Login
สวัสดีคร้าบบบ  (อ่าน 5547 ครั้ง)

Jobzuzaa

• Dyna Super Glide
  • *
สวัสดีคร้าบบบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:13:17 PM »
ขอแนะนำตัวคร้าบ   ผมจ๊อบครับ  เพิ่งเก็บตังส์ซื้อ 883R มาได้ครับ    ตั้งแต่เด็กๆอยากขับฮาเล่ย์ มากกก วันนี้ผมได้เจ้า883R มาแล้ว จึงอยากมาเเนะนำตัวครับ

พี่ๆท่านใด มีคำชื้แนะน้อง ก็บอกได้เลยนะครับ  มีทริปไปไหนกันบ้างครับ อยากไปด้วย(ถ้าไม่ติดงาน)ไปแน่นอนครับ แฮ่ๆๆ   ;D ;D ;D     ขอบคุณครับบ
ผมมาขี่รถเล่นครับ อย่าเยอะ

เสี่ยตุ่น-72™

• Sportster 1200 R
Re: สวัสดีคร้าบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:24:23 PM »

lสวัสดีครับ ผมเสี่ยตุ่น ยินดีที่ได้รู้จักครับ  pray  pray(มือใหม่ป้ายแดง ยังไม่เคยมีฮาเล่ย์)
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน เสี่ยตุ่น72™ ยินดีที่ได้รู้จักค้าบบ
             www.facebook.com/KeNghX

Jobzuzaa

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:32:36 PM »
สวัสดีครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบบบ ^^

Hootor

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:25:50 PM »
ยินดีด้วยครับ ขี่อยุ่แถวไหนกันครับ

Jobzuzaa

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:35:50 AM »
ขอบคุณคร้าบบ  ผมอยู่ลาดพร้าว

ลืมเล่าประสบการณ์ ในการขับเจ้า sporter ครั้งแรก นั่งเครื่องไปลง สกลนคร ขออนุญาติเอ้ยนามนะครับ พี่โจ้ที่ขายคันนี้ให้ผม  ใจดีมารับถึงสนามบินแล้วขับพาเข้าบ้าน วินาทีเเรกที่เห็น แทบจะบอกว่า พี่ครับเอาตังส์ไปเลยครับ 555 สวยจับใจจริงๆ  เมื่อตกลงกันเสร็จเรีบยร้อยทั้งเอกสาร เทคนิคการขับขี่ อธบายเยอะทั้งความรู้เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย   พี่โจ้ใจดีมากๆครับ  เมื่อถึงเวลาอันควร ผมก็ขอลาพี่โจ้  พร้อมขับเจ้า883 เข้าอุดร ไปหาพี่โอมช่างที่พี่โจ้แนะนำให้ไปถ่ายของเหลวใหม่ ก็เรียบร้อยดีครับ ได้มิตรภาพดีๆเพิ่มมาตั้งสองคนแนะ อิอิ  เสร็จก็หาโรงแรมนอน1คืน ครับ ตื่นเช้ามา คิดไว้ว่าวันนี้จุดหมายปลายทางผมคือ เชียงคานครับ ว่าแล้วก็เดินทางเข้าหนองบัวทะลุเข้าวังสะพุง เข้าเมืองเลยและต่อด้วยเชียงคาน  การเดินทาง ไม่มีอุปสรรคเลยครับ ขับมันมากๆๆ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ ก็ค้างที่เชียงคานสองคิน ก็ขับกลับ กทม เข้ามาทางเส้นเพชรบูรณ์ ครับ ระหว่างทางก็เจอ กลุ่มใหญ่ๆหลายกลุ่ม พี่ๆเค้าก็โบกมือทักทายกัน ชอบมากๆเลยครับ อบอุ่นมากๆ ในใจยังคิดมะไหร่จะได้มีกลุ่มกับเค้าบ้าง แต่ที่ชอบคือ ตอนออกมาจากเพชรบูรณ์ เจอพี่คนนึงครับ ขับsporter เหมือนกัน โบกมือทักทายพี่เค้า แล้วก็ขับตามๆกันมาครับ จนมาเจอปั้มเพื่อพักรถและเติมน้ำมัน ถึงได้มีโอกาสได้คุยกับพี่เค้า  พี่เค้าเป็นกันเองมากๆ พี่เค้าไป สร้างอาคารเรียนเอนกประสงค์มาครับ แต่ออกมาก่อนกลุ่มเพราะมีธุระด่วน จึงขับกลับมาคนเดียว จนมาเจอกัน พี่เค้ายังชวนให้ไปงานที่ลพบุรี ซึ้งถ้าจำไม่ผิดก็จะเป็นต้นเดือนธันวาครับ ใจอะอยากไปมากๆ เพราะไม่เคยสัมผัส ว่าเวลาออกไปเป็นกลุ่มเค้าทำอะไรกันบ้าง และที่สำคัญชอบขับมากๆเลยครับ  แต่ไม่รู้จะติดงานหรือป่าว อิอิ  แล้วก็ออกเดินทางอีกครั้งคราับ  จนขับมากถึงทางแยกที่จะเลี้ยวขวาเข้าลพบุรี พี่เข้าก็เเยกไป ผมก็โบกมือ สวัสดีพี่เค้าเป็นการลาครับ  แล้วก็ขับต่อมาเรื่อย จนมาถึง กทม ระหว่างทางก็เจอกลุ่ม อีกหลายๆกลุ่มระหว่างทางครับ โบกมือให้ตลอดเลย ชอบจริงๆๆ อบอุ่นดี ทำให้หายเหงาไปได้เป็นช่วง ๆครับ จนมาถึง บ้านที่ ลาดพร้าว จบทริปแรกของชีวิตในการขับมอเตอร์ไซค์ ไกลขนาดนี้ 5555+   ผลที่ได้คือ มือแตกครับ ด้านแหละเจ็บมากๆ ขนาดใส่ถุงมือนะเนี้ย555  แต่ชอบครับ โคตรจะมันส์เลย ตอนลากยาวๆ

