Login
ขอความช่วยเหลือด่วน ... รถหาย  (อ่าน 21152 ครั้ง)

witrayong

• Dyna Low Rider
Re: ขอความช่วยเหลือด่วน ... รถหาย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:01:21 PM »
 police ช่วยกันตามล่าด่วนเมื่อวันอาทิตย์ 28/11/53 มันมาเอาที่ระยองไปคันหนึ่งรูปแบบเดียงกันเลย ยังไงขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับ จะช่วยอีกแรง

(E - โก้) รสส้ม

• Electra Glide Standard
  • ( KO-MYWAY )
Re: ขอความช่วยเหลือด่วน ... รถหาย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:02:54 PM »
 lonely  ... รับทราบครับ แถวอยุธยา-สระบุรี จะคอยเป็นหุเป็นตาให้ครับ เดียวแจ้งเพื่อนๆให้ทราบครับ ... pray

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:06:00 PM »
ดูแลกันครับ ไม่มีใครรักเราเท่ากับพวกเราคอยดูแลกันเอง.. pray
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"

PIT BULL

• OCC
  • ++ Oat X-Bone ++
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:08:16 PM »
ระวังโจรระดับเทพ!! ซ้อนแผน   มันจะโทรมาแจ้งว่ารถอยู่กับมัน มันอาจจะบอกว่ารับจำนำไว้หรือซื้อต่อมาราคาถูกแล้วมารู้ทีหลังว่ารถถูกขโมยมาเลยมาตามหาเจ้าของ และขอแลกกับรถด้วยเงินราคาถูก โดยให้โอนเงินไปก่อน อันนี้ต้องระวังให้มากๆนะคับ มีคนโดนโจรระดับเทพพวกนี้มากันเยอะแล้ว number1
nanaสุดยอด มนุษย์ คางคก !! ภารกิจ ของเราเสร็จสิ้นแล้วเราไปหากินเหล้า กัน เหอะ  nana

tangka_mangbung

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:11:45 PM »
ขอบคุณครับ ถ้าคืบหน้ายังงัยจะแจ้งให้ทุกคนทราบน่ะครับ

ตอนนี้สภาพจิตใจแย่มาก

BLACK DEVIL

• Electra Glide Classic
  • KORN HEAD STONE RIDERS
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:28:31 PM »
มีเคสคล้ายๆกันเล่าให้ฟัง เจ้าของร้านยางมาแจ้งความ สามีภรรยาคู่หนึ่งมาเปลี่ยนแม็กยางใหม่
เสร็จแล้วก็ขอเอารถไปลอง เจ้าของร้านเห็นเมียมันนั่งอยู่ในร้าน ก็เลยไม่คิดอะไร สักพักหายไปนานเลยสงสัย ???
ไปถามเมียมัน  flirty สรุปได้ใจความว่า เขาไปออฟหนูมาเพิ่งรู้จักกันเมื่อคืนนี้เองค่ะ (ยังไม่สร่างเมา) หนูไม่รู้เรื่อง
ใครก็ได้ช่วยพาหนูไปส่งทีหนูเมา กำจิงๆ เจ้าของร้านยางโดนไปหลาย surrender thumbsdown

surrenderเคยได้ยินมาว่าที่ร้านปรีชาธนยนต์ก็เคยโดนในลักษณะเดียวกันนี้....คนร้ายได้รถฮาร์เลย์ไปคันนึง  เมื่อหลายปีมาแล้ว  ไม่รู้ว่าจบยังไง คุณปืนช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 01:11:23 PM โดย BLACK DEVIL »

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:07:03 PM »
 :'( :'( :'(

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:03:47 PM »
 pray pray

superos

• ใจ 2 ล้อต้องไปด้วย 2 ล้อมิใช่ 4 ล้อ...
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:44:28 PM »
...ถึง ตังเก ทำไมไม่รีบเอารูป " ไอ้เลว " ลงให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ เขาได้ดูสักหน่อย เพื่อมันผ่านไปแถวไหน จะได้เป็นหูเป็นตาให้กันได้ ดีกว่ารอ  police อย่างเดียว  ถ้ารอแต่  police ไม่รู้จะนานแค่ไหน ยิ่งนานเดี๋ยวมันชำแหละชิ้นส่วนจะตามมันยิ่งยากไปกันใหญ่...อย่างน้อยก้อได้พยายามหาคืนกลับมาเต็มที่แล้ว ดีกว่ารอแต่  police เพื่อน ๆ พี่ ๆ พร้อมช่วยเหลือกันอยู่แล้ว...เห็นใจและเข้าใจความรู้สึกนะ  pissedoff  pissedoff  pissedoff  thumbsdown  thumbsdown
...ไปมาทั้งเหนือจรดใต้ ด้วยแมงกะไซค์ฮาร์เลย์เดวิดสัน...

