Login
แป๊ะบางนา(ความฝันอันยี่งใหญ่ อุตสหกรรม CUSTOM BIKE)  (อ่าน 8568 ครั้ง)

แป๊ะ บางนา

• Dyna Super Glide Custom
แป๊ะบางนา(ความฝันอันยี่งใหญ่ อุตสหกรรม CUSTOM BIKE)
อย่างแรกแป๊ะบางนาขอโทษทุกๆท่านเรื่องที่แป๊ะบางนาได้เขียนลงไปในกระทู้ 100,000 บาท
สี่งที่แป๊ะบางนาเขียนลงไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์และความคึกคะนองของแป๊ะบางนา
ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆให้โอกาสกับแป๊ะบางนาใด้แก้ใขปรับปรุงและแป๊ะบางนาจะระวังทุกถ้อยคำไม่เกิดขึ้นอีก
ต่อไปนี้แป๊ะบางนาจะ UPDATE ข้อมูลทุกขั้นตอนที่แป๊ะบางนาทำ ให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆได้รับข้อมูลต่อไป
จึงขอกราบอภัยที่นี้อีกหนและหวังว่าจะได้ความกรุณาจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านนะครับ
แป๊ะบางนา
  pray  pray  pray  pray  pray  pray

kob_the_kop

• EXILE
Re: แป๊ะบางนา(ความฝันอันยี่งใหญ่ อุตสหกรรม CUSTOM BIKE)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:07:11 AM »
จากที่ได้ดูกระทู้ของคุณแป๊ะมา ผมขออนุญาติออกความเห็นส่วนตัว ในฐานะเป็นสมาชิกคนหนึ่งของเวป HDP. นะครับ worship

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า ลูกผู้ชายไม่เหยียบย่ำกันหรอกครับ...คนล้มต้องไม่เหยียบซ้ำหรือข้ามครับ...อย่างที่เพื่อนๆพี่ๆว่าไว้...

ยิ่งถ้าเขาสำนึกผิด...ก็ต้องให้อภัยครับ...คุณแป๊ะออกมายอมรับแบบนี้ถือว่าสปิริตเยี่ยมมากครับ...ผมเชื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านใจกว้างพอที่จะให้อภัยครับ

สำหรับความรู้สึกส่วนตัวผม...จริงๆแล้วสิ่งที่คุณแป๊ะคิดถือว่าเป็นสิ่งที่ดีและสร้างสรรค์นะครับ...แต่วิธีการสื่อ หรือ ภาษาชาวบ้านเรียก ออกตัว แรงไปนิดหรือที่คุณแป๊ะพูดเองน่ะแหละครับว่า คึกคะนอง ก็เลยทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมาครับ

สิ่งผ่านไปแล้วก็ผ่านไปครับ...ต่อไปผมก็หวังว่าคุณแป๊ะคงจะพยายามทำความฝันของตัวเองให้เป็นจริงครับ...และสื่อสิ่งต่างๆที่เป็นความจริง และ สามารถเป็นไปได้ สื่อออกมาให้เพื่อนๆพี่ๆในเวปได้รับข้อมูลกัน ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าคงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกครับ

บนโลกใบนี้ ทุกคนมีสิทธิ์ฝัน และพยายามทำความฝันให้เป็นจริงครับ...เทคโนโลยีต่างๆที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้ ก็เกิดจากความฝันของคนสมัยก่อนทั้งนั้น...ยังไงก็เป็นคนนึงล่ะครับที่เอาใจช่วยให้ความฝันคุณแป๊ะเป็นจริง...บนโลกแห่งความจริงครับ... pray

โอซัง48

• EXILE
Re: แป๊ะบางนา(ความฝันอันยี่งใหญ่ อุตสหกรรม CUSTOM BIKE)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:53:01 AM »
ผมเองก็มีฝันที่หวังไว้แต่ความฝันหลายๆอย่างของผมเองก็ยังไม่สำเร็จก็ต้องตามมันต่อไป...ส่วนเรื่องของพี่แป๊ะผมไม่ขอแสดงความคิดเห็นนะครับแต่จะรอดูงานของพี่เป็นลำดับต่อๆไปสุดท้ายผมขอเอาใจช่วยให้งานพี่สำเร็จดั่งหวังครับ  handshake  (ถ้าคัสตอมพี่แป๊ะสำเร็จผมขอซื้อคันนึงคารา 350,000 ตามที่พี่บอกไว้ไม่ต้องลดให้ผมแล้วนะครับผมกลัวพี่ขาดทุน ฮ่าๆๆ  number1 )  headbang

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 07:11:35 AM »
ลึกซึ้งมาก น้องกบ

บนโลกแห่งความจริง
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 07:29:53 AM »
สังคมไทยเป็นสังคมที่ให้อภัย  ;D police
อะไรที่คิดว่าทำลงไปแล้วไม่ถูกต้องไม่ดีก็ให้แก้ไขเสีย ต่อไปก็จะได้ยืนอยู่ในสังคมอย่างสง่างาม  meditate
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 10:29:13 AM โดย cops »
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Mojo

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:37:50 AM »
รู้สึกตัวช้าไปนิด แต่ก็ยังดี

