Login
ขอระบายหน่อยละกันครับ เผื่อทางศูนย์จะปรับปรุงแก้ไข  (อ่าน 43404 ครั้ง)

PAT HD Thailand

• Dyna Street Bob
  • **
ไปกันใหญ่แล้ว  พวกคุณว่า กระสวยอวกาศ มันเจ๋งป่ะ? มันรวมเอาเทคโนโลยี่ที่ดีที่สุดขิงโลกไว้ แม่งยังระเบิดกลางอากาศ ไอ้แค่มอไซค์ที่พวกคุณใช้ ที่นี่แม่งแพงแม่งเทพ แต่ที่เมกา ธรรมดาจะตาย  ขี่ของแพง ใช้ของแพง อย่าทำตัวเป็นเทวดา  กันเลย กะอีแค่ขี่มอไซค์ ราคาเท่ากับ jazz อวยกันไป มอไซค์ ต่อให้มันแพงแค่ไหน มันก็มอไซค์ธรรมดา มีสองล้อ อย่ามากกันเลย อยากไปซื้อ อยากไป ซ่อมกันที่ไหน ก็แล้วแต่ความชอบ อย่ามาแบ่งแยกกันเลย ทำงานแม่งเคลียดกันจะตายอยู่แล้ว  อม่งแค่ของเล่นอย่าคิดมาก  ใจร่ม ร่ม เสียเคลมได้ก็เคลม  โต โต แล้ว ทำกันตามขั้นตอนสิครับ เป็นรุ่นใหญ่ต้องใจเย็น เย็น อย่ามา เป็นนักเลง คียบอรด์ กันเลย

ถั่มต้ม  ลูกเพ่

tor55555

• Sportster 1200 L
ไปกันใหญ่แล้ว  พวกคุณว่า กระสวยอวกาศ มันเจ๋งป่ะ? มันรวมเอาเทคโนโลยี่ที่ดีที่สุดขิงโลกไว้ แม่งยังระเบิดกลางอากาศ ไอ้แค่มอไซค์ที่พวกคุณใช้ ที่นี่แม่งแพงแม่งเทพ แต่ที่เมกา ธรรมดาจะตาย  ขี่ของแพง ใช้ของแพง อย่าทำตัวเป็นเทวดา  กันเลย กะอีแค่ขี่มอไซค์ ราคาเท่ากับ jazz อวยกันไป มอไซค์ ต่อให้มันแพงแค่ไหน มันก็มอไซค์ธรรมดา มีสองล้อ อย่ามากกันเลย อยากไปซื้อ อยากไป ซ่อมกันที่ไหน ก็แล้วแต่ความชอบ อย่ามาแบ่งแยกกันเลย ทำงานแม่งเคลียดกันจะตายอยู่แล้ว  อม่งแค่ของเล่นอย่าคิดมาก  ใจร่ม ร่ม เสียเคลมได้ก็เคลม  โต โต แล้ว ทำกันตามขั้นตอนสิครับ เป็นรุ่นใหญ่ต้องใจเย็น เย็น อย่ามา เป็นนักเลง คียบอรด์ กันเลย

thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup ชอบคำเนี้ยมากครับ"ไอ้แค่มอไซค์ที่พวกคุณใช้ ที่นี่แม่งแพงแม่งเทพ แต่ที่เมกาธรรมดาจะตาย" มันจริงและโดนมากๆครับ จริงถ้าไม่ชอบขนาดนี้ไปขอเงินคืนแล้วซื้อร้านอืนเลยก็ได้ครับ5555

tor55555

Re: ขอระบายหน่อยละกันครับ เผื่อทางศูนย์จะปรับปรุงแก้ไข
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:06:09 AM »
เรื่องของ Regulater มันเป็นล๊อทๆไปครับ....ถ้ามันเสีย จะไปโทษศูนย์บ้านเราก็ไม่ได้ หากจะว่ากล่าวก็คงเป็นการบริการหลังการขายครับ
ของผมเป็น Touring 2012 เช่นกัน สั่งรถไปตอนเปิดตัวโมเดล 2012 ใหม่ๆเลย เมื่อเดือน ก.ค. ปีที่แล้ว(สั่งจาก Underground ครับ บริการดีทุกกระเบียดนิ้ว แม้กระทั่งน๊อตแค่ตัวเดียว)
ขับไปหมื่นกว่าไมล์แล้ว ไม่มีปัญหาครับ แต่ล๊อทหลังๆมี่เจอปัญหากันบ่อย
;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
สุดยอดครับพี่!!!! นี่สิตัวจริง
 number1 number1 number1 number1 number1 number1
 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1

