Login
ถามหน่อยครับ รองเท้าอันเดอร์กราว  (อ่าน 26523 ครั้ง)

oM motorcycles

• Sportster 1200 R
  • ขี่มันไป.....ให้ไกลสุดฟ้า....
ถามหน่อยครับ รองเท้าอันเดอร์กราว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 05:55:33 PM »
เพื่อนซื้อรองเท้าอันเดอร์กราว แปดรู มา 2500 สีน้ำตาลออกเขียวๆขี้ม้า เมดอินอังกฤษ ไม่ทราบว่าเป็นของแท้รีป่าวครับ ของแท้ของปลอมดูตรงจุดไหนบ้างครับ
ผมสังเกตูเห็นที่ลิ้นรองเท้ามีรอยปากกาขีด เหมือนวาดแบบแล้วตัด คล้ายๆหนังที่ทำมือนะครับ เลยสงสัย.... pray เป็นหัวเหล็กครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 05:59:50 PM โดย oM motorcycles »
ไปตามถนน...ขี่ตามลม....สุดทางที่หมาย

bantadt

• Sportster 883
  • *
Re: ถามหน่อยครับ รองเท้าอันเดอร์กราว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 01:25:40 PM »
2500 ก็ปลอมละครับ ยิ่งเขียนว่า"เมดอินอ้งกฤษ" ชัวร์เลย  surrender surrender

State Railway

• Dyna Super Glide
  • *
Re: ถามหน่อยครับ รองเท้าอันเดอร์กราว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 02:24:00 PM »
เป็นของฝากนักกอล์ฟครับ ใส่ไปเถอะลุยๆไม่ต้องเสียดาย

taya

• *

GHOSTRIDER

• *
  • มอเตอร์ไซด์ คือ เมีย...!!! ถนน คือ บ้าน!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:10:05 AM »
คือต้องบอกกล่าว ว่าการดูอันเดอร์กราวจริง หรือแท้ดูง่ายมากๆครับ เพราะของปลอมประเทศไทย 20 ปีมาแล้วยังไม่พัฒนาเลยครับ แต่ถ้าของจีนล่ะหนาวครับ เกือบเหมือนประมาณ 80 เปอร์เซนเลยทีเดียวแต่ก็มีมาน้อยครับ เพราะอันเดอร์กราวไม่ได้เป็นรองเท้าแฟชั่นที่ขายดิบขายดีจนต้องปลอมขายกันเทน้ำเทท่าเหมือนredwingเขา แต่ผมกับรักยี่ฮ้อนี้หมดใจเลย จนรวมๆแล้ว เปิดร้านได้เลย เอารุ่นปัจจุบันก่อนเลย ตอนนี้รุ่นปัจจุบันจะมีสแตมป์ข้างรองเท้าเป็นหนังครึ่งวงกลมสีดำเป็นรูปธงชาติอักฤษครับ และก็ต้องดูว่ารุ่นไหนอีก คนไทยส่วนใหญ่รู้จักอยู่รุ่นเดียว คือรุ่นคล้ายๆรองเท้าโรงงานหัวเหล็กนั่นแหละครับ ถ้ารุ่นนี้ที่ถามถึงดูง่ายครับ พลิกใต้พื้นรองเท้า ถ้าส้นเท้ามีสองดาวผ่านครับ ถ้ามีดาวเดียว เอาไปให้คนงานใช้ได้เลย จบครับเอาดูง่ายไว้เลย เพราะตอนนี้ของปลอมในไทยยังไม่พัฒนาเรื่องพื้นครับ เรื่องการเย็บว่ากี่เส้นหรือมีน๊อตกี่ตัวไม่ต้องพูดต่อล่ะเดี๋ยวจะยาว ขอให้เจอของดีราคาถูกครับ เดินตามจัตุจักรยังมีหลงราคาดีๆอีกเยอะครับ ส่วนผมสั่งนอกอย่างเดียวไม่มีเวลาเดิน คู่หนึ่งเคยใช้ตั้งแต่เรียนจนทำงาน ประมาณ10 ปีครับ คุ้มชิบหาย ส่วนเรื่องมี เมดอิน หรือไม่ ไม่จำเป็นครับ เพราะหลายๆรุ่นก็มี บางรุ่นก็ไม่มีอยู่ที่ยุคของรองเท้าครับ

* hellride-firstlook-023.jpg (152.55 KB, 550x368 - ดู 43678 ครั้ง.)
Harley Davidson ขี่เร็วไม่เป็น เพราะเดี๋ยวสาวเห็นไม่ทัน...!!!!

นะ Roadking

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:43:08 AM »
รอบกวนหน่อยคับ   พื้นรองเท้าหลุดมีร้านซ่อมได้ไหมคับ เก็บไว้ในตู้นานเหมือนกาวมันเสือมสภาพ  เสียดายมากซื้อที่ มาบุญครองเกิน 10 แล้ว   ร้องเท้า 8 รู หุ้มข้อ ลิ้นรองเท้าเป็นลายธงชาติอังกฤษ