Login
มาหาซื้อ Regulator (แผ่นชาร์ท) เปลี่ยนเองกันเถอะ :-)  (อ่าน 19238 ครั้ง)

ntr

• Dyna Super Glide Custom
  • ป๊อป..รามอินทรา
Re: มาหาซื้อ Regulator (แผ่นชาร์ท) เปลี่ยนเองกันเถอะ :-)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 02:59:22 PM »
ตอนไม่รู้ก็ขี่สบายใจ
แต่ตอนนี้ หนาวๆ เหมือนกันครับ
ตื่นเช้ามา ลองสตาร์ททุกวันเลย

.... ขอให้อะหลั่ยมาเร็วๆก็แล้วกันครับ......

โชคดี ขับขี่ปลอดภัย.  รถไม่ดับทุกๆคนนะครับ..
ใช่พี่ตอนไม่รู้ขี่สบายใจ ต้องสตาร์ททุกวันอย่างที่พี่บอก

tOn tHoNglOr

Re: มาหาซื้อ Regulator (แผ่นชาร์ท) เปลี่ยนเองกันเถอะ :-)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:56:19 PM »
แล้วลอตสิงหานี่พอจะมีข่าวมาบ้างมั้ยว่าจะเป็นยังไงบ้างครับ
:)  คุณป๊อปครับ เค้ายังไม่ได้รับรถกันเลย แล้วจะรู้มั๊ยล่ะนั่น ล๊อตเดือนสิงหาอ่ะ  :D  ใจร่มๆครับ อย่าเพิ่งกลัว...
ไม่มีตังก์ ไม่ต้องไปไหนไกล ,,ไม่มีน้ำใจ นอนอยู่บ้านเถอะครับ

ntr

• ป๊อป..รามอินทรา
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 06:20:35 PM »
แล้วลอตสิงหานี่พอจะมีข่าวมาบ้างมั้ยว่าจะเป็นยังไงบ้างครับ
:)  คุณป๊อปครับ เค้ายังไม่ได้รับรถกันเลย แล้วจะรู้มั๊ยล่ะนั่น ล๊อตเดือนสิงหาอ่ะ  :D  ใจร่มๆครับ อย่าเพิ่งกลัว...
บางทีมันก็ร่มบางทีมันก็ร้อน.....เนี่ยแระพี่ต้น ฟุ้งซ่านแระ

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 11:11:23 AM »
สวัสดีครับ คุณ Gleezy ผมเจอปัญหานี้อยู่ และก็เป็นช่างไฟ ก็เลยคันๆมือ ;)
วงจร Regulator ไม่น่าจะมีอะไรมาก แต่เป็นของ HD ก็เลยแพงไปหน่อย ;D
แต่เรื่องเครื่องยนต์ไม่รู้ แค่จะถอดปลั๊กตรง Alternator ยังไม่กล้า กลัวต่อคืนไม่ได้ 55
ถ้ารู้ สเปกของเรกกูเลเตอร์ ก็ทำให้พอๆกัน สร้างได้ครับ สำคัญไม่รู้ เช่น Touring กระแสชาร์ต สูงสุด กี่ A
ถ้าไม่รู้ ทำออกมา กระแสสูงไปต่ำไป น่าจะมีปัญหา ส่วนแรงดัน 13-14 จัดให้นิ่งได้ไม่ยาก
ถ้ามีใครทุบแผง Regulator ออกมาก็จะเจออุปกรณ์ประมาณนี้นะ ไม่หนีกันหรอก
ไม่เกิน 500 บาท ค่าอุปกรณ์ สงสัยต้องชาร์ตภายนอกไปอีกระยะ ถ้าจะซื้อเปลี่ยน
การเงินดี จะเอาไปเปลี่ยน แล้วจะทุบแม่งดูข้างใน ให้หายอยากรู้
เจอกันแน่ HD ... ;D ;D

* High-Current-Adjustable-Regulator-Circuit-Diagram.png (9.04 KB, 282x219 - ดู 1388 ครั้ง.)
...Become A Biker from inside.