DYNA WILD GUIDE

• Sportster 883 L
  • **
Re: ขอระบายหน่อยละกันครับ เผื่อทางศูนย์จะปรับปรุงแก้ไข
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:26:38 AM »
อย่างที่หมอหลุยส์พูด ผมว่าร้านนำเข้าอิสระ ก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่ไม่มีคนมาบอกเท่านั้น  ใจเย็น ๆ หาทางออกกันดีกว่าว่าศูนย์อย่างเดียว ก็ไม่ถูก

info

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:21:57 AM »
ก็ทางศูนย์เองก็ยังไม่ออกมาแก้อะไรสักอย่างให้คนเสียหายสบายใจได้บ้างเลยเอาแต่ว่ารออย่างเดียว รอที่แม่งจะ 2 เดือนละครับ รอต่อไปครึ่งปีมันจะมาไหมนี้ คนที่มีปัญหากับคนที่ไม่โดนมาคิดต่างกัน

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:43:45 PM »
รถมีปัญหาผมรับได้ครับ แต่บริการมีปัญหาผมรับไม่ได้ครับ
ลองใครมาโดนแบบผมมั้งจะรู้สึกยังไงครับ
ทั้งค่าตั๋วเครื่องบิน ทั้งค่ารับของที่ส่งเก็บปลายทางตลอด
ทั้งกดตัดสายละปิดเครื่อง ทั้งปกปิดปัญหาไม่ยอมแจ้ง
ทั้งอะไหล่เดิมที่ยังไม่ได้ครบ ทั้งอะไหล่เดิมเป็นรอยชนิดเอาปลายนิ้วก้อยเขี่ยเล่นได้
ทั้งนัดแล้วไม่เป็นนัด ทั้งแก้ตัวไปวันๆให้พอรอดตัว
ลองโดนแบบที่ผมโดนเต็มสตีมดูสิครับผมละอยากจะรู้จริงๆว่าจะรู้สึกยังไง
จะให้ผมมาพิมพ์บอกแบบพระเอกพระเอ๊กมันคงไม่ใช่อะ
จะให้ผมมานั่งเห็นใจศูนย์มันคงไม่ใช่ ที่ผมเอามาโพส
ก็เพื่อสิทธิประโยชน์ของพวกเราลูกค้าทั้งนั้น เพื่อให้ทางศูนย์เขาจะได้ปรับปรุงแก้ไข
จะให้ผมมานั่งใจเย็นๆผมทําได้ครับ แต่ทางศูนย์เขาจะรู้ไหมละครับ
ถ้าไม่มีคนอย่างผมออกมาพูด ผมไม่กลัวโดนศูนย์เขารังเกียจหรอกครับ
ผมกลัวจะเป็นคนไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเอง กลัวจะเป็นคนที่เห็นคนที่ทําผิดแล้วไม่กล้าออกมาห้ามปาม
กลัวจะเป็นคนที่ไหลไปตามกระแสของคนผิด
ปล. คนทําดีผมชื่นชม คนทําผิดผมเตือนให้ปรับปรุง

ผมว่าในเรื่องการนัดแนะกับลูกค้า รวมไปถึงการเอาใจใส่ในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆอันนี้powerน่าจะปรับปรุงครับ
saleคนไหนมีใครเป็นลูกค้าอยู่ในมือมีอะไรเปลี่ยนแปลงต้องรีบแจ้งลูกค้าทันทีแล้วจะได้ใจลูกค้าขึ้นอีกเยอะ
อะไรที่ลูกค้าบ่นๆผมว่าเป็นเรื่องที่ดีเพราะเราจะได้รู้ว่าข้อผิดพลาดคืออะไรแล้วเอาไปแก้ไขซะ
ตอนนี้ร้านข้างนอกนอกจากจะขายถูกแล้วยังเน้นเรื่องการบริการ(จะมีข้อเสียอย่างเดียวคือไม่ได้warantyเท่านั้นเอง)
ผมก็รู้จักหลายๆคนในpowerนะนิสัยส่วนใหญ่ก็ดีทั้งนั้นแต่เรื่องการบริการอะไรที่มันตกหล่นก็แก้ไขซะ
ส่วนเรื่องการรอรถถ้าใครรอนานแล้วยังไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนก็ขอเงินคืนแล้วไปซื้อร้านอื่นก็ได้ครับ
ผมเล่นรถมานานพอสมควรไอ้ปัญหาที่ใครๆเค้าเจอกันผมก็เจอมาเกือบหมด  ของแบบนี้ถ้าเราเองไม่พอใจ
เปลี่ยนเจ้าได้ครับร้านข้างนอกมีเยอะแยะไม่ต้องไปคิดมากให้ปวดหัว frustrated

