Login
อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์  (อ่าน 19173 ครั้ง)

kran HD

• Sportster 883
  • *
Re: อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:17:10 PM »
กลายเป็นเรื่องอะไรไปแล้วครับ ถ้าอ่านเจตนาการแสดงความคิดเห็นในมุมต่างแล้วมีปัญหากันก้อขออภัย ถ้าอ่านกันดีๆ ทำใจเป็นกลาง ก้อเข้าใจเจตนาเราก้อโต้ป็นผู้ใหญ่กันแล้ว อย่าให้HDP แห่งนี้เหมือนเว็บบางเว็บเลย

และอีกอย่าง ผม้ข้ามาอ่านเจอก้ออดไม่ได้ที่จะตำหนิคนที่ทำไม่ถูกในFacebook แต่กลับกลายมามองเจตนาลองอ่านกระทู้ต่อจากนั่นซิครับผมพูดว่าอะไร อย่าเล่นคำแล้วมาขยายความ เหมือนในpantip เลย เราโตกันแล้ว มองมุมต่างไม่ได้แปลว่าเลวร้าย เราอยากให้คนมองคนขี่HD มีแต่คนชื่นชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 09:23:09 PM โดย kran HD »

Mojo

• Electra Glide Classic
Re: อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:44:15 PM »
อ่านแล้วก็ผ่านๆไปอย่าไปคิดมาก. มีความสุขกับการขี่รถดีกว่า ;D

Offshore76

• Sportster 883 R
  • ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:54:59 PM »
มันส์ดีว่ะกระทู้นี้ เอากันเข้าไป
อนาคตเราไม่รู้ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปใยมันก็ล่วงไปตามเวลา

ธีร์

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:02:22 PM »
อ่านแล้วก็ผ่านๆไปอย่าไปคิดมาก. มีความสุขกับการขี่รถดีกว่า ;D

แม่นแล้ว... thumbsup   thumbsup

naraboodee

• เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:42:01 PM »
มันส์ดีว่ะกระทู้นี้ เอากันเข้าไป
เอากะเค้าซะหน่อยดิเพ่

torr31

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 03:22:54 AM »
มันเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์ ถือว่า ตัวกู ของกู มันก็ไม่จบไม่สิ้น มองโลกสมัยนี้ต้องมองให้เป็น

treaksung

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 04:04:05 AM »
ผมอ่านที่โพสแล้วมันเป็นเรื่องของสันดารคนขี่มากกว่ารถไม่เข้าใจจริงๆ พวกที่เหมารวมๆนี่ก็มีความคิดเพียงได้เท่านั้น

ถ้าอย่างนั้นผมไปขี่รถเล็กก็กลายเป็นคนดีของสังคมไปเลยน่ะซิ ทั้งที่ เท่าที่เห็นมีทั้งย้อนศร มีทั้งฝ่าไฟแดง เวลาพิมพ์ข้อความ

ลง internet ใช้สมองมากกว่านิ้วมันน่าจะดีกว่านี้ ส่วนตัวผมก็เคยโพสเรื่องมารยาทแย่ๆของคนขี่ HD แต่ก็ไม่เคยเหมารวมทั้งหมด

เพราะมันเป็นเรื่องของคนหนึ่งคน ไม่ใช่ทั้งหมด การเหมารวมทั้งหมดมันดูไร้สาระมาก

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 06:39:07 AM »
ผมว่าต่างคนต่างพูดยังไงก็ไม่จบหรอกครับ ต้องให้ผู้อยู่ในเหตุการณ์หรือเจ้าตัวออกมาเล่าความเป็นมาของเรื่องทั้งหมดถ้าผิดก็แสดงความรับผิดชอบขอโทษเค้าก็จบกันไปอย่าให้คนที่เขาไม่รู้เรื่องอะไรกับการกระทำบางอย่างต้องมาเสียความรู้สึกกะสิ่งที่ไม่ได้ทำเลยครับถ้าไม่ผิดก็อย่าให้เขามาประณามสังคมดีๆของเราก็ต้องวิธีให้เขามารับผิดชอบกับสิ่งที่เขาได้ทำไว้เหมือนกันครับ ความคิดเห็นผมไม่อาจจะทำให้ถูกใจทุกคนถ้าไม่ถูกใจใครก็ถือว่าไม่ได้อ่านข้อความของผมแล้วกันน๊ะครับ/
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

a-nan

• เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 07:53:32 AM »

