Login
เจอกระทู้คนที่มีปัญหาเรื่องขับฮาเล่ย์ชิดขวาแช่เป็นกลุ่มและท่อดังครับเชิญอ่านได้  (อ่าน 6905 ครั้ง)

thend

• Electra Glide Classic
ลองเข้าไปอ่านดูครับยาวมากอธิบายไม่ไหว ทุกคอมเม้นอ่านให้หมดเลย รบกวนด้วยครับ  :yuush: :grin:

1 ขับแช่ขวา http://pantip.com/topic/32036685

2 กะทู้นี้ มีข้อเสนอเวลาขับกันเป็นกลุ่มครับซึ่งต่อจากกระทู้บน http://pantip.com/topic/32041585

3 เรื่องท่อเสียงดัง มีโหวตด้วยนะ http://pantip.com/topic/32041518

อยากให้พี่น้องทั้งหลายช่วยแก้ไขปัญหายังไง ว่าเราจะทำยังไงดี คนอื่นเขาหัวเสียจนไม่ชอบ มีคนแอนตี้เยอะมากๆ ร่วมด้วยช่วยกันครับ :yuush:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 06:26:47 PM โดย thend »
We ride together
We share experience

thend

ไม่นึกว่าจะมีคนแอนตี้ขนาดนี้ เห้อเซ็ง :TT TT: ต่อไปผมจะได้ขี่ไหมเนี่ยHD มีแต่คนไม่ชอบ

Tokky SLLP

• Sportster 883 L
  • **
  • ดูรายละเอียด FotoHunt
Re: เจอกระทู้คนที่มีปัญหาเรื่องขับฮาเล่ย์ชิดขวาแช่เป็นกลุ่มและท่อดังครับเชิญอ่านได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:58:28 PM »
ใจเขาใจเราครับ ขับขี่ด้วยกันมีน้ำใจแบ่งปันเส้นทาง ปัญหาก็ไม่เกิด ส่วนเรื่องท่อพูดไปเค้าก็คงไม่เข้าใจ :faill:
ทำให้ดีถ้าไม่ดีอย่าทำ

naraboodee

• เรียนรู้ อดทน รอคอย
Re: เจอกระทู้คนที่มีปัญหาเรื่องขับฮาเล่ย์ชิดขวาแช่เป็นกลุ่มและท่อดังครับเชิญอ่านได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:31:43 AM »
อ่านไป 2-3 คอมเม๊นท์ แล้วหมั่นไส้ครับ เลิกอ่าน  คนบางคนก็ใจแคบเกินไป  เห็นแต่ความสบาย ของตัวเอง  ความผิดของตัวเองเท่าขี้ตา  ความผิดคนอื่นเท่าขี้ช้าง  นี่ล่ะสังคมไทย  เวลาผมขี่เป็นขบวน แช่ขวามา  คนนำ ถ้าเห็นรถเร็วมา เค้าจะให้สัญญาณ รถเก๋ง ให้แซง ซ้าย  เค้าจะดูรถให้ด้วย  ขบวนตาม  ก็จะให้สัญญาณเป็นทอดๆ  เวลา เก๋งแซง ซ้าย ขึ้นมา  พวกผม ก็จะยกนิ้วโป้งให้  แทนความหมายว่า ขอบคุณ  พวกผม  ทำกันตลอด เชื่อว่า กลุ่มอื่นกว่า80 เปอร์เซ็นต์ ก็ทำแบบกลุ่มผม เพราะเป็นสัญลักษณ์สากล ที่ใช้กัน  ทำไมรถเก๋ง  ไม่เล่าถึงตรงนี้บ้าง  เอะอะ อะไรก็ มอไซค์ไม่ดี   ก็คุณอคติ กันอย่างนี้ สังคม มันถึงไม่น่าอยู่ หนักนิดเบาหน่อยก็ต้องให้อภัยกัน ทีพวกผม โดนพวกคุณแกล้งล่ะ  ผมยังไม่โวยวายกันเลย จริงไม๊...

