Login
สอบถาม รถไม่มีทะเบียน ไปต่างจังหวัดได้มั้ยครับ  (อ่าน 5197 ครั้ง)

kroungmang

• Sportster 1200 R
เพิ่งได้ไนท์เตอร์มาครับ เลยอยากทราบว่า รถผมไม่มีทะเบียน มีแต่ใบเสียสรรพาสามิตรแล้ว พี่ๆออก ต่างจังหวัด เจอพี่หนวดบ้างมั้ยครับ
ถ้าเจอ แล้ว เคยโดนมาแบบไหนบ้างครับ ขอวิชา เอาตัวรอดบ้างครับ

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
Re: สอบถาม รถไม่มีทะเบียน ไปต่างจังหวัดได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:54:44 PM »
ไปได้ครับ.....แล้วแต่โชคครับ....ว่าจะเจอรึไม่เจอ ;D
แต่ส่วนใหญ่ policeไม่ค่อยจะเรียกฮาเล่ย์หรอกครับ....ถ้าโดนเรียกก็บอกไป...ว่ารอคิวทำทะเบียนอยู่ครับ number1
คุยดีๆครับ....ตำรวจไม่ใจร้าย...เราไม่ได้ฆ่าใครตาย...ไม่ต้องกลัวครับ :D ;)
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
Re: สอบถาม รถไม่มีทะเบียน ไปต่างจังหวัดได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:32:13 PM »
เพิ่งได้ไนท์เตอร์มาครับ เลยอยากทราบว่า รถผมไม่มีทะเบียน มีแต่ใบเสียสรรพาสามิตรแล้ว พี่ๆออก ต่างจังหวัด เจอพี่หนวดบ้างมั้ยครับ
ถ้าเจอ แล้ว เคยโดนมาแบบไหนบ้างครับ ขอวิชา เอาตัวรอดบ้างครับ

ไปได้ทั่วไทยคับ เจอท่านพี่ก็คุยดีๆบอกรถผมกำลังอยู่ในช่วงดำเนินการทำทะเบียนคับ
ถ้าไม่สดวกก็ทำตัวเป็นกรรมการแจกใบแดงไปสัก 1-2ใบแล้วแต่ความเข้มของพี่ท่าน 555
แต่ถ้าเลี่ยง หลบได้ก็ใช้วิชามารเจอด่านออกขวาแล้วอัดยาวๆไป ถ้าไปได้น่ะ  ;D police
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

ชีวิตสองล้อ

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 02:16:17 PM »

ไปได้ทั่วไทยคับ เจอท่านพี่ก็คุยดีๆบอกรถผมกำลังอยู่ในช่วงดำเนินการทำทะเบียนคับ
ถ้าไม่สดวกก็ทำตัวเป็นกรรมการแจกใบแดงไปสัก 1-2ใบแล้วแต่ความเข้มของพี่ท่าน 555
แต่ถ้าเลี่ยง หลบได้ก็ใช้วิชามารเจอด่านออกขวาแล้วอัดยาวๆไป ถ้าไปได้น่ะ  ;D police
แต่ถ้าเลี่ยง หลบได้ก็ใช้วิชามารเจอด่านออกขวาแล้วอัดยาวๆไป  พี่ฉ่องทำประจำป่าวครับมุขนี้  ;D
โดนพี่ฉลามไล่ตาม ข้อหาแหกด่าน ฮ่าๆๆ (ล้อเล่นครับเท่าที่เคยทำไม่ตามครับพี่หมวดเค้าใจดี  police pray )

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:17:44 PM »

แต่ถ้าเลี่ยง หลบได้ก็ใช้วิชามารเจอด่านออกขวาแล้วอัดยาวๆไป  พี่ฉ่องทำประจำป่าวครับมุขนี้  ;D
โดนพี่ฉลามไล่ตาม ข้อหาแหกด่าน ฮ่าๆๆ (ล้อเล่นครับเท่าที่เคยทำไม่ตามครับพี่หมวดเค้าใจดี  police pray )

อ๋อ..ลืมบอกไปในกรณีที่มีรถทางซ้าย ทางขวาเราก็ไปโลด ทำมึนๆแกล้งมองไม่เห็น ชาว 7 ทำกันประจำผ่านตลอด 555  headbang number1
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

HD Inside

• Dyna Low Rider
  • Harley ตำนานที่ยังโลดแล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:19:48 PM »
 headbang headbang headbang
ขี่ ฮาร์เล่ห์ เท่ห์ ยันลูกบวช

เคล็ดลับรักยั่งยืน  อดทน ... เหมือนอูฐ  ดูดเก่ง ... เหมือนปลา  ซอยเก่ง ... เหมือนหมา  หลากหลายลีลา ... เหมือน หนัง AV  555+

nuirick

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:32:27 PM »
ผมก้อ สพม. ไปคอนหวัน มาหลายรอบแระ....แต่ว่า โชคดีไม่เคยเจอด่านครับ... ;D ;D

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 05:52:24 PM »
ไปได้ทุกทียกเว้นชุมพรครับ  มีพี่หนวดคนนึงจะพาเสียตัวอย่างเดียว อิอิ  nana   headbang
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 06:36:25 PM »
ไปได้ทุกทียกเว้นชุมพรครับ  มีพี่หนวดคนนึงจะพาเสียตัวอย่างเดียว อิอิ  nana   headbang
[/quote รอรถเฮียโตอยู่ครับ ได้มาขอไปชุมพรก่อนเลย  ;D ;D ;D
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

kroungmang

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:11:00 PM »
ผมอยู่เมืองตากครับ ผ่านไปผ่านมาแนะนำกันได้นะครับพี่ๆ นี่ว่าจะลองวิ่งออกต่างจังหวัดครับ ยังไม่เคยออกทริปเลย
อยากลองว่าไนท์เตอร์ ออกทริป จะเป็นยังไง แต่ก็อย่างว่าครับ กลัวพี่หนวดจะยกรถ... ยึดรถเราน่ะครับ ก็เลย วนๆเวียน
แถวบ้านแค่นั้นเอง

เลยมาลองตั้งกระทู้ ขอความเห็น แชร์ประสบการณ์จากพี่ๆครับ เผื่อจะได้เอาไปใช้บ้าง  ;D ;D

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:14:42 PM »
เมื่อไม่นานมานี้โดนด้านไกล้บ้านรถน้องเค้ามาด้วยกันมี สพม.โดนแจกใบแดงไป 2 ใบไล่ออกจากสนาม อิอิ.  police   :-[   ;D

chsomchay

• Start...To Ride...To Fun.....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:15:44 PM »
แนะนำ ถ้าเป็นไปได้ ทำทะเบียนเถอะครับ ขับขี่ใกล้-ไกล. ปลอดภัย สะดวกทุกเส้นทาง

john_evilman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 06:39:59 PM »
ผมอยู่เมืองตากครับ ผ่านไปผ่านมาแนะนำกันได้นะครับพี่ๆ นี่ว่าจะลองวิ่งออกต่างจังหวัดครับ ยังไม่เคยออกทริปเลย
อยากลองว่าไนท์เตอร์ ออกทริป จะเป็นยังไง แต่ก็อย่างว่าครับ กลัวพี่หนวดจะยกรถ... ยึดรถเราน่ะครับ ก็เลย วนๆเวียน
แถวบ้านแค่นั้นเอง

เลยมาลองตั้งกระทู้ ขอความเห็น แชร์ประสบการณ์จากพี่ๆครับ เผื่อจะได้เอาไปใช้บ้าง  ;D ;D
ผมอยู่แม่สอด ไปตากก็บ่อย ด่านจากตากมาแม่สดไม่เคยเรียกตรวจ  แต่ถ้าขนเอาใส่รถกระบะเข้าแม่สอดต้องเตรียมเอกสารที่มีให้พร้อ ด่านที่น่าห่วงหน่อย ก็
ด่านแม่พริกก่อนถึง อ.เถิน
ด่านทรงธรรม แถวก่อนเข้ากำแพงเพชร อันนี้จะตั้งเช้า กะดึกๆ สายๆไม่มี 
ออกไปทางพิษณุโลกแทบไม่มีด่านเลยครับเท่าที่ออกมากแทบจะไม่เจอเลยครับ
และที่สำคัญ ถ้าเข้ามาแม่สอดหรือตาก สรรพสารมิตรที่นี่จองจะกินตับอยู่นะครับ