Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 657301 ครั้ง)

in zen bone

• Road Glide
ถ้าเวลาตรงกัน จะขอไปแจมทริปนี้ด้วยนะครับ  worship worship worship

พี่มิตร สะดวก วันไหน เสาร์_อาทิตย์ หรือ วันธรรมดาครับ
พี่ ลอง ลงวันที่พี่ สะดวก ไว้ก่อนก็ได้นะครับ

เเต่ คร่าว ๆ ที่ได้คุย กันไว้ ( เเต่ยังไม่สรุปนะครับ)

คือ เสาร์ อาทิตย์ ที่ 16-17.    หรือ.      23-24 กุมภาพันธ์ นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 01:54:06 PM โดย in zen bone »

JO kajumkajim

• Heritage Softail Classic
  • คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
สงสัยจะพลาดวะหมอ วันที่ 23-24 มีกิจกรรมที่โรงเรียน วันที่ 24 ต้องไปลำปางซะด้วยซิ headbang headbang

in zen bone

Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #1037 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 01:30:05 PM »
เปิดให้เลือก ทริป เขาค้อ เพชบูรณ์ สามข้อ ดีมะครับ

ก.   สะดวกไป 16-17 ก พ            จารย์โจ
ข.   สะดวกไป 23-24. ก พ            พี่ต่อ
ค.    ไปได้ ทุกข้อ                        ผม  อาณัฐ  พี่ซู่  พี่โชค  mark burman   พี่เเนน

ลุงหนุ่ม ป๋าหน้อย น้าน้อย พี่เเน๊ค น้องเอ๋ พี่มิตร   เลือกข้อไหนครับ

ทริป เขาค้อ เพชบูรณ์.
สองวัน หนึ่งคืน

เเผน คร่าว ๆ นะครับ พี่น้องจะได้ เห็นภาพรวมๆ กันก่อนเน้อออ (ไม่จำเป็นต้องตามตารางนี้)

วันแรก

- ออกจากเเชียงใหม่แต่เช้า เดินทางด้วยทาง ลำปาง เด่นชัย พิษณุโลก

-  11-12.00 น            .เดินทางถึงเขาค้อ แวะรับประทานอาหารที่แยกรื่นฤดี หรือพรสวรรค์รีสอร์ท บริเวณจุดชมวิวทะเลหมอก

-  13.00-16.30น.       ท่องเที่ยว อนุสรณ์สถาน หอสมุดนานาชาติ พระตำหนักเขาค้อ

-   17.00น.                 เข้าที่พัก พักผ่อน เดินเล่น ชมวิว ภายในรีสอร์ท

-   18.00 น.                รับประทานอาหารเย็นภายในรีสอร์ท หรือภายนอก เช่นบริเวณ ตลาดทุ่งสมอ หรือด้านนอกที่ ตลาดห้วยไผ่ ใกล้ๆ แยกแคมป์สน หรืออาหารอร่อยๆ ในรีสอร์ทอื่น เช่น ไร่จันทร์แรม, ร้านอาหาร.                 พรสวรรค์รีสอร์ท, ครัวเขาค้อ,ร้านอาหารบ้านนายต๋อย, ร้านอาหารมาลี, ร้านกลิ่นข้าวไร่ ฯลฯ

- 20.00 น.                 . กลับที่พัก พักผ่อนสบายๆ ตากอากาศเย็นๆ ในรีสอร์ท ไปกับครอบครัวก็ sweet กันไป  ใครไปเดี่ยวก็โทรหาเเฟน เอาเน้อ

.......................

วันที่ 2

- 06.00 น.                  ตื่นเช้า ล้างหน้าแปรงฟัน มุ่งหน้าไปชมทะเลหมอกกัน บริเวณศาลาชมวิว เยื้องกับที่ว่าการ อ.เขาค้อ กม.ที่ 18-20 ถนนสาย 2196 หรือชมทะเลหมอกจากจุดชมวิวในรีสอร์ทต่างๆ เช่นร้านบิ๊กคอฟฟี่,แทนรักทะเลหมอก,เขาค้อทะเลหมอก,ไปรษณีย์เขาค้อ,ชุมสายโทรศัพท์เขาค้อ (ถ้าเราพักในรีสอรท ก็ไม่ต้องขี่ออกไป ดูหมอกเน้อ เปิดประตูมาก็เห็นละ)

- 07.00 น.                . กลับรีสอร์ท อาบน้ำ รับประทานอาหารเช้า พักผ่อน ชิล ชิล

- 09.00น.                  ออกท่องเที่ยวเขาค้อกันต่อ เริ่มจากไปไหว้พระบรมธาตุเจดีย์กาญจนาภิเษก ไม่ไกลจากจุดชมวิวทะเลหมอก ลงไปเที่ยวชมน้ำตกศรีดิษฐ์ ทุ่งแสลงหลวง แล้วกลับขึ้นมาเที่ยวชมผลิตภัณฑ์สมุนไพรได้ที่ไร่บี.เอ็น. หรือที่เขาค้อทะเลภู ต่อด้วยวัดพระธาตุผาแก้ว

- 12.00 น.                 รับประทานอาหารเที่ยงระหว่างทางได้หลายแห่ง ร้านครัวเขาค้อ บริเวณแคมป์สน ตรงข้ามธ.กสิกรไทย ร้านกลิ่นข้าวไร่ ฝั่งตรงข้ามภูแก้วรีสอร์ท  หรือ ไก่ย่างข้าวเหนียวน้ำตก ต้องที่น้ำตกศรีดิษฐ์ หรือร้านอาหารครูชา บริเวณตลาดทุ่งสมอ, อาหารกับข้าว อาหารตามสั่ง ได้ที่พรสวรรค์รีสอร์ท, อาหารจานด่วนหลายอย่างที่ตลาดทุ่งสมอ และบริเวณตลาดแคมป์สน

