Login
ทริป "กระบี่ไบค์วีค 1#"  (อ่าน 17373 ครั้ง)

T-CYCLE 52

• Shop Member
  • Fat Boy
  • ดูรายละเอียด T-CYCLE52
ทริป "กระบี่ไบค์วีค 1#"
« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:42:07 AM »
เก็บภาพบรรยากาศงาน "กระบี่ไบค์วีค 1#" มาฝากครับผม

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ครับ

ตอนออกเดินทางน้องน้ำมาส่งถึงหน้าร้าน ถ้าช้าอีกหน่อยคงออกไม่ได้แน่เลยครับ

ทริป! นี้ไม่ต้องขี่คันเดียวแล้วครับ ยังมี "พี่โอม "สุราษฯ" ไปด้วย เห็นบอกจะไปหาเพื่อนที่กระบี่พอดี งั้นลุยกันเลยครับ!!! number1

T-CYCLE 52

• Fat Boy
Re: ทริป "กระบี่ไบค์วีค 1#"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:42:31 AM »

ทริป! นี้ขี่กันไม่ค่อยเร็วครับ แค่ 110 หน่อยๆเอง กลัวไปไม่ทันงานครับ ;D

เข้าเขตเมืองประจวบฯ "เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสัปปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ"

ท่าขี่รถ MUSCLE ของพี่โอมนี่ เหมือนขี่รถสปอร์ตเลยครับ เท่มากๆ headbang

ถึงบางสะพานฯแล้ว จุดหมายอยู่ไม่ไกลแล้วครับ 434กม. sprint

ถึง "ศูนย์บริการทางหลวงเขาโพธิ์" แวะทานเข้าซักหน่อยเริ่มหิวแล้วครับ ignore

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:43:31 AM »

นัดกับ พี่หรั่ง "ร้อยตา" และพี่ๆ กลุ่ม "HUNDRED EYE" ไว้ที่เขาโพธ์ pray

เข้าสู่จ.ชุมพร "ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก"
ที่สำคัญพี่ๆที่นี่เขาน่ารักกันทุกคน
pray

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:43:57 AM »

ผ่านแยก "ละแม" นึกถึงพี่ๆ กลุ่มละแม ขึ้นมาทันทีสงสัยป่านนี้อยู่กันที่กระบี่กันแล้วมั้งครับ handshake

เข้าสู่ จ.สุราษฎร์ธานี "เมืองร้อยเกาะ เงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง แหล่งธรรมะ ชักพระประเพณี" pray
"สุราษฏร์ธานี ไบค์วีค" เป็นอีกงานนึง ที่ไม่ควรพลาดครับ งานนี้มันส์แน่นอน 2-3 มี.ค. 2555 number1

พี่โอมพามา สักการะ "หลวงพ่อทองพิมพ์" ที่วัดหัวสวน เพื่อความเป็นสิริมงคล pray

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:44:25 AM »

เข้าสู่ ถ.SOUTHERN มุ่งหน้าสู่ จ.กระบี่ ลุยกันเลยครับ!number1

ถึงแล้ว!!!! จ.กระบี่ "แหล่งถ่านหิน ถิ่นหอยเก่า เขาตระหง่าน ธารสวย
รวยเกาะ เพาะปลูกปาล์ม งามหาดทราย
ใต้ทะเลสวยสด มรกตอันดามัน สวรรค์เกาะพีพี"

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:44:51 AM »

แวะดื่มน้ำที่บ้านเพื่อนพี่โอมซักหน่อย ขอขอบคุณ พี่โอม และ เพื่อนพี่มากๆครับน่ารักจริงๆ ;) pray

แวะมาทานมื้อเย็นที่ร้าน "เรือนทิพย์" อาหารพื้นบ้านของที่นี่ ไม่ว่าจะเป็นน้ำพริกกุ้งเสียบ หรือ แกงเหลืองหอยขม
บอกตรงๆว่าอร่อยมากๆ ครับ พี่ๆท่านใดมา จ.กระบี่ ขอแนะนำร้านนี้รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
  thumbsup thumbsup thumbsup

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:45:08 AM »
เข้าสู่งาน "กระบี่ไบค์วีค 1#"

ทีมงานกระบี่ไบค์วีค น่ารักกันทุกคนเลยครับ thumbsup

วันนี้โกเนี้ยว "อ่าวนาง" มาจัดบูธในงาน ขอให้ค้าขายร่ำรวย ขายดิบขายดีตลอดไปครับ pray

สวัสดีครับพี่บ่าว"สงขลา" กับ ลูกชาย และพี่บ่าว"ภูเก็ต" ไม่ได้เจอกันตั้งนานงานนี้เต็มที่เลยครับ 

ขอประชาสัมพันธ์ งาน SOUTHERN BIGBIKE 16th วันที่ 16-17 ธ.ค. 54
ปีนี้จัดที่ สนามกีฬากลาง จ.ระนอง ก็ขอฝากพี่น้องชาว 2 ล้องานนี้ก็พลาดไม่ได้ครับ

นี่เลย พี่ฮกซิ่ว พี่อู๊ด และพี่ๆ กลุ่มภูเก็ต วันนี้มากันหลายคนเลยครับ งานนี้พี่ๆบอกมันส์แน่ hug

