่า พี่ๆน้าๆ มีแหล่งร้านของแบต บ้างมั๊ยค้าบ พอจะมีร้านแนะนำมั่งมั๊ยค้าบ
คือตอนที่เจ้าของเค้าเอารถมาส่ง ก้อได้เช็คไฟ เช็คเครื่อง สตาร์ทดูแล้ว (แบบคนไม่ค่อยรู้เรื่องค้าบ) ทุกอย่างน่าจะ โอเค ค้าบ
ก้อตกลงจ่ายเงินเรียบร้อย พอตกตอนเย็นจะเอารถเข้าเก็บ ปรากฎว่า สตาร์ทไม่ติดค้าบ คาดเดาน่าจะแบตหมดค้าบ แล้วเลยเวลา ร้านแบตต่างๆเปิดหมดแล้ว
เลยตั้งใจพรุ่งนี้ จะไปหาซื้อแบตใหม่ เลยรบกวน พี่ๆน้าๆ ทุกท่าน ช่วยแนะนำร้านแบตให้ด้วยนะค้าบ
ขอบคุณมากๆค้าบ ^^

สวัสดีครับพี่ ลองเข้าไปด้านในปั้มแก๊สข้าง ปตท หน้ากองบิน41ครับมีร้านซ่อมฮาเล่ย์อยู่ เข้าไปถามแบตได้เลยครับ ผมและพี่ๆหลายคนก็เซอวิสรถที่นี่ พรุ่งนี้บ่ายๆว่าจะเข้าไปเปลี่ยนผ้าเบรคกับเช็ครถก่อนออกทริปแม่สอดวันเสาร์นี้ บางทีพรุ่งนี้อาจเจอกันที่ร้าน(ถ้าพี่เข้าไปนะครับ อิอิ) ผมชื่อ บี๋ ครับ ขี่ไดน่าสีขาว ยินดีที่รู้จักครับ

ปล.เสาร์นี้ไปทริปแม่สอดด้วยกันไหมครับนอน1คืน อาทิตย์กลับ ^_^

ว่าแต่ว่าตอนบิดสวิทช์แล้วไฟหน้าปัดขึ้นหรือเปล่าครับ หรือ ลืมเปิดสวิทช์ Run หรือเปล่า ลองดูก่อนนะครับ บางทีอาจลืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 08:55:48 PM โดย jimzajui »

ple98

• หมู่เฮาจาวเหนือ ^^
« ตอบกลับ #2369 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:08:05 PM »
สวัสดีค้าบบี๋ ^^ เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้จะลองเข้าไปสอบถามดูค้าบ
ขอบคุณมากค้าบที่ช่วยแนะนำค้าบ
ปล.พึ่งได้รถมาอ่ะค้าบ ยังขี่ไม่คล่องเลยค้าบ กะว่าคืนนี้จะลองไฟสักหน่อย แต่ดันสตาร์ทไม่ติดซ่ะงั้น อิอิ

ตอนบิทสวิทช์แล้ว ไฟหน้ารถ และไฟหน้าปัด ติดค้าบ ปุ่มรัน กดแล้วค้าบ  แต่พอสตาร์ทแล้วไม่ออก และไฟหน้ากับไฟหน้าปัด ก้อดับค้าบ