Login
ชอบการเดินทาง แต่หลงทางบ่อยๆ HDP direct ขอเสนอ...  (อ่าน 14398 ครั้ง)

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
Re: ชอบการเดินทาง แต่หลงทางบ่อยๆ HDP direct ขอเสนอ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:07:28 PM »
thumbsdown ข้อเสียของ Zumo 550 อีกอันคือไม่ภาษาไทย คือสะกดชื่อถนนโดยใช้ภาษาอังกฤษ และสอบถามไปยัง ESRI  ก็ไม่ plan ที่จะทำครับ
สู้ Nuvi ไม่ได้มีภาษาไทยด้วย แต่ต้องหาวิธี mount ติดกับแฮนด์ให้ดี ทีแรกผมก็จะทำแบบนั้น แต่ใจง่ายไปแล้วครับ

อันนี้ก็น่าสนนะพี่หมอ

แบบนี้ก็น่าสนนะครับ ^^

แต่ต้องยืดอกพกถุง( พลาสติก) ด้วยนะครับพี่อู๋ ฝนตกมานี่ งานเข้าแน่นอน
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
Re: ชอบการเดินทาง แต่หลงทางบ่อยๆ HDP direct ขอเสนอ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:09:46 PM »
ได้แล้วครับคุณบอล สำหรับ Nuvi200 อันนี้ของมอเตอร์ไซด์เลย  number1
ส่วนอุปกรณืกันฝนมีผู้สันทัดแนะนำให้พก condom เอาไว้ รับรองไม่มีเลอะเทอะ  ;D

eCaddy Deluxe for Harley-Davidson controls (GPS, satellite radio, etc.)

http://www.leadermotorcycle.com/PROD/ED-HD.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2008, 11:12:18 PM โดย papa_ou »

vrod raider

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:20:04 PM »
แบบนี้ ทำให้คนสนใจ เจ้า GPS เพิ่มมากแน่ๆ ในอนาคต เราคงไม่ได้นัดเจอกันแบบตามชื่อสถานที่เพราะอาจหลงกันได้  คงต้องใช้แบบพิกัดละติจูด ลองติจูด ส่ง sms ไปเจอกันได้ไม่มีพลาดแน่นอนเลยครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

vrod raider

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:22:03 PM »
ฮิ ๆ เรื่องหลงเป็นเรื่องธรรมชาติ.....  boogie ..... แต่อยากเอา GPS มาติดไว้เหมือนกัน(จะได้ปักหมุดร้านเหล้ากะอ่างไว้เลย...ฮิ ๆ ..).....

POI มีหมดทุกอย่างให้เลือกสรรครับ เอิ้กๆ ขาดอย่างเดียว สรรพคุณน้องๆ อันนี้ต้องบันทึกด้วยตัวเองครับ

-=Jfk=-

• Heritage Softail Classic
  • ดูรายละเอียด www.2jfk.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:26:55 PM »
โอ้วววววววววว ชักน่าสนใจ

ว่าแต่พวกนี้ มันใช้ไฟ จากรถได้เหมือนรถยนต์ป่าวครับ มีการต่อเข้าไปมั้ยครับ

"ใช้สติ ล้างทุกสี ออกจากหัวใจ ประเทศไทยยังมีความหวัง"

vrod raider

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:29:48 PM »
โอ้วววววววววว ชักน่าสนใจ

ว่าแต่พวกนี้ มันใช้ไฟ จากรถได้เหมือนรถยนต์ป่าวครับ มีการต่อเข้าไปมั้ยครับ

ใช้ไฟจากมอเตอร์ไซค์เลยครับ เค้ามีชุดแปลงมาให้อะครับ แต่ ของ HD ถ้ามีรุ่น sumo oem ละก้อ ชุดไฟเค้าคงทำแบบปลั๊กมาให้เรียบร้อยเลยละครับ

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:31:58 PM »
เดินไฟจากแบตเตอรี่ หลัง Switch ได้เลยพี่หมอและคุณบอล มีขั้วเป็นที่จุดบุหรี่ตัวเมียขาย จะได้เอาสายของ Nuvi 200 เสียบได้เลยครับ

สั่งจากที่นี่ได้ครับ สำหรับหัวที่จุดบุหรี่ตัวเมีย http://www.global5thailand.com/index.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2008, 11:33:56 PM โดย papa_ou »

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:32:42 PM »
ไอ้ที่พี่บอลเสนอมาผมว่าผมไม่ซื้อดีกว่าผมขี่เกาะพี่บอลไปเลยง่ายดี  อิอิอิ

* Untitled-1_resize.jpg (78.79 KB, 803x229 - ดู 553 ครั้ง.)