มีทริปไหนทางสะดวกชวนผมไปด้วยนะครับบบบ      ขอบคุณคร้าบบบ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 01:03:54 AM โดย Jobzuzaa »

The bloodhound

• Dyna Super Glide Custom
  • I'm a cowboy.A steel horse i ride
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:12:52 AM »
ยินดีด้วยครับ คันแรกของผมก็ 883 เหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกครับ แบบว่าสุดยอดมาก ขับขี่ปลอดภัยนะครับ
I would rather be riding my motorcycle thinking about God,
than sitting in a temple thinking about my motorcycle.

TheOne

• *
  • I knew I loved you Before I met you!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:50:45 AM »
สวดยอดเลยค่ะ  thumbsup  thumbsupได้รถปุ้บ ได้ออกทริปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:52:23 AM โดย TheOne »
.......................

AC2070

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:45:38 AM »
สีเดียวรุ่นเดียวกับผมเลยครับ..แต่ไม่แน่ใจว่าปีเดียวกันป่าว ผม 07 ครับ..ลืมแนะนำตัวครับผม..ยุ้งอยู่ที่สุราษฎร์ธานีครับ...ผ่านมาทางนี้แวะมาทักทายกันบ้างนะครับ... pray   Tel 0815-76769

AC2070

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:48:20 AM »
Tel 0815976769   ขอโทษครับลงไม่ครบและยินดีที่ได้รู้จักครับคุณจ๊อบ... ยุ้งครับ.

ช่างแบนsportster

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:15:28 AM »
ยินดีรู้จักครับผมเข้าใจในรสชาติความมันครับ number1อยู่หาดใหญ่ครับ

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:43:30 AM »
ยินด้วยที่ได้รถ และ ยินดีที่ได้รู้จักครับ headbang
We ride together
We share experience

The bloodhound

• I'm a cowboy.A steel horse i ride
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:17:47 AM »
ยินดีด้วยครับ คันแรกของผมก็ 883 เหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกครับ แบบว่าสุดยอดมาก ขับขี่ปลอดภัยนะครับ
ผมอยู่นครศรีธรรมราช ชื่อเอ็กซ์ครับ ผ่านมาทางนี้ เมื่อไหร่ ยินดีต้อนรับครับ 0887512594 Hdp สนามเด็กเล่นแห่งนี้มีแต่มิตรภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:19:29 AM โดย The bloodhound »
I would rather be riding my motorcycle thinking about God,
than sitting in a temple thinking about my motorcycle.

Jobzuzaa

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 01:06:00 PM »
เย้ๆ มีคนมาเป็นเพ่ือน เเว้ววว 55  ขอขอบคุณเเละ ยินดีท่ีได้รู้จักทุกท่านครับ  ^^

tOn tHoNglOr

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 02:42:20 PM »
 :)  ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ผมก็เพิ่งได้รถมาเหมือนกัน ว่างๆขี่เล่นกันครับ  ขับขี่ปลอดภัยนะครับ  :)
ไม่มีตังก์ ไม่ต้องไปไหนไกล ,,ไม่มีน้ำใจ นอนอยู่บ้านเถอะครับ

Shimura

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 03:31:38 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักคับ thumbsup