ไปอ่านเจอในเฟส ของ 0 ฮาเล่ครับ แย่จริงๆหวังว่าไม่ใช่กลุ่มHDPนะครับ https://www.facebook.com/HDBKK

ก็ไม่ทราบว่าคนไทยด้วยกัน    ทำไมไม่คิดก่อนทำ ชอบทำก่อนและมาคิดทีหลัง

เคยได้ยินคำสุภาษิตนี้มั้ยครับ (สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดมักเกิดปัญหา) เนี่ยแหละคนไทย สติเตลิดมักเกิดปัญหา

ผมว่าถ้าคู่กรณีมาเล่านะผมว่าออกมาคนละเรื่องกันเลย  ฟังความ2ข้างก่อนดีกว่าครับอย่าเพิ่งเลือกข้าง  surrender
number1 number1 number1น้องคนโพสนี่ ใจถึงจริงๆ ตามไปถีบคืน เขามาตั้งหลายคัน แล้วยังไปด่าเพื่อนให้เพื่อนเขาฟังอีก เป็นผมไม่กล้าครับ number1 number1
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:07:28 AM »
thumbsup   thumbsup   pray

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:14:02 AM »
เอาเป็นว่า ผมเข้าข้าง 48 รถราคาขนาดนั้นคงไม่อยากเสี่ยงทำอะไรที่ไม่ดีนะผมว่า ไหนต้องกลัวจอดแล้วตามล้างแค้น ขูดสี ไหน กวนมากๆโดนถีบกลิ้งกลางถนนเสียดายรถอีก ผมเคยเจอนะ ขี่ไปทริปกะเพื่อนๆ ต้องขี่แบบตัวลีบเลย พอเจอกะแก๊งค์แว๊นซ์ กลัวมันถีบล้ม. ผมไม่เชื่อตามที่นายคนนั้นเล่าครับ เพราะผมก็เคยเจอ รถเล็กๆแหละกวนตีน ผมขี่ไปนะ มันเร่งเครื่องใส่บ้าง ยกล้อบ้าง ขี่ปาดไปมา ยกแข้ง ยกขาทำยังกะแชมป์โลกบ้าง กวนตีนครับ ผมอาจจะขวางโลกแล้วพูดไม่เข้าหูใคร แต่นี่คือเรื่องจริงที่เคยเจอมาครับ. คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ คนอิจฉามีเป็นเบือ น่าเบื่อโน๊ะเมืองไทย.  ด้วยความเคารพ สวัสดี
ผมก็เคยเจอครับ..ผมขับรถอยู่ในเมืองไปกับแฟนมันก็ขับมาปาดหน้าผมมาเบิ๊นๆรถอยู่ข้างหน้าผมแล้วมันก็ชู๊ดออกไปอีกซักหน่อยมันก็เลี้ยวรถกลับมาหันหน้ามามองผมแล้วก็ขับผ่านไปประมาณว่ารถมึงคันใหญ่ขับแข่งกับกูมัย ฮ่าๆๆ..ไม่รู้ผมไปขี้ใส่หน้าบ้านตอนไหน ฮ่า..ไม่คุ้มครับไม่อยากแลกให้มันเป็นพ่อผมเลย ฮ่าๆๆ  ;D   surrender

