Login
ขอระบายความไม่ประทับใจการบริการของเซลส์ Harley Davidson Bangkok  (อ่าน 17798 ครั้ง)

กร อินทรีเหล็ก

• ClubMods
  • OCC
  • ทำดีทุกๆวัน เพื่อคนที่เรารัก!
ร้านไหนบริการไม่ดีก็อย่าเอาตังค์ไปให้มัน ตังค์ก็ตังค์เรา ร้านดีๆมีเยอะครับ ดีครับช่วยแจ้งข่าวสารให้พวกเราชาวสองล้อด้วยกัน

natthaphon

• Sportster 1200 R
ผมว่าหน้าจะแมล์ไปที่ตัวแม่ที่เมกาเลยครับฝรั่งเค้ากลัวมากเรื่องความหน้า
เชื่อถือทุกยี้ห้อหละครับ

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
Re: ขอระบายความไม่ประทับใจการบริการของเซลส์ Harley Davidson Bangkok
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:04:04 AM »
ร้านไหนบริการไม่ดีก็อย่าเอาตังค์ไปให้มัน ตังค์ก็ตังค์เรา ร้านดีๆมีเยอะครับ ดีครับช่วยแจ้งข่าวสารให้พวกเราชาวสองล้อด้วยกัน
thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup

PAT HD Thailand

• Dyna Street Bob
  • **
Re: ขอระบายความไม่ประทับใจการบริการของเซลส์ Harley Davidson Bangkok
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:46:12 AM »
ใจเย็นๆพี่.........บางทีจังหวะมันยังไม่ได้.............แต่ยังไงสำหรับผม  แนะนำซื้อศูนย์ครับ.......

auan

• Dyna Super Glide
  • *

tor55555

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 11:46:44 AM »
ใจเย็นๆพี่.........บางทีจังหวะมันยังไม่ได้.............แต่ยังไงสำหรับผม  แนะนำซื้อศูนย์ครับ.......

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Khunzu007

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:10:53 PM »
จัดไป  Harely Davidson Bangkok ทราบแล้วเปลี่ยน ambulance

old_school

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 01:06:30 PM »
Sale ที่powerมีอยู่ 4คนคับถ้าคนที่เค้าไม่สนใจพี่ก็มีอีก หลายคนคับ มันไม่ได้เป็นเเบบนี้ทุกคนคับลองเปิดใจกว้างๆดูคับ
คนนั้นเค้าอาจยุ่ง

SuperPol

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:58:50 PM »
โทรไปหาอีกครั้ง บอกว่าจะโทรกลับ ก็เงียบเหมือนเดิม เขาอาจจะยุ่งจริงๆ ยอมแพ้แล้วครับ

Mr.N

• Sportster 1200 R
  • ....SOAR ALONE....
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:21:36 PM »
ขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง ลองมองหาร้านอื่นๆในนี้ก้อเยอะนะครับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
..คุณกำลังนั่งอยู่บนความใฝ่ฝัน..ของผู้คน...

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:30:33 PM »
     ผมก็เป็นลูกค้าของ power ที่ต้องเจอกับคำว่ารอ รอ และก็รอ มาหลายๆครั้งเหมือนกันนะครับคุณ SuperPol ... ตอนนี้ผมก็ซื้อรถมาได้สองเดือนกว่าแล้ว และได้พ้นรันอินเรียบร้อยแล้ว ผมก็ได้โทร.ไปที่ power ว่าจะลงมาเซอร์วิสทางหาดใหญ่ช่วงไหน? ผมจะได้จัดเวลาได้ถูก ซึ่งผมก็ได้ความมาว่า เวลาที่ลงยังไม่แน่นอน เพราะกำลังยุ่งกับงานมอเตอร์โชว์ และคำตอบที่ได้ก็คือ จะต้องรอจบงานนี้ก่อน แล้วให้ผมโทร.เช็คอีกทีว่าจะมีช่วงได้ลงไปตอนไหน? รวมทั้งเรื่องอื่นๆซึ่งผมไม่ขอบรรยายต่อนะครับ ... และสำหรับทุกๆเหตุการณ์ ผมพยายามไม่เก็บมาเป็นอารมณ์ครับ เพราะถ้าผมทำแบบนั้น วันนี้ผมคงยังไม่ได้ Iron883 มาขี่อย่างสนุก มีความสุขกับการได้พบเพื่อนๆดีๆมากมาย ได้ออกทริปไปดูโลกภายนอกในช่วงวันหยุด และสิ่งดีๆอื่นๆอีกมากมาย ผมอยากจะบอกว่า ทุกอย่างมีด้านไม่ดี แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีด้านดีเลย ยังไงแล้ว Harley ก็เป็นมากกว่ามอ'ไซด์ ขอให้คุณ SuperPol ได้เจอรถที่ใช่ในสไตล์ของตัวเองเร็วๆนะครับ ผมขอเอาใจช่วยอย่างแรง อยากให้มีความสุขและสนุกกับการได้มี Harley-Davidson จริงๆ 

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 04:40:10 PM »
     ปล. ผมไม่ได้เชียร์ร้านไหนเป็นการเฉพาะนะครับ ตอนนี้ถ้าจะออกรถที่ Power คงต้องรออยู่แล้ว ยังไงคุณ SuperPol ก็ลองๆดูในร้านนำเข้าไปด้วยก็ได้ครับ เลือกเอาที่ถูกใจและสบายใจนะครับ อย่าให้ฝันของเราต้องหลุดไปเพราะสิ่งเล็กๆน้อยๆ ผมขอเอาใจช่วยอย่างแรงด้วยใจจริงนะครับ 

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 04:55:59 PM »
      ขอแถมอีกนิดนะครับ ...