* Untitled-1_resize.jpg (78.79 KB, 803x229 - ดู 556 ครั้ง.)
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

vrod raider

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:34:13 PM »
ไอ้ที่พี่บอลเสนอมาผมว่าผมไม่ซื้อดีกว่าผมขี่เกาะพี่บอลไปเลยง่ายดี  อิอิอิ

- -" แง้ว ซะงั้นไป เวลาไปเชียงใหม่ เด๋วหลงนะ มันไกล ผมคงไปไม่ได้ 55555+

A-Raciness

• Night Train
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:10:46 AM »
พี่บอลครับ
รบกวนถามเรื่องหมวกที่เอามาแนะนำกับตัวบูลทูลหน่อยครับ
ว่ามันราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนนะครับ
ขอบคุณครับ
 ;D

nok100yrs

• Electra Glide Standard
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:32:07 AM »
พี่บอลครับ
รบกวนถามเรื่องหมวกที่เอามาแนะนำกับตัวบูลทูลหน่อยครับ
ว่ามันราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนนะครับ
ขอบคุณครับ
 ;D

รองดูตาม Link ครับ

http://www.pandarider.com/GDR/products_helmets_Flipup.asp

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:54:32 AM »
ขอบอกตามประสพการณ์จริง ไปกะคนมีของพวกเนี้ย คือของเด็กเล่น พาอ้อมที50-60โล ขี้แตก
พาไปไหนต่อไหนมะรุ๊ จนต้องขอร้องให้ปิด แล้วถามชาวบ้านเอา ถึงออกมาได้กัน
ลองแล้วใช้งานไม่ได้จริง มันจะวิ่งทางหลักได้ วิ่งสายรองๆ รับรองวนกันขี้แตก
คนทำแผนที่ในเครื่อง ไม่ใช่คนพื้นที่ เพราะฉะนั้น มันก็เลยมั่วๆไป แทนที่จะออกตรงเนี้ยถึง โน่น ว่ากันอีก50โล นี่เรื่องจริง

ปล.การหลงเป็นรสชาติ ของชีวิต จอดรถ กินน้ำ ถามชาวบ้าน ดูลูกสาวร้า้่นขายของ มีชีวิตชีวาดีกว่าตั้งเยอะ

บลูทูธ ติดหมวกของโมโตโรล่า อันละ พันปลายๆ เท่านั้น ใช้ได้
ของติดหมวกตรงรุ่น แปดพัน บ้าป่าว
เคยใช้ เกือบตาย ขี่ไปคุยไป เหมือนในรถ เกือบล่อสิบล้อ (มันเพลินไปหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 08:57:40 AM โดย jo X-BONE »
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

A-Raciness

• Night Train
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:20:50 AM »
พี่บอลครับ
ขอบคุณครับ
 ;D

รองดูตาม Link ครับ

http://www.pandarider.com/GDR/products_helmets_Flipup.asp

ขอบคุณครับพี่
 worship

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:29:33 AM »
ขอบอกตามประสพการณ์จริง ไปกะคนมีของพวกเนี้ย คือของเด็กเล่น พาอ้อมที50-60โล ขี้แตก
พาไปไหนต่อไหนมะรุ๊ จนต้องขอร้องให้ปิด แล้วถามชาวบ้านเอา ถึงออกมาได้กัน
ลองแล้วใช้งานไม่ได้จริง มันจะวิ่งทางหลักได้ วิ่งสายรองๆ รับรองวนกันขี้แตก
คนทำแผนที่ในเครื่อง ไม่ใช่คนพื้นที่ เพราะฉะนั้น มันก็เลยมั่วๆไป แทนที่จะออกตรงเนี้ยถึง โน่น ว่ากันอีก50โล นี่เรื่องจริง

ปล.การหลงเป็นรสชาติ ของชีวิต จอดรถ กินน้ำ ถามชาวบ้าน ดูลูกสาวร้า้่นขายของ มีชีวิตชีวาดีกว่าตั้งเยอะ

บลูทูธ ติดหมวกของโมโตโรล่า อันละ พันปลายๆ เท่านั้น ใช้ได้
ของติดหมวกตรงรุ่น แปดพัน บ้าป่าว
เคยใช้ เกือบตาย ขี่ไปคุยไป เหมือนในรถ เกือบล่อสิบล้อ (มันเพลินไปหน่อย)
ความสนุก..มันอยู่ที่ตรงหลงทางนี่แหละคับ number1
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

vrod raider

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:14:42 AM »

อันนี้ปะครับพี่โจ้ที่ว่า พันกว่า ผมไปถามมาแล้ว ของมันหมดไปนานแล้วครับ ไม่มีคนซื้อ เพราะว่า พอวิ่ง 3-40 คุยไม่รู้เรื่องแล้ว  ส่วน ของตรงรุ่น มัน 12K นะพี่โจ้ อิอิ ผมไม่ได้เอามาทำไรหรอก คือเอาไว้คุยเวลาจำเป็นจริงๆ บางครั้งที่บ้านโทรมา เราก็บอก ขี่รถอยู่ งี้เค้าก็ok แต่ถ้า ขี่ไปเรื่อยๆ จนกว่าถึงจุดหมาย ที่บ้านเค้ากังวลครับ แล้วผมจอดรถคุยไม่ได้ - - เสียว 10ล้อมาเอาไปกิน 555+  ถ้าไปเดี่ยวๆ ก็ ok ครับ แต่ถ้าไปแบบ ทริปกลุ่ม ผมจะจอดรับสายแล้วให้คนอื่นคอยคงไม่ได้อะครับ  โดนตืบพอดี อิอิ

ส่วน GPS มันก็ richboy toy นั้นละครับพี่ แต่ ผมมองว่ามันก็มีไว้เป็น Gadget tool ตัวนึงในรถอะครับ คงไม่ได้ใช้แบบ hardcore  อีกอย่างทางในกรุงเทพผมไม่ชินครับ ชอบหลงยิ่งแถวๆ รัชดา อะไรงี้อะครับ หลงประจำ เวลาชอบหายไป 2-3 ช.ม. เรื่อยเลย  flirty 

ก็มาดู ข้อดีนิดนุง ว่ามันมีอะไร ควรให้ใช้บ้างไม๊ ที่พี่โจ้ไปโดนแบบนั้น ผมคิดว่า คนใช้คงใช้แบบให้เครื่องเซตเอง มันเลยตัดหาทางลัด วนแหลก อันที่จริงแล้ว เครื่องพวกนี้ มันใช้เพื่อการวางแผนเป็นสเตป เช่น  พักที่ไหน ปั้มอยู่ไหน จุดหมายปลายทางที่ไหน ที่กินข้าว พักกลางทาง แล้วแจกจ่ายในกลุ่ม ทำให้ทุกคนไปในทางเดียวกันไม่มีแตกกลุ่มได้  รึ ว่า มีเพื่อนไปมาแล้วแบบลุยๆ แล้ว Save log เอาไว้ ก็เอามาให้เพื่อนๆได้ไปเที่ยวแบบนั้นบ้าง ก็ให้เครื่องนำทางไป  มัน Playsafe ครับ เช่นร้านนี้อร่อย อยากให้เพื่อนได้ไปลอง แต่บอกทางไม่ไหว มันหลายโค้งเกิน แบบนี้อะครับ 

แต่ถ้า Hardcore อยากลุย ถามชาวบ้าน ก็ทำได้ครับ ผมก็ทำบ่อย 55+ เลือกหาสวยๆ แล้วเข้าไปถาม แหล่มๆ ( จำได้ว่า แถวบ้านคุณหมี ร้านเบเกอรี่ นะ น่ารักดี เอิ้กๆ)