Phansiri

• Dyna Super Glide
  • *

Yo_Cevalo

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:41:45 AM »
ผมว่าเป็นความคิดเห็นของคนใจแคบบางคนเข้ามาตั้งกระทู้เพื่อเช็คเรทติ้งมากกว่าครับ ทุกวันนี้ผมก็เห็นรถตู้โดยสาร รถบัสหรือแม้แต่รถยนต์บางคันก็ขับแช่ขวากันทั้งนั้น ไม่เห็นมีคนตั้งกระทู้เลย แล้วอีกอย่างบ้านเราตอนนี้เลนส์ซ้ายที่ใช้ได้จริงๆมีกี่เส้นทางกัน ผมเห็นแต่ทางพังๆ เป็นคลื่นมั้งแล้วรถเราสองล้อไปวิ่งไม่ไหวเดี๋ยวมีกลิ้ง อีกอย่างในรูปบางตอนก็เห็นเลนส์ซ้ายก็ไปได้ นี่เค้าตามถ่ายรูปเพื่อมาตั้งกระทู้โดยเฉพาะเลยนะผมว่า
ป.ล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะทุกวันนี้ถ้าอยากไปเร็วผมใช้เลนส์ซ้ายครับ วิ่งมอร์เตอร์เวย์ก็เจอแบบนี้ตลอดขับช้าแช่ขวาผมก็แซงซ้ายไปก็จบ

thend

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:46:30 AM »
อ่านไป 2-3 คอมเม๊นท์ แล้วหมั่นไส้ครับ เลิกอ่าน  คนบางคนก็ใจแคบเกินไป  เห็นแต่ความสบาย ของตัวเอง  ความผิดของตัวเองเท่าขี้ตา  ความผิดคนอื่นเท่าขี้ช้าง  นี่ล่ะสังคมไทย  เวลาผมขี่เป็นขบวน แช่ขวามา  คนนำ ถ้าเห็นรถเร็วมา เค้าจะให้สัญญาณ รถเก๋ง ให้แซง ซ้าย  เค้าจะดูรถให้ด้วย  ขบวนตาม  ก็จะให้สัญญาณเป็นทอดๆ  เวลา เก๋งแซง ซ้าย ขึ้นมา  พวกผม ก็จะยกนิ้วโป้งให้  แทนความหมายว่า ขอบคุณ  พวกผม  ทำกันตลอด เชื่อว่า กลุ่มอื่นกว่า80 เปอร์เซ็นต์ ก็ทำแบบกลุ่มผม เพราะเป็นสัญลักษณ์สากล ที่ใช้กัน  ทำไมรถเก๋ง  ไม่เล่าถึงตรงนี้บ้าง  เอะอะ อะไรก็ มอไซค์ไม่ดี   ก็คุณอคติ กันอย่างนี้ สังคม มันถึงไม่น่าอยู่ หนักนิดเบาหน่อยก็ต้องให้อภัยกัน ทีพวกผม โดนพวกคุณแกล้งล่ะ  ผมยังไม่โวยวายกันเลย จริงไม๊...

ถูกของพี่ครับ :have a nice day:

thend

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:47:58 AM »
ผมว่าเป็นความคิดเห็นของคนใจแคบบางคนเข้ามาตั้งกระทู้เพื่อเช็คเรทติ้งมากกว่าครับ ทุกวันนี้ผมก็เห็นรถตู้โดยสาร รถบัสหรือแม้แต่รถยนต์บางคันก็ขับแช่ขวากันทั้งนั้น ไม่เห็นมีคนตั้งกระทู้เลย แล้วอีกอย่างบ้านเราตอนนี้เลนส์ซ้ายที่ใช้ได้จริงๆมีกี่เส้นทางกัน ผมเห็นแต่ทางพังๆ เป็นคลื่นมั้งแล้วรถเราสองล้อไปวิ่งไม่ไหวเดี๋ยวมีกลิ้ง อีกอย่างในรูปบางตอนก็เห็นเลนส์ซ้ายก็ไปได้ นี่เค้าตามถ่ายรูปเพื่อมาตั้งกระทู้โดยเฉพาะเลยนะผมว่า
ป.ล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะทุกวันนี้ถ้าอยากไปเร็วผมใช้เลนส์ซ้ายครับ วิ่งมอร์เตอร์เวย์ก็เจอแบบนี้ตลอดขับช้าแช่ขวาผมก็แซงซ้ายไปก็จบ

:have a nice day: :have a nice day: :have a nice day:

Touche' SBC

• Road King
  • *
  • ตูเช่...เร่ร่อน...ตะลอนทั่วไทย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 11:46:59 AM »
ขับเป็นขบวน เรียบร้อย ชิดขวา...............ไรว๊า ขบวนยาวๆแบบนี้ ตรูจะแซงได้งัย
ขับไม่เป็นขบวน ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง............ไรว๊า ขับแบบนี้ อันตราย พ่องพวกมรึงสร้างถนนเองเหรอ

ขับคันเดียว เร็ว แซงซ้าย แซงขวา............ไรว๊า ขับแบบนี้ ปาดซ้ายที ขวาที คันอื่นบนถนนเค้าตกใจนะเว้ยเฮ้ย ไม่มีมารยาทเลย
ขับคันเดียว เร็ว แช่ขวา.........................ไรว๊า แมร่ง จี้ตูดกรูอยู่ได้ กรูรถยนต์เว้ย ไม่หลบ อยากแซงก็ออกซ้ายไป(หารู้ไม่ว่ามรึงน่ะขับช้าแต่ดันแช่ขวาเหมือนกัน)
ขับคันเดียว ช้า แช่ขวา.........................ไรว๊า รู้ว่าตัวเองขับช้า ก็ชิดซ้ายสิเว้ยเฮ้ย
ขับคันเดียว ช้า เลนส์ซ้าย......................ไรว๊า รถคันเบ้อเร่อ เครื่องก็แรง ขับแค่เนี๊ยะ สงสัยเพิ่งหัดขับ

เอากะเค้าสิครับพี่น้อง.....ต่างคนต่างความคิดครับ เราผิด เราถูก เค้าก็มีทั้งผิดและถูกเช่นกัน
อยู่ที่ใครจะมองกันอย่างไร จะให้อภัย หรือด่าตามหลัง ก็แล้วแต่บุคคล

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องยอมรับกันด้วยว่า กลุ่มคนที่ขับบิ๊กไบค์ มีไม่น้อยเช่นกันที่ขับเกเร คึกคะนอง เมามายขาดสติ
ทั้งที่กำลังขับและกำลังสังสรรค์ในนามของกลุ่มคนขับบิ๊กไบค์
อย่าคิดว่าคนอื่นที่เค้าด่าเราเป็นคนใจแคบแล้วไม่สนใจเค้านะครับ
คนใจกว้างจริงต้องยอมรับความเห็นของคนใจแคบด้วยครับ

เสียงหนึ่งเสียง ความเห็นหนึ่งความเห็นก็มีประโยชน์ครับ หากเราเข้าใจเค้าและกลับมามองกลุ่มของเรา ว่าควรจะปฎิบัติตนกันอย่างไร
ผมเองก็ตอบไม่ได้เช่นกันว่าควรทำอย่างไรดี ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ที่เกิดในขณะนั้น แล้วค่อยว่ากันอีกที

Lone Wolf No Club

• Dyna Low Rider

Ton_hd48

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 05:51:20 PM »
ชมรมคนโลกสวยมาอีกแระ แต่โลกมันดันไม่สวยอย่างที่เขาวาดหวังไว้ หุหุ  แหะ แหะ

bwason12

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 07:46:43 PM »
กระทู้ในพันทิพ ส่วนใหญ่เค้าจะบ่นเรื่องเสียงท่อมากที่สุดครับ

a-nan

• เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:35:29 PM »
 :pissed off: :pissed off:ไม่ต้องขี่จะได้ไม่มีใครว่า ถ้าคิดจะขี่ก็ไม่ต้องกลัวใครว่า กระทู้ซัำๆๆเพื่อๆๆ :have a nice day: :have a nice day:
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

a-nan

• เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:37:51 PM »
 :yaeh am not durnk: :yaeh am not durnk:
ไม่นึกว่าจะมีคนแอนตี้ขนาดนี้ เห้อเซ็ง :TT TT: ต่อไปผมจะได้ขี่ไหมเนี่ยHD มีแต่คนไม่ชอบ
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,88695.msg1198915.html#msg1198915ขายครับไม่มีคนชอบ :TT TT: :TT TT:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2014, 10:53:38 PM โดย a-nan »
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

InterSepter SLLP

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 03:08:29 AM »
เอาเป็นว่าขับแล้วไม่ได้ไปทำใครถึงแก่ชีวิต จบครับ