Login
รองเท้าบู๊ต งัดเกียร์จนหนังถลอก ป้องกันยังงัยได้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4547 ครั้ง)

basilforce

• Sportster 883 L
  • **
  • ! night ride only !
หนังพังไปคู่นึงละคับ ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะหัวเกียร์แต่ง แต่เพื่อนที่ใช้หัวเกียร์ธรรมดา (HD) ก้อเป็นเหมือนกัน
สามารถป้องกัน หรือมีอุปกรณ์เสริมรองเท้าบู๊ต กันหนังพังแนะนำบ้างมั๊ยครับ  worship

gangmunk

• EXILE
แผ่นสวมรองหัวบู๊ทของพวกรถบิ๊กไบค์แบบยางยืดรัด มีขายหาดูเอาแล้วกัน  fingerscrossed

SM

• Dyna Wide Glide
Re: รองเท้าบู๊ต งัดเกียร์จนหนังถลอก ป้องกันยังงัยได้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 11:31:56 AM »
ผมใช้ Touring ใช้วิธี เหยียบหลังเอาครับ ช่วยทำให้รองเท้าไม่เป็นรอยได้ เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นแบบที่ ไม่มีก็ต้องหา แบบที่พี่ gangmunk ว่ามาใช้หละครับ  number1 number1
สองล้อ พอเพียง  ชีวิตที่  เพียงพอ

greathorn

• Sportster 883
  • *
Re: รองเท้าบู๊ต งัดเกียร์จนหนังถลอก ป้องกันยังงัยได้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:22:54 AM »
ผมใช้ Touring ใช้วิธี เหยียบหลังเอาครับ ช่วยทำให้รองเท้าไม่เป็นรอยได้ เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นแบบที่ ไม่มีก็ต้องหา แบบที่พี่ gangmunk ว่ามาใช้หละครับ  number1 number1
ผมใช่t max yamaha500ไม่มีเกียร์ ...สบายรองเท้า

Dreaming_HD

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:43:59 AM »
เมื่อก่อนผมก็ใช้วิธีงัด แต่หลังๆนี่ผู้มีประสบการณ์แนะนำให้ลองใช้วิธีกดหลังดู
ตอนนี้ผมกดหลังมาตลอดครับ รู้สึกว่าว่าง่ายกว่า หาเกียร์ว่างก็ง่ายกว่า
ลองดูครับ ฝึกสักพักก็ชินนะ ผมว่า
 headbang