Login
เที่ยวละไมไปกับหลุยส์+ต่าย:ตอน Destination anywhere tripไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก^^  (อ่าน 253970 ครั้ง)

Touchio Jub

• Electra Glide Classic
รูปสวย... บรรยากาศดีจัง อยากไปมาก, ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆกับคำบรรยาดีๆนะครับ

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
ไปเทีี่ยวกันต่อดีกว่า เดี๋ยวจะไม่ถึงหลวงพระบาง ...เห็นรูปนี้แล้วบางคนอาจจะเจ็บช้ำ  แต่ว่ารับประกันว่ามีการเอาคืนแน่นนอน อิอิ boogie

เลยแยกพูคูณไปแล้วจะเป็นถนนที่มีแต่ดอกบัวตองสวยงามมากๆ flirty

บรรยากาศแบบนี้ไม่ใช่หาดูกันได้ง่ายๆ ตื่นตาตื่นใจมากๆ thumbsup

เห็นอันนี้แล้วอย่างฮาครับ   ลาวตากผ้าของแท้originalเลยครับเนี่ย555555+ eyeopoping  number1

Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 07:36:30 PM »
เอามาย้ำหัวใจบางคนกันอีกที อิอิ  ภาพชุดนี้ชื่อว่า "กอดแน่ๆนะน้องนะ" 5555555  เอิ๊กๆๆๆ  nana

ที่จริงขาดไปคันนะเนี่ย RG สีเหลือง ทำสีที่ dr.หลุยส์custom paint อิอิ  nana
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 07:39:14 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 07:51:09 PM »
โค้งเยอะดีจริงๆ แต่โค้งไม่โหดร้ายนักกำลังพอเมามันส์ได้อารมณ์  พื้นถนนส่วนใหญ่ค่อนข้างดีทีเดียวครับ ต่างกับเมื่อวานมาก headbang

พื้นถนนช่วงประมาณ100กม.ก่อนถึงหลวงพระบางเป็นพื้นเหมือนราดยางมะตอยไว้เพื้นถนนเรียบแต่ถ้าชื้นจะค่อนข้างลื่น

ขับขี่กันต้องระวังเป็นพิเศษถ้าเจอฝนหรือน้ำค้าง flirty

ลัดเลาะริมเขากันมาตลอดทางครับทางค่อยสโลบขึ้นไม่สูงชัน รู้ตัวอีกทีขึ้นมาสูงถึงนี่เลยหรือเนี่ย eyeopoping

ใกล้ความจริงเข้าไปทุกทีแล้ววุ้ยยยยย   หลวงพระบางจ๋าฮาเลย์มาแว้ววววววววววววว  boogie

• EXILE
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:08:26 PM »
ลุงๆเริ่มจะเมาโค้งกัน(ทีกินเหล้าละสู้ตาย55555+)  .....พักจิบน้ำชากันให้สบายใจซะหน่อยนึง nana  ;D

ข่าวล่ามาแรงว่ากลุ่มที่ออกตอนเช้ามัวแต่แวะถ่ายรูป จอดเลยจากจุดพักของเราไปไม่ไกลรีบตามไปสมทบพวกพี่ๆเค้าดีกว่า อิิอิ boogie

ไอ้น้องคนนี้โตขึ้นสงสัยจะขี่ฮาเลย์แฮนด์โหน  ดูท่ามันเก็กดิ หน้าตาคล้ายท่านชายเหมือนกันหรือว่าจะเป็นพระโอรสที่ไข่ทิ้งไว้555+ nana

ขี่เฟสสันแฮนโหนเหมือนพ่อซะด้วยนะเมิง เอิ๊กๆ  ;D

อีกไม่กี่โลเอ้งงงงงง..........หลวงพระบางใกล้นิดเดียว 8)

เจอพี่อู๋นั่งพักชิลล์ๆอยู่บอกสบายมากหมอ ทางกระจอกแต่นี้ ไข่พี่ยังอยู่ครบ55555+  thumbsup  worship

• EXILE
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:24:07 PM »

