Login
กลุ่มนักขี่ชั่วในงาน BMF6  (อ่าน 5121 ครั้ง)

godofwar

• Sportster 883 L
  • **
กลุ่มนักขี่ชั่วในงาน BMF6
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 02:27:34 AM »
 :TT TT: :TT TT:
ผมขอเล่าประสบการณ์ให้พี่ๆน้องๆ ชาวฮาร์เล่ด้วยกันฟังนะคับ เจอมากับตัวเสียความรู้สึกคับ
 วันที่ 6 เวลาประมาณ16.30 เป็นการจัดงานวันสุดท้ายคับ ผมขี่โรดคิงคลาสสิค น้องอีกคนขี่โรดไกด์ ไปด้วยกัน 2 คัน ระหว่างขี่ขึ้นทางลาดด้านหน้าเซ็ลทรัลเวิล มีมอไซค์มากันเยอะ ผมจอดติดอยู่ระหว่างทางขึ้น  มีกลุ่มมอไซค์กลุ่มนึงขี่ตามหลังผมมา และสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดคับ มีคันนึงขี่มาชนท้ายรถผม ความรู้สึกตอนนั้นไม่ต้องพูดเลยคับทั้งตกใจทั้งโมโห ผมหันไปมอง เป็นมอไซค์ yamaha ทรงเนกเก็ดเหมือนกันทั้งกลุ่มไม่ไช่รถเก่านะเหมือนเป็นรุ่นใหม่ๆ ผมเองไม่ค่อยรู้ข้อมูลรถแนวนี้ สีดำหรือเขียวขี้ม้าผมไม่แน่ใจคับอารมตอนนั้นจำอะไรไม่ได้เลย เห็นบังโคนหน้ารถคันนั้นพาดตกกระเป๋าหนังรถผม ผมเองจอดนิ่งจนรถคันข้างหน้าไปหมด เค้าพูดกับผมว่า "ขี่ขึ้นไปก่อนค่อยคุยกัน" น้ำเสียงน่าจะคนอายุประมาณ50 พอขี่ขึ้นไปผมมองกลุ่มนี้ตอนจอดแล้วว่าจอดตรงไหน หลังจากที่ผมจอดรถเสร็จดูสภาพรถแล้ว กรอบคอบไฟเลี้ยวซ้ายแตก กระเป๋าซ้ายหนังขูดเป็นรอยยาวตัวพลาสติกยุบ ตัวผมเดินเค้าไปที่กลุ่มนั้น ส่วนใหญ่อายุประมาณ 40-50 มากันประมาณ7 คัน ผมก็ถามว่า "พี่เมื่อกี่พี่คนไหนที่ชนตูดรถผมเรอฮาเล่คันนั้น" เค้าถอดหมวกถอดชุดกันเรียบร้อย มีผู้ชายหัวโล่นตอบผมมาว่า "อะไร" ผมถามอีกรอบ เค้าตอบผมมาว่า "นี่ไม่ได้ขี่ชนใครนะคนอื่นเปล่า" งงเลยคับเจอคำตอบแบบนี้สักพักน้องอีกคนมาตามผมกลัวจะมีเรื่อง ไปแล้วโทรปรึกษาพี่ๆเล่าให้เค้าฟัง ผมเองสังเกตุกลุ่มนั้นตลอดดูมันคุยกันผิดปกติ ผมเองด้วยที่ร้อนหิวน้ำเดินเข้าไปซื้อน้ำในห้าง เพื่อจะออกมาคุยอีกรอบให้ใจเย็นก่อน ออกมาอีกที มันหายหัวกันไปทั้งกลุ่ม นึกถึงอารมตอนนั้นนะคับสุดจะบรรยาย ทุกอย่างเป็นความผิดพลาดของผมด้วย และจำอะไรไม่ได้เลยจำได้ว่าเป็นรถยี่ห้อyamahaสีในกลุ่มจะขี่สีดำ เขียวขี้ม้า คนมีอายุแล้ว ไม่รู้เป็นรุ่นอะไรคับ ผมที่มาเล่าให้ฟังนี้เพราะอยากจะให้เห็นนิสัยกลุ่มชั่ว ระบายความรู้สึกด้วยครับเล่าให้ใครฟังก็โดนคนรอบข้างด่า ทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากเจ็บใจ ยังต้องเสียเงินซ่อมรถอีก รถผมไม่ได้ทำประกันด้วย555 ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ อยากรู้จริงๆครับว่ากลุ่มนี้มันอยู่ไหน :pissed off: :pissed off: 555
ชีวิตนี้เพื่อครอบครัว เพื่อลูก เพื่อเมีย

heromi

• Sportster 883
  • *
  • ขาดอากาศคือตาย แต่ขาดคนข้างกายคือเสรีภาพ...มั้ง
Re: กลุ่มนักขี่ชั่วในงาน BMF6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 05:40:41 AM »
เห็นใจคับแต่โอกาสเจอคงจะยากเก็บใว้เป็นบทเรียนแล้วกันครับ
ทำงานลูกเดียว.....เที่ยว2ลูก

