Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 655418 ครั้ง)

ple98

• Sportster 1200 R
  • หมู่เฮาจาวเหนือ ^^
Re: หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ
« ตอบกลับ #5010 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:46:07 PM »
อ่ายตัวยกแขนนั่นคายนิ ม่ายค่อยคุ้นเลย อิอิ

in zen bone

• Road Glide
Re: หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ
« ตอบกลับ #5011 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 08:48:57 PM »
ขอบคุณพี่เเน๊ค ครับ.  เกือยบบ. สิ้นชีพ. 5555.

JO kajumkajim

• Heritage Softail Classic
  • คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
« ตอบกลับ #5012 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:23:28 AM »
ม้วนแตะๆปี้น้องหมู่เฮา ลุกเจ้ากิ๋นผักตางป๊าย ลุกขวายกิ๋นผักตางเก๊า เน้อปี้น้องเน้อออออ headbang headbang

wut27cm

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #5013 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:02:59 PM »
headbang headbang headbang แอบส่อง  nana nana nana

ple98

• Sportster 1200 R
  • หมู่เฮาจาวเหนือ ^^
« ตอบกลับ #5014 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:22:58 PM »
เจ๊ชอบส่องปู้จายหราาาาาา ^^

• คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
« ตอบกลับ #5015 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:39:37 PM »
มันหยังมาเงียบปิ้งแต้เลยเนาะปี้น้องเนาะ

อานพ

• **
« ตอบกลับ #5016 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 02:53:49 AM »
ไหว้สาคุณลุง คุณอาทุกคนครับ
เป็นแฟนคลับมาเมินละ
เมื่อกลางปีที่แล้วยังไม่มีอาลาเร่ มีแต่ Super4 ก็ขี่ม่วนดีอยู่ ได้เข้ามาตัวเมืองเชียงใหม่ชื้อกับข้าวไปฝากลูกเมีย กำลังเดินอยู่ได้ยินเสียงดัง ตับ ตับๆ เสียงมันคุ้นๆว่าเป็นเสียงของอาลาเร่ ก็เลยเดินตามเสียงนี้ไป มารู้สึกตัวอีกที ก็เข้ามาอยู่ในบ้านเขาเรียบร้อยแล้ว ตายละหว่า..เอาไงดีนี่ ก็เลยทำใจกล้าเข้าไปคุยกับพี่เจ้าของรถ พี่เขาใจดีมากเลยครับ กำลังเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอยู่ ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี ไม่ต้องไปเสียตังค์ซื้อของแพงหรอก บางยี่ห้อก็ใช้แทนกันได้ ชอบใจ คนขี่ฮาร์เล่นิสัยดีทุกคนอย่างพี่เขาหรือเปล่าหนา...(อย่ากระนั้นเลย เราต้องหาฮาร์เล่มาขี่กับเขามั่งจะได้เป็นคนดีเหมือนพี่เขาสักที) รถก็สวยมากเงาแว๊บเลย ได้แต่เอานิ้วจิ้มๆ ไม่กล้าลูบกลัวเป็นรอย สงสัยรถจะแพงมาก จากนั้นก็ขอตัวกลับ แต่ยังจำหน้าพี่เขาได้มิเคยลืม ถ้าเป็นสาวก็คงจะตกหลุมรักเข้าให้แล้ว คงไม่แคล้วต้องเสียเบอร์ให้เขาแล้วหล่ะ แหะๆ
  มาเมื่อไม่กี่เดือนนี้ก็ได้แว๊บเข้าไปอ่านหมู่เฮาจาวเหนือหน้าประมาณ สองร้อยกว่าๆ เห็นหน้าพี่เขาคุ้นๆ ก็จำได้ แต่ยังไม่รู้จักชื่อ ก็จำไว้ 
  พึ่งมาเริ่มอ่านจริงจังตั้งแต่หน้าแรกจนถังหน้าปัจจุบันใช้เวลาอาทิตย์กว่าๆจึงแล้วเสร็จ ปรากฎว่าท่านผู้นั้นคือ....

พี่ซู่ ....นี่เอง
พอเห็นเบอร์ก็โทรไปถามเรียบร้อยแล้วครับ  สอบถามหาที่เปลี่ยนท่ออิอิ
คือผมและครอบครัวจะฝากชีวิตไว้กับโรงบาลแมค ครับ ลูกไม่สบายก็มารักษาที่นี่ เวลามาเฝ้าไข้ก็ซื้อกับข้าวข้างๆโรงบาล ก็มาอุดหนุนร้านพี่เขาประจำ ถ้าเปิดนะครับ แต่ส่วนมากไม่ค่อยเจอพี่เขาหรอกครับ รถก็ไม่เห็นจอด หายตลอด
รู้สึกดีใจมากที่ได้รู้จัก  แต่พี่เขาจำผมไม่ได้หรอก

