Login
ถ้าตัดท่อให้สั่นลงมันจะดังขึ้นมั้ยคับ แล้วจะมีผลต่อเครื่องยนหรือป่าวคับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)

ภูวดล ตรงชื่น

• Sportster 883 L
  • **
883 ใส่ท่อ V&H shotshot แต่อยากให้เสียงท่อดังกว่านี้ เลยอยากลองตัดท่อออกสักนิดนึง ถ้าตัดออกจะมีผลอะไรมั้ยคับ เสียงจะดังขึ้นมั้ยคับและจะเพราะหรือป่าว จะมีผลอะไรกับเครื่องยนมั้ยคับ ขอบคุนคับ

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
ดังขึ้นครับ แต่ไม่เพราะ มัน จะดังแบบหนวกหูๆอ่าครับ  ถ้าอยากให้เสียงแน่ๆเป็นลูกๆ ลองหาท่อ ที่แบบ 2 ออก 1 ดูดีก่านะครับ  ท่อแวนเค้า คำนวนเสียงมาเรียบร้อยแล้ว ว่าความยาว ขนาดไหน เสียงถึงจะเพราะสุด อย่าไปตัดเลยเสีย ของเปล่าๆครับ

a-nan

• Electra Glide Classic
  • เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
Re: ถ้าตัดท่อให้สั่นลงมันจะดังขึ้นมั้ยคับ แล้วจะมีผลต่อเครื่องยนหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 12:27:50 AM »

number1 number1เรื่องท่อต้องถามน้องเลิฟ 2ออก1 เป็นลูกแน่ worship worship
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

ภูวดล ตรงชื่น

• Sportster 883 L
  • **
Re: ถ้าตัดท่อให้สั่นลงมันจะดังขึ้นมั้ยคับ แล้วจะมีผลต่อเครื่องยนหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 07:57:07 PM »
ขอบคุนมากมากเลยคับพี่ ขอบคุนคับ(: