Login
สอนวิธีการเข้าโค้งหน่อยครับพี่  (อ่าน 12946 ครั้ง)

SAM_KHAOLAK

• Electra Glide Classic
  • LONG LIVE THE KING
Re: สอนวิธีการเข้าโค้งหน่อยครับพี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:21:16 AM »
ครู บ๊วย สอนว่าให้ใช้สายตานําไป มองไล่ไปให้สุดโค้ง มองที่ปลายโค้ง อย่ามองออกนอกโค้ง ไม่งั้นจะแหกโค้ง

+ 1 เลยคับ  ;D
หน่ึ่งในคำแนะนำและให้ฝึกในสนาม สายตาครับ เรื่องสำคัญที่สุด รถมันจะเลี้ยวไปตามสายตาที่เรามองดังนั้นเวลาเข้าโค้งมองไปทางออก มองไหล่ทางรถก็ออกตามนั้น
Real man Real biker should to keep thier word............

jui & jeo

• Sportster 883 L
  • **
Re: สอนวิธีการเข้าโค้งหน่อยครับพี่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:31:15 AM »
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกครับที่ให้คำแนะนำ

kae-krabi

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:19:48 PM »
ปล. ที่สำคัญ ก่แนจะมองไปสุดโค้ง ให้ดูโค้งที่จะเข้าก่อนว่ามีทราย กรวด หิน สภาพของถนนก่อน เราจะหลบหลีกและเพอ่มความระมัดระวังมากขึน
มิฉะนั้นสูตรไหนๆก็เอาไม่อยู่เช่นกันครับ
+1 ถนนบ้านเราต้องระวังให้มากๆ มันไม่ปลอดภัยเหมือนสนามแข่ง
ไปให้ถึงกลับให้ใด้ คนปลอดภัยรถไม่พัง

nueng-1

• มิตรภาพ & การเดินทาง ไร้ซึ่งขอบเขต ครอบคลุมไปทั่งทุกพรมแดน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:29:41 AM »
โค้งไปตามที่ใจอยาก.....ว่าแต่ขับฮาเล่ย์....ไม่ใช่รถสปอร์ตนะ.....ดูวิว 2ข้างทางสวยๆเพลินๆ...บันเทิงใจไม่ดีกว่าหรือคับ............... ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

SAM_KHAOLAK

• LONG LIVE THE KING
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:23:13 PM »
;D ;D คำตอบอยู่ที่นี้ครับ ครั้งแรกสอนเต็มรูปแบบให้กับ Harley Davidson โดยเฉพาะ กับ บรรดาครูฝึกขั้นเทพ Storm Rider ชื่อนี้ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ ;D ;D thumbsup thumbsup
.
.ตอบคำถามก่อนสำหรับ SG แบนลงได้ถึงเซนเซอร์ของรถ นั้นก็คือจนฟลอร์บอร์ดเช็ดพื้นเลยครับ (เฉพาะรถสแตนดาร์ดนะครับ กรณีเปลี่ยนท่อ คอท่อ โหลด ก็ต้องหาเซนเซอร์ใหม่)
.
.คำตอบอื่น รีบไปลงทะเบียนเลย รับจำกัด 30 คันเท่านั้น  http://www.stormclub.com/ 
เปิดรับจองเรียนกันแลัวนะครับ เหลือ 20 ที่เท่านั้น.......เอะไม่ใช่สิเหลือ 19 ที่นะครับ เพราะผมจะลงสมัครด้วยครับ อยูไม่ไกลจัดเวลาได้ไม่มาลงเรียนไม่ได้นะครับ ครูฝึกได้เทคนิคใหม่ๆมาจากญี่ปุ่น ซึ่งสรีระชาวญี่ปุ่นเท่าๆเรา.......เลี้ยวอย่างไรให้สุดโดยไม่ครูดพื้น......http://www.stormclub.com/webboard/topic.php?id=00015373
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 07:58:48 PM โดย Sam Streetglide »
Real man Real biker should to keep thier word............

jame cvo

• Sportster 883 L
  • **
  • รักhd อารมย์ล้วนๅ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 08:20:08 PM »
โค้งไปตามที่ใจอยาก.....ว่าแต่ขับฮาเล่ย์....ไม่ใช่รถสปอร์ตนะ.....ดูวิว 2ข้างทางสวยๆเพลินๆ...บันเทิงใจไม่ดีกว่าหรือคับ............... ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ทำไปสอนเค้าทีตัวเองแบนสะน๊อตก้นแค้งขาด

tao

• EXILE
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 08:55:31 PM »
 ;D ;D ;D ;D ;D