Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76842 ครั้ง)

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
=ช sadangel sadangel ขณะนี้มีเหตุการณ์ชาวสวนยางภาคใต้กำลังประท้วงปิดถนนสายหลัก เลยทำให้ต้องวางแผนการเดินทางใหม่ซะแล้ว ยังงัยผมก็จะไปให้ถึงที่สุด ช่วงนี้ขอตามสถานการณ์ก่อน อาจมีเดินทางไปเร็วขึ้นหากต้องอ้อมเส้นทาง number1 number1 number1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2013, 10:30:12 PM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

Ake9999

• Sportster 1200 L
  • เอก ฮาเลย์ แมน
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:47:42 PM »
sadangel sadangel ขณะนี้มีเหตุการณ์ชาวสวนยางภาคใต้กำลังประท้วงปิดถนนสายหลัก เลยทำให้ต้องวางแผนการเดินทางใหม่ซะแล้ว ยังงัยผมก็จะไปให้ถึงที่สุด ช่วงนี้ขอตามสถานการณ์ก่อน อาจมีเดินทางไปเร็วขึ้นหากต้องอ้อมเส้นทาง number1 number1 number1

;D ดูจากสถานการณ์ น่าจะยาวแน่ครับพี่โอ๋ แต่เส้นทางลงใต้ ยังคงลงได้ครับพี่โอ๋ โดยใช้เส้นทางตัดเข้าบางสะพานน้อยครับ วิ่งเลาะไปเรื่อยๆจนเข้าชุมพร เส้นทางนี้ผมไม่ถนัดครับ รอพี่ๆประจวบฯ แน่ะนำอีกที แต่จากชุมพร สามารถวิ่งลงสงขลาได้เลยครับ วิ่งเส้นเลียบทะเลอ่าวไทยครับ สวยดี แถมถนนยังดีกว่าสายเอเชียกว่ามาก ขากลับขึ้นจากใต้ ครั้งที่ผ่านมา ผมวิ่งเส้นนี้ครับ จากนครศรีธรรมราช มากออกที่ตัวเมืองสุราษฎร์ ช่วงเส้นทางจากสุราษฎร์  จนถึงสงขลาถนนดีมาก ข้ามสะพานเปรมฯ มาออกหาดใหญ่ได้เลยครับ เผื่อเวลาเดินทางไว้อีกวันน่าจะดีครับพี่โอ๋  worship headbang
ขอแค่มีทาง ใกล้ ไกล ไปหมด  flirty

AoSlim

Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 10:04:39 PM »
sadangel sadangel ขณะนี้มีเหตุการณ์ชาวสวนยางภาคใต้กำลังประท้วงปิดถนนสายหลัก เลยทำให้ต้องวางแผนการเดินทางใหม่ซะแล้ว ยังงัยผมก็จะไปให้ถึงที่สุด ช่วงนี้ขอตามสถานการณ์ก่อน อาจมีเดินทางไปเร็วขึ้นหากต้องอ้อมเส้นทาง number1 number1 number1

;D ดูจากสถานการณ์ น่าจะยาวแน่ครับพี่โอ๋ แต่เส้นทางลงใต้ ยังคงลงได้ครับพี่โอ๋ โดยใช้เส้นทางตัดเข้าบางสะพานน้อยครับ วิ่งเลาะไปเรื่อยๆจนเข้าชุมพร เส้นทางนี้ผมไม่ถนัดครับ รอพี่ๆประจวบฯ แน่ะนำอีกที แต่จากชุมพร สามารถวิ่งลงสงขลาได้เลยครับ วิ่งเส้นเลียบทะเลอ่าวไทยครับ สวยดี แถมถนนยังดีกว่าสายเอเชียกว่ามาก ขากลับขึ้นจากใต้ ครั้งที่ผ่านมา ผมวิ่งเส้นนี้ครับ จากนครศรีธรรมราช มากออกที่ตัวเมืองสุราษฎร์ ช่วงเส้นทางจากสุราษฎร์  จนถึงสงขลาถนนดีมาก ข้ามสะพานเปรมฯ มาออกหาดใหญ่ได้เลยครับ เผื่อเวลาเดินทางไว้อีกวันน่าจะดีครับพี่โอ๋  worship headbang

ขอบคุณมากครับคุณเอก ไม่ทราบว่าพี่น้องท่านอื่นๆที่อยู่ทางประจวบฯ สุราษฎร์ นครศรีธรรมราช หรือท่านที่มีประสบการณ์ขับขี่เส้นทางอื่น ช่วยแนะนำให้ผมด้วยครับ ตอนนี้คิดแพลนไว้ก่อนว่า อาจไปตามที่คุณเอกบอก หรืออาจเข้าทางไชยามุ่งไปกาจนดิษฐ์ ออกเชียรใหญ่ ระโนด สงขลา ประมาณนี้ครับ เผื่อได้แวะเทียวหาเพื่อนแถวนครฯ สงขลาไปซะเลยครับ ส่วนขากลับหากเหตุการณ์ยังยาว ผมกะเข้าหาเพื่อนที่ตรัง ออกพังงาแวะเยือนเขาหลักพี่แซม ข้ามไปเกาะลันตาหารุ่นพี่ แวะกระบี่ เที่ยวต่อซะเลย ก่อนยาวกลับบ้านครับ worship worship worship
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2013, 11:16:37 PM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

mang-LLK

• Night Train
  • **
  • .KING GLIDE ULTRA.
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:19:29 PM »
ได้ความอย่างไรแจ้งด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบ worship
อย่าทำให้คำว่า "เพื่อน" กลายเป็นเพียงแค่ "คนรู้จัก"

