Login
หมู่เฮาจาวเหนือขี่รถแอ่วพร้อมมิตรภาพแบบเบริด์ๆ  (อ่าน 656557 ครั้ง)

su

• Road Glide
ซุบซิบอะไรกันครับ eyeopoping eyeopoping eyeopoping eyeopoping

in zen bone

ซุบซิบอะไรกันครับ eyeopoping eyeopoping eyeopoping eyeopoping

นัดกันไปชมนก ชมไม้ กันครับ พี่ซู่ ไปด้วยกันปะหละ

ลุงหนุ่ม

• Dyna Wide Glide
  • ++pirates rider++
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:17:00 AM »
วันนี้ไม่ว่างวันทิตย์ดีกว่าจ้า handshake

NoiRiderCM

• Dyna Low Rider
Re: ไม่มีหมู่ ไม่มีพวกขี่คนเดียวเหงาจังหมู่เฮาจาวเหนือช่วยได้
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 02:04:53 PM »
หวัดดียามบ่ายๆครับพี่น้อง  pray

su

« ตอบกลับ #799 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 02:44:07 PM »
สงสัยพี่โชคงานเข้า พายุกระหน่ำ เมื่อคืน วันนี้เหนื่อยก็ชวนผมไปนวดได้นะครับพี่ headbang headbang headbang headbang

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #800 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 03:29:11 PM »
นอกจากงานเข้า แล้วยังต้องเสียตังส์ เสียเวลาอีกครับพี่น้อง

NoiRiderCM

« ตอบกลับ #801 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 03:34:34 PM »
นอกจากงานเข้า แล้วยังต้องเสียตังส์ เสียเวลาอีกครับพี่น้อง

ลมพัดป้ายหัก เสี่ยโชคจะรวยอีกแล้ว ปีหน้าออกGSเลยยยยย  number1

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #802 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 04:15:07 PM »

ลมพัดป้ายหัก เสี่ยโชคจะรวยอีกแล้ว ปีหน้าออกGSเลยยยยย  number1

ป๋าหน้อยครับ หาก ลมพัด ป้ายหัก อีก ผม คง ต้องขายอาราเล่ และ เวอร์ซ่า แน่ ๆ ครับ ป๋า
และ ผมคงต้อง ขี่ ซี 80 ออกทริป กับหมู่เฮา จาวเหนือ เป็นแน่แท้

donkeyfool

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:42:32 PM »
เรียนพี่น้องที่รักทุกท่านทราบ
วันนี้ไปประชุมที่สมอ.มาครับเกี่ยวกับงานโฆษณาของออฟฟิต มีโอกาสได้เจอผู้ใหญ่ เลยสอบถามท่านมาเกี่ยวกับการรับตรวจสภาพรถก่อนยื่นจดทะเบียน
ท่านบอกมาว่าปีนี้ สมอ.ไม่มีนโยบายให้ตรวจสภาพรถจอดประกอบใดๆโดยเฉพาะรถมอเตอร์ไซด์ขนาดใหญ่ ตามนโยบาย(อยากทราบนโยบายไวจะหาโอกาส
ไปบอกกันพูดตรงนี้ไม่ได้) ดังนั้นเเล้วรถที่กำลังรอตรวจสภาพเพื่อทำทะเบียนคงต้องรอยาวหน่อยนะครับ ผมถามท่านว่าอย่างงี้รถที่ผมใช้อยู่ยังไม่มีทะเบียนทำไงดีครับ
ท่านแนะนำให้เสียสรรพสารมิตรให้เรียบร้อยและทำเอกสารไปซื้อภรบ.รถ เพื่อเเสดงให้ตำรวจตรวจสอบก่อน ทั้งนี้ผมได้สอบถามไปที่กองทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์
ก็ได้รับคำตอบที่เหมือนกัน ตอนนี้กองทะเบียนมีทะเบียนที่พร้อมจะให้สำหรับรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วหลายทะเบียน  แต่ไม่มีรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วเข้ามาขอจด
สรุปก็คือผู้ที่ยังไม่ได้ทะเบียนต้องรอ และถ้าจะขี่รถโดยให้เกิดปัญหาน้อยสุด คือเสียสรรพมิตรและทำภรบ.ให้เรียบร้อยเสียก่อนนะครับ
คำเตือนที่ท่านฝากมาว่าอย่าไปเชื่อว่ามีใครสามารถทำทะเบียนให้ได้โดยไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพนะครับ ทำไม่ได้โดยเด็ดขาด (ขนาดผมสนิตกับท่าน ท่านยังไม่ช่วยเลย)
ขอบคุณครับ

ไม่มีทะเบียนลำบากแท้ๆ

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:42:37 PM »
newอ้าวแล้วตรู จะซวยไหมเนี้ย

NoiRiderCM

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:45:45 PM »
ขายที้งถูกๆเลย ผมให้แปดหมื่น  ;D

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:16:24 PM »
ขายที้งถูกๆเลย ผมให้แปดหมื่น  ;D

ขอแสน หนึ่ง นะป๋า ให้สองคันเลย

JO kajumkajim

• Heritage Softail Classic
  • คนเจียงใหม่โดยกำเหนิดคาบบบบบบ
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:30:07 AM »
 headbang headbangสวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องหมู่เฮาจาวเหนือ วันศุกร์แหมแล้วววว ใผ๋บ่ม้วน เฮาม้วนนนนนน

chokoff

• EXILE
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:17:27 AM »
ผมชอบ รูป นี้ จัง เลย พี่น้อง

ลุงหนุ่ม

• Dyna Wide Glide
  • ++pirates rider++
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:15:11 AM »
น่าเอาเข็มไปเจาะเนาะพี่โชคเห็นมันบวมๆดี  อิอิ ambulance