Login
ชวนชาวบ้านขี่ทริปแรก  (อ่าน 11136 ครั้ง)

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
ชวนชาวบ้านขี่ทริปแรก
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:41:49 PM »
ได้เอ่ยปากชวน เพื่อนๆที่ขี่ VRSC ไปถ่ายรูป เมื่อ 2อาทิตย์ที่แล้ว บังเอิญจังหวะพอดีกับ คุณหมอหลุยส์ ได้ฤกษ์เปิดร้านพอดี ในวันเดียวกัน ก็มีพี่ๆเพื่อนๆ ให้ความสนใจที่จะมาร่วมทริปพอสมควร มีทั้งเจอต้นทาง กลางทาง และ ปลายทาง แต่ผมต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วย เหตุที่ว่า ทริปไม่สามารถจบลงอย่างที่ผมต้องการได้ เดิมวางแผนคร่าวๆไว้ ว่า 

ไปถ่ายรูป
กินข้าว
ถ่ายรูป
ไปร้านหมอ
ไปสนามเทพนคร ไปดูเค้าแข่ง drag  กัน
ไปอัมพวา
จบทริปอย่างมีความสุข

สรุปว่า  จบแค่ร้านหมอ 555555+  ที่เหลือก็คงต้องรอทริปหน้า รึไม่ก็ไว้โอกาศหน้าฟ้าใหม่

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ให้เกียรติมาร่วมเดินทางและทานข้าว พบปะ แลกเปลี่ยนความรู้กัน พบเพื่อนใหม่ สังสรรกัน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ 

ไม่อารัมภบทมากนะครับ ลงรูปให้ดูเล่นๆดีกว่า

9.30 น  ณ จุดรวมพล ใน เซ็นทรัล พระราม 2

เจอนินจา กันลังด่อมๆมองๆอะไรไม่รู้ อิอิ

พี่โอ๋ กับ กล่อง 3 ใบ แสน

พี่ปองกำลังสงสัย ไอ้เด็กบ้านี่มีฮาเลย์ ทำไมมันไม่ขี่ ไปขี่ TMAX

CFL ที่สร้างจากน้ำตาล คันแรกในโลก 55  เจอฝนไม่ได้กลัวละลาย

ถ่านไฟเก่า พี่อู๋ CFL project  เปลี่ยนเป็น GS project ไปซะแล้ว

พี่เอ๋  รูปนี้หล่อมากพี่

พี่ทร สมาชิกใหม่  วันนี้ควบ ไนท์ร๊อดเงาแว๊บมาเลย

ทานสิใครเอ่ย ไปตะแคงกลิ้งบน GS

ไอ้บอน กรูหลงอีกแล้ว  GPS ใช้บ้างเถอะพี่ Jo Xbone

ใครแรง ใครโหด ใครโดด กรุไม่กลัว  เดี๋ยวแซงตอนจอดให้หมดเลยนี่  พี่ดำ kingrat

การันตีความมันส์ โดย ฟักลิ้งฮาเลย์ บาย เดวิดสัน   เพิ่งรู้ หุ้นส่วนเค้าทะเลาะกันเมือร้อยกว่าปี  จาลึกบนถังพี่ดำนี่เอง

คุณ โอ๊ต Oatty และเพื่อนๆ อีก 4 คันกำลังเข้ามารวมที่จุด

10.15น ได้ฤกษเดินทาง ทุกคนทุกคันมาครบ

วิ่งให้ชาวบ้านเค้าตื่นกันทั้งบาง

เจ้าหน้าที่ฝ่ายปิดท้ายขายของ เอ้ย ท้ายขบวน คุณ A Arachiness

ท่าทางจะหิวกันมาก ไม่แวะข้างทางถ่ายรูปเลย แปปเดียวไปถึงแยกสายในซะแล้ว

สองล้อไหนๆ ก็ไปด้วยกันได้ .....  ใช่เหรอ

พี่เอ๋และรถคู่ใจ

เหมือน LOGO ประจำตัว ไม่มีภาพนี้ ไม่ใช่รูปผมถ่าย ทายสิ ถ่ายมาได้ไง

พี่เต๋า+ นักกล้าม เบ่งกล้ามมาเต็มที่

พี่โอ๋ กับรถตรวจการณ์คันใหม่

ขอบคุณพี่มากๆครับ  สำหรับความรู้เรีื่องปั่นจักรยาน

พี่ทร+ NRS สวยงามทีเดียว

พี่เอ้ + รถคู่ใจ

ทรงผมนี้ ถูกใจผมจริงๆ ฮิบสุดๆ

พี่ JJ + F800

คุณบีมกับรถคันใหม่ที่ไฉไลกว่าเก่า

ชุดสวย รถงาม

และแล้ว 11.00 น  เราก็ไปถึงที่หมาย ครัวลุงญา ณ ศาลพันท้ายนรสิงห์

ไม่ได้ไปไหว้กันเลย เจอกับข้าวหลายหลายเข้าไป นั่งกินกัน (ส่วนรูปอาหาร ผมไม่ลงนะ ต้องไปลองทานเอง)