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:18:19 AM »
เอาเป็นว่า ผมเข้าข้าง 48 รถราคาขนาดนั้นคงไม่อยากเสี่ยงทำอะไรที่ไม่ดีนะผมว่า ไหนต้องกลัวจอดแล้วตามล้างแค้น ขูดสี ไหน กวนมากๆโดนถีบกลิ้งกลางถนนเสียดายรถอีก ผมเคยเจอนะ ขี่ไปทริปกะเพื่อนๆ ต้องขี่แบบตัวลีบเลย พอเจอกะแก๊งค์แว๊นซ์ กลัวมันถีบล้ม. ผมไม่เชื่อตามที่นายคนนั้นเล่าครับ เพราะผมก็เคยเจอ รถเล็กๆแหละกวนตีน ผมขี่ไปนะ มันเร่งเครื่องใส่บ้าง ยกล้อบ้าง ขี่ปาดไปมา ยกแข้ง ยกขาทำยังกะแชมป์โลกบ้าง กวนตีนครับ ผมอาจจะขวางโลกแล้วพูดไม่เข้าหูใคร แต่นี่คือเรื่องจริงที่เคยเจอมาครับ. คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ คนอิจฉามีเป็นเบือ น่าเบื่อโน๊ะเมืองไทย.  ด้วยความเคารพ สวัสดี
ผมก็เคยเจอครับ..ผมขับรถอยู่ในเมืองไปกับแฟนมันก็ขับมาปาดหน้าผมมาเบิ๊นๆรถอยู่ข้างหน้าผมแล้วมันก็ชู๊ดออกไปอีกซักหน่อยมันก็เลี้ยวรถกลับมาหันหน้ามามองผมแล้วก็ขับผ่านไปประมาณว่ารถมึงคันใหญ่ขับแข่งกับกูมัย ฮ่าๆๆ..ไม่รู้ผมไปขี้ใส่หน้าบ้านตอนไหน ฮ่า..ไม่คุ้มครับไม่อยากแลกให้มันเป็นพ่อผมเลย ฮ่าๆๆ  ;D   surrender

โดนเหมือนกันเลย..... ;D  ทำไม HD มีแต่คนหมั่นไส้นะ   :(

naraboodee

• เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:19:09 AM »
เจอบ่อยครับ ผมเจอเกือบทุกวัน เดี๋ยวนี้สังคมเราเริ่มอยู่ยากขึ้นทุกวัน ต้องใจเย็นๆเข้าไว้อย่างเดียว

worawat205

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:46:03 AM »
ถ้าพูดถึงทำใจให้เป็นกลาง เขาก็แค่มาเล่าถึงปัญหาที่พบเจอจะจริง ไม่จริงก็แค่รับฟังแล้วก็ใช้วิจารณญาณ ไม่ควรมากล่าวเข้าข้างฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดให้เป็นปัญหากัน

ส่วนที่เขาคิดว่าคนที่ขี่สปอร์ตเตอร์ แว๊นน ก็อาจจะมีปัจจัยมาจาก เดี๋ยวนี้ลูกคนรวยคนมีตังค์เยอะ พ่อแม่ก็ตามใจครับ ดูตัวอย่างที่เป็นข่าวๆออกมากับพวกรถเก๋งซิ (ยกตัวอย่าง) เอามาขับเก๊กโชว์สาวเบิ้ลๆๆ มีถมไปครับ  fingerscrossed
ไม่มีกลุ่ม ไม่มีแก๊งค์ ไม่แอบแฝง เป็น Biker

อยากรู้จักก็ทัก ไม่อยากเจอก็หลบ !!

thend

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:47:41 AM »
อยู่เฉยๆดีที่สุดครับ ส่วนประเด็นเลยใครถีบใครก่อนนี้เราก็ไม่รู้  เอาเป็นว่าเราเพิกเฉยต่อการกระทำของเขาให้อภัยเขาไปดีกว่า ปล่อยมันเป็นอดีตไปดีกว่าครับ
จะไปตามหาคู่กรณีก็คงไม่เจอแล้วครับ เหนื่อยเปล่าๆ ที่แน่ๆผมอยากให้เราหาวิธีรับมือกับคนพวกนี้ดีกว่า boogie
We ride together
We share experience