Login
หาไฟตกแต่งบ้านครับ  (อ่าน 2701 ครั้ง)

Zebra

• Sportster 883
  • *
หาไฟตกแต่งบ้านครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:23:40 PM »
อยากสอบถามพี่ๆในบอร์ดหน่อยน่ะครับพอดีว่าดูหนังเรื่อง Meanwarคาดว่าหลายๆคนคงจะดูกันนะครับ หลายๆคนดูแล้วก้อคงคิดว่ามอเตอร์ไซด์ของตัวเอกน้ันเท่มากๆ แต่ที่ผมอยากจะถามคือ ตอนนี้ผมกำลังจะแต่งบ้านเพิ่มนิดๆหน่อยๆน่ะครับเห็นในฉากบ้านของตัวเองเจอไฟแขวนที่ถูกใจเลยอยากจะถามพี่ๆสมาชิกว่าพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับตัวที่เป็นตัวแขวนแล้วมีตะแกรงๆครอบๆน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

hack

• Street Glide
Re: หาไฟตกแต่งบ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:41:49 PM »
แนะนำให้ดูที่  Homepro และย่านคลองถมครับ เป็นแหล่งขายที่ใหญ่สำหรับอุปกรณ์โคมไฟ ถึงไม่เหมือนเป๊ะแต่ก็มีใกล้เคียงครับ เคยเห็นอยู่ แต่ถ้าง่ายๆ searh google เลยครับ number1

Zebra

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 07:27:39 AM »
ขอบคุณมากๆครับคุณ Hack แต่เหมือนๆผมจะไปเหล่ๆที่ Homepro แล้วครับจะเจอแต่พวกแนวๆแชงเดอเรียที่เห็นได้ทั่วไปซะส่วนใหญ่ ผมมันก้อคนออกดิบๆเลยคิดว่าไม่เข้ากันสักกะนิดเดียว ส่วนคลองถมผมเจอแต่พวกหลอดไฟแนวๆแบบ LED รุ่นจากจีนน่ะครับ ไฟแนวๆนี้เค้าเรียกว่า industrial มั้งครับถ้าจำไม่ผิด เคยมีคนแนะนำว่าให้ไปหาแถวเอกมัยแต่ผมก็ไปแถวๆนั้นไม่ค่อยเป็นน่ะครับแถวนั้นรู้จักแต่เมเจอร์เอกมัยน่ะครับ แหะๆ

Invisible Rider

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:14:02 PM »
ใช่ครับ ผมเคยเห็นต้นๆ เอกมัยมีร้านไฟแนวที่ไฟดูดิบๆประมาณนี้อยู่ ไม่ไกลจากเมเจอร์เอกมัยสักเท่าไหร่
แต่ไม่แน่ใจเค้าเรียกแนวอะไร แต่ว่าจะเข้าไปดูสักหน่อย เพราะ ชอบเหมือนกัน
และยังไงจะมา บอกชื่อร้านนะครับ

Zebra

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:12:45 PM »
ขอบคุณมากนะครับคุณ Invisible Rider พอดีว่าไม่ค่อยรู้จักทางแถวนั้นเลยเพราะบ้านผมอยู่ฝั่งธนโน่นแน่ะ แหะๆ จะรอคำตอบนะครับ -- ;D