Login
ร้านซุปเปอร์ไบค์ ชลบุรี กรุณามาแสดงความรับผิดชอบอินวอยด้วย  (อ่าน 44739 ครั้ง)

angkor

• Sportster 883
  • *
ลำบากขนาดนั้นลองดูที่อื่นดีกว่ามั้ง

nooi

• Dyna Super Glide
  • *
  • หน่อย พิดโลก

โป้ง รถไฟราตรี ;p

• EXILE
  • Ride away!!!
Re: ร้านซุปเปอร์ไบค์ ชลบุรี กรุณามาแสดงความรับผิดชอบอินวอยด้วย
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:56:10 PM »
ยินดีด้วยครับ  headbang

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
Re: ร้านซุปเปอร์ไบค์ ชลบุรี กรุณามาแสดงความรับผิดชอบอินวอยด้วย
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:04:25 PM »
ผมเจอเจ้าของร้านเค้ามางาน hdp ด้วยนิ น่าจะมีคนกระซิบบอกบ้างนะ  >:(

MOK

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:30:17 PM »
ดีใจด้วยนะครับ  แบบนี้ต้องปิดซอยเลี้ยงฉลองงงงงงงงงงงงงงง ครับ เย้........

tou RG

• Sportster 883 L
  • **
  • รักเธอประเทศไทย
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 03:58:13 PM »
ยินดีด้วยครับ ;D

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

vision

• Sportster 883 R

Peter HD LAMLUKKA

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:39:06 AM »
ยินดีด้วยครับ ผมก็เกือบหลวมตัวไปร้านนี้เหมือนกัลล แต่มันทะแม่งๆ เลยไม่ได้ใช้ยุทธการ ทวงอินวอยซ์ข้ามปีแบบนี้555 ขอขอบคุณทาง HDPที่เป็นสื่อกลาง เผยแพร่ข้อมูลให้สมาชิกได้ทราบ จะได้ไม่เกิดปัญหาต่ไปในอนาคต

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:48:32 PM »
 surrender surrender
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

vision

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 03:07:58 PM »
ผมซื้อรถHD.จากร้านซุปเปอร์ไบท์ชลบุรีเมื่อ3เดือนที่แล้วโดยตกลงกันว่าซื้อรถพร้อมให้ร้านทำทะเบียนให้ เรื่องมันยาวแต่จบที่ตอนนี้ผมจ่ายเงินสดค่ารถและใบสพม.ไปแล้วแต่ยังขาดเอกสารตัวจริงคือ1.ใบรับรองสำเนาที่กรมศุลกากรรับรองให้ตรงกับเลขเฟรมรถ2.ใบปะหน้าสพม.(ใบกค.) ซึ่งทางร้านฯรับปากเมื่อ2อาทิตย์ที่แล้วว่าจะส่งมาให้ผม แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้รับนครับ ผมขอแจ้งให้ทางร้านทราบว่าภาระผูกพันที่ทางร้านฯจะบริการให้ลูกยังมีตามคำมั่นสัญญาว่า"ยินดีที่จะบริการให้หลังการขายอยู่เหมือนเดิมนะครับ". ขอบคุณ. ปล.3.ใบเสร็จรับเงินค่าแรง+ประกอบ&อุปกรณ์4.หนังสือรับรองความมั่นคงของตัวรถฯ. อีก2รายการนี้ไม่ทราบว่าทางร้านจะออกให้ผมด้วยหรือเปล่าเพราะจะต้องใช้ยื่นขอรับทะเบียนด้วยครับ

piak

• Dyna Super Glide
  • *
  • มีอะไรให้คิด...แสดงว่าเรายังมีชีวิตอยู่..สู้กันไป
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 09:41:56 PM »
 chainsaw chainsaw chainsaw thumbsdown thumbsdown thumbsdown surrender surrender surrender

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:54:39 AM »
เห็นใจครับ และเหนื่อยแทน คงเป็นบทเรียนฝังใจไปอีกนานเลยยยย  chainsaw chainsaw chainsaw
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

john_evilman

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:13:58 PM »
 thumbsdown thumbsdown thumbsdownไม่ใด้รัปทานเงินผมแน่ครับ ทั้งชาตินี้และชาติหน้า  thumbsdown thumbsdown thumbsdown

4427

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:47:57 AM »
ถึงพี่ๆที่ได้รับเอกสารอินวอยล์ไปทุกท่านนะครับ
    พี่ๆต้องลองเช็คดูนะครับว่า INV ที่ได้ไปเป็นตัวสำเนา รึ  ตัวจริง แบบว่าผมเคยได้รับ inv.มาครับ แต่ที่ทางร้านส่งให้เป็นตัวสำเนาใช้ทำอะไรไม่ได้ ต้องเสียเงินเพิ่ม 700 บาท เพื่อขอตัวจริงจากทางร้าน(ต้องรออีกประมาณ 1 เดือนตัวจริงถึงจะคลอด)แถมได้มาแค่ ใบเสร๊จ inv เฟรม (ส่วนเครื่องไม่ได้ ตอนนี้ต้องใช้สำหรับเสีย สพม.ครับ)
 หมายเหตุ
     inv ที่ได้มาต้องมีทั้ง INV เครื่อง และ inv เฟรม นะครับ