AoSlim

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:18:22 AM »
ได้ความอย่างไรแจ้งด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบ worship
ผมขอรอตามสถานการณ์ถึงวันที่ 10 ครับพี่แมง llk แล้วค่อยคุยกันนะพี่  handshake หากเหตุการณ์ยังยืดเยื้อ ผมอาจไปก่อนตามเส้นทางในใจของผมข้างบนอ่ะครับ มันเป็นเส้นทางสมัยเด็กเลยได้ผ่านบ้านเกิดปู่ผมด้วย แต่ผมกำลังทำการบ้านหาข้อมูลเส้นทางอีกครั้งก่อนว่าสะดวกหรืออันตรายหรือเปล่า เพราะไม่เคยวิ่งนานมากแล้วครับ คงต้องฝากพี่น้องท่านอื่นช่วยชี้แนะ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนครับ  worship worship worship number1 number1 number1 

67

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:48:37 AM »
 thumbsup thumbsup thumbsup

AoSlim

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 03:09:44 PM »
Sat.7.9.13 ควบลุงแดงไปร่วมงานปาร์ตี้ส์ Get Together of Hog.Thailand Chapter @ Power Station   handshake handshake handshake boogie boogie boogie
หลังจากผ่าฝนมาพอชุ่มฉ่ำ ก็พาลุงแดงเข้าจอดพักผ่อน ส่วนผมถึงกับต้องเปลี่ยนเสื้อเพราะกลัวจะเป็นหวัดก่อนออกทริปครับ snowing snowing snowing

มาถึงก็เข้าลงทะเบียน รับบัตรสมาชิก HOG:Thailand Chapter และ PIN ซึ่ง Mr.Ole'ทำมาแจกสมาชิก  handshake handshake handshake

;D ;D
หลังจากนั้นก็เริ่มช๊อปแหลก เนื่องจากPower ให้ส่วนลดสมาชิกสำหรับวันนี้ 20% เลยถือโอกาสฝากพี่น้องครับ

ช๊อปเสร็จ ก็เข้าไปทานอาหาร ซึ่งทางHOG TH จัดไว้เพียบพอสมควรเลยครับ เสียดายยังเข้าพรรษาเช่นเคย 555 ;D ;D ;D

สักพักสมาชิกเริ่มทยอยเข้ามาเรื่อยๆ และเริ่มพูดคุย กิน ดื่ม ร้องเพลงคาราโอเกะกันสนุกสนานครับ handshake hug boogie boogie

พี่น้องเต่าบินมาร่วมสนุกสนานด้วยครับ handshake handshake handshake

สักพักก็เริ่มทางการนิดนึง มีการแจ้งทริปยูนานเดือนธันวาคม วัตถุประสงค์การจัดทริป แนะนำสมาชิกใหม่ รวมถึง HBD Mr.James headbang headbang headbang

AoSlim

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:18:45 AM »

boogie boogie boogie  number1

AoSlim

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:08:24 AM »

วันนี้เช็ครถนิดหน่อย เตรียมแพ็คกระเป๋าและสัมภาระของผมกะลุงแดง

Poo@BarnHeritage

• Electra Glide Classic
  • วายร้ายมะกัน ขายของมะกัน
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:59:44 AM »
รอติดตามเช่นเคยครับ
เคารพพี่ ดีกับเพื่อน คอยเตือนน้อง
BARN HERITAGE
วายร้ายมะกัน ขายของมะกัน
https://www.facebook.com/nathapolpp/photos_albums

mang-LLK

• Night Train
  • **
  • .KING GLIDE ULTRA.
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:59:18 AM »
frustratedนับเวลาถอยหลัง
อย่าทำให้คำว่า "เพื่อน" กลายเป็นเพียงแค่ "คนรู้จัก"

AoSlim

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 04:23:32 PM »

AoSlim

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:38:36 AM »
เริ่มออกเดินทางแล้วครับ number1 number1

เพ่บัง

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:23:35 AM »

ขอให้ประสบความสำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้ สนุกกับการเดินทาง และปลอดภัยครับ

โต่ย SilverStar Khon Kaen

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:24:39 AM »
เดินทางปลอดภัยครับ แล้วเจอกันที่หาดใหญ่

* 181285_398849490157141_1584460961_n.jpg (118.21 KB, 960x641 - ดู 220 ครั้ง.)
รักกันก็ต้องคอยเตือน อย่าปล่อยให้เพือนควบเร็วเกินไป