Login
อยากชวนขี่ ไปถ่ายรูป  (อ่าน 25756 ครั้ง)

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
อยากชวนขี่ ไปถ่ายรูป
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:58:01 PM »
วันอาทิตย์ที่ 19 ที่จะถึง อีก 2อาทิตย์ ผมมีเวลาว่างช่วงนี้ อยากจะเชิญผู้ที่ขับขี่และผู้ที่มีใจให้กับ VRSC มาขี่รถเล่นกัน ที่ถนนหลังบ้าน บางขุนเทียน ชายทะเล ไปออกมหาชัย ไปเดินเล่นอัมพวา ไปซัดข้าวเย็นที่โรงเหล้าแสงจันทร์หรือเบียร์ฮอลแลนด์ หรือ ร้านอร่อยแล้วแต่จะแนะนำ ทริปไม่ไกลมาก ระยะทาง แค่ 100 โลนิดๆ เน้น ถ่ายรูป เก๊กหล่อ ไปๆหยุดๆ ให้ตัวดำเล่น

มีความเห็นกันว่าอย่างไรบ้างครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 01:13:23 PM โดย vrod raider »
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

oatty

• Night Train
  • **
  • ดูรายละเอียด http://k100rider.multiply.com
Re: อยากชวนขี่ ไปถ่ายรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:37:10 PM »
ยกมือไปด้วยคนแรกเลยครับ  number1 ขอไปเช็คตารางสักครู่แล้วจะมา confirm .... ขออย่าให้ฝนตกเลยเน้ออออ... pray
ex-FLHR, ex-VRSCF, ex-FLHTP, FLSTFB The mix of Fit, Function and Style that's right for me.

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 07:38:17 PM »
อยากไป ครับ พี่ บอล แต่ไปไม่ถูก

vrod raider

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:58:52 PM »
อยากไป ครับ พี่ บอล แต่ไปไม่ถูก

มา ถ.พระราม 2 ครับ ไว้ ขอเวลาเซต plan นะครับ ว่า จะไปที่ไหนบ้าง มีอะไรบ้าง ทำอะไรบ้าง มีอะไรให้ทำบ้าง แล้วจะ ลง จุดนัดพบไว้ จุดใหญ่ๆเลยครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

vrod raider

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:59:26 PM »
เอารูป  ร้านที่จะไปทานมาให้ดูเล่นๆก่อนครับ 

วิว

ร้าน

ขี่ไปกินไม่ได้นะ ต้องนั่งเรือไป

พอก่อน  เดี๋ยวรู้หมด   

เช้า  เราไปทานติ่มซ่ำ ที่สาธรท่าจะดี ยังไงดีนะ

ร้านนี้เปิด 11.00 เช้านะครับ  ดังนั้นต้อง ไปหาอะไรรองท้องก่อน 

นี่เป็นโปรแกรมกินข้าวเที่ยง  เอามาเรียกแขกก่อน 

อิอิ

Mojo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:02:55 PM »
ไปด้วย number1

vrod raider

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:06:39 PM »
มาเลยพี่    รอบนี้ ผมจะพาไปถ่ายรูปเก็กหล่อกันที่นี้ครับ  เอาบรรยากาศ

http://tepnakorn.net/index.php?option=com_content&view=article&id=2&Itemid=5

สนามแข่งรถเทพนคร  เค้ามีแข่งกันทุกเสาร์อาทิตย์ ดีไม่ดีมี น้องพะโคให้ชมแล 

สำหรับผู้ที่สนใจท่านอื่น ผมก็เรียนเชิญไว้ ณ ทีนี้ด้วยนะครับ ไปถ่ายรูปต๊องๆ เฮฮา ตามประสา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 08:08:29 PM โดย vrod raider »

vrod raider

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:13:04 PM »
ส่วนผู้ที่ชอบกราบสักการะ และ เสี่ยงดวง  ผมจัดทำรายการแวะให้ ที่ ศาลพันท้ายนะครับ

