Login
แป๊ะบางนามาแล้วโว้ย!!!!!  (อ่าน 20506 ครั้ง)

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
Re: แป๊ะบางนามาแล้วโว้ย!!!!!
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:49:12 PM »
worship ขออนุญาตพี่ๆทุกท่านนะครับ สำหรับผมมองมุมกลับนะครับ การที่ไม่เหยียบย่ำ ไม่ซ้ำเติม กับผู้ที่ผิดพลาด นี่ซิครับลูกผู้ชายตัวจริง (อย่างน้อยสิ่งที่คนชื่อ แป๊ะ พยายามทำ จะทำได้จริงหรือไม่นั้น อีกเรื่องนึง แต่ก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดี ไม่ได้ไปคิดคต ทรยศ หรือต้มตุ๋นเอาเงินใครมา) worship ขต้องขอโทษพี่ทุกคนด้วยนะครับกับความคิดเห้นส่วนตัว ผมไม่ได้รู้จักกับแป๊ะหรือใครทุกคนในนี้เป็นการส่วนตัวนะครับ และไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ worship

เยี่ยมมาก.....โอ ไม่ผิดหวังที่ได้รู้จักกัน  thumbsup thumbsup thumbsup

number1 เยี่ยมมากน้องทั้งสอง ลูกผู้ชายตัวจริงครับ ไม้ล้มข้ามได้คนล้มเค้าไม่ข้ามกันครับ ทุกอย่างจะจบได้ด้วยตัวของมันเองครับ หากแป๊ะ ทำไม่ได้อย่างปากพูดสำหรับตัวแป๊ะเอง คงไม่มีที่ยืนในนี้อยู่แล้วครับ ทุกสิ่งทุกอย่างจะตัดสินตัวของแป๊ะด้วยการกระทำของตัวแป๊ะเองละครับงานนี้   ::)

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:36:06 PM »
worshipขออนุญาตพี่ๆทุกท่านนะครับ สำหรับผมมองมุมกลับนะครับ การที่ไม่เหยียบย่ำ ไม่ซ้ำเติม กับผู้ที่ผิดพลาด นี่ซิครับลูกผู้ชายตัวจริง (อย่างน้อยสิ่งที่คนชื่อ แป๊ะ พยายามทำ จะทำได้จริงหรือไม่นั้น อีกเรื่องนึง แต่ก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดี ไม่ได้ไปคิดคต ทรยศ หรือต้มตุ๋นเอาเงินใครมา) worshipขต้องขอโทษพี่ทุกคนด้วยนะครับกับความคิดเห้นส่วนตัว ผมไม่ได้รู้จักกับแป๊ะหรือใครทุกคนในนี้เป็นการส่วนตัวนะครับ และไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ worship
ผมก็เป็นอีกคนที่ติดตามมาตลอดผมก็เห็นด้วยกะคุณโอครับ ทำต่อเถอะครับคุณแป๊ะคิดว่าทำไปแล้วอย่าให้มันเดือดร้อนคนอื่นเป็นสำคัญทำได้หรือทำไม่ได้ไว้ดูกันต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับคนเราทุกคนต้องมีฝันอยู่ที่ว่าจะไปถึงหรือไม่ถึงเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 01:06:16 AM โดย Hnu 883 »
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

tanfar

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:34:53 AM »
คนจริง เขาไม่คุยมากหรอก  ทุกคนมีสิทธิคิด มีสิทธฝัน แต่อย่าคุย โวเกินไป    คนฉลาดแกล้งโง่ได้  แต่คนโง่แกล้งฉลาดไม่ได้ ครับ  ขอโทษนะครับ แต่จะเอาใจช่วยนะครับ

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:45:16 AM »
worshipขออนุญาตพี่ๆทุกท่านนะครับ สำหรับผมมองมุมกลับนะครับ การที่ไม่เหยียบย่ำ ไม่ซ้ำเติม กับผู้ที่ผิดพลาด นี่ซิครับลูกผู้ชายตัวจริง (อย่างน้อยสิ่งที่คนชื่อ แป๊ะ พยายามทำ จะทำได้จริงหรือไม่นั้น อีกเรื่องนึง แต่ก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดี ไม่ได้ไปคิดคต ทรยศ หรือต้มตุ๋นเอาเงินใครมา) worshipขต้องขอโทษพี่ทุกคนด้วยนะครับกับความคิดเห้นส่วนตัว ผมไม่ได้รู้จักกับแป๊ะหรือใครทุกคนในนี้เป็นการส่วนตัวนะครับ และไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ worship
คิดบวกอย่าง คุณโอ เป็นเรื่องที่ดีที่สุดแล้วครับ แต่นะครับแต่ ใช้ในกรณีคุณแป๊ะบางนาไม่ได้ เรื่องมันส์ยาวครับ  phonecall สะดวกกว่า ผม นาดบางบ่อ ครับ เฮ้ยไม่ใช้ นาด พัทยา phonecall