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 07:19:04 AM »
มันชั่วจริงๆ  กบาลล้านแล้วยังชั่วอีก  ทำไรไม่ได้แช่งแม่งเลยครับ  ให้มันขี่ไปโดนรถเหยีบ กบาลแยก  สะใจ   555555

pom_RK

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:49:14 AM »
ที่หัวล้านเพราะโดนถอนหงอกหมดแล้ว

แถวบ้านไม่กล้าซ่าหรอกครับ กลัวเด็กแว๊นซ์มันแทงเอา

พอมีเพื่อนฝูงหน่อย กร่างทันที ตบหัวล้านแตกเลยสาดดดด อิๆ

พวกนี้ถ้าแก่ ก็แก่เพราะกินข้าว ครับ กะโหลกกะลามาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 10:53:43 AM โดย pom_RK »

GAGA DYNA

• Softail Custom
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:58:08 AM »
 :yuush: :yuush: :yuush:

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 09:46:50 AM »
ที่หัวล้านเพราะโดนถอนหงอกหมดแล้ว

แถวบ้านไม่กล้าซ่าหรอกครับ กลัวเด็กแว๊นซ์มันแทงเอา

พอมีเพื่อนฝูงหน่อย กร่างทันที ตบหัวล้านแตกเลยสาดดดด อิๆ

พวกนี้ถ้าแก่ ก็แก่เพราะกินข้าว ครับ กะโหลกะลามาก

55555555 ชอบๆ

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 10:06:26 AM »
แย่มาก   :you're kidding, right: :you're kidding, right: :you're kidding, right:
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

godofwar

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 10:29:37 AM »
แย่มาก   :you're kidding, right: :you're kidding, right: :you're kidding, right:
ไปกับกลุ่มพี่เหน่งวันที่ 5 ซะคงไม่เกิดเหตุ
ชีวิตนี้เพื่อครอบครัว เพื่อลูก เพื่อเมีย

Tanadol Jarusirirungsri

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:04:03 AM »
กากเกิน เสียดายที่ไม่ใช้มือถือเก็บภาพไว้บ้าง

I am Jele. DARKNESS RAMA V

• EXILE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:13:56 AM »
:yuush: ผมขออนุญาติ พูด หยาบๆ เลยนะคับ ว่า (พวกเหี้ย) สงสัยมันเพิ่ง จะซื้อรถมาขี่ แล้วเพิ่งจะมี กลุ่มแล้วกร่าง อย่าไปสนใจมันเลยพี่ นิสัยแบบนี้ มันก้อ อยู่ได้แค่นั้นแล่ะ อิอิ :grin:
DARKNESS RAMA 5

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 01:00:25 PM »
ไปกับกลุ่มพี่เหน่งวันที่ 5 ซะคงไม่เกิดเหตุ
   สามันสำนึก ไม่ได้อยู่ที่ ยี่ห้อรถ  หรือ รวย จน   อยู่ที่ตัวบุคคล  ทำใจคับ   วันนั้นกลุ่มผมเข้าไป 30-40 ลำ  ไม่อยากคิด ถ้ามาชนแล้วพูดแบบนี้นะ
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 01:07:17 PM »
 :you're kidding, right:  ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยพวกเราชาว 2 ล้อด้วยกัน แย่มากๆ จริงๆๆ ราคาของแต่ละอย่าง HD ก็ไม่ใช้ถูกๆๆ   :X3:

ponblack

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 02:27:07 PM »
ผมมีเพื่อนแล้ว
ผมโดนทีงาน DAIMOND CITY 9
ออกจากงานเลี้ยวขวามันเป็นลูกระนาดหน้าหาด
เค้ามากันกลุ่มใหญ่แข่งกันมา พอถึงเนินหักหลบ
เกี่ยวกันเองล้มอยู่หนึ่งคันกลางถนน อีกคันมาชน
ผมที่พักเท้าหัก กรอบครอบกระเป๋าหัก กระเป๋า
เป็นรอยยาว แขนผมเป็นแผลเลือดไหลขนาด ผมขับ
ชิดขอบถนนแล้ว จอดดูว่าใครเป็นอะไรบ้าง
แต่ที่ซึ้งใจมากๆไม่มีใครในกลุ่มนั้นมาถาม
และขอโทษผมซักคนเลย จะถามเองก็ไม่ดี
ผมไปคันเดียวกับแฟนสองคนจากนคร
แค่หลับตาก็นึกภาพออก แต่ละคนยืนไม่ค่อยอยู่แล้ว
คิดว่าฟาดเคราห์ไปนะพี่

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 03:28:12 PM »
เวรกรรมมีจริง มันต้องโดนหนักกว่าพี่แน่ คนมันต่ำโดยสันดานอภัยให้สัตว์โลกเถอะครับ
ที่แน่ๆเตือนไว้จากประสพการณ์ตรงหลายครั้งของผม ถ่ายรูปครับถ่ายไปเหอะ คุ้ม เชื่อผม   :yuush:

godofwar

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:05:04 PM »
เจอแก๊งนักเลงก็งี่แหละครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมโดนเมียด่าว่าโง่จนหูชาหมดแล้วครับ5555