ว่าแล้ว ว่าพี่ๆกลุ่ม "ละแม" ต้องมามันส์กันอยู่ในงานแล้วแน่นอนจริงๆครับ headbang

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:45:22 AM »

งานนี้ พี่ศักดิ์ "สุราษฯ" ก็ไม่พลาดเหมือนกันเลยนะครับพี่ hug

งานนี้มากันเยอะมากๆ ทั้ง พี่จำรัส กลุ่ม"ลูกด้ามขวาน" และ พี่ ซูมัน "RIDETHAILAND"   number1

โต๊ะนี้ พี่หรั่ง "ร้อยตา" และพี่ๆ กลุ่ม HUNDRED EYE hug

สวัสดีครับ พี่เพ่ง ประธานชมรมบิ๊กไบค์ & คลาสสิคไบค์ สุราษฎร์ธานี  pray pray pray
และ พี่ตี้ "ขาดิ้น" "7 WARRIOR" เสียดายพี่ฉ่องของเราไม่มาสงสัยจะติดภาระกิจใหญ่
pray pray pray

แวะบูธ ร้าน MING GO หาดใหญ่ ขอให้ค้าขายร่ำรวยนะครับ เฮงๆครับ  number1

งานนี้ พี่หมอ สุดหล่อ ของเราก็มามันส์ด้วย headbang

ลูกค้าคนใหม่่ล่าสุดของผม น้องศักดิ์ "เมืองตรัง" กับ Forty-eight คู่ใจ boogie

เสื้อ T-CYCLE หมดแล้วแต่ "พี่เจ็ก คลาสสิค" บอกยังไม่ได้ เราก็เลยจัดให้เดี๋ยวนั้นเลยครับ pray

เพื่อนทิม "สุดคุ้ม" ทั้งมาทำงาน ทั้งมาเที่ยวงาน รับจูนทั่วราชอณาจักรมาถึง จ.กระบี่ กับ GMC คู่ใจ hug

ทีมผู้จัดงาน "กระบี่ ไบค์วีค" พี่อ้น "สุดหล่อ" กับ พี่โจ "มาดเข้ม"  hug

ขอขอบคุณพี่ๆทีมงาน "กระบี่ ไบค์วีค" น่ารักกันทุกคนครับ ดูแลพวกเราอย่างดี เป็นกันเองมากๆเลยครับ

ชุดนี้เลยครับ ทีมงาน จ.ตรัง พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ผมขอขอบคุณมากๆกับสิ่งดีๆที่ให้ในวันนั้น เมาโครตเลยครับ ;D surrender

ขอขอบคุณ พี่ชาย "ล้อหมุน" มากๆครับดูแลเราอย่างดีเป็นกันเองมากๆ ไม่ผิดหวังที่มางานเลยครับ
เสี่ยกฤษ "ประธานกลุ่ม" และ พี่ช้าง กลุ่ม "HEAD STONE RIDER" เริ่มเมากันแล้ว ชนไปหลายแก้วเหลือเกิน
headbang

พี่ไก่ "NIGHT TRIAN" กับ ตูน "IN TRAIN" คู่นี้มาเป็นแพ็กเกจ hug

สวัสดี พี่เอ้ "มหาชัย" และ พี่หมี & พี่หมู "ชุมพร" เจอกันตั้งแต่งาน ขอนแก่น ถึง งานกระบี่ เลยนะครับ hug

น้อง 2 คนนี้ ทำให้ผมอายมาก สังเกตจากใบหน้าผมแดงเลยครับ (เมาแล้วคร๊าบ!) ;D

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:45:56 AM »
เก็บภาพบรรยากาศภายในงาน "กระบี่ ไบค์วีค 1#" มาให้ชมกันแบบมันส์ๆ

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:46:20 AM »

คืนนี้ประมูล "เรือรบจำลอง ซึ่งมีเพียงลำเดียวในประเทศไทย" ขอแสดงความยินดีกับพี่ที่ประมูลชนะด้วยครับเรือสวยเหมือนของจริงมากๆครับ number1 pray

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:54:32 AM »

ขากลับ แวะกิน "ก๋วยเตี๋ยวไก่ แยกนกอินทรี" อร่อยสมคำร่ำลือจริงๆครับ  worship

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:06:02 AM »

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:08:13 AM »

ขากลับนึกว่าจะได้ ขี่กลับคันเดียวซะแล้ว แต่ มีพี่ๆ กลุ่ม "HEAD STONE RIDER" และ
พี่ๆกลุ่ม "DIAMOND CITY PHETCHABURI" เราเลยร่วมเดินทางกลับพร้อมพวกพี่ๆเขาซะเลย
number1 number1 number1

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:13:03 AM »
"HEAD STONE RIDER" & "DIAMOND CITY PHETCHABURI"

สวัสดีครับ พี่สำราญ "DAIMOND CITY PHETCHABURI" มาพร้อมกับ ELECTRA GLIDE คู่ใจ pray

T-CYCLE 52

• Fat Boy
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:13:54 AM »

ต้องขอขอบคุณ พี่ๆน้องๆ ชาว 2 ล้อทุกท่าน ที่ร่วมกันทำกิจกรรมดีๆเพื่อสังคม คนไทยหัวใจเดียวกัน pray pray pray

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณ เว็ปไซค์ H-D PLAYGROUND ที่เป็นสื่อกลางให้กับพวกเราชาว 2 ล้อมาโดยตลอด pray pray pray