และผมก็คิดว่าเป็นสิ่งดีที่คุณ SuperPol ได้ระบายออกมานะครับ เพราะนอกจากจะได้ปลดปล่อยและทำให้ใจสบายขึ้น ก็ยังได้เห็นว่า ยังมีเพื่อนๆที่คอยเป็นห่วงและให้กำลังใจ นั่นหมายถึงถ้ามี Harley อยู่ในใจแล้ว เราไม่ได้อยู่คนเดียวจริงๆ รวมทั้งทำให้หลายๆคนทราบถึงสิ่งที่ต้องเตรียมตัวและเตรียมใจในการที่จะไปออกรถที่เดียวกับที่คุณ SuperPol ได้ไปเจอมา ... ผมขอขอบคุณคุณ SuperPol แทนเพื่อนๆด้วยนะครับ

iKet

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:49:52 PM »

ใจเย็นๆครับ บางครั้งจังหวะและโอกาสมันไม่ให้ อย่าเก็บเอาไปเป็นตัวขวางกั้นความต้องการที่แท้จริงของเราครับ
ถ้าชอบแล้วลองหาข้อมูลและจังหวะดูใหม่ บางครั้งเงินมันก็ซื้อไม่ได้ดั่งใจทุกครั้ง ขออย่าล้มเลิกเพราะอุปสรรคไร้สาระเลยครับ

ขอให้ไดรถที่สมใจครับ เอาใจช่วยนะครับ

ค่ายอื่นหนักกว่านี้เยอะครับ  ;D

ว่างๆพาไปเที่ยวค่ายชลบุรีหน่อยคับท่านอู๋ 555  headbang number1

มีร้านดีๆอีกเยอะคับในนี่แหล่ะ  thumbsup ;D

อ้าว...พี่อยู่ชลบุรีเหรอครับ วันนี้ผมเพิ่งไปดูที่ superbike มา มีที่ไหนในชลบุรี แนะนำอีกมั้ยครับ

LordBird

• Electra Glide Classic
  • PROSPECT
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:59:01 PM »
เท่าที่ผมทราบมาคือเพื่อนผมหวังดีอยากให้ลูกค้าได้ซื้อรถในดอกเบี้ยต่ำจึงให้ไปจองในงาน แต่พี่จะซื้อก็ไม่ซื้อ รอถามเมียก่อน นู่นนี่นั่น จะวางตังค์ก็ไม่วางได้บอกในเวปนี้ไหมครับว่าเป็นคนแบบนี้ ปาวเลย ด่าตากิ๊กลูกเดียวลูกค้าอีกท่านตัดสินใจเดี๋ยวนั้นตอนนั้นซื้อเลย ถ้ารู้ว่าความหวังดีของเพื่อนผมกลายเป็นแบบนี้ คือการเอามาด่ามาประจานให้คนอื่นได้รับรู้ความรู้สึกของตัวเองท่านคงจะสะใจดีหรือให้ตากิ๊กมันไม่ได้ผุดได้เกิด หรือใครอย่าหลงไปซื้อรถกับมันประมาณนี้ ท่านคงพอใจแล้วใช่ไหม เรื่องโทรศัพท์ติดต่อไม่ได้นั้นในงานคนเย๊อะสัญญาณอาจจะล่มและเป็นที่อับลืมคิดเรื่องนี้ไปหรือป่าว ผมอยู่ที่นี่มานานสุดจะ5ปีละ เจอมาทุกอย่าง ลูกค้าดี ลูกค้างี่เง่า เสี่ยชม เสี่ยซื้อ ดารา ส.ส.ยกตัวอย่าง น้องคันนี้เท่าไหร่ เอ่อขายไปแล้วครับพี่ โห ถ้ายังไม่ขายพี่ซื้อเลยนะนี่ตังใจมาซื้อเต็มที่ พี่ครับมีอีกคันครับกำลังจะเข้ามา อ๋อเหรอ เดี๋ยวพี่ถามแฟนพี่ก่อน วันหลังมาใหม่ หรือPowerแม่งแพงว่ะร้านอื่นถูกกว่าอีก ใช่ครับแพงเพราะมันนำเข้ามา รถไม่แพงครับแต่ภาษีนำเข้าแพง อยากได้ถูกๆติดต่อรัฐบาลให้ลดภาษีนำเข้าสิครับได้ถูกสมใจแน่ พวกผมอยู่กันมานานลูกค้ามีเป็นร้อยๆสนิทกันบ้างไม่สนิทบ้างลูกค้าโกรธบ้างลืมตามเรื่องให้ แต่เจอกันก็แฮ็ปปี้เพราะชอบฮาร์เล่ย์เหมือนกัน ลูกค้ามาด่าร้านข้างนอกให้ฟังก็เย๊อะ แม่งประกอบห่วยชิบไอ้ร้านนี้ อย่าไปซื้อมันนะ พวกผมก็ไม่เคยไปบอกใครว่าร้านอะไร อยู่ตรงไหน ส่วนคุณกร เต่าบินไม่ทราบว่ามีอะไรกับบริษัทที่พวกผมทำงานอยู่หรือป่าวครับ เห็นมีคนด่าบริษัทผมที่ไรยุใส่ทุกทีตั้งแต่กระทู้เฮียเชี้งแล้ว ไม่ชอบก็ไม่ต้องขนาดนี้ก็ได้ครับ พวกผมก็ไม่เคยไปด่ารถที่ซื้อที่อื่นเลย ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรด้วยกับเรื่องนี้ แต่ทำงานด้วยกัน ด่ากัน ทะเลาะกัน งอนกัน แต่ถ้ามันไม่อยู่หรือผมไม่อยู่ ผมช่วยกันดูแลลูกค้าให้กัน เพราะผมเป็นเพื่อนกัน