Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 656420 ครั้ง)

in zen bone

• Road Glide
พ่อเลี้ยง บี๋ ไปเขาค้อ ครับ
พ่อเลี้ยงเเจ้งมาเเล้วววว

in zen bone

ทริป เขาค้อ เพชบูรณ์.

XxxxxxxxxX   worship  เดินทาง วันเสาร์-อาทิตย์  ที่ 23-24 กุมภาพันธ์ นี้ครับ    worship XxxxxxxxxX 

เเผน คร่าว ๆ นะครับ พี่น้องจะได้ เห็นภาพรวมๆ กันก่อนเน้อออ (ไม่จำเป็นต้องตามตารางนี้)

วันเสาร์ 23   number1

- ออกจากเเชียงใหม่แต่เช้า เดินทางด้วยทาง ลำปาง เด่นชัย พิษณุโลก

-  11-12.00 น            .เดินทางถึงเขาค้อ แวะรับประทานอาหารที่แยกรื่นฤดี หรือพรสวรรค์รีสอร์ท บริเวณจุดชมวิวทะเลหมอก

-  13.00-16.30น.       ท่องเที่ยว อนุสรณ์สถาน หอสมุดนานาชาติ พระตำหนักเขาค้อ

-   17.00น.                 เข้าที่พัก พักผ่อน เดินเล่น ชมวิว ภายในรีสอร์ท

-   18.00 น.                รับประทานอาหารเย็นภายในรีสอร์ท หรือภายนอก เช่นบริเวณ ตลาดทุ่งสมอ หรือด้านนอกที่ ตลาดห้วยไผ่ ใกล้ๆ แยกแคมป์สน หรืออาหารอร่อยๆ ในรีสอร์ทอื่น เช่น ไร่จันทร์แรม, ร้านอาหาร.                 พรสวรรค์รีสอร์ท, ครัวเขาค้อ,ร้านอาหารบ้านนายต๋อย, ร้านอาหารมาลี, ร้านกลิ่นข้าวไร่ ฯลฯ

- 20.00 น.                 . กลับที่พัก พักผ่อนสบายๆ ตากอากาศเย็นๆ ในรีสอร์ท ไปกับครอบครัวก็ sweet กันไป  ใครไปเดี่ยวก็โทรหาเเฟน เอาเน้อ

.......................

วันอาทิตย์ 24   number1

- 06.00 น.                  ตื่นเช้า ล้างหน้าแปรงฟัน มุ่งหน้าไปชมทะเลหมอกกัน บริเวณศาลาชมวิว เยื้องกับที่ว่าการ อ.เขาค้อ กม.ที่ 18-20 ถนนสาย 2196 หรือชมทะเลหมอกจากจุดชมวิวในรีสอร์ทต่างๆ เช่นร้านบิ๊กคอฟฟี่,แทนรักทะเลหมอก,เขาค้อทะเลหมอก,ไปรษณีย์เขาค้อ,ชุมสายโทรศัพท์เขาค้อ (ถ้าเราพักในรีสอรท ก็ไม่ต้องขี่ออกไป ดูหมอกเน้อ เปิดประตูมาก็เห็นละ)

- 07.00 น.                . กลับรีสอร์ท อาบน้ำ รับประทานอาหารเช้า พักผ่อน ชิล ชิล

- 09.00น.                  ออกท่องเที่ยวเขาค้อกันต่อ เริ่มจากไปไหว้พระบรมธาตุเจดีย์กาญจนาภิเษก ไม่ไกลจากจุดชมวิวทะเลหมอก ลงไปเที่ยวชมน้ำตกศรีดิษฐ์ ทุ่งแสลงหลวง แล้วกลับขึ้นมาเที่ยวชมผลิตภัณฑ์สมุนไพรได้ที่ไร่บี.เอ็น. หรือที่เขาค้อทะเลภู ต่อด้วยวัดพระธาตุผาแก้ว

- 12.00 น.                 รับประทานอาหารเที่ยงระหว่างทางได้หลายแห่ง ร้านครัวเขาค้อ บริเวณแคมป์สน ตรงข้ามธ.กสิกรไทย ร้านกลิ่นข้าวไร่ ฝั่งตรงข้ามภูแก้วรีสอร์ท  หรือ ไก่ย่างข้าวเหนียวน้ำตก ต้องที่น้ำตกศรีดิษฐ์ หรือร้านอาหารครูชา บริเวณตลาดทุ่งสมอ, อาหารกับข้าว อาหารตามสั่ง ได้ที่พรสวรรค์รีสอร์ท, อาหารจานด่วนหลายอย่างที่ตลาดทุ่งสมอ และบริเวณตลาดแคมป์สน

- 13.00 น.                เดินสายเที่ยวชมร้านกาแฟกัน ร้านกาแฟเด่นๆ 3-4 ร้าน ตั้งอยู่ริมเส้นทางสาย 12 ไล่เรียงจากร้าน ROUTE12 ห่างจากแยกแคมป์สนไปทางพิษณุโลกประมาณ 5 กม. ร้านค้ออินเลิฟ ห่างจากแยกแคมป์สนไป 4 กม. ร้านสตอรี่คัพ  ห่างจากแยกแคมป์สน 3 กม. ตรงข้ามปั๊มน้ำมันบางจาก  จากนั้นตรงไปยังสวนรัชมังคลาภิเษก กม. 108 จากแยกแคมป์สน ไปทางหล่มสัก ลงเขาประมาณ 8 กม. มีสินค้าผักสดผลไม้จากชาวเขาจำหน่าย

- 14.30 น.                เดินทางกลับเชียงใหม่

...............................................