ถนนสวย บรรยากาศสวย แสงสวย ถูกใจพวกตากล้องนัก flirty

3,000กว่าโค้งนี้เค้าว่าเป็นโค้งที่ทำเอาไว้หลบไม่ให้โดนบอมบ์ถนนจากทางอากาศได้ง่ายๆ  ผลพลอยได้คือ....ความมันส์ส์ส์ส์ยามขับขี่สองล้อ อิอิ thumbsup

ค่อยๆตามผมมานะครับไม่ต้องกลัวหลง(ดูภาพแล้วเหมือนได้ขี่ไปด้วยกันไม๊ครับ555+)    .......... ขับกันพอสนุกไม่รีบร้อนครับ  8)     

• EXILE
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:38:16 PM »

ขับเข้าหาแสงอาทิตย์อ่อนๆยามอัสดง ได้ภาพสวยๆมาเพียบ บรรยายความรู้สึกไม่ถูกเลยครับ ทั้งสดชื่น ทั้งสนุก ค่อยๆไปซึมซับบรรยากาศ

อย่างที่พี่โจ้บอกตอนก่อนมาครับ  ในใจแอบนึก....อย่าเพิ่งถึงหลวงพระบางเลย  อารมณ์มันยังสนุกอยู่เลย  ไม่รู้จะมีใครคิดอย่างผมบ้างรึเปล่าเนี่ย ;D

ช่วงนี้คงไม่ต้องบรรยยายใดๆ  อยากให้ค่อยๆดูรูปแล้วซึมซับบรรยากาศกันไป  ทางสวยบรรยายกาศดีอย่างนี้มันมีคำบรรยายในตัวของมันเองครับ thumbsup

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 02:06:52 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

AnGleDoC

• Dyna Low Rider
  • RiDe mE to ThE mOon
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:45:01 PM »
ไม่มีอะไรค่ะ แค่จะบอกว่าคิดถึงคนโพสต์รูปจังงง
The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me whenever I fall...

You say it best.. when you say nothing at all...

TER-SKL

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 08:52:49 PM »
 number1ต่อเลยครับหมอหลุยส์ ถึงหลวงพระบางแน่วันนี้ กำลังใจเพียบ ;D boogie

• EXILE
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:29:47 PM »
ถึงจริงๆครับพี่เต๋อ55555555   จอดรถเติมน้ำมันกันหน่อยให้รถอิ่มก่อน..พาพวกเราเดินทางอย่างสมบุกสมบันและสนุกสนานมานาน อิอิ boogie

ถนนสวยๆคราวนี้ต้องขอขอบคุณคนซ้อนจริง ใจกล้า+ฝีมือการซ้อนและการถ่ายภาพเริ่มโปรคุ้มค่ามั่กที่พกพามา555555+ worship

พี่บอลโชว์รูปสวยตลอดเส้นทางวันนี้  คนนี้นี่ก็ต้องนับถือจริงๆ มาเที่ยวแท้ๆแต่ขับรถขึ้นลงคอยถ่ายภาพคอยดูแลคณะพวกเรา สุดยอดมากครับพี่บอล  thumbsup

ถึงจะเหนื่อยกันแค่ไหน แต่ก็ยังพบรอยยิ้มแห่งความสุขได้บนใบหน้าพี่ๆนักขี่ทุกท่าน......แต่ควรยิ้มแต่พองามนะครับพี่ไม่งั้นบาทาอีกาจะเพียบ

ภาพมันเยอะเลยไม่ได้ใช้โฟโต้เฉาะช่วยนะค้าบบบ อิอิ nana  sprint

และแล้วก็เข้าสู่ที่พัก โรงแรมวังสวัสดิ์ครับ คณะเรารู็สึกจะเหมาหมดทุกห้องเลย :o

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:42:41 PM »
แจ่มแจ้งแดงแจ๋ ไปเรื่อยๆ ผมคอยติดตาม แม้จะเหนื่อยสายตัวแทบขาดยังไงก็ต้องเข้ามาดู  อย่างที่พี่เอกว่า หมอต่อเรื่องได้ดีครับ หมอต่ายก็ถ่ายรูปได้สวยงามมาก ผมยังต้องฝึกถ่ายอีกเยอะ  ถ่ายยังไงก็ไม่สวย   รอติดตามเรื่อยๆครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:52:21 PM »
ไม่มีอะไรค่ะ แค่จะบอกว่าคิดถึงคนโพสต์รูปจังงง

number1 หวานซ้า อิจฉาหมอหลุย์จริงวุ้ย  ;D

• EXILE
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:20:59 PM »