เรื่องทุกเรื่องมีความจริง บางคนก็ไม่อยากพูด เข้าตัว เข้าเนื้อ

รถนั่น ของใคร ของที่กองให้ดู นั่นของใคร ใช่ของเขาไหม ไม่มีใครรุ

ผมว่า คิดบวกดี

ถ้าไม่เริ่มต้น สะดุดขาตัวเองหกล้มไปก่อน

สเต็บ2 อาจเปิดจอง กินเงิน นั่น คนไม่รุ เฮ้ยถูกเว้ย โดนกันมาเยอะแล้ว ผลที่ตามมา แซ่บ

คนไทยขี้สงสาร ตัวอย่างนั่น นาธาน นั่น เล่นซะอ่วมเลย เอาความสงสารมาเป็นหลักครับ

ขออภัย ถ้าข้อเขียน ไม่โดนใจนะครับ

ค้นหาความจริงอยู่ที่ไหน ดีที่สุดครับ
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

tarm 84

• ClubMods
  • EXILE
  • WelCoME tO tHe dARkSidE!!!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:08:30 AM »
ไม่รู้เรื่องไม่ได้ทำการบ้านมางั้นลงไปตะลุมบอลกะลุงโจ้ซักสองสามยกเอาให้มึนกันไปแบบHARDCOREเลยมั้ยลุง5555555

kit-octopus

• ClubMods
  • Electra Glide Classic
  • มีความสุขเมื่อได้ขี่ มีเพื่อนสองล้อทุกคันทุกยี่ห้อ
  • ดูรายละเอียด www.octopus-bangkok.hi5.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:43:15 AM »
ยังตามหากะทู้ และคำตอบ เพราะติดตามมาตลอดและอยากทราบบทสรุป ว่าได้อะไรมาบ้าง เรื่องนี้ ซึ่งเป็นของคุณ เละ บางนา  เอาใจช่วยครับ แต่อยากทราบข้อเท็จจริง ตรงไปตรงมา

• EXILE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:52:15 AM »
ไม่รู้เรื่องไม่ได้ทำการบ้านมางั้นลงไปตะลุมบอลกะลุงโจ้ซักสองสามยกเอาให้มึนกันไปแบบHARDCOREเลยมั้ยลุง5555555

กราบแบบเบญจางคประดิษฐ์ ครับ คุณตาม ;D

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:57:59 AM »

ไอ้หมอนี่ออกมาที่ไร แม่ง Hardcore ทุกที..
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

yogy

• Road King
  • *
  • ผู้ชนะสิบทิศ แต่ถูกพิชิตด้วยเมียคนเดียว
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:09:06 AM »
สรุปตอนนี้เป็นไงบ้างครับ  เรื่องรถต้นแบบ  สร้างได้หรือไม่ได้ หรือเป็นเรื่องโกหกกันเล่น

เพราะติดตามมาตลอดจนกระทู้หายไปแล้ว เลยอยากทราบขอเท็จจริงครับ ใครรู้บ้าง

จะได้จบข่าวเล่าความกันซะทีครับ 

worship worship worship worship worship worship worship worship worship worship
ผู้หญิงจะไม่เจ้าชู้  ถ้าผู้ชายไม่ทำให้ดูเป็นตัวอย่าง
แต่กูไม่ใช่ของตาย  ถ้าอยากได้มึงต้องจริงจัง....

hack

• Street Glide
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:49:54 AM »
heart รถ.......รัก........เหล้า........อย่าไปคาดหวังอะไรกับ.......สิ่งที่เรา....รัก         heartbreaker
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 11:51:44 AM โดย hack »

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:59:28 AM »
เรื่องความฝันคนเราไม่เหยียบย่ำกันครับทุกคนมีสิทธิ์ฝันแล้วยิ่งทำสำเร็จดังฝันนั่นยื่งเยี่ยมเลยครับ
ส่วนเรื่องคุยโวมันก็แล้วแต่เจ้าตัวจะพูด  ส่วนใครไม่พอใจก็เป็นเพราะสิ่งที่เค้าพูดๆไปนั่นแหละครับ
แต่ตัวผมเองไม่ติดใจตรงนั้น   แต่ไอ้สิ่งที่ผมกลัว(เช่นเดียวกับพี่โจ้และเวปHDP) ก็คือ
การที่พี่น้องหลายๆท่านอาจตกเป็นเหยื่อหลงวางเงินวางมัดจำกันไป  ผ่านไป3ชาติรถก็ไม่ได้หรือ
ถ้าได้ก็ทำทะเบียนไม่ได้ หรือมีปัญหาต่างๆตามมาอีกเพียบบบบบ
จากที่อ่านๆมาทางเวปHDPเค้าเลยเข้ามาเตือนซะก่อนจะเกิดเรื่องราวทำนองนี้ได้
ทางเวปเค้าก็เน้นแล้วนะครับว่าการทำรถออกมาจำหน่ายได้ถูกต้องเนี่ยมันยากมากกกก(แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้)
มันต้องใช้เวลาและทุนทรัพย์และกำลังภายในมหาศาลถึงจะสำเร็จออกมาได้
ดังนั้นถ้ารถไม่ผลิตออกมาได้สำเร็จได้ทะเบียนถูกต้องแล้ว
"อย่าวางเงินมัดจำโดยเด็ดขาด" นะครับ..ขอย้ำ
ผมไม่ได้ว่าพี่แป๊ะเค้าจะมาโกงหรืออะไรถ้าพี่แป๊ะเค้าทำรถออกมาได้สำเร็จถูกต้องตามที่ผมกล่าว
มันจะเป็นการพิสูจน์ตัวพี่แป๊ะเองครับ  เมื่อเค้าพิสูนจ์ตัวเองได้แล้วรถทำออกมาได้ซักล๊อตนึงจริงๆ
ใครจะวางเงินจองก็ค่อยว่ากัน  ผมเองก็อาจจะซื้อด้วยเหมือนกันครับ
  ;)