โอ ปะทิว

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:42:33 AM »
แป๊ะบางนา(ความฝันอันยี่งใหญ่ อุตสหกรรม CUSTOM BIKE)
อย่างแรกแป๊ะบางนาขอโทษทุกๆท่านเรื่องที่แป๊ะบางนาได้เขียนลงไปในกระทู้ 100,000 บาท
สี่งที่แป๊ะบางนาเขียนลงไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์และความคึกคะนองของแป๊ะบางนา
ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆให้โอกาสกับแป๊ะบางนาใด้แก้ใขปรับปรุงและแป๊ะบางนาจะระวังทุกถ้อยคำไม่เกิดขึ้นอีก
ต่อไปนี้แป๊ะบางนาจะ UPDATE ข้อมูลทุกขั้นตอนที่แป๊ะบางนาทำ ให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆได้รับข้อมูลต่อไป
จึงขอกราบอภัยที่นี้อีกหนและหวังว่าจะได้ความกรุณาจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านนะครับ
แป๊ะบางนา
  pray  pray  pray  pray  pray  pray

worshipลูกผู้ชายตัวจริง ไม่ต้องกินกระทิงแดง(ล้อเล่นนะครับพี่จะได้ไม่เครียด)นี่ซิครับของจริง ผิดแล้วขอโทษ ที่เหลือคือ ทำฝันให้เป็นจริงครับ worship
จากที่ได้ดูกระทู้ของคุณแป๊ะมา ผมขออนุญาติออกความเห็นส่วนตัว ในฐานะเป็นสมาชิกคนหนึ่งของเวป HDP. นะครับ worship

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า ลูกผู้ชายไม่เหยียบย่ำกันหรอกครับ...คนล้มต้องไม่เหยียบซ้ำหรือข้ามครับ...อย่างที่เพื่อนๆพี่ๆว่าไว้...

ยิ่งถ้าเขาสำนึกผิด...ก็ต้องให้อภัยครับ...คุณแป๊ะออกมายอมรับแบบนี้ถือว่าสปิริตเยี่ยมมากครับ...ผมเชื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านใจกว้างพอที่จะให้อภัยครับ

สำหรับความรู้สึกส่วนตัวผม...จริงๆแล้วสิ่งที่คุณแป๊ะคิดถือว่าเป็นสิ่งที่ดีและสร้างสรรค์นะครับ...แต่วิธีการสื่อ หรือ ภาษาชาวบ้านเรียก ออกตัว แรงไปนิดหรือที่คุณแป๊ะพูดเองน่ะแหละครับว่า คึกคะนอง ก็เลยทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมาครับ

สิ่งผ่านไปแล้วก็ผ่านไปครับ...ต่อไปผมก็หวังว่าคุณแป๊ะคงจะพยายามทำความฝันของตัวเองให้เป็นจริงครับ...และสื่อสิ่งต่างๆที่เป็นความจริง และ สามารถเป็นไปได้ สื่อออกมาให้เพื่อนๆพี่ๆในเวปได้รับข้อมูลกัน ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าคงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกครับ

บนโลกใบนี้ ทุกคนมีสิทธิ์ฝัน และพยายามทำความฝันให้เป็นจริงครับ...เทคโนโลยีต่างๆที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้ ก็เกิดจากความฝันของคนสมัยก่อนทั้งนั้น...ยังไงก็เป็นคนนึงล่ะครับที่เอาใจช่วยให้ความฝันคุณแป๊ะเป็นจริง...บนโลกแห่งความจริงครับ... pray

worship worship worshipชัดเจนครับ

ซ่อนตัว

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:57:25 AM »
ดริฟท์ต่อไปครับ

โก้

• EXILE
  • lone dog - no club
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:04:15 AM »
nuugo.blogspot.com
nuugoz.multiply.com
instagram.com/nuugo

Grizzly Dick

• Road King Classic
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:10:03 AM »
 number1
[size=3 skull6pt]ดริฟท์ต่อไปครับ [/size]
[/quote number1]  number1number1

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:19:47 AM »
 :) ติดตามด้วยคน..

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:27:00 AM »
 thumbsup thumbsup thumbsup  แฮปปี้ แฮปปี้     ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล  แล้วไปให้ถึงที่จุดหมาย  headbang
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

No.5

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:37:44 AM »
อือ ;) meditate

kae-krabi

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:42:45 AM »
มารอลุ้นต่อ
ไปให้ถึงกลับให้ใด้ คนปลอดภัยรถไม่พัง

yogy

• Road King
  • *
  • ผู้ชนะสิบทิศ แต่ถูกพิชิตด้วยเมียคนเดียว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:16:21 AM »
อ้าวมาเจอกระทู้อยู่นี่เอง  สรุปคือจบข่าว

แต่ก็เป็นกำลังใจให้คุณแปะนะ ถ้าคิดในสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆชาว 2 ล้อ

ผู้หญิงจะไม่เจ้าชู้  ถ้าผู้ชายไม่ทำให้ดูเป็นตัวอย่าง
แต่กูไม่ใช่ของตาย  ถ้าอยากได้มึงต้องจริงจัง....