พี่โอ๋มาถึงคันแรกเลยครับ  เจ้าGSได้ตำแหน่งจอดที่เหมาะเหม๋งมากใต้ซุ้มพอดีหลบน้ำค้างได้สบาย  8)

เอ๊ะนี่มันเทเลทัปปี้นี่หว่า......อ้าวววววไม่ใช่ๆ พี่โจ้MOJOของเรานี่เอง ต๊กกะใจกล้องแก555555+ nana  ;D

มื้อเย็นที่ร้านอาหารวันนี้ไม่ได้ถ่ายรูปบรรยากาศไว้เลยรีบทานรีบออกไปซื้อหยูกยาเตรียมไว้ 

บรรยากาศเฮฮามากครับสุดๆได้ซัดจำปาลาวไปสี่จอก    วอดก้าเราดีๆนี่เอง เอิ๊ก eyeopoping

นั่งเฮฮาไม่ค่อยอยากลุกแต่ต้องรีบกลัวร้านยาปิด  และต้องรีบไปเดินตลาดกลางคืน  อยากไปดูซิไนซ์บาซาลาวมันเป็นยังไง  :o

นั่งรถสองแถวเล็กออกไปเนี่ยแหละครับหาไม่ยากมีเต็มไปหมดคนละ20บาทหรือจะเหมาคันละ100ก็ได้ ตลาดกลางคืนอยู่ที่ถนนข้าวเหนียวครับ

บรรยากาศก็ตลาดนัดกลางคืนดีๆเนี่ยแหละครับ  แต่ว่าของที่เอามาขายลักษณะเป็นของพื้นเมือง(เลียนแบบ)บ้าง เครื่องเงินต่างๆบ้าง กระเป๋า 

เสื้อสบายดีหลวงพระบาง    รูปวาด งานปักต่างๆ   จตุจักรบ้านเรานี่เพียบ .......แต่แม่นักช๊อปก็ยังคงรักษาจรรยาบรรณ

ไม่งั้นจะผิดกฎสภาการช๊อปแห่งประเทศไทยเลยซื้อไปซะกระบุงใหญ่ frustrated

ส่วนพี่นพนี่เอาใจเมียหน่อย(ไม่ใช่เมียน้อยนะครับ"บุคคลทั่วไป"อ่านดีๆ55555+)  กะจะกลับไปรับถ้วยสามีดีเด่นแห่งปี รางวัลคือวีซ่าให้เที่ยวต่อได้อีกทริปหน้า อิอิ nana   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 02:04:37 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

TIK M-D TRANG

• Road King
  • *
  • RIDE FREE FOREVER
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:16:27 PM »
ใช่เลยครับหมอ..นึกถึงที่ GPS พาหลงเข้าไปวนในเมือหนองคายซะ 3 รอบ แล้ว ฮา โค่ดๆ.. ;D
ที่แรก ผมนึกว่าเป็นแผนที่ Marshall วางไว้....ที่แท้ แกหลงจริงๆ เป็นไปด้ายยย ฮ่า ฮ่า ฮ่า    ;D  nana

อ้าวววววเหรอ...ชิหายนึกว่าพาโชว์รอบเมือง 555 frustrated

• EXILE
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:17:20 PM »
มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ......เรื่องมีอยู่ว่าพี่สารวัตรโอ๋แกอยากจะซื้อของไปฝากนายแก  แกเลยไปร้านเครื่องเงินร้านหนึ่ง

