Login
เปลี่ยนกฎได้ไหม มันหาลำบาก  (อ่าน 26493 ครั้ง)

phet501

• Sportster 883 L
  • **
เปลี่ยนกฎได้ไหม มันหาลำบาก
« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:11:37 AM »
ขอความกรุณาผู้ดูแลบอร์ด buell เนื่องจากกลุ่มผู้ใช้Buell ผู้ที่สนใจ ผู้ที่จะหาอะไหล่  ...มีความลำบากที่จะซื้อหาอะไหล่ อุปกรณ์ตกแต่ง หรือจะซื้อจะขายรถ Buell โดยตรง เนื่องจากกลุ่ม buell
ไม่ใช้กลุ่มใหญ่อะไร   จะหาอะไหล่อุปกรณ์ตกแต่ง สักชิ้น ต้องไปหาดูจากบอร์ดอื่น ซึ่งหายากมากๆ prayครับ แต่ถ้าผู้ดูแลบอร์ดอนุญาติให้มีการลงประกาศ ซื้อขายได้ ก็จะเกิดความสะดวก แก่กลุ่มผู้ใช้Buell เป็นอย่างมาก จริงอยากให้มีการเปลี่ยนแปลงกฎกติกา ให้มีการซื้อขายได้ หรือตั้งบอร์ดซื้อขายสำหรับ Buell โดยตรง จริงเรียนมา เพื่อขอความกรุณาผู้ดูแลบอร์ดพิจารณา มานะที่นี้
ขอบคุณครับ  Phet 501 pray worship

xb12x prachuap

• Dyna Street Bob
  • **
  • Buell ThailanD
Re: เปลี่ยนกฎได้ไหม มันหาลำบาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:52:06 AM »
เอางี้เลยเหรอพี่   number1 number1 number1
XB12X ULYSSES

nickHd

• Sportster 1200 L
Re: เปลี่ยนกฎได้ไหม มันหาลำบาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:45:12 PM »
ผมเห็นด้วยกับพี่เค้าคับ อะไล่หายากมาก ร้านbike shop ส่วนใหญ่ไม่มีขาย แบบว่าไม่มีอะไรที่ใส่buellเลย ก็มีแต่บอร์ดนี้เท่านั้นที่ช่วยได้ ไว้หาอะไล่ต่างๆ สอบถามปัญหา

ขอความกรุณาด้วยแล้วกัน

p-neung

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:36:00 AM »
เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขี่รถไม่เหมือนชาวบ้านเค้า เลยหาอะไหล่ยากจริงๆครับ ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:43:15 AM »
ผมเห็นด้วยกับพี่เค้าคับ อะไล่หายากมาก ร้านbike shop ส่วนใหญ่ไม่มีขาย แบบว่าไม่มีอะไรที่ใส่buellเลย ก็มีแต่บอร์ดนี้เท่านั้นที่ช่วยได้ ไว้หาอะไล่ต่างๆ สอบถามปัญหา

ขอความกรุณาด้วยแล้วกัน
headbang headbang headbang headbang

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:46:45 AM »

จะนำไปปรึกษากันดูนะครับ ว่าจะมีผลกระทบอะไรกับโดยรวมหรือไม่ เพราะตอนนี้แยกส่วนของซื้อขายกับพูดคุยออกจากกัน เพื่อไม่ให้กระทู้ซื้อขายมาดันกระทู้พูดคุย ;D

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 12:10:53 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข้อเสนอแนะครับ  pray

ในครั้งแรกที่มีการจัดตั้งบอร์ด Buell หรือบอร์ดอื่นๆนั้น มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นบอร์ดเพื่อใช้แลกเปลี่ยนข่าวสาร, ความเห็น, ประสบการณ์ และกิจกรรมต่างๆของผู้ใช้รถในประเภทนั้นๆ
เมื่อมีผู้ใช้บริการเพิ่มมากขึ้น ก็ได้มีการสร้างวัฒนธรรมการใช้งานบอร์ดที่แตกต่างกันไปในแต่ละประเภทของรถและบอร์ดที่ร่วมใช้งานกัน
ซึ่งความเป็นอิสระในการกำหนดทิศทางบอร์ดขึ้นอยู่กับผู้ใช้งานทุกท่านที่จะร่วมสร้างสรรให้บอร์ดนั้นๆน่าใช้งาน น่าเข้าไปเล่นหรือไม่

แต่สิ่งหนึ่งที่ HD-Playground ต้องขอสงวนให้แยกออกจากกันก็คือ การจำหน่ายสินค้าและกิจกรรมที่เกี่ยวข้องในเชิงพาณิชย์เพื่อให้ได้มาเพื่อประโยชน์ของบุคคลหรือกลุ่ม
ที่ผ่านมาได้มีความพยายามหลากหลายรูปแบบที่จะใช้โอกาสในการสร้างมิตรภาพในแวดวงผู้ใช้รถมอเตอร์ไซค์ เพื่อนำมาซึ่งผลประโยชน์ในเชิงพาณิชย์
การซื้อ-ขายสินค้า เป็นเรื่องปกติของผู้ที่ต้องการหาสินค้าและผู้ที่ต้องการขายสินค้า
แต่ควรที่จะต้องถูกกำหนดให้อยู่ในบริเวณตลาดซื้อ-ขายสินค้าเท่านั้น
หากนำมาปะปนอยู่กับบอร์ดพูดคุยที่ผู้ใช้งานส่วนใหญ่ ต้องการแสดงออกถึงมิตรภาพและความเอื้อเฟื้อต่อชาวมอเตอร์ไซค์ด้วยกันแล้ว
ผู้จำหน่ายบางราย จะใช้โอกาสดังกล่าวเพื่อให้ได้มาซึ่งประโยชน์ส่วนตนและกลุ่ม จนทำให้บรรยากาศแห่งความเชื่อใจและน้ำใจในแวดวงผู้ใช้รถเปลี่ยนแปลงไป

อนึ่งการขอเปิดใช้บริการบอร์ดจำหน่ายเฉพาะรุ่น ก็จะเป็นการแก้ไขที่ไม่ตรงจุด
หากมีการเปิดบอร์ดจำหน่ายให้รุ่นใดรุ่นหนึ่งแล้ว ผมเชื่อว่า รุ่นอื่นๆก็จะต้องการบอร์ดจำหน่ายเฉพาะรุ่นของตนเช่นกัน
ซึ่งการค้นหาสินค้า และการลงประกาศจำหน่ายสินค้า หากท่านผู้หา และท่านผู้ขาย กรอกคำที่ต้องการค้นหาในช่อง Search แล้ว ก็สามารถหาสินค้าต่างๆได้อย่างง่ายดายเช่นเดียวกัน

เมื่อ 3 เดือนก่อนที่ HD-Playground มีการปรับเปลี่ยนระบบมาเป็น Version 4 ก็ได้มีความพยายามที่จะอำนวยความสะดวกในระบบประกาศซื้อ-ขาย
ให้สามารถแบ่งแยกประเภทได้จากระบบ Classified ที่สร้างขึ้นมาให้ใหม่
แต่เมื่อเริ่มทดลองใช้งานแล้ว ก็มี Feedback จากบางท่านว่า ไม่คุ้นเคยกับระบบใช้งานใหม่ ขอใช้งานระบบเก่า
ทำให้ต้องกลับมาพัฒนาการใช้งานในระบบเดิมจนถึงปัจจุบัน
ถึงกระนั้น HD-Playground ก็ยังจะพยายามหาระบบเพื่ออำนวยความสะดวกในการใช้งานให้กับทุกท่านตลอดเวลา
คงจะต้องขอเวลาและคำแนะนำจากทุกท่านเพื่อร่วมกันช่วยพัฒนาเวปไซท์แห่งนี้ให้ตอบสนองความต้องการของทุกท่านให้ได้มากที่สุดครับ

จึงเรียนมาเพื่อชี้แจง และขอขอบคุณทุกท่านที่ใช้เกียรติใช้งานเวปไซท์แห่งนี้ครับ  worship
FLSTS, FLSTC

phet501

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:01:41 PM »
กระทู้ของ Buell มีค่อนข้างน้อยมากครับ  รวมถึงอุปกรณ์ตกแต่งก็มีน้อย อะไหร่ก็หายาก ถ้าอยู่ในบอร์ดเดียวกันดีแน่นอน ก่อนที่คนรักBuellจะเปลี่ยนใจ ช่วยหน่อยครับ headbang headbang

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 05:36:13 PM »
กระทู้ของ Buell มีค่อนข้างน้อยมากครับ  รวมถึงอุปกรณ์ตกแต่งก็มีน้อย อะไหร่ก็หายาก ถ้าอยู่ในบอร์ดเดียวกันดีแน่นอน ก่อนที่คนรักBuellจะเปลี่ยนใจ ช่วยหน่อยครับ headbang headbang

HD-Playground กำลังพยายามหาวิธีที่จะอำนวยความสะดวกให้กับสมาชิกทุกท่านให้มากที่สุดครับ
แต่จากเหตุผลและแนวคิดที่เรียนไว้ข้างต้น การเปิดห้องขายสินค้าเพิ่มเติมไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา และจะสร้างความต้องการเฉพาะกลุ่มเพิ่มขึ้นต่อไป
ส่วนการอนุญาตให้สามารถจำหน่ายสินค้าในบอร์ดพูดคุยได้นั้น จะเป็นการทำให้วัตถุประสงค์ของบอร์ดพูดคุยเปลี่ยนแปลงไป
และกระทู้จำหน่ายสินค้าจะถูกแสดงขึ้นในหน้าบอร์ดพูดคุยรวม ซึ่งทำให้ผู้ใช้งานในบอร์ดอื่นๆได้รับผลกระทบ

การจัดการสังคมออนไลน์แห่งนี้ มีแนวคิดและแบบแผนที่ถูกกำหนดขึ้นตั้งแต่เริ่มต้น โดยยึดถือเอาประโยชน์ของสังคมผู้ใช้รถมอเตอร์ไซค์ส่วนรวมเป็นอันดับแรก
HD-Playground ไม่ได้นิ่งนอนใจที่จะหาแนวทางอำนวยความสะดวกต่างๆเพิ่มมากยิ่งขึ้น แต่ต้องคำนึงถึงผู้ใช้งานโดยรวมด้วยเช่นกัน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:09:00 PM »
จริงๆมันก็ถูกของ คุณลีละพี่ๆๆ เรื่องมันเศร้า  surrender surrender surrender

B

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:19:13 AM »
หรือลองใช้วิธี คล้ายๆกระทู้ปักมุด เช่น สมมุติว่ากระทู้นี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นกระทู้ขายของ หาของ
ใครจะหา ใครจะขายก็มารวมต่อท้ายกระทู้นี้ทั้งหมด ที่โผล่ไปกระทู้ใหม่ก็ลบให้หมดเลย

ผลกระทบที่หน้ารวมกระทู้ ก็จะมีกระทู้นี้(รวมหาของขายของ) โผล่ไปดันแค่กระทู้อื่นแค่กระทู้เดียว
ส่วนกระทู้พูดคุยอื่นๆจะโผล่ไปดัน ก็ตามปกติไป

แค่ลองเสนอทางออกนะครับ

ส่วนตัวกระผมได้พัฒนาไป กลายเป็นผู้ผลิตผู้จำหน่ายบางรายแล้ว ได้มาซึ่งผลประโยชน์ส่วนตัวด้วย
และเพื่อจะได้ไม่ไปทำลายบรรยากาศ ให้เป็นไปตามที่ทางเว็บตั้งใจ ก็ขอไปลบกระทู้อื่นออก

สังคมออนไลน์แห่งนี้มีมาจนถึงV.4 ก็ต้องเติบโตต่อไปตามแนวทางที่เขาวางไว้ครับ
ระเบียบก็เพื่อความเรียบร้อย และประโยชน์ส่วนรวมตามที่ตั้งใจไว้ ฉะนั้นชนกลุ่มน้อยบูเอลโปรดอยู่ในความสงบ5555 boogie sprint

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 12:30:04 AM »
อย่างที่ได้เรียนแจ้งไว้ HD-Playground ไม่เคยหยุดที่จะพยายามหาวิธีอำนวยความสะดวกมาให้บริการแก่สมาชิกครับ
และพยายามที่จะตอบสนองทุกข้อเสนอแนะให้ได้มากที่สุด

โปรดอดใจรอซักหน่อย เพราะจะมีการทดลองบริการใหม่เร็วๆนี้ครับ pray

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:18:51 AM »
 worship ขอบคุณ คุณลี  ด้วยคับ worship   ขอบคุณแทนชนกลุ่มน้อยด้วยคับ Buell  สู้ สู้ number1 number1 (ขอขอบคุณ พี่Jesse Ou อีกคนด้วยนะคับ ที่เป็นกำลังใจช่วยพวกเรา worship worship worship )

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:20:15 AM »

ทุกปัญหามีทางออกครับ ไม่อยากให้คิดว่าเป็นชนกลุ่มน้อยเลยครับ
เพื่อนๆกันทั้งนั้น พวกเรารักสองล้อเหมือนกัน ต่างแบรนด์ ต่างรุ่นบ้าง
มันก็ไม่ใช่อุปสรรค วันหยุดไปขี่รถเล่นกันดีกว่า

ผมขี่บีเอ็มไปกับกลุ่มเพื่อนฮาร์เล่ย์คงไม่ใช่ชนกลุ่มน้อยนะครับ 55555  ;D

baby 191

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:33:20 PM »
หรือลองใช้วิธี คล้ายๆกระทู้ปักมุด เช่น สมมุติว่ากระทู้นี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นกระทู้ขายของ หาของ
ใครจะหา ใครจะขายก็มารวมต่อท้ายกระทู้นี้ทั้งหมด ที่โผล่ไปกระทู้ใหม่ก็ลบให้หมดเลย

ผลกระทบที่หน้ารวมกระทู้ ก็จะมีกระทู้นี้(รวมหาของขายของ) โผล่ไปดันแค่กระทู้อื่นแค่กระทู้เดียว
ส่วนกระทู้พูดคุยอื่นๆจะโผล่ไปดัน ก็ตามปกติไป

แค่ลองเสนอทางออกนะครับ

ส่วนตัวกระผมได้พัฒนาไป กลายเป็นผู้ผลิตผู้จำหน่ายบางรายแล้ว ได้มาซึ่งผลประโยชน์ส่วนตัวด้วย
และเพื่อจะได้ไม่ไปทำลายบรรยากาศ ให้เป็นไปตามที่ทางเว็บตั้งใจ ก็ขอไปลบกระทู้อื่นออก

สังคมออนไลน์แห่งนี้มีมาจนถึงV.4 ก็ต้องเติบโตต่อไปตามแนวทางที่เขาวางไว้ครับ
ระเบียบก็เพื่อความเรียบร้อย และประโยชน์ส่วนรวมตามที่ตั้งใจไว้ ฉะนั้นชนกลุ่มน้อยบูเอลโปรดอยู่ในความสงบ5555 boogie sprint

ชนกลุ่มน้อย บูเอล อยู่ในความสงบ พี่บี คิดได้ยังไง 555+