Login
เครื่องthunderstorm ในxb9 ไม่น่าเล่นจริงมั้ยครับ  (อ่าน 3373 ครั้ง)

pukky

• Sportster 883
  • *
ตอนนี้อยากได้ buell xb9sx ซักคัน มองไปที่ปี09ครับเพราะชอบเฟรมรถสีดำแต่หาข้อมูลมาคร่าวๆได้ความว่าเครื่องตัวนี้ไม่ทน หาอะไหล่ยากที่สำคัญไม่ใช่ของฮาเล่ย์ด้วย(เป็นเครื่องญี่ปุ่น) ให้เล่นปี07ดีกว่า(เครื่องที่ฝาไดชาร์จกลม)ไม่ทราบว่าจริงมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

Yo FHW

• Softail Springer Classic
Re: เครื่องthunderstorm ในxb9 ไม่น่าเล่นจริงมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:29:03 AM »
Buell ดีทุกปีและทุกรุ่นครับ ปี08ขึ้นไปมีการปรับเปลี่ยน Program ECM เป็น DDFI 3 และ Engine Block นิดหน่อย ตัวเครื่องตอบสนองดี การระบายความร้อนดี พัดลมไฟฟ้าทำงานตามรอบเครื่องที่ใช้ในช่วงนั้นๆ การสั่นสะเทือนของเครื่องขณะขับขี่ รู้สึกได้น้อยกว่าปี07 ลงมา ใครชอบกระแทก สั่น รุนแรงแนะนำปี02-07 ใครชอบแรงแบบนุ่มนวล เรียบหรู เทคโนโลยีแนะนำ08-2010 ครับ
 จากประสบการณ์ที่ลองมา ผมเข้าใจแบบนี้นะ (ถ้าได้ศึกษาประวัติของ Erik buell จะรักและเข้าใจในBuell เพราะมันคือศิลปะที่แท้จริง)

MixerRider

• OCC
  • ล่าฝัน :)
Re: เครื่องthunderstorm ในxb9 ไม่น่าเล่นจริงมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:28:58 PM »
Buell ดีทุกปีและทุกรุ่นครับ ปี08ขึ้นไปมีการปรับเปลี่ยน Program ECM เป็น DDFI 3 และ Engine Block นิดหน่อย ตัวเครื่องตอบสนองดี การระบายความร้อนดี พัดลมไฟฟ้าทำงานตามรอบเครื่องที่ใช้ในช่วงนั้นๆ การสั่นสะเทือนของเครื่องขณะขับขี่ รู้สึกได้น้อยกว่าปี07 ลงมา ใครชอบกระแทก สั่น รุนแรงแนะนำปี02-07 ใครชอบแรงแบบนุ่มนวล เรียบหรู เทคโนโลยีแนะนำ08-2010 ครับ
 จากประสบการณ์ที่ลองมา ผมเข้าใจแบบนี้นะ (ถ้าได้ศึกษาประวัติของ Erik buell จะรักและเข้าใจในBuell เพราะมันคือศิลปะที่แท้จริง)

headbang headbang headbang headbang
บทพิสูจน์ความแกร่งแห่งเพชรแท้ ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน

จะย่อท้อหวั่นไหวทำไมกัน หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน !!

สักวันฉันจะขี่ Harley ^^

poon sun bird

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:23:56 PM »
เห็นกลอนข้างบนแล้วแปลกใจนิดหนึ่งครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ขี่ฮาร์เล่มาตลอด แต่ตอนนี้มาขี่ buell แล้วชอบมากและคงจะขี่ต่อไป ฝันของคนขี่ buell คงไม่ใช่แค่อยากขี่ฮาร์เล่แล้วใช้ buell เป็นแค่ทางทางผ่านนะ  ......จากคนที่ชื่นชอบในความเป็น buell

TU - BUELL

• Sportster 1200 L
  • EXIT TO FREEDOM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:30:38 PM »
ผมขาย Fat Boy 2002 มาซื้อ Buell ว่าไปแล้วชอบการออกแบบ ขี่สนุกยิ่งเติม E20 ด้วยเลยไม่คิดจะเปลี่ยนแล้ว  worship worship

poon sun bird

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:36:24 PM »
   สุดยอดครับพี่ใจเดียวกันเลย

charoon

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 03:21:12 PM »
ผมก็ เก็บไว้( บลูแอล) ไปซื้อ ของ เซเว่น  ปากซอย.อิๆๆ   ไปเร็ว มาเร็ว.