JO kajumkajim

• Heritage Softail Classic
  • คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #1127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:58:04 PM »
เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านนะครับพี่น้องงงงงง headbang headbang

in zen bone

Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #1128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 04:01:05 PM »
เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านนะครับพี่น้องงงงงง headbang headbang

เค้าไป 23-24 กันครับ วันนี้ยังไม่ไป เอิกๆๆๆ

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:06:49 PM »
จานโจ ไม่ไปเหรอ ครับ งานนี้ งานใหญ่ เน้อ
แน๊ค ครับ รบกวน เปลี่ยนหัวกระทู้ หน่อย ครับ
เพื่อ พี่น้องท่านอื่น สนใจ ร่วมเดินทาง ครับ
โชคชัย 2 ลำ 3 ที่ ครับ เจ้านาย

in zen bone

« ตอบกลับ #1130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:13:41 PM »
จานโจ ไม่ไปเหรอ ครับ งานนี้ งานใหญ่ เน้อ
แน๊ค ครับ รบกวน เปลี่ยนหัวกระทู้ หน่อย ครับ
เพื่อ พี่น้องท่านอื่น สนใจ ร่วมเดินทาง ครับ
โชคชัย 2 ลำ 3 ที่ ครับ เจ้านาย

พี่โชคครับ ตอนนี้เรารวม สมาชิก ให้เเน่นอน เลยดีกว่ามะครับ
ผม
เพื่อนฝรั่ง mark burman
พี่โชค
บั่มบั๊มพ์ ศิษย์โชคโชน
พี่ซู่
อาณัฐ
พี่เเนน
น้าน้อย
พี่บี๋

ท่านอื่น รบกวน confirm ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:56:48 PM โดย in zen bone »

NoiRiderCM

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #1131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:15:57 PM »
ขอบคุณรูปงามๆจากเฮียโชคครับบบบ  pray

NoiRiderCM

« ตอบกลับ #1132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:23:19 PM »
ขอเวลาใกล้ๆอีกนิดนะบั๊ม แล้วจะconfirm อีกที  :)

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:29:14 PM »
ขอเวลาใกล้ๆอีกนิดนะบั๊ม แล้วจะconfirm อีกที  :)

ไม่ได้ครับ. ยังไงป๋า ต้องไปเน้อ หากไม่ไป ผมกะหมอบั้ม จะไปเผาอมก๋อย

in zen bone

« ตอบกลับ #1134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:29:36 PM »

ทราบเเล้วเปลี่ยนครับ ป๋า (ทราบว่าไปเเน่ๆ)

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:31:18 PM »
โชค อาราเล่ 1 ลำ ครับ
และบั้ม เวอร์ซ่า อีก 1 ลำ ครับ. คอนเฟริม์. คร๊าบ

NoiRiderCM

« ตอบกลับ #1136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:44:16 PM »

ไม่ได้ครับ. ยังไงป๋า ต้องไปเน้อ หากไม่ไป ผมกะหมอบั้ม จะไปเผาอมก๋อย
ดีครับดี เผาให้หมดเลย จะได้เลิกเป็นพ่อค้าผัก มาเปิดร้านทำป้ายดีกว่า จะได้มีเวลาขี่รถขึ้นล่องๆ 555 ;D ;D ;D

su

« ตอบกลับ #1137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:29:11 PM »
อาณัฐ บอกว่า นักร้อง ชื่อเนมวี หน้าตาเหมือนผม 555+ headbang headbang headbang

มันเหมือนตรงใหนอะครับ อา frustrated frustrated frustrated frustrated

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:36:12 PM โดย su »

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:43:21 PM »
โครต เหมือนเลยพี่. บั้มฮา เลยพี่
ตังส์ ค่าเข้าเหนียว ขอเป็นวันพุธ เน้อ พรุ่งนี้ผมไป เชียงราย ครับ

in zen bone

Re: 23-24 กุมภาพันธ์ หมู่เฮาจาวเหนือ จะไปเขาค้อเน้อเจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #1139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:40:15 AM »
สวัสดีวันอังคารครับ อากาศเริ่มร้อน ขี่รถก็กางร่มกันด้วยนะครับ

in zen bone, pakin_tor และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
พี่ต่อ 23-24 นี้ ไปด้วยกันหรือเปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:50:38 AM โดย in zen bone »