Login
Comment งาน Hundred Eyes 2012  (อ่าน 15856 ครั้ง)

JOE

• Sportster 883
  • *
Comment งาน Hundred Eyes 2012
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 05:40:38 PM »
Comment งานปีนี้   ข้อที่1. ราคาบัตรเข้าแพงมากครับ บอกตรงๆเลย คนธรรมดาเข้าไม่ถึงงาน  ซึ่งส่งผลกระทบดังนี้ 1.1ผู้เข้างานมีไม่มากเหมือนปีก่อนๆ 1.2ส่งผลกระทบให้ร้านขายของที่มาเปิดในงานนี้ไม่มีคนมาซื้อของหรือเดินชมสินค้าเลยมีก็บางตามากอันเนื่อง    มาจากราคาบัตรแพง
                           ข้อที่2. วงตนดรีที่ได้เชิญมาวงแรก ไม่มีสีสันหรือความสนุกเลย ทำให้บางคนเริ่มออกจากงานไป(คือกลับก่อน) อยากให้เชิญวงที่มีความสนุกไม่จำเป็นต้องมีชื่อเสียงก็ได้(วัยรุ่นๆนิสนึง)ส่วน วงดนตรีวงหลังโอเครดีแล้วครับสนุก

JOE

• *
Re: Comment งาน Hundred Eyes 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:55:39 PM »
ผมว่ามันไม่แพงครับสงสัยคุณไม่คอ่ยใด้ไปเที่ยวงานเลยบอกว่าแพง
  ผมก็ไปงานไม่ค่อยบ่อยหรอกครับก็พอจะรู้ว่ามันราคาเท่าไรกันบ้าง  ที่พูดไปนี่ก็อยากให้นึกถึง Biker รุ่นใหม่ๆกันบ้าง(ที่ใจรักแต่ทุนไม่ค่อยถึง)น่าจะเปิดโอกาศให้เค้าบ้าง

หรั่งร้อยตา

• Road Glide
Re: Comment งาน Hundred Eyes 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:20:39 PM »
Comment งานปีนี้   ข้อที่1. ราคาบัตรเข้าแพงมากครับ บอกตรงๆเลย คนธรรมดาเข้าไม่ถึงงาน  ซึ่งส่งผลกระทบดังนี้ 1.1ผู้เข้างานมีไม่มากเหมือนปีก่อนๆ 1.2ส่งผลกระทบให้ร้านขายของที่มาเปิดในงานนี้ไม่มีคนมาซื้อของหรือเดินชมสินค้าเลยมีก็บางตามากอันเนื่อง    มาจากราคาบัตรแพง
                           ข้อที่2. วงตนดรีที่ได้เชิญมาวงแรก ไม่มีสีสันหรือความสนุกเลย ทำให้บางคนเริ่มออกจากงานไป(คือกลับก่อน) อยากให้เชิญวงที่มีความสนุกไม่จำเป็นต้องมีชื่อเสียงก็ได้(วัยรุ่นๆนิสนึง)ส่วน วงดนตรีวงหลังโอเครดีแล้วครับสนุก

ขอขอบคุณ คุณ ojotoyou ที่ตั้งกระทู้นี้

ผม หรั่งร้อยตา ผู้จัดงานครั้งนี้ และรับผิดชอบดูแลการลงทะเบียน

ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ไม่สบายใจ จึงขอชี้แจ้งและลงรูปยืนยัน

ผมยอมรับข้อคิดเห็นทุกกรณี แต่ต้องชัดเจนและโปร่งใส

CHA_The Dragon

• Electra Glide Classic
  • ------RATCHABURI-----
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:48:52 PM »
ค่าลงทะเบียนเข้างานถูกแพงเพื่อคัดคนที่พี่เค้าอาจควบคุมยาก ป้องกันพวกที่ก่อกวน(เพราะถ้าราคาถูกคนเข้าเยอะแน่ คอนเสริตถ้าเก็บราคาถูกขาดทุนแน่นอน แถมอาจมีปัญหาเด็กแว๊นด์เข้ามาก่อปัญหา)ผมเข้าใจคับพี่หรั่ง เป็นกำลังใจให้นะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:56:49 PM โดย หรั่งร้อยตา&ร้อยปี »

JOE

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:52:03 PM »

ขอขอบคุณ คุณ ojotoyou ที่ตั้งกระทู้นี้

ผม หรั่งร้อยตา ผู้จัดงานครั้งนี้ และรับผิดชอบดูแลการลงทะเบียน

ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ไม่สบายใจ จึงขอชี้แจ้งและลงรูปยืนยัน

ผมยอมรับข้อคิดเห็นทุกกรณี แต่ต้องชัดเจนและโปร่งใส

ขอขอบคุณพี่หรั่งร้อยตามากครับที่เข้าใจพวกเราครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ

หรั่งร้อยตา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:52:40 PM »

ขอชี้แจงครับ ผมจัดงานรูปแบบนี้มาครั้งที่6แล้ว ค่าลงทะเบียนก็เป็นราคานี้ทุกปี 200บาทแถมเบียร์และพวงกุญแจที่ละลึก

ปีนี้มีเพื่อนๆพี่ๆลงทะเบียนเข้างานทั้งหมด 1,652 คน ซึ่งก็ไม่น้อยกว่าปีก่อนที่จัดมา (มากกว่าปีก่อนด้วย)

และปีนี้รายได้จากการลงทะเบียน เราได้มอบให้การกุศลที่ต่างๆไป7ที่ 150,000 บาท

และพ่อค่าแม่ค้าที่ขายอาหาร เราก็ไม่ได้เก็บตังค่าสถานที่แต่อย่างใด เราขอให้ขายอาหารให้เพื่อนๆในราคาถูกๆหน่อย

ส่วนบูธพ่อค้าแม่ค้าที่มาขายอุปกรณ์ต่างๆเราก็เก็บแค่บูธละ500บาทเองเพื่อเอาไปจ่ายค่าเต็นท์ที่เช่ามา

ซึ่งพ่อค้าแม่ค้าก็รับได้ และได้ตอบรับการจองบูธมา 32ร้านค้า

ค่าลงทะเบียน 200 บาทต่อท่าน บางท่านก็มีการขอเข้าฟรีบ้างต่อลองราคาบ้าง เช่น 3คน 500บาท 2คนฟรี1คน

เราก็ให้เข้าถือว่าท่านตั้งใจมาร่วมกิจกรรมทำบุญครั่งนี้

แต่ถ้าคุณ ojotoyou คิดว่าการลงทะเบียน 200บาทได้รับเบียร์และพวงกุญแจพร้อมได้บุญกุศลที่ทำร่วมกัน

และสนุกสนานกับวงดนตรีที่เราจ้างมาแสดง แพงไปหล่ะก็ ผมหรั่งร้อยตาในนามผู้จัดก็ต้องขอโทษด้วยครับ

ผมหรั่งร้อยตา รักการขับขี่และร่วมกิจกรรม
ขอยืนยันว่าในการจัดงานทุกครั้ง เราไม่มีผลประโยชน์เข้าคนในกลุ่มทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:57:47 PM โดย หรั่งร้อยตา&ร้อยปี »

หรั่งร้อยตา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:12:26 PM »
Comment งานปีนี้  

วงดนตรีวงแรกของเรา วงลูกน้ำผลับ ซึ่งเราได้จ้างมาในราคา 10,000 บาทซึ่งเป็นวงในท้องที่

ที่เขาร่วมเล่นกับเรามา 6ปีแล้ว อาจจะไม่ถูกแนวพี่ๆพื่อนๆบ้าง แต่ก็ได้มีความตั้งใจมาเล่นให้เรา

นี่ครับรูปยืนยันขณะที่แสดง เวลา 20.15 นาที คนก็ไม่น้อยนะครับ

ส่วนวงที่2 ไมเคิลตั๋ง เราจ้างมา 50,000 บาทก็เล่นสนุกดีได้หลายแนวที่ก๊อปปี้โชว์

เริ่มแสดงเวลา 21.00 ถึง 23.00 แบบนี้สนุกมมั้ยครับ

วงที่ 3 อาจารย์ ซูซู  ครับ เราจ้างมา 50000 บาท เต้นกันไม่ยอมกลับ

เริ่มแสดง 23.10 ถึง 01.00

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:37:05 PM โดย หรั่งร้อยตา&ร้อยปี »

JOE

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:14:32 PM »
แต่ถ้าคุณ ojotoyou คิดว่าการลงทะเบียน 200บาทได้รับเบียร์และพวงกุญแจพร้อมได้บุญกุศลที่ทำร่วมกัน

และสนุกสนานกับวงดนตรีที่เราจ้างมาแสดง แพงไปหล่ะก็ ผมหรั่งร้อยตาในนามผู้จัดก็ต้องขอโทษด้วยครับ

สำหรับผมเข้าใจครับ พี่หรั่งขอบคุณมากครับที่ช่วยอธิบายรายละเอียดต่างๆให้เข้าใจ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมและผู้เข้าร่วมงานอีกหลายท่านไม่ทราบที่มารวมทั้งรายละเอียด จึงทำให้เข้าใจผิด

หรั่งร้อยตา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:56:28 PM »
ค่าลงทะเบียนเข้างานถูกแพงเพื่อคัดคนที่พี่เค้าอาจควบคุมยาก ป้องกันพวกที่ก่อกวน(เพราะถ้าราคาถูกคนเข้าเยอะแน่ คอนเสริตถ้าเก็บราคาถูกขาดทุนแน่นอน แถมอาจมีปัญหาเด็กแว๊นด์เข้ามาก่อปัญหา)ผมเข้าใจคับพี่หรั่ง เป็นกำลังใจให้นะคับ

