Login
เที่ยวละไมไปกับหลุยส์+ต่าย:ตอน Destination anywhere tripไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก^^  (อ่าน 254029 ครั้ง)

Bermster

• Sportster 883 R
Bermster, โต่ย SilverStar Khon Kaen, t.c thanakit, in zen bone, STYDIO, sokmok, หมอ หลุยส์_ซด.๒๗, หัวใจมังกร (ออนไลน์) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่หมอมีคนบ่นถึงพี่หมอหลุยส์ อยู่อะครับ
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,21370.195.html

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดนี่แหละครับแต่ช่วงนี้อยู่กระทู้นี้มากหน่อยก็เพราะเรื่องเล่ามันเยอะแถมรูปก็แยะก็เลยเล่ากันยาววววววอย่าเพิ่งเบื่อกันไปก่อนก็พอคับ5555  ;D
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

AnGleDoC

• Dyna Low Rider
  • RiDe mE to ThE mOon
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ:ตอนจะไปดูคนกินปลาที่เวียดนาม&ลาว(p.27ครับ)
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 05:15:11 PM »
เห็นภาพแล้วอยากไปเลยครับหมอ ถ่ายภาพได้สวยขึ้นเยอะเลยครับ เสียดายทริปนี้ไม่ได้ไปด้วย เอาไว้ทริปหน้าไม่พลาดแน่นอน คิดถึงทุกๆคนครับ  ;D hug

ต้องชมคนซ้อนครับพี่จับภาพได้แม่นขึ้น ;D  ทริปหน้าอย่าพลาดนะครับพี่หมีใจจริงอยากให้แก๊งค์หลวงพระบางมากันให้ครบท่าจะมันส์กันน่าดู  headbang

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ แต่คงต้องฝึกกันอีกเยอะเลยค่ะ เพราะยังไม่สวยอย่างที่ตาเห็นและอยากให้เก็บภาพได้แบบนั้น ถ่ายยากจริงๆค่ะ บางทีเล็งมุม ล็อคโฟกัสเรียบร้อยแล้วกดถ่ายรูป

แต่กว่ากล้องจะลั่นชัตเตอร์รถก็ขี่ผ่านจุดที่อยากเก็บภาพไปเรียบร้อยแล้ว โดยเฉพาะตอนที่ไปซ้อนเวอร์ซิส คนขี่เค้าขี่ไวขึ้น เพราะบ่นง่วง ถ่ายออกมาหลุดโฟกัสเพียบเลย  ;D ;D

สงสัยต้องซ่อมทริปต่อไปและทริปต่อไป 555+ ดังนั้นกล้อง go pro รุ่นนี้จะติดตามไปตลอดนะคะหลุยส์ขา
  nana

The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me whenever I fall...

You say it best.. when you say nothing at all...

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ:ตอนจะไปดูคนกินปลาที่เวียดนาม&ลาว(p.27ครับ)
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:50:47 PM »
หมอหลุยซ์คับ...หมอต่ายบอกว่าหมอหลุยซ์แอบดูตูดผมเวลาขับรถจิงป่าว....ฮ้า... flirty
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9

• EXILE
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 02:51:52 PM »
หมอหลุยซ์คับ...หมอต่ายบอกว่าหมอหลุยซ์แอบดูตูดผมเวลาขับรถจิงป่าว....ฮ้า... flirty

หมอต่ายฝากแก้ตัวครับว่าที่แอบมองตูดพี่โป้งคือหมอต่ายต่างหาก....เอ๊ะยังไง  >:(
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 03:08:08 PM »

หมอต่ายฝากแก้ตัวครับว่าที่แอบมองตูดพี่โป้งคือหมอต่ายต่างหาก....เอ๊ะยังไง  >:(

อย่าบ่ายเบี่ยงเลยตัวเอง..... flirty
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 03:19:19 PM »
เห็นภาพแล้วอยากไปเลยครับหมอ ถ่ายภาพได้สวยขึ้นเยอะเลยครับ เสียดายทริปนี้ไม่ได้ไปด้วย เอาไว้ทริปหน้าไม่พลาดแน่นอน คิดถึงทุกๆคนครับ  ;D hug

ต้องชมคนซ้อนครับพี่จับภาพได้แม่นขึ้น ;D  ทริปหน้าอย่าพลาดนะครับพี่หมีใจจริงอยากให้แก๊งค์หลวงพระบางมากันให้ครบท่าจะมันส์กันน่าดู  headbang

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ แต่คงต้องฝึกกันอีกเยอะเลยค่ะ เพราะยังไม่สวยอย่างที่ตาเห็นและอยากให้เก็บภาพได้แบบนั้น ถ่ายยากจริงๆค่ะ บางทีเล็งมุม ล็อคโฟกัสเรียบร้อยแล้วกดถ่ายรูป

แต่กว่ากล้องจะลั่นชัตเตอร์รถก็ขี่ผ่านจุดที่อยากเก็บภาพไปเรียบร้อยแล้ว โดยเฉพาะตอนที่ไปซ้อนเวอร์ซิส คนขี่เค้าขี่ไวขึ้น เพราะบ่นง่วง ถ่ายออกมาหลุดโฟกัสเพียบเลย  ;D ;D

สงสัยต้องซ่อมทริปต่อไปและทริปต่อไป 555+ ดังนั้นกล้อง go pro รุ่นนี้จะติดตามไปตลอดนะคะหลุยส์ขา
  nana

ประโยคสุดท้ายประัทับใจจังหลุยส์ ขา ;D
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:31:13 AM »
ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดนี่แหละครับแต่ช่วงนี้อยู่กระทู้นี้มากหน่อยก็เพราะเรื่องเล่ามันเยอะแถมรูปก็แยะก็เลยเล่ากันยาววววววอย่าเพิ่งเบื่อกันไปก่อนก็พอคับ5555  ;D
พี่หมอสวัสดีคับ! อยากเจอตัวเป็นฯพี่ฯมากเลยคับ ผมโอ ขอนแก่นคับมีโอกาสคงได้ขับรถกับพี่ฯ...

