Login
@@@ "HD-PuYn" ของแต่งคัดสรรคุณภาพหลากหลายค่าย จาก USA ครับบบบบบบ  (อ่าน 473137 ครั้ง)

PuYn

• Electra Glide Classic
  • HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
ได้รับกรองและติดตั้งเสร็จแล้ว
ลดการการจามได้ ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับพี่ปืน  headbang headbang

ขอบคุณมากครับพี่วิรุณ งามครับๆงาม มีไรก้อ Whatsapp กันนะครับผม  worship worship

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2

vorawat

• Sportster 883 L
  • **
วันนี้ขี่Harley ไปร้านคุณปืนแต่เช้ากะจะอุดหนุน ของแต่ง เห็นมีเพียบ  รอจนมีคนมาเปิดร้าน และก็มีเจ้าของร้าน ผู้หญิงมาเปิดร้านสองคน อัธยาศัยดีมากครับ
ให้ผมเลือกดูของได้ ปัญหามาเกิดตอนจะซื้อนั่นหละครับ ผมเลือกฝาครอบใช้แปะบนฝาถังน้ำมันเดิมลาย Skull
คนขายเป็นผู้หญิงตัวใหญ่หน่อย เดินไปที่โต๊ะทำการเช็คราคา แล้วเดินมาบอกผมว่า 2,000บาท ผมก็ตกใจ เพราะราคาหน้าเวปนี้ ที่คุณปืนลงไว้ว่า
"ฝาครอบฝาถังน้ำมัน เป็นฝาครอบใช้แปะบนฝาถังน้ำมันเดิมครับ Skull ราคา 1,xxx บาท"
ผมจำได้ ก็เลยถามว่าทำไมแพงจัง ไม่น่าจะขายราคานี้มั๊งครับ คนขายก็ยืนยันราคาเดิม แต่ก็บอกว่าถ้าจะเอาถูกหน่อยให้เอาลาย เลข1 ราคาพันต้นๆ ผมก็งงว่า ของเหมือนกันทำไมราคาต่างกันลิบ คนขายบอกว่านี่มันลายกะโหลก ผมก็บอกว่าแต่ที่คุณปืนลงไว้ในเวปแค่พันกว่าบาทนะครับ (แอบคิดในใจหรือว่า1xxx=1999บาท ฟ่ระ)
แต่ไม่ได้เถียงอะไรกันนะครับ ผมตัดสินใจไม่ซื้อด้วยความไม่ชัวร์ในราคา  เอ หรือว่าตูดูราคาในHDPผิดเอง เลยกลับมาเช็คที่บ้านหน้าคอมก็เห็นราคาเิดิมคือ 1,xxx
ผมไม่ได้มองในแง่ร้ายนะครับ แต่ถ้าคุณปืนเป็นคนซื้อบ้างจะมองอย่างไร
1.ราคาอาจเปลี่ยนแปลง หน้าเวปล้าสมัยไปแล้ว(แต่มันสามเดือนเองนา หรือคุณลงราคาไว้ผิด)
2.คนขายเช็คราคาผิดสับสนกับ "ฝาถังน้ำมันแบบทั้งตัวลายกระโหลกสวยโหด ราคา 2,xxx บาท" หรือเปล่า เพราะ? ก.คุณปืนไม่อยู่ ข.ราคาไม่ได้แปะอยู่หน้ากล่อง ทุกอย่างต้องเดินไปเช็คในคอมในร้านทั้งหมด ค.คนขายเป็นผู้หญิงไม่เคยสนิทสนมกับHARLEY ก็ไม่ชำนาญชิ้นส่วนบางชิ้นคล้ายๆกัน โน่นก็กะโหลก นี่ก็กะโหลก แบบนี้ ถ้าคุณปืนไม่อยู่ขายเอง โอกาสผิดพลาดก็สูงนะครับ
3.มองในแง่ร้ายสุดๆ ร้านกะฟัน ทะเร่อทะล่าเข้าไปก็หัวแบะ

ผมต้องขอโทษคุณปืนด้วยที่เขียนคอมเม้นมา ไม่ได้ว่าร้ายหรือ ตำหนิ เพียงแต่พอเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทำให้ผมไม่กล้าซื้อของอะไรเลยในร้านนะสิครับ เหตุผลง่ายๆคือ ไม่แน่ใจในราคา เพราะมันไม่เท่ากันหน้าเวปกับหน้าร้าน แล้วราคาหน้าเวปทำไมต้อง1,xxx หรือ 2,xxx ด้วยละครับ บอกกันตรงๆไม่ได้หรือครับ ราคาของแต่งมันขึ้นได้ลงได้ไวขนาดนั้นเลยเหรอครับ  คนขายผู้หญิงอีกคน กับช่างผู้ชายก้บอกว่า ให้คุยโทรกับคุณปืนอีกที ผมก็เกรงใจมันยังเช้าอยู่ เด็กในร้านบอกว่าคุณปืนคงยังไม่ตื่น  แบบนี้ถ้าไปซื้อของที่ร้านลูกค้าต้องโทรคุยเรื่องราคาไอ้โน่นไอ้นี่ กับคุณปืนตลอดคุณปืนไม่เหนือยหรือรำคาญแย่รึครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 10:31:07 AM โดย vorawat »

Monster Top Garage

• Dyna Super Glide Custom
  • MTG cnx.
Re: @@@ "HD-PuYn" อะไหล่ฮาเล่แท้ 100% จาก USA มีชุดไฟหน้าแต่ง มาใหม่ครับ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:02:37 PM »
ไม่รำคาญหรอกครับคุยไปเถอะ คุณปืนคุยง่าย  thumbsup

Monster Top Garage ชื้อ/ขาย/แลกเปลี่ยน/สั่งจองรถ H-D & Custom Bike/รับสั่งอะไหล่/ของแต่งจากต่างประเทศ

PuYn

• HD-PuYn
Re: @@@ "HD-PuYn" อะไหล่ฮาเล่แท้ 100% จาก USA มีชุดไฟหน้าแต่ง มาใหม่ครับ
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 03:14:12 PM »
ไม่รำคาญหรอกครับคุยไปเถอะ คุณปืนคุยง่าย  thumbsup

555 ขอบคุณครับพี่ท๊อป ฝาเดอบี้จะมาแล้วนะครับเร็วๆนี้จะโทรไปแจ้งครับ

ส่วนเรื่องราคาของในร้าน ทางร้านกำลังจัดทำราคาแปะบนตัวสินค้าอยู่ครับ ตอนแรกของไม่เยอะก้อเลยไม่ได้แปะ พอทำไปทำมามันเริ่มเยอะ ก้อเลยสับสนกันนิดหน่อยครับ อะไหล่มันหลากหลาย อีกส่วนนึงอาจจะเป็นความผิดพลาดในฐานข้อมูลของคอมในร้านครับ ราคาเลยผิดสลับกัน จริงๆแล้วฝาครอบถังตัวนั้น 1,xxx ถูกต้องแล้วครับ ข้อมูลมันสลับกับ ฝาทั้งตัวที่ราคา 2,xxx ต้องขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับ จะรีบดำเนินการแก้ไขโดยเร็วครับผม
ตอบคำถามน่ะครับเป็นข้อๆไป
1. ราคาอาจเปลี่ยนแปลงขึ้นลงนิดหน่อยครับ ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างครับ ค่าเงิน ค่าขนส่ง ค่าภาษี แล้วเหตุผลที่ลงราคาเป็น xxx ก้อเพราะว่า มันช่วยลดงาน ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงราคาหน้าเว็บบ่อยๆครับ  ;D
2. เชคราคาผิดครับผม พี่เข้าใจถูกแล้วครับ สลับกันครับผมสองชิ้นนี้  เรื่องป้ายราคากำลังเร่งทำติดที่ตัวสินค้าครับผม ผมจะเข้าร้านประมาณเที่ยงครับผม ช่วงสายๆมีภาระต้องทำนิดหน่อยครับ เช้าๆก้อโทรหาได้นะครับ ถ้าไม่ได้ติดอะไรก้อรับโทรศัพท์ครับผม
3. ทางร้านไม่มีนโยบาย เลือกขาย ฟันหัวแบะครับ เชื่อใจผมได้ครับ ลูกค้าทุกประเภท ทุกรูปแบบ ทุกระดับ เท่าเทียมกันหมดครับผม  worship

ผมต้องขออภัยอย่างสุดๆจริงๆครับ ที่ต้องกลับไปมือเปล่า ผมเข้าใจนะครับผม เป็นความผิดของทางร้านครับ ที่ไม่สามารถให้ความมั่นใจในการซื้อของกับลูกค้าได้ดีพอ ระบบยังไม่ลงตัว 100% ครับ ทางเราจะพัฒนาปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ ส่วนถ้าถามผมว่าเหนื่อยหรือรำคาญมั๊ย ตอบได้เต็มปากว่าไม่ครับ ถึงจะเหนื่อยบ้างแต่ก้อเป็นเรื่องธรรมดาครับ ของแค่นี้ถ้าจัดการไม่ได้แล้วเราจะประสบความสำเร็จได้ยังไงใช่มั๊ยครับ โทรคุยกับผมได้ทุกเรื่องนะครับ ได้ตลอดเวลา ผมไม่มีวันหยุด มือถือไม่เคยปิด วันหยุดก้อรับสายครับ นอกซะจากว่าผมไปต่างประเทศ ผมจะไม่ได้รับสาย แล้วโทรกลับไปตอนที่สะดวกครับ เนื่องจากรับภาระค่าโทรทางไกลไม่ไหวจริงๆครับ รับสายนาทีละ 41 บาท โอ้วววว  :o 5555 ยังไงก้อโทรหาผมนะครับพี่ พี่มาคอมเมนต์แบบนี้ดีครับ ผมจะได้รู้ว่ามีอะไรบกพร่อง จะได้แก้ไข ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์นะครับพี่

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆคุณลูกค้าทุกท่าน ที่อุดหนุนกันมา ทั้งลูกค้าเก่า และใหม่ ผมมีความสุขที่ได้พูดคุยกับทุกๆท่าน ได้ทำธุรกิจนี้ มันทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรเยอะเลย ได้รู้จักคนดีๆมากมาย ผมว่ามันเป็นเรื่องดีนะครับ เรามีอะไรก้อคุยกันตรงๆ ปรับปรุงแก้ไขกันไป เพื่ออนาคตที่สดใสครับ 555555  ;D ;D ;D

ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 03:30:09 PM »

555 ขอบคุณครับพี่ท๊อป ฝาเดอบี้จะมาแล้วนะครับเร็วๆนี้จะโทรไปแจ้งครับ

ส่วนเรื่องราคาของในร้าน ทางร้านกำลังจัดทำราคาแปะบนตัวสินค้าอยู่ครับ ตอนแรกของไม่เยอะก้อเลยไม่ได้แปะ พอทำไปทำมามันเริ่มเยอะ ก้อเลยสับสนกันนิดหน่อยครับ อะไหล่มันหลากหลาย อีกส่วนนึงอาจจะเป็นความผิดพลาดในฐานข้อมูลของคอมในร้านครับ ราคาเลยผิดสลับกัน จริงๆแล้วฝาครอบถังตัวนั้น 1,xxx ถูกต้องแล้วครับ ข้อมูลมันสลับกับ ฝาทั้งตัวที่ราคา 2,xxx ต้องขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับ จะรีบดำเนินการแก้ไขโดยเร็วครับผม
ตอบคำถามน่ะครับเป็นข้อๆไป
1. ราคาอาจเปลี่ยนแปลงขึ้นลงนิดหน่อยครับ ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างครับ ค่าเงิน ค่าขนส่ง ค่าภาษี แล้วเหตุผลที่ลงราคาเป็น xxx ก้อเพราะว่า มันช่วยลดงาน ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงราคาหน้าเว็บบ่อยๆครับ  ;D
2. เชคราคาผิดครับผม พี่เข้าใจถูกแล้วครับ สลับกันครับผมสองชิ้นนี้  เรื่องป้ายราคากำลังเร่งทำติดที่ตัวสินค้าครับผม ผมจะเข้าร้านประมาณเที่ยงครับผม ช่วงสายๆมีภาระต้องทำนิดหน่อยครับ เช้าๆก้อโทรหาได้นะครับ ถ้าไม่ได้ติดอะไรก้อรับโทรศัพท์ครับผม
3. ทางร้านไม่มีนโยบาย เลือกขาย ฟันหัวแบะครับ เชื่อใจผมได้ครับ ลูกค้าทุกประเภท ทุกรูปแบบ ทุกระดับ เท่าเทียมกันหมดครับผม  worship

ผมต้องขออภัยอย่างสุดๆจริงๆครับ ที่ต้องกลับไปมือเปล่า ผมเข้าใจนะครับผม เป็นความผิดของทางร้านครับ ที่ไม่สามารถให้ความมั่นใจในการซื้อของกับลูกค้าได้ดีพอ ระบบยังไม่ลงตัว 100% ครับ ทางเราจะพัฒนาปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ ส่วนถ้าถามผมว่าเหนื่อยหรือรำคาญมั๊ย ตอบได้เต็มปากว่าไม่ครับ ถึงจะเหนื่อยบ้างแต่ก้อเป็นเรื่องธรรมดาครับ ของแค่นี้ถ้าจัดการไม่ได้แล้วเราจะประสบความสำเร็จได้ยังไงใช่มั๊ยครับ โทรคุยกับผมได้ทุกเรื่องนะครับ ได้ตลอดเวลา ผมไม่มีวันหยุด มือถือไม่เคยปิด วันหยุดก้อรับสายครับ นอกซะจากว่าผมไปต่างประเทศ ผมจะไม่ได้รับสาย แล้วโทรกลับไปตอนที่สะดวกครับ เนื่องจากรับภาระค่าโทรทางไกลไม่ไหวจริงๆครับ รับสายนาทีละ 41 บาท โอ้วววว  :o 5555 ยังไงก้อโทรหาผมนะครับพี่ พี่มาคอมเมนต์แบบนี้ดีครับ ผมจะได้รู้ว่ามีอะไรบกพร่อง จะได้แก้ไข ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์นะครับพี่

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆคุณลูกค้าทุกท่าน ที่อุดหนุนกันมา ทั้งลูกค้าเก่า และใหม่ ผมมีความสุขที่ได้พูดคุยกับทุกๆท่าน ได้ทำธุรกิจนี้ มันทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรเยอะเลย ได้รู้จักคนดีๆมากมาย ผมว่ามันเป็นเรื่องดีนะครับ เรามีอะไรก้อคุยกันตรงๆ ปรับปรุงแก้ไขกันไป เพื่ออนาคตที่สดใสครับ 555555  ;D ;D ;D

ตอบได้เยี่ยมคับ..แบบนี้ได้ใจเลยคับ.. thumbsup...
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:00:38 PM »
ขอบคุณพี่วี น่ะครับผม สั่งของที่ขาดไปให้แล้วนะครับ ของมาแล้วจะส่งไปให้เลยครับ

vorawat

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:45:08 PM »
แหม๋ เสียดายไม่ได้อุดหนุนร้านนี้เลย ไปได้ไอ้ฝาชิ้นนี่ที่ร้านดังย่านโชคชัยสี่ ราคาพันถ้วน  แต่ของแต่งร้านคุณปืนเยอะจริงๆนะครับ คนขายก็อัธยาศัยดี ถ้าจัดระบบการขายดีๆผมว่าร้านฮอตฮิต ติดลมบนแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 10:51:32 PM โดย vorawat »

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 12:00:05 AM »
แหม๋ เสียดายไม่ได้อุดหนุนร้านนี้เลย ไปได้ไอ้ฝาชิ้นนี่ที่ร้านดังย่านโชคชัยสี่ ราคาพันถ้วน  แต่ของแต่งร้านคุณปืนเยอะจริงๆนะครับ คนขายก็อัธยาศัยดี ถ้าจัดระบบการขายดีๆผมว่าร้านฮอตฮิต ติดลมบนแน่ๆ

555 ขอบคุณครับพี่ วันนี้ทำการเกณฑ์เด็กๆมาช่วยติดราคาสินค้าเรียบร้อยครับ เกือบครบหมดละ คราวหน้ามาไม่พลาดครับผม  ;D ;D ;D

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:29:16 PM »
pray ครอบปลายบังโคลนลายกระโหลก
                        ไฟ Fog Lamp ติดกันล้ม  ขอราคาด้วยครับ  pray ;D ;D ;D ;D

PM ครับผม ขอบคุณครับ  pray

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:59:16 PM »
ฝากรูปให้พี่สุทิน และพี่ๆที่สนใจแต่งไฟหน้านะครับ โคมดำเพิ่งออกใหม่ ดุมากครับ มีหัวไกด์ดำเข้าเซทด้วยสำหรับ Roadking ครับ  ;D ;D

Monster Top Garage

• Dyna Super Glide Custom
  • MTG cnx.
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:28:06 AM »
ไฟดำอย่างดุ thumbsup

Monster Top Garage ชื้อ/ขาย/แลกเปลี่ยน/สั่งจองรถ H-D & Custom Bike/รับสั่งอะไหล่/ของแต่งจากต่างประเทศ

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:45:01 AM »
ฝากรูปคิ้ว RG ให้พี่เพ่งครับผม

* IMAG0132.jpg (26.42 KB, 800x479 - ดู 276 ครั้ง.)

* IMAG0129.jpg (49.27 KB, 800x479 - ดู 267 ครั้ง.)

* IMAG0130.jpg (53.87 KB, 800x479 - ดู 265 ครั้ง.)

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:05:59 PM »
ฝากรูปให้พี่สุทินอีกรอบครับ ขาจับมิกกี้เมาส์ชุดนี้มีขาจับ และ Housing สำหรับมิกกี้เมาส์ครับ ใส่ไฟเลี้ยว Bullet ได้ครับ อย่างที่พี่ต้องการเลยครับ

หรือถ้าไม่อยากเปลี่ยน Bracket ก้อมีอีกทางเลือกครับ เป็นไฟเลี้ยว LED มีทั้งหน้าและหลัง เข้าชุดกันไปครับ

ดูวีดีโอเต็มๆของชุดแต่งไฟ LED ทั้งหมดของฮาเล่กันครับ ดูแล้วจะกิเลศพุ่ง

POOM OLD SCHOOL

• Sportster 1200 R
  • " SURATTHANI BIKER "
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:06:48 PM »
 pissedoff  โทรไปไม่รับสายเลย!!~  คุณ ปืน "ติดต่อกลับด้วย...พี่ เพ่ง สุราษฎร์ธานี"
poomoldschool

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 02:14:25 PM »
pissedoff  โทรไปไม่รับสายเลย!!~  คุณ ปืน "ติดต่อกลับด้วย...พี่ เพ่ง สุราษฎร์ธานี"

ขออภัยครับพี่เพ่ง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ส่วนคิ้วนั้น ผมจะเชคทางโน้นให้อีกทีนะครับผม ขอบคุณครับ