และนี่คือ ร้านคู่ ที่ผมจะให้เลือก ว่า อยากไปกินกลางทะเล หรือ กินแบบอร่อยๆสดๆเน้นๆ รึว่า จะเก็บเอาไว้ขากลับ  เห็นแล้วหิวจัง - -"

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2011/02/D10281824/D10281824.html

Mojo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:22:26 PM »
แนะนำร้านครัวลุงญา หน้าศาลพันท้ายครับถามเฮียเชี้ยงขาประจำได้เลย  number1
ร้านกลางทะเลไม่แนะนำต้องนั่งเรือหางยาวไปเกือบครึ่งชั่วโมง อาหารแพงและไม่อร่อย

vrod raider

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:29:46 PM »
แนะนำร้านครัวลุงญา หน้าศาลพันท้ายครับถามเฮียเชี้ยงขาประจำได้เลย  number1
ร้านกลางทะเลไม่แนะนำต้องนั่งเรือหางยาวไปเกือบครึ่งชั่วโมง อาหารแพงและไม่อร่อย

ลิงค์ที่ผมเอามาลงนั้นละครับพี่   ครัวลุงญา อิอิ  ใจนะอยากไป แต่อยากให้ได้สัมผัสบรรยากาศ   ถ่ายรูปเก็กหล่อ  เลยเน้นสถานที่ แต่ แน่นอนครับ ปากท้องสำคัญ เอิ้กๆๆ 

mr.kodo

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:41:10 PM »
ผมอยากไปขี่ด้วยครับ อยู่แม่กลอง ไปด้วยได้มั้ยพี่ (ไม่ได้ขี่ vrsc อยู่) แต่มีใจให้ (VRSC) ถ้าพวกพี่มาอัมพวา เดี๋ยวผมจะไปดักรอที่ปั๊ม ที่มี McDonald's ลงจากสะพานข้ามท่าจีนฝั่ง ขาลงใต้ แต่ถ้าจะมาทานข้าวที่แม่กลอง ก็มีร้านแนะนำครับ pray
วันอาทิตย์ที่ 19 ที่จะถึง อีก 2อาทิตย์ ผมมีเวลาว่างช่วงนี้ อยากจะเชิญผู้ที่ขับขี่และผู้ที่มีใจให้กับ VRSC มาขี่รถเล่นกัน ที่ถนนหลังบ้าน บางขุนเทียน ชายทะเล ไปออกมหาชัย ไปเดินเล่นอัมพวา ไปซัดข้าวเย็นที่โรงเหล้าแสงจันทร์หรือเบียร์ฮอลแลนด์ หรือ ร้านอร่อยแล้วแต่จะแนะนำ ทริปไม่ไกลมาก ระยะทาง แค่ 100 โลนิดๆ เน้น ถ่ายรูป เก๊กหล่อ ไปๆหยุดๆ ให้ตัวดำเล่น

มีความเห็นกันว่าอย่างไรบ้างครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 08:43:27 PM โดย mr.kodo »

vrod raider

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:02:20 PM »
ยินดีครับ ^^ ไว้ใกล้วันจะลงเวลานัดพร้อมเบอร์ไว้ติดต่อนะครับ

mr.kodo

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:56:36 PM »
ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวผมคอยติดตามข่าวครับ pray
ยินดีครับ ^^ ไว้ใกล้วันจะลงเวลานัดพร้อมเบอร์ไว้ติดต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 10:01:56 PM โดย mr.kodo »

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:46:02 PM »
โอยย อยากไป

เป็นหนึ่ง อยู่ค้ำฟ้า

• Sportster 883 L
  • **
  • เจ้าต้อง..เจ็บ..จนไม่มี.'' น้ำตา ''.แล้วเจ้าจะรู้ว่า.."เจ้า".มีค่าแค่ไหน..!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:06:48 AM »
ภาพจากด้านบน..อันนี้ มัน สมุทสาครใช่ไหมค่ะ..
..The greatest one to be eternally Legendary straight.. จะเป็นใหญ่ ในหมู่ปุถุชน...ขอสันติ..จงมีแด่เธอ.. ผู้เป็นที่รักอย่างยิ่งของข้า...!!... [Va Templar]