ส่วนเรื่องแผ่นชาร์ตก็อย่างที่ผมได้แนะนำอย่าไปมัวรอให้เสียเวลาครับเดี่ยวลงแดงตายพอดี

สุดท้ายผมว่าเรื่องบริการยังไงทางpowerก็ต้องแก้ไขครับในเมื่อมันมีfeed backมาอย่างนี้
แล้วลูกค้าจะรักทางpowerขึ้นเยอะ  ส่วนทางลูกค้าก็ใจเย็นๆกันหน่อยครับให้โอกาสทางpowerเค้าไปปรับปรุงซักนิด
แต่ถ้าใครพบปัญหามากหรือรอไม่ไหวแนะนำให้ไปใช้บริการร้านอื่นเลยดีกว่าครับ  จะเสียตังค์ซื้อฮาเลย์ทั้งทีต้องมีความสุขครับ

สุดท้ายของสุดท้ายขอให้ทุกท่านได้รถโดยไวและขับขี่ฮาเลย์อย่างมีความสุขครับ  thumbsdown
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

DYNA WILD GUIDE

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:01:23 PM »
รถมีปัญหาผมรับได้ครับ แต่บริการมีปัญหาผมรับไม่ได้ครับ
ลองใครมาโดนแบบผมมั้งจะรู้สึกยังไงครับ
ทั้งค่าตั๋วเครื่องบิน ทั้งค่ารับของที่ส่งเก็บปลายทางตลอด
ทั้งกดตัดสายละปิดเครื่อง ทั้งปกปิดปัญหาไม่ยอมแจ้ง
ทั้งอะไหล่เดิมที่ยังไม่ได้ครบ ทั้งอะไหล่เดิมเป็นรอยชนิดเอาปลายนิ้วก้อยเขี่ยเล่นได้
ทั้งนัดแล้วไม่เป็นนัด ทั้งแก้ตัวไปวันๆให้พอรอดตัว
ลองโดนแบบที่ผมโดนเต็มสตีมดูสิครับผมละอยากจะรู้จริงๆว่าจะรู้สึกยังไง
จะให้ผมมาพิมพ์บอกแบบพระเอกพระเอ๊กมันคงไม่ใช่อะ
จะให้ผมมานั่งเห็นใจศูนย์มันคงไม่ใช่ ที่ผมเอามาโพส
ก็เพื่อสิทธิประโยชน์ของพวกเราลูกค้าทั้งนั้น เพื่อให้ทางศูนย์เขาจะได้ปรับปรุงแก้ไข
จะให้ผมมานั่งใจเย็นๆผมทําได้ครับ แต่ทางศูนย์เขาจะรู้ไหมละครับ
ถ้าไม่มีคนอย่างผมออกมาพูด ผมไม่กลัวโดนศูนย์เขารังเกียจหรอกครับ
ผมกลัวจะเป็นคนไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเอง กลัวจะเป็นคนที่เห็นคนที่ทําผิดแล้วไม่กล้าออกมาห้ามปาม
กลัวจะเป็นคนที่ไหลไปตามกระแสของคนผิด
ปล. คนทําดีผมชื่นชม คนทําผิดผมเตือนให้ปรับปรุง

