Login
แอ่วกำแพง ตามด้วย ช่องเย็น (คริ๊ป)  (อ่าน 4941 ครั้ง)

john_evilman

• Sportster 883 R
แอ่วกำแพง ตามด้วย ช่องเย็น (คริ๊ป)
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:46:54 AM »
แม่สอดไรเด้อชวนกันขี่รถไปแอ่ว จ.กำแพงเพชร และไปเยี่ยมร้านช่างหนุ่ยเขาว่าช่างคนนี้เจ๋งสุดแล้วในเขตนี้ ขอไปเจอตัวฝากเนื้อฝากตัวซะหน่อย

นัดเจอปั้มปตท. รอพี่น้องมากัน
น้องซิ่ง 48 อ่ามองกันที่ขนาด 555

เสี่ยหน่อง โชเวล ออกมาส่ง ทริปนี้ขอบายเพราะ เพิ่งสักแผ่นหลังมา คันยิบๆ

พี่ แม็ค แม็ควันทัวร์

เริ่มออกเดินทางกัน 5 หน่อ อากาศดีมาก ลมเย็น ฟ้าครึ้ม ไม่มีแดด ไม่มีฝน

อากาศดี ป่าไม้ก็เขียวสด เพริน สุดๆ จนเริ่ม โดนเพื่อนทิ้งห่าง ไร่งับกันไปข้างหน้า 2 หน่อ เอ้าๆพี่ผมไม่รีบ (ดอกยางหลังเริ่มหมด ไม่ค่อยมั่นใจ อิอิ)

เริ่มห่างออกไปเรื่อยๆ เฮ้ยพี่ ควายหายหรอ 555

เริ่มตามมาทัน ก็ทางตรง ท้องเริ่มร้องนิดๆแล้ว หิ้วท้องไปร้านโปรดกันดีกว่า

ถึงแล้วสเต๊กลานสาง อร่อยราคาไม่แพง เสี่ยท๊อป กวักมือเรียก กินข้าว

มาถึงร้านพวกเราไม่รีรอ เปิบกันทันที

น้องซิ่งกินไปถามไปว่าพี่ ผมจะเปียกมั้ยวันนี้ พี่แม๊คตอบว่า มากับพี่ไม่เป็นไร พี่เคียร์ใด้ 555

น้อง ท๊อป กะพี่หนึ่ง สองคนที่ขี่รถไร่งับกันมาเมื่อกี้ ขนาดกินยังแข่งกันเลย 555 คุยกันบ้างก็ใด้นะพี่

ไม่ค่อยจะหิวเท่าไร

ออกเดินทางต่อ เปรี่ยนตำแหน่งกันบ้าง

ออกสู่ถนนหลัก เอ่อ ข้างหน้ามันครึ้มๆยังไงชอบกล

เติมพลังคนจนพุงกางก็แวะเติมพลังรถ กันบ้าง

ออกจาก ปั้มมา อากาศเริ่มมืดขึ้นเรื่อยเรื่อย ชักยังไงๆแล้วนะ จอดเก็บกล้องก่อนดีกว่า

จริงๆเลยขณะที่กำลังจะเก็บกล้องและโทรศัพ มันก็ตกลงมาจริงๆ หนักมาก เกือบเก็บของไม่ทัน แต่ พี่น้องผม ขี่มุดหายเข้าไปในสายฝน ลุยกันไม่มีจอด อีก20 กมถึงกำแพงแล้วเอ้าลุยๆ

ถึงแล้วร้านช่างหนุ่ย กำแพง น้องฝนให้การต้อนรับเป็นอย่าดี 555

ไปเจอจ้าวบ้าน หาน้ำชามาให้กินแก้หนาว อิอิ

สภาพ น้องซิ่งและพี่แม็ค

ใด้น้ำชาไปร้อนผ่าวเลยทีนี้

เสี่ยอ๊อฟ กำแพงมาต้อนรับ ครับ

นั่งคุยกันซักพัก

ช่างหนุ่้ย

งานในร้านที่กำลังสร้าง

พี่เเม๊ค ตกลง จะฝากรถใว้ที่กำแพงให้ช่างหนุ่ยโมดิฟายนิดหน่อย เสี่ยอ๊อฟเลยไปเอารถของเขาให้พี่แม๊คขี่กลับ แม่สอด