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:20:11 PM »
แปดริ้ว...รับทราบ...ถ้าเจอล๊อคไว้ให้เลยครับ... chainsaw chainsaw chainsaw
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:57:17 AM »
 pray pray pray

LKS,BKK พระราม4 {by.P}

• OCC
  • เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/lksbkk/
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:41:22 AM »
จะช่วยสอดส่องอีกหนึ่งแรง นะครับ ร้านผม ก็เคยโดนคล้ายๆกันในแบบเดียวกันนี้ เมื่อหลายปีมาแล้วครับ เข้าใจความรู้สึกครับ คนพวกนี้ต้องโดนให้หนักๆ
(พระราม4) เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/pg/lksbkk/

Hunter HDP

• Sportster 883 R
  • กำลังใจ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:38:03 PM »
ไม่น่าเลย ambulance ambulance ambulance ambulance
มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจของคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้ แม่เหล็กชนิดนี้คือ ความไม่เห็นแก่ตัว และการคิดถึงคนอื่นก่อน เมื่อคุณเรียนรู้ที่จะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:00:46 AM »
ไปลาดตระเวนทุกวันเลยครับ ยังนิ่งๆอยู่

PuYn

• HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:45:08 PM »
มีเคสคล้ายๆกันเล่าให้ฟัง เจ้าของร้านยางมาแจ้งความ สามีภรรยาคู่หนึ่งมาเปลี่ยนแม็กยางใหม่
เสร็จแล้วก็ขอเอารถไปลอง เจ้าของร้านเห็นเมียมันนั่งอยู่ในร้าน ก็เลยไม่คิดอะไร สักพักหายไปนานเลยสงสัย ???
ไปถามเมียมัน  flirty สรุปได้ใจความว่า เขาไปออฟหนูมาเพิ่งรู้จักกันเมื่อคืนนี้เองค่ะ (ยังไม่สร่างเมา) หนูไม่รู้เรื่อง
ใครก็ได้ช่วยพาหนูไปส่งทีหนูเมา กำจิงๆ เจ้าของร้านยางโดนไปหลาย surrender thumbsdown

surrenderเคยได้ยินมาว่าที่ร้านปรีชาธนยนต์ก็เคยโดนในลักษณะเดียวกันนี้....คนร้ายได้รถฮาร์เลย์ไปคันนึง  เมื่อหลายปีมาแล้ว  ไม่รู้ว่าจบยังไง คุณปืนช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ

เคสของร้านผมจบด้วยความเงียบกริบครับ หายต๋อมเลยครับ ตามเรื่องไม่ได้ ไล่จับไม่เจอ เศร้ามากครับ เลวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คนร้ายมาในลักษณะลูกค้าทั่วไป ทำทีมาดูรถแล้วขอลองรถครับ แล้วก้อขับหายไปเลยเหมือนกันเลยครับ ทางเราก้อเห็นว่าเค้าขับรถเก๋ง Volvo มาจอดหน้าร้าน แล้วทิ้งรถไว้ครับ เราก้อไม่คิดอะไรเห็นว่า รถเค้าจอดอยู่นี่ ปรากฎว่าคนร้าย ทิ้งรถไว้เลยครับ สืบไปสืบมา ได้ความว่ารถเป็นรถเช่ามา แล้วไม่มีเอกสารเช่าใดๆทั้งสิ้น สำเนาบัตรประชาชนผู้เช่ารถก้อไม่มี ไม่รู้ว่าบริษัทเช่ารถนี้ฮั๊วกันกับคนร้ายรึป่าว ถึงได้ปล่อยเช่ารถโดยไม่มีเอกสารปล่อยเช่า แต่ยังไงก้อตาม สรุปก้อตามเรื่องอะไรไม่ได้เลยครับ อันนี้เป็นเคสของทางร้านผมน่ะครับ เจ็บแล้วจำครับ ตั้งแต่นั้นมาผมก้อไม่ได้ให้ลูกค้าลองขี่อีกเลยครับ

ในกรณีของเจ้าของกระทู้ ผมขอเอาใจช่วยอีกแรงน่ะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ แต่ก้อให้ทำใจไว้ครึ่งนะครับ สู้ๆครับ ขอให้ตามคนร้ายจนเจอครับ ขอให้ได้รถกลับคืนมาไวๆนะครับผม พอมีทางไหนให้ผมช่วยได้บอกนะครับ ผมยินดีช่วยเต็มที่ครับ

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2