ขอบคุณครับ วันที่ 3 มีนาคม 2555 เจอกันครับพี่

fredy

• Electra Glide Standard
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:44:58 AM »

กำลังจะจัดงานเหมือนกัน ก็คิดอยู่นะว่าน่าจะเป็นแบบนี้ การจะจัดงานสักครั้งต้องใช้ความคิดมากมาย บางคนก็เห็นด้วยบางคนก็ไม่เห็นด้วย ช่วงนี้มีเรื่องแบบนี้แทบทุกงานในวงการมอไซค์ ถ้าคุณเป็นคนจัดจะรู้ครับ ผมขี่มอไซค์มา 20 ปี ไบค์วีคไม่เคยนับไปมาเท่าไหร่ ค่าน้ำมันมากกว่าค่าลงทะเบียนอีก บางงานค่าน้ำมันมากกว่า5000ก็ไป บางงานลงทะเบียน 500 ผมดื่มเบียร์กระป๋องเดียวก็พอใจ ผมอยากไปเพราะได้เจอเพื่อนที่บ้ามอไซค์เหมือนกับเรา ถ้าเราคิดว่าแพงนอนอยู่บ้านครับตังอยู่ครบ ผมรู้จักไมเคิ่ลตั๋งมา10กว่าปี ผมว่าเค้าเล่นมันกว่าศิลปินบางคนที่มีแต่ชื่ออีกครับ ให้กำลังใจคนจัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:49:48 AM โดย fredy »

ิbungheet ละแม

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:37:01 AM »

กำลังจะจัดงานเหมือนกัน ก็คิดอยู่นะว่าน่าจะเป็นแบบนี้ การจะจัดงานสักครั้งต้องใช้ความคิดมากมาย บางคนก็เห็นด้วยบางคนก็ไม่เห็นด้วย ช่วงนี้มีเรื่องแบบนี้แทบทุกงานในวงการมอไซค์ ถ้าคุณเป็นคนจัดจะรู้ครับ ผมขี่มอไซค์มา 20 ปี ไบค์วีคไม่เคยนับไปมาเท่าไหร่ ค่าน้ำมันมากกว่าค่าลงทะเบียนอีก บางงานค่าน้ำมันมากกว่า5000ก็ไป บางงานลงทะเบียน 500 ผมดื่มเบียร์กระป๋องเดียวก็พอใจ ผมอยากไปเพราะได้เจอเพื่อนที่บ้ามอไซค์เหมือนกับเรา ถ้าเราคิดว่าแพงนอนอยู่บ้านครับตังอยู่ครบ ผมรู้จักไมเคิ่ลตั๋งมา10กว่าปี ผมว่าเค้าเล่นมันกว่าศิลปินบางคนที่มีแต่ชื่ออีกครับ ให้กำลังใจคนจัดครับ
เห็นด้วยครับ

หรั่งร้อยตา

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:28:44 AM »

ขอบคุณครับ  จัดเมื่อไหร่แจ้งมาครับ พวกเราจะไป

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:24:12 AM »
ได้ขี่รถมาเจอเพื่อนฝูงก็ดีใจแล้ว จะมาคิดเล็กคิดน้อยไปทำม๊ายย(เวรกรรม) ???
การจัดงานแต่ละครั้งไม่ใช่เรื่องง่ายๆต้องเตรียมการกันเป็นปี ๆ
เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจคณะจัดงานทุกท่านด้วยคับ  thumbsup ;D

จากคนเคยจัดงาน

ปล.ไปร่วมทุกปี แต่ปีนี้ติดพาลูกสาวไปสอบพอดี
     โทษทีนะหรั่ง  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:22:41 PM โดย หรั่งร้อยตา&ร้อยปี »
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

MON1982

• Electra Glide Classic
  • ร่วมกันอย่าทำร้ายกันด้วยวาจา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:41:12 AM »
ค่าบัตรแพง  ;D ;D ;D มีงี้ด้วย งง เลย stupidme  worship

เพื่อมิตรภาพ 200บาท ผมว่าไม่แพงนะครับ  thumbsup thumbsup thumbsup worship
💀💪💪💀

p ran.

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:16:11 PM »
อย่าคิดมาก  เงิน 200 บาท  ได้สร้างกุศลร่วมกัน  อย่างอื่นภายในงาน ถือเป็นส่วนประกอบ
แต่ที่สำคัญเหนืออื่นใดคือมิตรภาพและความอบอุ่น แบบพี่ๆน้องๆ
       เป็นกำลังใจให้นะครับ 100 ตา  (จากป๋าราญ ไดม่อนด์)