สวยจริงๆคันนี้

น้องซิ่งไม่รีรอที่จะขึ้นคร่อม 555 ซิ่งชอบค่อมทุกอย่างแหละ 555

คัสต้อมใบค์จริง ยางที่รัดนี่ก็ของrsd นะเนี่ย 555

ใด้เวลาก็ เดินทางกลับ โดยพี่แม๊คขี่รถ เสี่ยอ๊อฟกลับ เราแวะไปริมปิงตากดูสาวหน่อยดีกว่านะก่อนเข้าแม่สอด

พี่หนึ่ง บอกใข่ยังไม่แห้งเล๊ยยยย แต่ก็สู้นะ

น้องท๊อป พริ้วเลย ใด้น้ำชาไปหายจอก

ถึงตากแล้ว จุดหมาย ถนนริมน้ำปิง

ซิ่งขอลอง มั่ง มันเท่ดีนะพี่

เสือหมอบ

555

ถึงเวลาอาหารเย็นพอดี นั่งกินไปดูสาวๆผ่านไปผ่านมา แจ่มครับ

มันน่านัก เฮ้นน้อง เอาหอยลายมากินแก้ขัดที่นึงซิ

เสี่ยโอ๋ ตามออกมาจากแม่สอด เมื่อคืนหนักไปหน่อยเมื่อเช้าเลยไม่ใหว ตายังแดงๆอยู่

แดดร่มลมตก ก็เดินทางกลับ จบทริปเข้าแม่สอดตอนกลางคืนอันตรายกว่ากลางวันเยอะครับ เพราะรถชอบลัดโค้งกันรถบันทุกก็เยอะ เกาะกลุ่มกันใว้และไม่ประมาทดีที่สุด โชดีครับ

headbang headbang headbang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2012, 09:58:58 PM โดย john_evilman »

MaxOne

• Sportster 883
  • *
Re: แอ่วกำแพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:35:13 AM »

... สนุกมากครับทริปนี้ ... เย็น น น น ไข่มากครับ ... 5 5 5  ;)

mojibaby

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 08:17:56 PM »
น่าสนุกอีนะครับ อยากไปด้วยจัง

PhiRa SUKHOTHAI SIAM CITY

• Heritage Softail Classic
  • จะรวย จะจน ก็เท่านั้น สักวันก็ต้องจากไป (นี่แหละชีวิต)
  • ดูรายละเอียด http://www.upimg.net/index.php
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:06:20 PM »
ถึงว่าไปแม่สอดเมื่อวันเสาร์ไปนัึ่งที่ข้าวเม่า ข้าวฝ่าง โทรหาไม่เจอ (โดนร้านนี้ฟันซะเลือดซิบๆเลย)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:50:28 PM »
ครับพี่เสียดายจังไม่ใด้เจอ  โอกาศหน้าเข้ามาแม่สอดโทร มานะครับ 0810405339 pray

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 07:19:55 AM »
 thumbsup  เสี่ยหน่อง  JP Motor หล่อเลย .....
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 09:57:04 PM »
แอ่วช่องเย็น ครับ

Re: แอ่วกำแพง ตามด้วย ช่องเย็น (คริ๊ป)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 10:00:33 PM »

Re: แอ่วกำแพง ตามด้วย ช่องเย็น (คริ๊ป)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 10:06:31 PM »
กล้อง โกโปรไม่มี เอากล้อง เมียโปร ถ่ายไปพลางๆ สั่นบ้างไรบ้าง อุดหนุนของไทยในครอบครัวครับ อิอิอิ