Login
อยากถาม จะทำกุญแจสำรอง sportster ที่ไหนทำได้ และราคาด้วย ... ขอบคุณครับ  (อ่าน 5961 ครั้ง)

seksansittichaijaru

• Sportster 883
  • *
อยากถาม  จะทำกุญแจสำรอง sportster  ที่ไหนทำได้  และราคาด้วย  ... ขอบคุณครับ frustrated frustrated frustrated

treaksung

• Sportster 883 L
  • **
ทำได้ทั่วไปครับ เทียบกุญแจได้เลยครับ ของผมใช้ดอกกุญแจของ ยามาฮ่า น่ะครับ

ขี่ HD แต่ใช้กุญแจ logo ยามาฮ่า (ตรงพลาสติกด้ามจับน่ะ) ส่วนราคาก็ไม่กี่บาทครับ

แต่ก็สั่งจาก ดิลเลอร์ที่อเมริกาก็ได้นะครับ โดยให้เลยที่คอรถไป ทางดิลเลอร์ที่อเมริกาเค้า

ก็จะปั๊มให้เลย 5HD ก็ปั๊มที่อเมริกาได้ครับ อันนี้อาจจะแพงหน่อย ค่าทำ 60 USD ครับ

ปล.ของผม sportster 2003

tum nb

• *
Re: อยากถาม จะทำกุญแจสำรอง sportster ที่ไหนทำได้ และราคาด้วย ... ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:13:11 PM »
จะทำกุญเเจสำรองเเละรีโหมดกันขโมย sportter48 สั่งได้ที่ไหนครับ(พอดีซื้อรถมามีเเค่ชูดเดียว) ขอบคุณครับ

Green Hill

• Sportster 1200 L
Re: อยากถาม จะทำกุญแจสำรอง sportster ที่ไหนทำได้ และราคาด้วย ... ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:26:07 PM »
ร้านทำกุญแจที่ทำได้แน่นอนนะครับ อยู่ที่ในเมืองทองธานี ใกล้ๆโลตัสเล็ก อยู่หน้าเซเว่นทางเ้ข้าศูนย์อาหาร ไปทำกันมาหลายคันแล้ว พี่เค้าสุดยอดครับ กุญแจทุกแบบแกจัดได้หมด เวลาทำขับรถไปด้วยนะครับ จะได้ลองเดี๋ยวนั้นเลย

donkeyfool

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 12:05:11 AM »
จะทำกุญเเจสำรองเเละรีโหมดกันขโมย sportter48 สั่งได้ที่ไหนครับ(พอดีซื้อรถมามีเเค่ชูดเดียว) ขอบคุณครับ
ผมก็ไปปั๊มกุญแจมาเรียบร้อย แต่มาคิดๆไป เอ๊ะ มีแต่ลูกไม่มีรีโมทนี่หว่า (พอดีมีกุญแจกับรีโมทชุดเดียว)
ถ้ากุญแจหายซึ่งติดกับรีโมทห้อยพวงเดียวกัน ไอ่กุญแจที่ปั๊มมาก็ไม่มีความหมายน่ะสิเนี่ย  jawdrop jawdrop
สมมุติถ้าหายไอ่รีโมทเนี่ยทำไงครับพี่ๆ pray

tum nb

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:53:05 AM »
ร้านทำกุญแจที่ทำได้แน่นอนนะครับ อยู่ที่ในเมืองทองธานี ใกล้ๆโลตัสเล็ก อยู่หน้าเซเว่นทางเ้ข้าศูนย์อาหาร ไปทำกันมาหลายคันแล้ว พี่เค้าสุดยอดครับ กุญแจทุกแบบแกจัดได้หมด เวลาทำขับรถไปด้วยนะครับ จะได้ลองเดี๋ยวนั้นเลย
ขอบคุณครับ  เเละรีโหมดสำรองสั่งได้ที่ไหนได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 06:55:06 AM โดย tum nb »

treaksung

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 07:44:46 PM »
ผมที่โพสไว้ใน คคห. 2 อ่ะครับ ทำมาใช้นานแล้ว พอเห็นกระทู้นี้เลยนึกขึ้นมาได้ ได้รับกุญแจแล้วครับ สวยงาม

เป็นรูป ของเดิม กับของใหม่ครับ แค่ส่งเลขคอไปอย่างเดียวก็ทำได้เลย สงสัยจริง ๆ นี่ถ้าผมเป็นโจร เห็นรถใครสวยๆ จดเลขคอ แล้วส่งเมล์ไปขอกุญแจมาจากศูนย์ที่อเมริกาได้เลย เพราะ

ที่สั่งไปเค้าไม่ได้ต้องการเอกสารอะไรเลยแค่เมล์บอกเลขคอเท่านี้ก็ได้กุญแจแว้วววว

Graphic rider

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:46:50 PM »
อย่างนี้ก้อเสร็จโจรสิครับ thumbsdown

tOn tHoNglOr

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 01:19:08 PM »
อย่างนี้ก้อเสร็จโจรสิครับ thumbsdown
   ::)  นั่นซิครับ น่ากลัวเนอะ...ว่าแต่ กุญแจที่สังจาก US สวยดีครับ
ไม่มีตังก์ ไม่ต้องไปไหนไกล ,,ไม่มีน้ำใจ นอนอยู่บ้านเถอะครับ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 01:25:16 PM »
   ::)  นั่นซิครับ น่ากลัวเนอะ...ว่าแต่ กุญแจที่สังจาก US สวยดีครับ
ใช่ครับอย่างนี้น่ากลัวเหมือนกันนะครับนี้.. :P