12.30 น ไปถึงร้านหมอ หมอออกมาช่วยดูแล  ขอขอบคุณไว้ ณ ตรงนี้ด้วยครับ

GS ขึ้นได้ ฮาเลย์ก็ขึ้นได้  ฟุตบาธแค่นี้ ชิชะ

หืม GS ไม่ขึ้นฮะ จอดล่างฮะ ฮาร์เลย์ขึ้นไปทามม๊ายยยย

เราคู่กันนะจ๊ะ เจ้าของฟิโน่ กะ เจ้าของ HD คันเนี้ยะอะ 5 5 5 +

สวัสดีค่าาาาา  หมอต่ายออกมารับหน้าประตู

แปลกแท้ HD รึ GS กันเนี้ยะ ขี่ขึ้นฟุตบาธกันสนุกเลย เอ้า เทศกิจมาจับที

รับมอบของที่ระทึก

รับมอบของที่ระทึกชิ้นที่ 2

รับมอบของที่ระทึกชิ้นที่ 3

ถ้าใครอยากใช้บริการ  ตามนี้ครับ  ดูเอา เปิดทุกวัน เวลาเท่าไหร่

เค้าจะต่อยกันเหรอ 5555+

เธอปันใจ

คุณหมอเตรียมหอยไว้ต้อนรับแขกที่มาเยี่ยมชม  เยอะเชียว

แต่ไอ้ที่ขายดีจริงๆนะอันนี้  เดินวนตักกันกระหน่ำแบบไม่เกรงใจความอ้วนเลย

รับประกันความอร่อยโดยพี่อรรถ

โฉมหน้าผู้โชคดี  เอ้ย  คุณหมอ

พี่ปอง ชอบใจกับห้องลับ  ซ่อนมอเตอร์ไซค์  .... จะเอาไปแอบอะไรอะพี่

เออ  เอิ่ม ...  คนนี้  น่ารักดี 555+  ต้องฝากเนื้อฝากตัวกะเจ้าของสถานที่ จะได้ไปหาบ่อยๆได้

ฟรีเซนเตอร์ ค่าตัว 3 สลึง  ทดลองการทำหน้าใส รึ ไสหน้าไปก็ไม่รู้

ชายหนุ่มผู้มากับดอกไม้

3หนุ่ม 3เมา เบียร์ ไวน์ เหล้า

ส่งมอบดอกไม้  เอ้า เปิดร้านนนนนนน

ภาพหมู่และ ....... เอิ่ม ไปเติมช่องว่างระหว่างวัยเอาเองครับ

ขอขอบคุณคุณเป้ Mr kodo และ พี่เจี๊ยบ ให้เกียรติมาร่วมทริป ต้องขอโทษด้วยนะครับที่อาจดูแลไม่ทั่วถึง และ รอบหน้าผมว่า ได้ไปยาวๆแน่นอนครับ

ขอขอบคุณสำหรับความรู้เรื่องขี่จักรยานนะครับพี่

2 หนุ่มแม่กลอง กับรถเท่ๆ เสียดาย ผมไม่ได้ถ่ายไว้เยอะๆ

บ๊ายบาย  แล้วแวะมาใหม่นะคร๊าาาาาาาาาา

ที่เหลือก็แยกย้ายกันที่หน้าร้านหมอหลุยส์ไปด้วยฉะนั้นแลท่านผู้ชม  รอติดตามชมตอนต่อไปของกระผม มีอะไรแปลกๆอีกเยอะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน และ ชม ครับผม

Speacial Thanks P Mojo  ที่ไปจองและดูแลขาไปครัวลุงญาเนื่องด้วยผมต้องตามถ่ายรูป พอไม่มีพี่ ผมก็เลยต้องนำ รูปเลยไม่ครบเลย ฮือๆๆๆ 5 5 5 5+  ไว้โอกาศหน้ามานำขบวนใหม่นะครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 10:43:41 PM โดย vrod raider »
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

WOLF RIDER

Re: ชวนชาวบ้านขี่ทริปแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:54:21 PM »
pray ธุระกิจรุ่งเรืองเป็นที่พึ่งพายามยากของคนป่วยนะคร๊าบบบบ... pray

* wolf rider.jpg (52.94 KB, 283x283 - ดู 3151 ครั้ง.)

พระเจ้า จอร์จ(จูดี้)

• Softail Custom
  • *
  • FUCK PERFECT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:01:41 PM »
รูปสวยมากกกก ครับ thumbsup
จันทน์ผา รีสอร์ท(บางปะอิน) & กฤษณา รีสอร์ท(เขาใหญ่)

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:03:40 PM »
สุดยอดครับพี่บอล  นี้ถ้าไป อัมพวา อีกน่ะ คงดึกแน่ๆ  ;D

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:15:54 PM »
เฮงๆๆรวยๆๆ..ค๊าบบ..หมอต่าย+หมอหลุยส์ ... boogieขอบคุณบอลที่แบ่งปัน..ภาพสวยๆๆครับ.. worship
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:19:35 PM »
.. ว๊าววว .. !!.. ขอบคุณภาพบรรยากาศสวยๆครับ ..  worship worship
.. ยินดีกับ หมอหลุยซ์ หมอต่าย ด้วยนะครับ ..  thumbsup thumbsup number1

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:01:04 AM »
เพิ่งปิดร้านได้ซักชั่วโมงกว่าๆนี่เองแขกชุดสุดท้ายเพิ่งกลับไป  ;D

วันนี้อบบอุ่นมากๆจริงๆครับพี่ๆให้เกียรติมาร่วมยินดีเยอะแยะขนาดนี้ handshake

น้องคนนี้ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆจากใจจริงครับ วันนี้ผมhappyสุดๆ

พี่ๆหลายท่านต้องเดินทางไกลมาจากต่างจังหวัดต้องขอขอบคุณน้ำใจที่มีให้ผมมากๆครับ

ถ้าการต้อนรับขาดตกบกพร่องอะไรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แล้วต้องขอขอบคุณพี่บอลเป็นพิเศษที่ช่วยประสานงานครับ  ไว้แวะมารพ.ผมเมื่อไหร่จะขอจุ๊บฟอดใหญ่ๆซักที อิอิ  flirty
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

oatty

• Night Train
  • **
  • ดูรายละเอียด http://k100rider.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:10:06 AM »
รูปมาไวมากกกก...ขอบคุณๆบอลที่จัด trip หนีที่บ้านให้ไปขี่รถเล่นกันนะครับ  worship ไว้เจอกัน trip หน้าสองล้อตามที่ตกลงกันครับ   ;)

ดีใจด้วยกับน้องหมอทั้งสองด้วยนะครับ ขอโทษที่กลับก่อนไม่ได้ล่ำลา หวังว่าของที่ให้จะใช้ได้นะ...  thumbsup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 07:12:25 AM โดย oatty »
ex-FLHR, ex-VRSCF, ex-FLHTP, FLSTFB The mix of Fit, Function and Style that's right for me.

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:19:54 AM »
ยินดีด้วยคับหมอร้านสวยมากๆ มีโอกาสจะแว่ะไปใช้บริการคับ
จองคอร์สนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าคับ 55  ;D  ;D thumbsup
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:27:07 AM »
ยินดีด้วยคับหมอร้านสวยมากๆ มีโอกาสจะแว่ะไปใช้บริการคับ
จองคอร์สนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าคับ 55  ;D  ;D thumbsup

ปกติก็ทำประจำที่บ้านนื่พี่ 5555 nana

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:36:07 AM »
 pray pray pray ขอบคุณพี่ๆทุกคนเป็นกันเองมากครับ...ไว้มีโอกาสต่อไปจะไปร่วมทรปอีกครับ  pray pray pray
ปล. pray pray pray ขอบคุณพี่บอลมากครับสำหรับภาพสวยๆ...แต่ทำไมของน้องดุ่ยเป็นขาวดำครับพี่บอล????
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

vrod raider

• ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:45:57 AM »
pray pray pray ขอบคุณพี่ๆทุกคนเป็นกันเองมากครับ...ไว้มีโอกาสต่อไปจะไปร่วมทรปอีกครับ  pray pray pray
ปล. pray pray pray ขอบคุณพี่บอลมากครับสำหรับภาพสวยๆ...แต่ทำไมของน้องดุ่ยเป็นขาวดำครับพี่บอล????

เพราะเสื้อขาว รถขาวครับ ลองเปลี่ยนโทนสีแล้ว สีมันจ้ามากๆครับ เลยต้องมาเป็นแบบ สีย้อมอมน้ำเงินให้ได้รายละเอียดในภาพครับ ผมว่าดู art ดีๆ แหะๆ ถ้าไม่ชอบเดี๋ยวทำมาให้ใหม่ครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:57:01 AM »

ไปวันเปิดร้าน สองหมอ อุตสาห์ไปแอบอยู่ข้างหลัง ยังมีคนเรียกเรามาทรมานอีกเน้อ
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:15:46 AM »
ภาพสวย,บรรยากาศดี เช่นเคยขอบคุณครับพี่บอล!...ถ้ามีโอกาสคงได้ร่วมทริปกับพี่นะครับ.  ;D
[เพิ่งสังเกตุเห็นรถ vrod' พี่บอลใส่ล้อซี่ลวด..ใช่ไม๊ครับสวยแปลกตาดีไม่เคยเห็นปรกติเห็นแต่ล้อแม๊ก]  thumbsup  pray

trex

• Dyna Wide Glide
  • FXSTSSE3 & PANHEAD
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:19:30 AM »

ไปวันเปิดร้าน สองหมอ อุตสาห์ไปแอบอยู่ข้างหลัง ยังมีคนเรียกเรามาทรมานอีกเน้อ

คนของประชาชนฉิงๆ ;D
อยากมันต้องขี่ฮาเลย์ รักสบายคล่อมบีเอ็ม ใจถึงก็ดูคาติ