แกดูโน่นดูนี่หลายอย่าง  ในนั้นมีของเก่าขายด้วยเป็นงานศิลปะแบบต่างๆ  เราก็จับนู่นดูนี่ไปเรื่อยจนมาถึงหัวนกอินทรีเงินอันหนึ่ง

สาวคนขายบอกว่าเงินแท้ของเก่าอายุ40ปี  พีโอ๋แกก็ลองจับดูเออๆหนักแต่มันมีอะไรค๊อกๆแค๊กอยู่ในรูปหล่อนี้ฟระ...คนขายบอก

เงินเก่ามันจะกระเทาะออกแบบนี้แหละ(แต่หน้าตาไม่น่าเชื่อถือเล้ยยย555+) 

พี่บอลบอก....."พี่โอ๋ๆ ของเก่ามันนี่ไอ้ที่อยู่ข้างในนี่มันกระด่งกระดูกคนทำรึเปล่าฟระ"  พวกเราก็ตกใจกลัวนิดเพราะเห็นมันแปลกๆ

คนขายเห็นพวกเราตกใจเลยรีบพูดสวนมาทันที  ....  "ไม่ต้องกัว ไม่ต้องกัว(พูดแบบลาวพูดไทยนะ555+) ของที่นี่สวดดดทูกกกชิ้นนน"

"ที่นี่เอาพระมาสวดของทูกชิ้นหมดดดดค่าาา".......มันพูดเสร็จเราก็รีบวางของในใจก็นึก....แสรดดดดดดดด

ทำกรูกลัวหนักกว่าเดิมอีกเมิงงงง55555+ eyeopoping  sprint

เห็นเต็มไปหมดครับแซนวิชเนี่ย  เห็นจนนึกสงสัยว่าเป็นอาหารประจำชาติลาว555555+ eyeopoping

ส่วนนี่คงเป็นเครื่องดื่มประจำชาติมั้งเนี่ย55555+ jawdrop

ส่วนนี่ATM ลาวภาษาอ่านยากมากกกกกกก  กดทีเป็นแสนนน  ป๋าจริงๆ5555+ ;D

ส่วนนี่เจ้าของบาร์สโลบ  nana  พีหมีแกมานั่งหอบแฮ่กๆหน้าร้านด้วยเหตุผลว่าเจอโลโซเข้าไปสองเพลงเล่นเอาหอบเลยหมอ......ผมเริ่มคิด

เอาละวุ้ยอะไรมันจะทำให้พี่หมีเหนื่อยได้ขนาดนี้ฟระเนี่ย      ตอนแรกไม่กลัวตอนนี้ชักป๊อดนิดๆ eyeopoping

ผับบาร์แบบลาวนี่ไม่ใช่แนวเราซะด้วยแต่เอาก็เอาวะเข้าไปดูซะหน่อย    ก้าวแรกที่เข้าไปมืดครับ มีเพลงลาวแนวสตริงบรรเลงอยู่

เอ๊ะมันก็ดูซอฟท์ๆนี่หว่า ???  มองหาโต๊ะพี่ๆก่อน  กำลังได้ที่กันพอดี  พี่ๆก็ลากผมไปเต้น ที่นี่เค้าเป็นสเต็ปเดียวกันหมดครับ

เรียก "บัดสลบ" พี่โจ้เคยเอามาโพสแล้ว   ใครที่ไปควรซ้อมก่อนเป็นแล้วจะสนุกมากแต่ถ้าไม่เป็นจะมึน+เหนื่อยมากๆ55555+     

แต่มันมากครับบาร์สโลบเนี่ย ติดใจเลย อิอิ   headbang  thumbsup

พี่โจ้แอบมากระซิบบอกหมอต่ายว่า "นี่ๆ ท่าเต้นหมอฝรั่งนี่สุดยอด...โคตรลาวววววววววววเลย5555555555"

แกหัวเราะอย่างสะใจที่เห็นว่าผมลาวได้ขนาดนี้     เออผมก็เพิ่งรู้ตัวคับพี่55555 ;D 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:20:34 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »