Login
ทักทายกันวันละนิดเพื่อชีวิตสองล้อ  (อ่าน 483067 ครั้ง)

กร อินทรีเหล็ก

• ClubMods
  • OCC
  • ทำดีทุกๆวัน เพื่อคนที่เรารัก!
Re: ทักทายกันวันละนิดเพื่อชีวิตสองล้อ
« ตอบกลับ #2310 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:14:07 PM »
ช่วงนี้ผมติดประชุมลูกค้า ไม่ค่อยว่างเข้ามาทักทาย ขอให้มีความสุขนะครับ เสาร์นี้เจอกันแน่นอน  headbang headbang headbang

• ClubMods
  • OCC
  • ทำดีทุกๆวัน เพื่อคนที่เรารัก!
Re: ทักทายกันวันละนิดเพื่อชีวิตสองล้อ
« ตอบกลับ #2311 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:14:15 PM »
สวัสดีครับพี่น้อง ผมเข้ามาทักทายก่อน เพราะต้องเดินทางไปต่างจังหวัด 2 วันใครไปชลฯก็เจอกันนะครับ ผมพักเดอะไทร์ ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ headbang headbang headbang

thep-C.B.

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #2312 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:00:55 PM »
มรสุมลูกใหญ่ กำลังผ่านชีวิตผมไป  ในไม่ช้าคงมีโอกาสพบเพื่อนบ่อยขึ้น pray pray pray
ผู้จุดชนวน..ความมันส์.!

ตี๋-ยอดแหลม

• Dyna Super Glide
  • *
  • เสรีภาพลูกผู้ชายใจสองล้อ
« ตอบกลับ #2313 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 02:12:12 PM »
รบกวนฝากงานนี้ด้วยครับพี่นะ pray
ไปเถอะไปให้สายลมปะทะหน้า ให้นํ้าตาความปิติมันรินไหล ควบสองล้อคู่ชีวิตทะยานไกลสู่จุดหมายปลายฝันแห่งเสรี เสรีภาพลูกผู้ชายใจสองล้อ

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2314 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:02:49 PM »
มรสุมลูกใหญ่ กำลังผ่านชีวิตผมไป  ในไม่ช้าคงมีโอกาสพบเพื่อนบ่อยขึ้น pray pray pray
ยินดีด้วยครับ และดีใจที่พี่เทพ ตำนานอีกคนของเต่าบินจะกลับมาแล้ว พวกเราคิดถึงครับพี่ ผมชอบเปรียบชีวิตคนเราเหมือนลูกคลื่นมีขึ้นก็ต้องมีลงครับ

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2315 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:09:48 PM »
รบกวนฝากงานนี้ด้วยครับพี่นะ pray

ฝากพี่นะคนเดียวเหรอ งั้นเดี่ยวให้พี่นะไปคนเดียวแล้วกัน ;D

Bird

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #2316 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 07:31:29 AM »
ทุกข์หายสุขกำลังเข้ามาครับพี่เทพ

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2317 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:12:17 AM »
สวัสดีครับพี่น้องสบายดีกันนะครับ ช่วงนี้ออกงานบ่อยรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ พบกันงานอุบลฯแน่นอน ส่วนงานชุมพรยังไม่ลงตัวครับ มีความคืบหน้าแล้วจะแจ้งให้ทราบ

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2318 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 11:08:42 PM »
สบายดีกันทุกท่านนะครับ ช่วงนี้ทั้งงานราษฯ งานหลวงเพียบ เลยยังไม่มีเวลาลงรูปหลายงาน ทั้งเปิดตลาดสายใต้ใหม่ และเดินทางไปส่งพี่แคป รับตำแหน่งผู้กำกับบางปลาม้า สุพรรณบุรี เดี๋ยวว่างลงให้ชมนะครับพี่น้อง

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2319 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:19:29 AM »
เตรียมสุขภาพผู้ขับขี่และรถให้พร้อม เสาร์นี้ล้อหมุน 9.00 น นะครับพี่น้อง แม้รู้สึกแต่งหล่อเกือบทุกลำที่ร่วมเดินทาง อิอิ หมดกันไปหลายตังค์เพื่องานนี้นะครับ แล้วไปมันกันที่อุบลฯครับ  headbang headbang headbang

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #2320 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:33:25 PM »
     pray  ฝากบอกพี่ๆเต่าบินครับ   pray

วันอาทิตย์ที่ 23 ธ.ค. 55 เวลา 15.00น. จะมีการพบปะสังสรรค์ชาวสองล้อที่ร้าน witch S tavern ซอยทองหล่อ 10 เพื่อระดมทุนนำไปมอบไห้กับบ้านเด็กตาบอดและพิการซ้ำซ้อน รายได้จากการขายอาหารและเครื่องดื่มทั้งหมดจะนำไปบริจาคโดยไม่หักค่าใช่จ่าย งานนี้ Immorals ร่วมกับทางร้านเป็นเจ้าภาพตลอดงาน นะครับพี่น้อง
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #2321 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 01:50:37 PM »
 !!!!!!  ขอแจ้งแก้ไขกำหนดการใหม่ครับ !!!!!

งานวันที่ 28 ธันวาคม 2555   จากเดิมจะเริ่มแห่ ที่วัดอินทราราม เวลาประมาณ 3 โมง 

ขอแก้ไข เวลาและสถานที่ดังนี้   เนื่องจากจะมีการแถลงการจัด งานกรุงเทพ ธนบุรี ครั้งที1  โดยท่าน ผบช.น คำรณวิทย์   รูปกระจ่าง   มาเป็นประธานเปิดงานและเปิดขนวนแห่   ที่ลานพระรูปทรงม้า สวนอำพร   เวลา 10.00 น. โดยมีสื่อมวลชน มาร่วมทำข่าวด้วย ว่ารถบิ๊กไบค์ ก็มีกิจกรรมดีๆอย่างต่อเนื้อง  และเป็นการรณรงค์ การขับขี่ เปิดไฟ ใส่หมวก  เคารพกฎจราจร   จึงขอเรียนเชิญ ให้พี่น้อง ชาวไบค์เกอร์ทุกท่าน  มาร่วมสร้างภาพลักษณ์ ที่ดีให้สังคมชาว 2 ล้อกันเยอะๆครับ   

เวลา 10.00 น. นัดรวมตัวที่ ลานพระรูปทรงม้า

เวลา 11.00 น.  ท่าน ผบช.น คำรณวิทย์   รูปกระจ่าง  กล่าวเปิดงาน และปล่อยขนวน   

เวลา 11.15 น.  ขนวนแห่ไปยังวัดอินทราราม โดยใช้เส้นทาง   วงเวียนใหญ่  เข้าบางยี่เรือ

เวลา 12.00 น.  เข้าสักการะ อัทฐิของพระเจ้าตาก     จากนั้นรับประทานอาหาร(มีข้าวมันไก่เลี้ยง)  และพักผ่อน

เวลา 15.00 น.  ตั้งขบวนแห่จากที่วัดมาถนนกัลปพฤกษ์  เข้าเส้นบรมราชชนนี ไปเลี้ยวซ้ายที่ถนน ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี   และเข้าพุทธมณฑลสาย 3 มาถนนอักษะ   จากนั้นก็วิ่งถนนอักษะ ไปยังสนามหลวง 2

ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2322 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:08:16 AM »
     pray  ฝากบอกพี่ๆเต่าบินครับ   pray

วันอาทิตย์ที่ 23 ธ.ค. 55 เวลา 15.00น. จะมีการพบปะสังสรรค์ชาวสองล้อที่ร้าน witch S tavern ซอยทองหล่อ 10 เพื่อระดมทุนนำไปมอบไห้กับบ้านเด็กตาบอดและพิการซ้ำซ้อน รายได้จากการขายอาหารและเครื่องดื่มทั้งหมดจะนำไปบริจาคโดยไม่หักค่าใช่จ่าย งานนี้ Immorals ร่วมกับทางร้านเป็นเจ้าภาพตลอดงาน นะครับพี่น้อง

ขอบคุณและยินดีกับงานดีๆด้วยครับพี่เหน่ง แต่เสียดายจังที่พวกเรายังอยู่อุบลฯเลยไม่ได้ไปร่วมงาน ไว้โอกาสหน้านะครับ

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2323 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:09:49 AM »
!!!!!!  ขอแจ้งแก้ไขกำหนดการใหม่ครับ !!!!!

งานวันที่ 28 ธันวาคม 2555   จากเดิมจะเริ่มแห่ ที่วัดอินทราราม เวลาประมาณ 3 โมง 

ขอแก้ไข เวลาและสถานที่ดังนี้   เนื่องจากจะมีการแถลงการจัด งานกรุงเทพ ธนบุรี ครั้งที1  โดยท่าน ผบช.น คำรณวิทย์   รูปกระจ่าง   มาเป็นประธานเปิดงานและเปิดขนวนแห่   ที่ลานพระรูปทรงม้า สวนอำพร   เวลา 10.00 น. โดยมีสื่อมวลชน มาร่วมทำข่าวด้วย ว่ารถบิ๊กไบค์ ก็มีกิจกรรมดีๆอย่างต่อเนื้อง  และเป็นการรณรงค์ การขับขี่ เปิดไฟ ใส่หมวก  เคารพกฎจราจร   จึงขอเรียนเชิญ ให้พี่น้อง ชาวไบค์เกอร์ทุกท่าน  มาร่วมสร้างภาพลักษณ์ ที่ดีให้สังคมชาว 2 ล้อกันเยอะๆครับ   

เวลา 10.00 น. นัดรวมตัวที่ ลานพระรูปทรงม้า

เวลา 11.00 น.  ท่าน ผบช.น คำรณวิทย์   รูปกระจ่าง  กล่าวเปิดงาน และปล่อยขนวน   

เวลา 11.15 น.  ขนวนแห่ไปยังวัดอินทราราม โดยใช้เส้นทาง   วงเวียนใหญ่  เข้าบางยี่เรือ

เวลา 12.00 น.  เข้าสักการะ อัทฐิของพระเจ้าตาก     จากนั้นรับประทานอาหาร(มีข้าวมันไก่เลี้ยง)  และพักผ่อน

เวลา 15.00 น.  ตั้งขบวนแห่จากที่วัดมาถนนกัลปพฤกษ์  เข้าเส้นบรมราชชนนี ไปเลี้ยวซ้ายที่ถนน ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี   และเข้าพุทธมณฑลสาย 3 มาถนนอักษะ   จากนั้นก็วิ่งถนนอักษะ ไปยังสนามหลวง 2

ขอบคุณครับ ที่ทั้งลงแจ้งและโทรแจ้ง เจอกันที่ลานพระรูปครับ headbang headbang headbang

• ClubMods
  • OCC
« ตอบกลับ #2324 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:11:39 AM »
สวัสดีกับเช้าวันใหม่ พี่น้องสบายดีกันทุกคนนะครับ และหวังว่าร่างกายคงฟื้นกันแล้วซินะ หลังจากทริปอุบลฯและงานวันเกิดผมเมื่อคืน ศุกร์นี้เจอกันนะครับ