• EXILE
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:37:13 AM »
พี่หมอสวัสดีคับ! อยากเจอตัวเป็นฯพี่ฯมากเลยคับ ผมโอ ขอนแก่นคับมีโอกาสคงได้ขับรถกับพี่ฯ...

ยินดีครับคุณโอตราบใดที่ยังขี่ฮาเลย์คงได้เจอกันแน่นอนครับ  handshake

• EXILE
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:22:10 AM »
ไปได้ไม่ไกลเอ้าจอดกันอีกแล้วอากาศมันร้อนตับแทบแตกอยู่แล้ว  ทัวร์เค้าก็เข้าใจเราดีเห็นสุขภาพตับพวกเราคาดว่าไม่น่าจะดี

ดูจากการปาร์ตี้แต่ละคืนไกด์งงกลางคืนปาร์ตี้กลางวันขี่รถพวกนี้ทำได้ไงฟระ  frustrated

เด็กปั๊มคนนี้ขยันขันแข็งมากครับเติมไม่มีหยดเลอะเทอะ5555  ถ้าเป็นเด็กปั๊มเวียดนามนี่มันเติมชุ่ยมากครับเติมเสร็จเอาหัวจ่ายเคาะถังปากถัง

ชนิดที่ไม่กลัวรถเราพังเลยแถมน้ำมันยังหกเรี่ยราดอีก  surrender   พูดถึงการเติมน้ำมันหน่อยดีกว่า...เติมน้ำมันที่เวียดนามนี่ต้องระวังสุดๆครับ

เค้าจะโกงค่าน้ำมันเราเนี่ยแหละเห็นว่าเราต่างชาติไม่รู้เรื่องเค้าจะไม่กดตัดตู้น้ำมันค่าน้ำมันเราก้จะบวกของคนที่เติมก่อนหน้าเข้าไปด้วย

ทัวร์ของเราเลยจัดการจดและเช็คทุกครั้งที่เราเติมน้ำมันแล้วทัวร์จ่ายค่าน้ำมันให้ก่อนแล้วหมดทริปค่อยไปเครียร์กันทีหลังครับปลอดภัยที่สุด  thumbsup

อากาศแม่มร้องจริงๆครับเรียงตามลำดับไทย-ลาว-เวียดนามเลย  ขนาดวัวร้อนจนหนังมันแทบกลับ มันคงนึกในใจ

ถ้ามีครีมกันแดดspfซัก500แล้วตรูพูดได้จะรีบบอกเจ้านายให้ซื้อมาให้ใช้เลย555  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 11:23:47 AM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

• EXILE
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:54:29 AM »
เอ้ามุงหน้าต่อไปครับเส้นแบ่งเขตเวียดนามเหนือ-ใต้เราจะไปชมอุโมงค์วินห์ม๊อกกัน  มันคืออะไรต้องตามมาชม  flirty

พี่ตั้มหนองคายนี่ก็ขี่หน้ากากได้พิ้วเหลือเกินกล้องผมตามจับไม่ทันเลยฮ่วยยยยย  frustrated

• EXILE
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:00:06 PM »
เห็นบรรยากาศแล้วอยากออกทริปอีกถึงจะร้อนแต่ก็สนุก....บ้ารึเปล่าเนี่ยตรู ร้อนก็ร้อน  เหนื่อยก็เหนื่อยแต่ก็ชอบ

แต่ผมเชื่อว่าเกือบทุกท่านในเวปนี้คงชอบแบบผม   รถซื้อมาก็ต้องขี่เที่ยวนี่แหละความสุขของbiker  8)

• EXILE
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:21:54 PM »
บริเวณที่เราจะไปคือเมืองกวางตรีห่างจากด่านลาวบาวประมาณ100กม.ได้ครับถ้าใครได้มาเที่ยวก็จะได้วิ่งตามเส้นทางนี้

ที่ถ่ายมาให้ดูแบบช๊อตต่อช๊อตเลยจะได้เหมือนขี่รถเที่ยวไปด้วยกัน  8)

เริ่มเข้าสู่เขตเมืองกวางตรีแล้วครับ  boogie

• EXILE
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:58:40 PM »
พอเข้าสู่เมืองกวางตรีอากาศชักเย็น...เอ๊ะมันยังไงกันเนี่ยจากร้อนตับแลบกลายเป็นเย็นชุ่มฉ่ำขี่อย่างนี้มันค่อยสบายเนื้อสบายตัวหน่อยวุ้ย  boogie

จะไม่ให้เย็นได้ยังไงครับก็จุดหมายที่เรามาถึงมันวิ่งเรียบไปกับทะเลจีนใต้หรืออ่าวตังเกี๋ยนี่เอง  ลมทะเลที่นี่เย็นสบายไม่อบร้อนมีไอเกลือเหมือนทางบ้านเรา

ช่วยคลายความร้อนไปได้เยอะมากทีเดียวครับ  มากจนทุกคนภาวนาว่าให้วิ่งเจอแต่อากาศอย่างนี้ตลอดทริปเถอะสาตุ๊ pray

แถบนี้ถือว่าเป้นเมืองชนบทครับแต่ดูบ้านแต่ละหลังต่างจากที่ลาวมากเป็นปูนหมดเลยสถาปัตยกรรมออกไปทางยุโรปอีกต่างหาก :o

สัญลักษณ์อะไรใครทราบช่วยบอกทีเต๊อะ frustrated