ผมว่าในเรื่องการนัดแนะกับลูกค้า รวมไปถึงการเอาใจใส่ในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆอันนี้powerน่าจะปรับปรุงครับ
saleคนไหนมีใครเป็นลูกค้าอยู่ในมือมีอะไรเปลี่ยนแปลงต้องรีบแจ้งลูกค้าทันทีแล้วจะได้ใจลูกค้าขึ้นอีกเยอะ
อะไรที่ลูกค้าบ่นๆผมว่าเป็นเรื่องที่ดีเพราะเราจะได้รู้ว่าข้อผิดพลาดคืออะไรแล้วเอาไปแก้ไขซะ
ตอนนี้ร้านข้างนอกนอกจากจะขายถูกแล้วยังเน้นเรื่องการบริการ(จะมีข้อเสียอย่างเดียวคือไม่ได้warantyเท่านั้นเอง)
ผมก็รู้จักหลายๆคนในpowerนะนิสัยส่วนใหญ่ก็ดีทั้งนั้นแต่เรื่องการบริการอะไรที่มันตกหล่นก็แก้ไขซะ
ส่วนเรื่องการรอรถถ้าใครรอนานแล้วยังไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนก็ขอเงินคืนแล้วไปซื้อร้านอื่นก็ได้ครับ
ผมเล่นรถมานานพอสมควรไอ้ปัญหาที่ใครๆเค้าเจอกันผมก็เจอมาเกือบหมด  ของแบบนี้ถ้าเราเองไม่พอใจ
เปลี่ยนเจ้าได้ครับร้านข้างนอกมีเยอะแยะไม่ต้องไปคิดมากให้ปวดหัว frustrated

ส่วนเรื่องแผ่นชาร์ตก็อย่างที่ผมได้แนะนำอย่าไปมัวรอให้เสียเวลาครับเดี่ยวลงแดงตายพอดี

สุดท้ายผมว่าเรื่องบริการยังไงทางpowerก็ต้องแก้ไขครับในเมื่อมันมีfeed backมาอย่างนี้
แล้วลูกค้าจะรักทางpowerขึ้นเยอะ  ส่วนทางลูกค้าก็ใจเย็นๆกันหน่อยครับให้โอกาสทางpowerเค้าไปปรับปรุงซักนิด
แต่ถ้าใครพบปัญหามากหรือรอไม่ไหวแนะนำให้ไปใช้บริการร้านอื่นเลยดีกว่าครับ  จะเสียตังค์ซื้อฮาเลย์ทั้งทีต้องมีความสุขครับ

สุดท้ายของสุดท้ายขอให้ทุกท่านได้รถโดยไวและขับขี่ฮาเลย์อย่างมีความสุขครับ  thumbsdown

เห็นด้วยกะหมดหลุยส์คับ  ผมว่าทาง power ก้อตอบลำบากเหมือนกัน ว่าจะได้อะไหล่มาเมื่อไหร่  เพราะของขาดแคลนทั่วโลก ไม่ใช่เฉพาะที่ ยังไง ก็ใจเย็นกันหน่อย

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:32:08 PM »
กระทู้ระบายอารมณ์ ;D headbang worship frustrated jawdrop pissedoff ambulance sick stupidme pray
We ride together
We share experience

MGMT

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:36:55 PM »
กระทู้นี้ปักหมุดเลยมั้ย fingerscrossed

Iceman

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:41:02 PM »

Vivid Black Muscle with HOGPRO wheels
กรอง K&N Topless, ท่อTAB Slip-on, Screaming Eagle Supertuner จูน DYNOJET ,  ยาง250 AVON, Red Killerglass

Screaming Eagle แคม StageII, หัวฉีด V-ROD Destroyer, ปีกผีเสื้อ Screaming Eagle 58mm, Zipper velocity stacks, Barnett Kevlar Clutch

8nanlin6

• Dyna Wide Glide
  • Tel. 087-680-6525
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:11:03 PM »
เค้าทํางานตามระบบก็ต้่องช้าแบบนี้แหละอย่าคิดมากครับ ผมรอบังโคลนท้ายตั้ง 7 เดือน ทุกแผนกเค้าตามให้ พนักงานไม่มีอํานาจส่ังการท่ั้งหมดนะครับ ต้องตามขั้นตอน  :D