ในระหว่างนี้เรามาให้กำลังใจแล้วรอดูพี่แป๊ะว่าแกจะทำสำเร็จไม๊กันดีกว่าครับ  thumbsup
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

JAN สระบุรี

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:06:27 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup thumbsupชัดเจนคับพี่หมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 12:08:39 PM โดย JAN สระบุรี »

mos pattaya

• Fat Boy
  • อินทรีบูรพา Harley Ironhead & Ultra.
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:35:54 PM »
เรื่องความฝันคนเราไม่เหยียบย่ำกันครับทุกคนมีสิทธิ์ฝันแล้วยิ่งทำสำเร็จดังฝันนั่นยื่งเยี่ยมเลยครับ
ส่วนเรื่องคุยโวมันก็แล้วแต่เจ้าตัวจะพูด  ส่วนใครไม่พอใจก็เป็นเพราะสิ่งที่เค้าพูดๆไปนั่นแหละครับ
แต่ตัวผมเองไม่ติดใจตรงนั้น   แต่ไอ้สิ่งที่ผมกลัว(เช่นเดียวกับพี่โจ้และเวปHDP) ก็คือ
การที่พี่น้องหลายๆท่านอาจตกเป็นเหยื่อหลงวางเงินวางมัดจำกันไป  ผ่านไป3ชาติรถก็ไม่ได้หรือ
ถ้าได้ก็ทำทะเบียนไม่ได้ หรือมีปัญหาต่างๆตามมาอีกเพียบบบบบ
จากที่อ่านๆมาทางเวปHDPเค้าเลยเข้ามาเตือนซะก่อนจะเกิดเรื่องราวทำนองนี้ได้
ทางเวปเค้าก็เน้นแล้วนะครับว่าการทำรถออกมาจำหน่ายได้ถูกต้องเนี่ยมันยากมากกกก(แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้)
มันต้องใช้เวลาและทุนทรัพย์และกำลังภายในมหาศาลถึงจะสำเร็จออกมาได้
ดังนั้นถ้ารถไม่ผลิตออกมาได้สำเร็จได้ทะเบียนถูกต้องแล้ว
"อย่าวางเงินมัดจำโดยเด็ดขาด" นะครับ..ขอย้ำ
ผมไม่ได้ว่าพี่แป๊ะเค้าจะมาโกงหรืออะไรถ้าพี่แป๊ะเค้าทำรถออกมาได้สำเร็จถูกต้องตามที่ผมกล่าว
มันจะเป็นการพิสูจน์ตัวพี่แป๊ะเองครับ  เมื่อเค้าพิสูนจ์ตัวเองได้แล้วรถทำออกมาได้ซักล๊อตนึงจริงๆ
ใครจะวางเงินจองก็ค่อยว่ากัน  ผมเองก็อาจจะซื้อด้วยเหมือนกันครับ
  ;)

ในระหว่างนี้เรามาให้กำลังใจแล้วรอดูพี่แป๊ะว่าแกจะทำสำเร็จไม๊กันดีกว่าครับ  thumbsup

pray pray number1 number1 number1 number1

teeranon

• Dyna Wide Glide
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:44:54 PM »
เลยไม่รู้ว่ายังไงต่อไป...ถ้าหนังเรื่องนี้เพิ่งเริ่มฉายจะรอดูต่อไปยาวๆ ว่าจะจบยังไง...... ถ้าหนังเรื่องนี้จบไปแล้ว ก็กลับบ้านนอน  8)

ความพยายามเป็นสิ่งที่ดีอันนี้ผมเชียร์ แต่ต้องควบคู่กับการนำเสนอชัดเจนและอยู่บนพื้นฐานของความจริงครับ
HD Mahachai

• EXILE
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:59:55 PM »
ความคิดเห็นส่วนตัว

ขอคิดว่าหนังจบ ตั้งแค่บวชพระครึ่งวัน แล้วสึก แล้วครับ