Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 656698 ครั้ง)

su

• Road Glide
มองไม่เห็นเลยครับ อะไรอะ stupidme stupidme stupidme stupidme

ลุงหนุ่ม

• Dyna Wide Glide
  • ++pirates rider++
ขอบคุณพี่มิตร พี่กล้า ที่เป็นห่วงครับ ไม่เป็นไรมากครับ แต่รถท่าจะนานกว่าจะเสร็จครับ handshake

8nanlin6

• Tel. 087-680-6525
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #977 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:51:24 PM »
เอ๋ซิ่ง

พี่แน็คบอก ' รถคันนี้ปวดดากแท้เหลา '

อาจารย์โชคฉายเดียวทริปนี้

สุดหล่อกับสาวสวยประจำทริปนี้

8nanlin6

• Tel. 087-680-6525
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:00:40 PM »
รีบออกจากวัดมาอย่างเร็วเลย

RDC-Bobo

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:32:52 PM »
เมื่อทิตย์ที่แล้วมีคนทัก ดวงตกมีเคราะห์ให้ระวังอุบัติเหตุอาจร้ายถึงขนาดเสียชีวิต เราฟังก็เฉยๆ ถัดมาวันเดียวป่วยเป็นไข้หวัดใหญ่ นอนยาวมาห้าวัน วันที่หกวันนี้เพิ่งมาทำงานเป็นวันแรกเนี่ย
เฉาก๊วยก็พอกัน จอดยาวพร้อมคนขับ ซ่อมแบต กะสวิทซ์เกียร์ มีแววว่าจะต้องเสียตังค์อีกเป็นหมื่น แต่ยังไม่ตายว่ะ เฮ้ออออ หมดเคราะห์ยังเนี่ย
  ambulance
ไปทำบุญสะเดาะเคราะห์เสียบ้างนะลุงหนุ่ม บริจาคทุนการศึกษาอย่างเดียวบุญไม่พอ  อิอิ....  ขอให้หมดเคราะห์เสียทีนะครับ   pray pray

หายไวๆนะครับพี่ งานเข้าแถวบ้านผมเลยนะนั่น เฮ้อ ถ้าจำไม่ผิด ร้านข้าวต้มนั่น อยู่ใกล้ซอยบ้านผมมาก....

...........
พี่แนค พี่เอ๋ พี่โชค แนน อิจฉาจังเที่ยวดีจริงๆ ... อดไปไชยปราการด้วยเลย เฮ้่อออด

in zen bone

« ตอบกลับ #980 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:52:06 PM »
จัมโบ้ครับ ที่ร้านมี หมวกกันน๊อค เต็มใบ ขายไหม
เเละร้านปิดกี่โมงครับ

RDC-Bobo

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 05:09:36 PM »
จัมโบ้ครับ ที่ร้านมี หมวกกันน๊อค เต็มใบ ขายไหม
เเละร้านปิดกี่โมงครับ

ครับผม ตอนนี้เหลือใบเดียวเองครับ Ls2 358 สีขาว 2012 ลอตท้ายปีครับ นอกนั้นรอของเข้ายาวครับ ประมาณมีนาเลย ไม่มีของขายเบื่อมากครับ เหอๆ ....
ร้านปิดประมาณ 6 โมงครับพี่ ;D

in zen bone

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 05:28:50 PM »
ขอบคุณครับ จัมโบ้

jimzajui

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #983 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:15:27 PM »
โอ๊ย ปวดคอ เคล็ดขัดยอก เมื่อคืนเจอรถกระบะปาดหน้าสไลด์เลย พอดีคุณลุงคนขับรถกระบะกำลังหาที่กินเบียร์มั้ง เลี้ยวจากเลนส์ขวาปาดเข้าซอยร้านข้าวต้มแถวช้างคลานกะทันหัน เรามาทางซ้ายเบรคไม่ทันใส่เข้าไปเลยสไลด์ล้มซ้ายชนกะบะกลางลำเป็นหลุมเลย  ดีที่หมอบั้มขับรถตามมาช่วยยกร่างชราของลุงหนุ่มขึ้นมา สำรวจอาการแล้วไม่เป็นไรมาก ไม่มีริ้วรอยขีดข่วนแต่จุกๆ หมอบั๊มช่วยเจรจาให้เพราะลุงหนุ่มพูดไม่ออกมันจุกอยู่ คุณลุงรถกระบะแกลงมาดูท่าทางกึ่มมากกกกเจอหมอบั๊มใส่หงอยเลย ตกลงประกันรถกะบะยอมรับเคลมให้ แหมตอนประกันมาเคลมเสร็จลุงกะบะแกสั่งเบียร์มากินสบายใจเฉิบ แสบได้ใจจิง  ตอนเช้าเอารถไปส่งให้ริชชี่แล้วครับ มันเป็นรอยถลอกนิดๆ หน่อยๆแต่ต้องเปลี่ยนแฮนด์ หน้ากาก กระจกซ้าย ขวา ไฟเลี้ยวหน้า หลัง ส่วนที่ซ่อมก็เบรค ครัชหัวเกียร์ ท่อ แต่โดยรวมไม่เป็นไรมาก คร้าบบ อุทาหรณ์สอนใจ หมอบั๊มบอกว่าขี่ฮาร์เลย์ห้ามอยู่เลนส์ซ้ายจ้า ambulance
ไหนๆก็ต้องเปลี่ยนหลายอย่าง จัดของแต่งไปเลยครับผม ;D ;D ;D number1 number1 number1 nana nana nana

ปล.หายเร็วๆนะครับพี่หนุ่ม

in zen bone

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:17:54 PM »
คิดถึง พ่อเลี้ยง เมืองปราย จัง

donkeyfool

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #985 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:35:14 PM »
ปลอดภัยทั้งรถทั้งคนดีจังคร๊าบบพี่หนุ่ม

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #986 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:11:06 PM »
โอ๊ย ปวดคอ เคล็ดขัดยอก เมื่อคืนเจอรถกระบะปาดหน้าสไลด์เลย พอดีคุณลุงคนขับรถกระบะกำลังหาที่กินเบียร์มั้ง เลี้ยวจากเลนส์ขวาปาดเข้าซอยร้านข้าวต้มแถวช้างคลานกะทันหัน เรามาทางซ้ายเบรคไม่ทันใส่เข้าไปเลยสไลด์ล้มซ้ายชนกะบะกลางลำเป็นหลุมเลย  ดีที่หมอบั้มขับรถตามมาช่วยยกร่างชราของลุงหนุ่มขึ้นมา สำรวจอาการแล้วไม่เป็นไรมาก ไม่มีริ้วรอยขีดข่วนแต่จุกๆ หมอบั๊มช่วยเจรจาให้เพราะลุงหนุ่มพูดไม่ออกมันจุกอยู่ คุณลุงรถกระบะแกลงมาดูท่าทางกึ่มมากกกกเจอหมอบั๊มใส่หงอยเลย ตกลงประกันรถกะบะยอมรับเคลมให้ แหมตอนประกันมาเคลมเสร็จลุงกะบะแกสั่งเบียร์มากินสบายใจเฉิบ แสบได้ใจจิง  ตอนเช้าเอารถไปส่งให้ริชชี่แล้วครับ มันเป็นรอยถลอกนิดๆ หน่อยๆแต่ต้องเปลี่ยนแฮนด์ หน้ากาก กระจกซ้าย ขวา ไฟเลี้ยวหน้า หลัง ส่วนที่ซ่อมก็เบรค ครัชหัวเกียร์ ท่อ แต่โดยรวมไม่เป็นไรมาก คร้าบบ อุทาหรณ์สอนใจ หมอบั๊มบอกว่าขี่ฮาร์เลย์ห้ามอยู่เลนส์ซ้ายจ้า ambulance

ทราบข่าวตั้งแต่เช้าครับ เป็นห่วงอยู่เหมือนกัน
แต่จากการสอบถามหมอบั้ม ก็หายห่วงครับ
คนแก่หนังเหนียว ครับ 555 หมอบั้มมันว่าอย่างนั้น

NoiRiderCM

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:14:32 PM »
กลับจากไชยปราการแล้วรึเฮีย

in zen bone

« ตอบกลับ #988 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:15:43 PM »
เเนวทางเเก้ไข ผมคงต้องออกขี่กับลุงหนุ่ม ทุกคืน จะได้ เชี่ยวชาญเส้นทาง เเละ มีประสบการณ์สูง ขับขี่ กลางคืน เอิกๆๆๆ

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #989 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:34:07 PM »
กลับจากไชยปราการแล้วรึเฮีย

ครับป๋า มันส์โครต ๆ เข้าทางด่านผาหงษ์ ครับ ทะลุไปอ่างข่าง ไปโผล่ ร้านพุทธา นมสด ที่เราแวะครั้งที่แล้ว
เลยกลับทางบ้านอรุโณทัย เข้าเชียงดาว ถึงเชียงใหม่ 6 โม. เมียด่าตามระเบียบ ขอบคุณครับ