ผมชื่อ นพ ครับ อายุ 35 ขวบ
คนสะเมิงเหนือ บ้านป้อก คนป่าคนดอย ใสซื่อบริสุทธิ์
ลูกชายอายุขวบกับสองเดือนแล้วครับ วิ่งมาเต็มที่ ขึ้นเหนือล่องใต้ เอ่อ..สะเมิงเหนือกับสะเมิงใต้ ได้มา 1000 โลแล้วครับ headbang ไปที่อื่นไปไม่ถูกครับ กลัวหลง ที่สำคัญเมียไม่ให้ไป.. nana
อยากเปลี่ยนท่อ แต่Power บอกว่าให้พ้นรันอิน 1600 โลก่อน โอ้..แม่เจ้า สงสัยต้องรอปลายปีหน้า  เซ็งเป็ด...
อย่ากระนั้นเลย น้องขออนุญาตติดสอยห้อยตามคุณลุงคุณอา ไปด้วยนะครับ อยากเป็นดารากับเขามั่ง ;D ประทับใจในความเป็นกันเอง และมิตรภาพครับ ซึ่งหาได้ยากในปัจจุบัน
ถ้าว่างๆ ก็โฉบมาที่สะเมิงเหนือหน่อยนะครับ จะพาไปอาบน้ำแร่  น้ำนมไม่มีหาเอาเอง
ช่วงนี้กำลังเกี่ยวข้าวพอดี จะขอแรงลงแขกเกี่ยวข้าวด้วยครับ คนไม่ค่อยมี มีอาหารเลี้ยงฟรี
ต้มยำไก่บ้าน, น้ำพริกน้ำปู๋ ,ลาบจิ้นควาย ,สุดท้ายตบด้วย หนังควายจี่ร้อนๆ เส้นละสิบบาท จะสั่งมาสักร้อยเส้น เป็นของฝากเอาไว้เคี้ยวหงับๆ แก้หลับตอนขี่รถกลับบ้านนะครับ
จะรอเน้อออ..
ขอบคุณจ๊าดนักคร๊าบบบบ..

in zen bone

« ตอบกลับ #5017 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:29:48 AM »
เหลาาา. มา ซะยาววววว. เชียว. 
เอาว่าขอเป็นตัวเเทนหมู่เฮา . ยินดี ต้อนรับ พี่นพ ด้วยความเต็มใจครับ.
ยังไง รบกวน ขอเบอร์ติดต่อ พี่นพ ด้วยครับ. เวลา ไปไหน จะได้ โทรไปชวนพี่นพ ไปด้วยกันครับ

su

« ตอบกลับ #5018 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 08:04:52 AM »
ครับ สวัสดีครับ พี่นพ ยินดีที่เข้ามาในหมู่เฮาจาวเหนือครับ ผมเองช่วงนี้ ไม่สะดวก( รถเสีย) ถ้าพี่นพ อยากขี่รถท่องเที่่ยวกับ พี่ๆ หมู่เฮา โทรหาพี่ๆเขา ที่หน้าแรก ครับ ( พี่โชค ) สอบถามพี่เขาได้เลย ขอให้มีความสุข กับรถคู่ใจ ครับ ผ่านมาก็แวะมาทักทาย ผมที่ร้านขนม หรือ จะโทรมาปรึกษา เรื่องรถ ยินดีครับ ขับขี่ปลอดภัยนะ ครับ พี่นพ

อานพ

• **
« ตอบกลับ #5019 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 08:46:00 AM »
ครับ สวัสดีครับ พี่นพ ยินดีที่เข้ามาในหมู่เฮาจาวเหนือครับ ผมเองช่วงนี้ ไม่สะดวก( รถเสีย) ถ้าพี่นพ อยากขี่รถท่องเที่่ยวกับ พี่ๆ หมู่เฮา โทรหาพี่ๆเขา ที่หน้าแรก ครับ ( พี่โชค ) สอบถามพี่เขาได้เลย ขอให้มีความสุข กับรถคู่ใจ ครับ ผ่านมาก็แวะมาทักทาย ผมที่ร้านขนม หรือ จะโทรมาปรึกษา เรื่องรถ ยินดีครับ ขับขี่ปลอดภัยนะ ครับ พี่นพ
เหลาาา. มา ซะยาววววว. เชียว. 
เอาว่าขอเป็นตัวเเทนหมู่เฮา . ยินดี ต้อนรับ พี่นพ ด้วยความเต็มใจครับ.
ยังไง รบกวน ขอเบอร์ติดต่อ พี่นพ ด้วยครับ. เวลา ไปไหน จะได้ โทรไปชวนพี่นพ ไปด้วยกันครับ
ขอบคุณครับ 089-6784033 เป็นดีแทค โทรติดบ้างไม่ติดบ้าง
อย่างไรจะขอติดตามในกระทู้นะครับ ทริปไหนไปได้ จะขอไปด้วยครับ

« ตอบกลับ #5020 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:41:09 AM »
สวัสดีครับพี่ นพ... พร ชำนิ ยินดีที่ได้รู้จัก ได้รู้จัก 5555555 ใผ๋บ่ม้วนเฮาม้วนคับ อะมา จัดไป
ลมหนาวจ๋า ปั๊ดมาแหมแล้ว คงนะบ่แคล้ว
หนาวอกหนาวใจ๋ มาขาดคู่คิด บ่มีไผไหน
จักเข้ามาใจ หื้อไออุ่นข้า หื้ออออไออุ่นข้า