SolgateZ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:35:33 PM »
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เรื่องแผ่นชาร์ต(Regulator)เสียเนี้ยมันเป็นทุกคันครับ รถปี2012เนี้ย!! ไม่ใช้แค่รถศูนย์อย่างเดียวรถร้านเฮียโตก็เป็นครับ ไม่เห็นมีใครมาพูดเลย number1 ผมว่าPowerเค้าก็ไม่ได้แย่ไปทุกเรื่องนะครับ ผมรู้ว่าทุกคนในนี้ก็รักHarleyเหมือนๆกัน และคนที่เค้าทำงานที่"Power"เค้าก็คงรักHarleyเหมือนกันแน่ๆ เอาเป็นว่าถ้าท่านเจ้าของกระทู้ยังหาRegulatorอันใหม่ไม่ได้ หรือยังรอของอยู่บอกผมแล้วกันครับ ผมจะลองหาแล้วส่งไปให้ครับ แล้วจะบอกอีกอย่างนะครับว่า ไอ้เรื่องRegulatorเนี้ยไม่มีใครรู้มาก่อนจริงๆครับ คนที่อเมกาเค้าก็โดนกันทั้งนั้น เค้าก็รอเครมเหมือนกันครับ ไม่ใช่แค่คุณคนเดียวในโลก ของคุณยังดีแค่Regulator แต่ของผม(Fatboy Lo 2012)เปลี่ยนสายไฟทั้งคันครับ ผมก็ยังรอเลย ศูนย์ที่San Franciscoมันไม่ตามเรื่องให้ ผมก็ต้องตามเรื่องเองครับ ถึงจะเหนื่อยแต่ก็สนุกครับ ถือว่าได้ความรู้ใหม่ด้วย กว่าจะจบก็เหนื่อยเหมือนกันครับ เอาเป็นว่าถ้าเค้าผิดก็ว่ากันไปตามผิดครับ อย่าไปทับถมกันเลย!!!!!!  number1  number1 number1

number1 number1 number1 number1 number1
 number1 number1 number1 number1 number1 number1
 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1
 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1
ขอบคุณครับสําหรับความเอื้อเฝื้อ แต่ถ้าพี่อ่านที่ผมโพสดีๆพี่จะรู้ ผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องรถเสียครับ
ผมมีปัญหาเรื่องการบริการครับ ไม่ขอพิมพ์เรื่องปัญหาที่เจอนะครับลองย้อนกลับไปหาอ่านดูจะรู้ครับ
พี่เข้าใจผมผิดอย่างแรงเลยครับผมไม่ได้จะมาทับถมศูนย์ ผมมาติเพื่อก่อครับ ชื่อกระทู้ก็บอกอยู่แล้วนะครับ
แค่ระบายเผื่อศูนย์จะปรับปรุง ส่วนเรื่องที่พี่บอกว่าปัญหาเรื่องแผ่นชาตไม่มีใครรู้ก่อน พี่ลองไปถามศูนย์ดูครับ
ศูนย์ไม่ใช่แค่รู้นะครับเขายังมีลิสรถลูกค้าที่มีปัญหานะครับ แต่แค่เขาไม่แจ้งลูกค้าก่อน เขารอให้รถดับถึงจะเปลี่ยนให้
เพราะอะไหล่มีจํากัด จะเปลี่ยนให้ทุกคันเลยอะไหล่มันไม่พอเขาเลยเปลี่ยนให้แต่คันที่ดับสนิทก่อน
ซึ้งปัญหาเรื่องแผ่นชาตผมไม่มีปัญหาไร แต่ผมมีปัญหาทําไม่ถึงไม่แจ้งลูกค้าก่อน ถ้าผมรู้รถมีปัญหาอยู่
จะได้ไม่ขับทางไกล แต่นี้เพราะไม่รู้ไงครับเลยไปดับเอาต่างจังหวัด โอเคนะครับพี่
ขอบคุณอีกครั้งครับสําหรับแผ่นชาตที่จะหาให้ครับ แต่ไม่เป็นไรครับผมรอได้ สิ้นเดือนเขาก็ลงมาเปลี่ยนให้ละครับ

