Login
จุดเริ่ม ตอนที่๑  (อ่าน 4559 ครั้ง)

Krit(noom) Chatiganond

• Sportster 883 L
  • **
  • Road glide 09 ขี่ดีมากๆครับ ยังงัยก็รัก H D ครับ
จุดเริ่ม ตอนที่๑
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 01:47:42 PM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ ใน เอชดีเพรกราว์ ที่รักการขี่ใน ฮาร์เล่เหมื่อนกัน ผม หนุ่ม ชาติกานนท์ ขี่ฮาร์เล่มาตั้งแต่ปี 92 รถคันแรกคือ fat boy สีเขียวเคอควอยซ์สลับขาว ได้มาครั้งแรกขี่คนเดียวอยู่ที่เชียงราย จนเพื่อนที่เรียนด้วยกันคือ โรเบลิท์น้องพี่จอหน์กับเต๋อ แห่งวงนูโว มาที่บ้านที่เชียงราย เห็นผมขี่ฮาร์เล่ บอกว่าที่ สุขุมวิท62 มีรุ่นพี่ชื่อพี่ต้อที่ทำรถกระบะเด้งแห่งแรกของประเทศก็ขี่อยู่ เมื่อกลับมาเบลิท์ ได้บอกพี่ต้อ พี่เค้าเลยชวนผมมาขี่ด้วยกัน ผมเอารถใส่กระบะมาทั้นที มาถึงขี่มาพบพี่เค้าที่ 62 ชื่อร้านเรสโคออฟโรด รถกระบะที่เราชอบ แบบอเมิกา ตัดหลังคาเด้งได้สวยมากพี่ต้อเค้าทำเก่งจริงๆ ตอนนั้นพี่ต้อมี fat boy ปี91 สีดำ กับ สปอด์เต้ออีกคันสีดำ พี่ต้อเป็นคนชอบสีดำ แต่งตัวจะสีดำหมด ส่วนผมจะยีนส์ทั้งตัว หมวกขาว เราเริ่มดื่มเบียร์กันจนพี่ต้อปิดร้าน เราเลยขี่กันไปลานพระรูป โดยมีพี่ต้อ ขี่fat boy สีดำ ส่วนผมขี่ fat boy เจ้าเตี้ยสีเขียวเคอควอยซ์พี่ต้อเป็นคนตั้งชื่อ และ โรเบลิท์เพื่อนผมพี่ต้อให้ขี่ sportter สีดำของแก เราขี่จนมาถึงที่หน้ารัฐสภา จอดกินเบียล์ที่ใส่กระเป๋ามา ริมถนน ผมยังจำได้ พี่ต้อ ยื่น บุหรี่จุดให้ผมซึ่งผมเป็นคนไม่สูบบุหรี่ ด้วยความที่เกรงใจบวกกับ ไบค์เก้อคงต้องสูบ555 ดูดเต็มปอด สำรักไอควันพุง่โขมง หัวเราะกันรั่นถนน อย่างมีความสุขเราคุยกันแต่เรื่องตลกโหมกฮา จนเวลาหายเลยเรามาต่อที่ร้านเพืรอนพี่ต้อแถ้วสุขุมวิทต้นๆถ้าจำไม่ผิดหน้าจะเป็นร้านของพี่กบทรงสิทธ์ แล้วก็กลับ ขี่กลับพี่เค้าต้องผ่านบ้านผมก่อนสุขุมวิท39 เลยแวะกินเตี๋ยวไก่ปากซอยก่อนต่างคนต่างแยกไปนอน เมื่อผมลงมากรุงเทพ ผมจะมาร้านพี่ต้อทุกวัน จนมีอยู่วัน หนึ่ง มา เห็นคนเต็มร้าน ในร้านมี พี่โต้ง ที่อยู่ อเมริกา แล้วก็พี่อ๋อง พี่โต้งจัด เฮอริเทจ สี แอร์บัดโดยดาเรวเอ็กคาริเบอร์ ลายหินแตกมีกระโหลกอยู่ข้างใต้ สีฟ้าเทา+ท่อฟิชเทว ตัวแรกของเมืองไทยครับเสียอย่างสุดยอด ได้ยินก็หายเมาแล้ว555 ส่วนพี่อ๋องขี่fat boy ปี92หรือ91ผมไม่แน่ใจ พอได้พบพี่ๆทั้งสอง บรรยากาศในการคุยไม่ต้องบรรยายครับ สุดสุด เวลานี่หายไปเร็วแบบ หาย/ปเป็นวันๆคืนๆเลย555 แค่นึกถึงก็มีความสุขแล้วครับพี่น้อง  แค่นี้ก่อนแล้วมาต่อตอนหน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 09:50:57 AM โดย Krit(noom) Chatiganond »