- 13.00 น.                เดินสายเที่ยวชมร้านกาแฟกัน ร้านกาแฟเด่นๆ 3-4 ร้าน ตั้งอยู่ริมเส้นทางสาย 12 ไล่เรียงจากร้าน ROUTE12 ห่างจากแยกแคมป์สนไปทางพิษณุโลกประมาณ 5 กม. ร้านค้ออินเลิฟ ห่างจากแยกแคมป์สนไป 4 กม. ร้านสตอรี่คัพ  ห่างจากแยกแคมป์สน 3 กม. ตรงข้ามปั๊มน้ำมันบางจาก  จากนั้นตรงไปยังสวนรัชมังคลาภิเษก กม. 108 จากแยกแคมป์สน ไปทางหล่มสัก ลงเขาประมาณ 8 กม. มีสินค้าผักสดผลไม้จากชาวเขาจำหน่าย

- 14.30 น.                เดินทางกลับเชียงใหม่

...............................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:43:02 PM โดย in zen bone »

NoiRiderCM

• Dyna Low Rider
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #1038 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:03:38 PM »
ขอเช็ควันเวลาก่อนนะครับ ถ้าไม่ติดอะไร ไปด้วยครับ เพราะเฮียโชคจะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในส่วนของผม ก็เลยไม่อยากขัดศรัทธาเฮียเค้าอ่ะครับ ;D

in zen bone

« ตอบกลับ #1039 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:10:42 PM »
ขอเช็ควันเวลาก่อนนะครับ ถ้าไม่ติดอะไร ไปด้วยครับ เพราะเฮียโชคจะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในส่วนของผม ก็เลยไม่อยากขัดศรัทธาเฮียเค้าอ่ะครับ ;D

เหมือนกันเลยครับ พี่โชคกะพี่ทราย เค้าออกค่าใช้จ่ายให้ผม หมดเลย อะ ใจดีที่ซูดดดดดดด

RDC-Bobo

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #1040 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:49:40 PM »
ผมไปค้างคืนไม่ได้อ่ะครับ  censored censored
ถ้า ได้ไปผมเลือกข้อสองครับ 16 วันเกิดแฟนครับ  ;D

in zen bone

« ตอบกลับ #1041 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 03:10:58 PM »
ทริปนี้  มีฝรั่ง เพื่อนผม ไป ด้วย หนึ่งคันนะครับ
Mr Mark  Burman form USA

รับประกันความฮา

* image.jpg (137.18 KB, 588x507 - ดู 346 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 03:24:36 PM โดย in zen bone »

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1042 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:09:35 PM »

สาธุ ขอให้จริงดังว่า เถอะ

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #1043 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:10:38 PM »

เหมือนกันเลยครับ พี่โชคกะพี่ทราย เค้าออกค่าใช้จ่ายให้ผม หมดเลย อะ ใจดีที่ซูดดดดดดด

ของไอ้หมอ ขอคิดดูก่อน ครับ  งานนี้มีแลกรถ  ครับ

8nanlin6

• Dyna Wide Glide
  • Tel. 087-680-6525
« ตอบกลับ #1044 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:18:22 PM »
ขอแล้วตามใจทุกท่านเลยครับ มีรถเซอร์วิสไปไหมเอ่ย?

su

« ตอบกลับ #1045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:24:25 PM »
อาณัฐ กินข้าวเหนียวมะม่วงเสร็จ วิ่งไปดู หมวก อีกแล้ว พี่ๆช่วยห้ามอาณัฐหน่อยสิครับ headbang headbang headbang headbang

in zen bone

« ตอบกลับ #1046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:27:56 PM »
อาณัฐ กินข้าวเหนียวมะม่วงเสร็จ วิ่งไปดู หมวก อีกแล้ว พี่ๆช่วยห้ามอาณัฐหน่อยสิครับ headbang headbang headbang headbang

สมเเล้ว กับ ฉายา อาณัฐ  สิบทิศ
ไป ทุกที่ ที่มีทาง จริงๆ

pakin_tor

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #1047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:34:41 PM »
ผมสดวก ข. ครับ วันที่14-19อยู่พัทยาอยู่เลยครับ ว่าแต่มีใครไปพัทยามั้ยครับโทรหากันได้นะครับ 087สามสี่แปดสามสี่ๆแปด

in zen bone

« ตอบกลับ #1048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:47:39 PM »
ผมสดวก ข. ครับ วันที่14-19อยู่พัทยาอยู่เลยครับ ว่าแต่มีใครไปพัทยามั้ยครับโทรหากันได้นะครับ 087สามสี่แปดสามสี่ๆแปด

ขอบคุณครับ
ผม vote ให้เเล้วครับ

RDC-Bobo

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #1049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:56:28 PM »
คุณอาแลกกันขับกับของพี่จิวช่วงนึง คุณอาของเราเมามันส์ในอารมณ์ทีเดียวเชียวแหละนำโด่งคนแรก

อานัฐ ติดใจสะเมิง บอกว่าเพิ่งเคยขับมอไซค์มาครั้งแรก แต่ไล่ผมซะเมามันส์เลย

คุยกันอย่างเมามันส์ ทอ์รกออฟเดอะทาว์น

เติมคาเฟอีนเข้าสู่เลือด

บรรยากาศกำลังดีครับ

กำลังถ่ายรูปอยู่ดีๆก็เจอ บุคคลลึกลับ แย่งซีนพี่จิว

ชายคนนี้ก็ซิ่งมาด้วยความเมามันส์