SolgateZ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:00:59 PM »
พี่เข้าใจวัตถุประสงค์ของกระทู้ผิดถนัดเลยครับ ผมแค่ติเพื่อก่อ แค่อยากให้มันพัฒนาในทางที่ดีครับ
เมกามันธรรมดาแน่ละครับเพราะราคาบ้านเรากะเมกาต่างกันเท่าตัว อีกอย่างนะครับ
บางคนเขาไม่ได้รวยเท่าพี่กว่าจะเก็บตังซื้อได้มันเหนื่อยยากลําบากครับ สําหรับพี่มันอาจเป็นแค่ของเล่น
แต่สําหรับคนจนๆอย่างผมมันเหนื่อยมากนะครับกับการไล่ตามความฝันจนได้เป็นเจ้าของ
ส่วนที่พี่บอกกระสวยอวกาศยังเจ๋ง ผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องรถเจ๋งครับ ผมเข้าใจครับ
ขนาดคนมีสมองมีความคิดมีการศึกษายังเจ๋งได้ แค่เครื่องยนต์ทําไมมันจะเจ๋งไม่ได้
ยํ้าอีกครั้งนะครับผมไม่ได้จะมาดิสเครดิตไรศูนย์หรอกครับ แค่เอาเรื่องจริงมาระบาย
ส่วนที่พี่บอกโตๆแล้วอย่ามานักเลงคีบอรด์ พี่บอกผมมาคําเดียวเลยครับ
ถ้ากระทู้นี้มันไร้สาระไม่สร้างสรรค์เดี่ยวผมลบให้พี่ทันทีเลยครับ
ผมไม่ได้เรื่องมากไรหรอกครับไม่ได้เทวดาอย่างพี่บอกหรอก
ถ้าผมเรื่องมากไม่มีเหตุผล ผมไปแจ้ง สคบ.ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ
ไม่ต้องมาโพสอะไรแบบนี้ให้ถูกด่า เป็นนังเลงคีบอรด์มั้งละ เทวดามั้งละ
ก่อนพิมพ์อะไรนึกถึงใจเขาใจเรามั้งครับ

auan

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:03:02 PM »
ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้ครับอารมได้ของไม่ครบ ต้องไปรับเองต้องออกค่าส่งเอง แถมไม่ใช่ไกล้ๆ ใครไม่โดนกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ
เงินเจ็ดแสนบางคนหาทั้งชีวิตยังไม่ได้เลย เป็นกำลังใจให้นะครับ ของน้องกับของผมก็ต้องเปลี่ยนเหมือนกันครับเมื่อไหร่ไม่รู้แต่ตอนนี้ยังไม่มีอาการ
ถ้าพังเมือไหร่ก็เข็นกลับบ้าน ขออย่างเดียวอย่าดับกลางถนนตูดบานแน่  ที่บ้านเทลเลอร์เยอะ อย่าเพิ่งท้อนะครับ ฮาเลย์มันสที่สุดแล้ว ;D

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:53:31 AM »
พี่เข้าใจวัตถุประสงค์ของกระทู้ผิดถนัดเลยครับ ผมแค่ติเพื่อก่อ แค่อยากให้มันพัฒนาในทางที่ดีครับ
เมกามันธรรมดาแน่ละครับเพราะราคาบ้านเรากะเมกาต่างกันเท่าตัว อีกอย่างนะครับ
บางคนเขาไม่ได้รวยเท่าพี่กว่าจะเก็บตังซื้อได้มันเหนื่อยยากลําบากครับ สําหรับพี่มันอาจเป็นแค่ของเล่น
แต่สําหรับคนจนๆอย่างผมมันเหนื่อยมากนะครับกับการไล่ตามความฝันจนได้เป็นเจ้าของ
ส่วนที่พี่บอกกระสวยอวกาศยังเจ๋ง ผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องรถเจ๋งครับ ผมเข้าใจครับ
ขนาดคนมีสมองมีความคิดมีการศึกษายังเจ๋งได้ แค่เครื่องยนต์ทําไมมันจะเจ๋งไม่ได้
ยํ้าอีกครั้งนะครับผมไม่ได้จะมาดิสเครดิตไรศูนย์หรอกครับ แค่เอาเรื่องจริงมาระบาย
ส่วนที่พี่บอกโตๆแล้วอย่ามานักเลงคีบอรด์ พี่บอกผมมาคําเดียวเลยครับ
ถ้ากระทู้นี้มันไร้สาระไม่สร้างสรรค์เดี่ยวผมลบให้พี่ทันทีเลยครับ
ผมไม่ได้เรื่องมากไรหรอกครับไม่ได้เทวดาอย่างพี่บอกหรอก
ถ้าผมเรื่องมากไม่มีเหตุผล ผมไปแจ้ง สคบ.ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ
ไม่ต้องมาโพสอะไรแบบนี้ให้ถูกด่า เป็นนังเลงคีบอรด์มั้งละ เทวดามั้งละ
ก่อนพิมพ์อะไรนึกถึงใจเขาใจเรามั้งครับ
เขาเรียกว่าทวงสิทธิที่พึงได้ครับ ผมเข้าใจครับสำหรับสิ่งที่คุณโดนและไม่อยากโดนถ้าใครโดนเหมือนคุณผมว่าก็คงทำใจไม่ได้เหมือนกันครับ เอาใจช่วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 05:00:53 AM โดย Hnu 883 »
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