Login
ช่วยวิเคราะห์หัวเทียน เวลาเผ่าไหม้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2976 ครั้ง)

nine11

• Sportster 1200 R
ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อย เจ้าของเดิมได้ เปลี่ยนท่อ และกรองอากาศแล้ว แต่ไม่รู้ว่าปรับจูนกล่องหรือเปล่า มีความรู้สึกว่าเครื่องมันร้อน คือไม่มันใจเวลาขี่อะครับ

* IMG_1837_resize.JPG (343.87 KB, 640x427 - ดู 603 ครั้ง.)

* IMG_1851_resize.JPG (268.05 KB, 640x427 - ดู 624 ครั้ง.)

nine11

Re: ช่วยวิเคราะห์หัวเทียน เวลาเผ่าไหม้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:24:10 PM »
เงียบจัง

jack shovelheat

• Dyna Super Glide
  • *
  • EXPECT NO MERCY
Re: ช่วยวิเคราะห์หัวเทียน เวลาเผ่าไหม้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:20:28 PM »
ไม่รู้รายละเอียดรถนะ แต่ความเห็นส่วนตัวร้อนไปครับ อันตราย

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:17:16 AM »
เราเตอร์ผมพังครับ เลยโพสไม่ไป   ขาวไปครับ  น้ำมันบางไป  มันต้องออกเทากลางๆ ครับ ส่วนเรื่องจูน แล้วนรถมีเสียงดังเวลาถอนคันเร่งไม๊ครับ  ถ้ามีแปลว่า ยังไม่ได้จูน ถ้าไม่มี แปลว่าจูนมาแล้วแต่ไม่พอ  คือจูนมาเฉพาะช่วงที่มีเสียง ให้ไม่มีเสียงแล้วก็จบ  ส่วนกล่องใช้กล่องอะไรอยู่รึเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:19:46 AM โดย vrod raider »
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

sukizilla

• Sportster 883 R
  • " Nothing Sound Like A BigTWIN "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:24:26 AM »
 jawdrop สีขาวจนน่ากลัวเขี้ยวละลายหล่นไปในหัวสูบจังครับ  ส่วนผสมบางมั่กๆ

nine11

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:11:01 AM »
เราเตอร์ผมพังครับ เลยโพสไม่ไป   ขาวไปครับ  น้ำมันบางไป  มันต้องออกเทากลางๆ ครับ ส่วนเรื่องจูน แล้วนรถมีเสียงดังเวลาถอนคันเร่งไม๊ครับ  ถ้ามีแปลว่า ยังไม่ได้จูน ถ้าไม่มี แปลว่าจูนมาแล้วแต่ไม่พอ  คือจูนมาเฉพาะช่วงที่มีเสียง ให้ไม่มีเสียงแล้วก็จบ  ส่วนกล่องใช้กล่องอะไรอยู่รึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ รับรถมาไม่ได้ทำอะไรเลย เวลาถอนคันเร่งไม่มีเสียงครับ กล่องเดิมครับ เป็นรถหัวฉีด ขอคำแนะนำหน่อยครับควรทำอย่างไรต่อ เวลาขับไม่ค่อยมั่นใจ แล้วถ้าออกทิปไปไกลๆ จะมีปัญหาไหมครับ

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 04:45:20 PM »
ขอบคุณครับ รับรถมาไม่ได้ทำอะไรเลย เวลาถอนคันเร่งไม่มีเสียงครับ กล่องเดิมครับ เป็นรถหัวฉีด ขอคำแนะนำหน่อยครับควรทำอย่างไรต่อ เวลาขับไม่ค่อยมั่นใจ แล้วถ้าออกทิปไปไกลๆ จะมีปัญหาไหมครับ

1. อย่าเติมแก้สโซฮอร์
2. ออกเทน 95 เท่านั้น  ใช้ซักพัก ถ้าไม่มี 91 แล้วเติมออกเทนบูสเตอร์ผสมเอาครับ

ใช้ซักอาทิตย์ให้ได้ 50 โล  เปิดดูใหม่ครับ  ถ้าไม่ขาวก็แปลว่า น้ำมันแถวบ้านคุณเติมส่วนผสมแอลกอฮอร์มากเกินไป ถ้า คุณเติมนะครับ  ถ้าไม่ได้เติม ก็แปลว่า ใช้แต่ 91 ของ ป.ต.ท. มาตลอด

ส่วนกล่องนั้น  เดี๋ยวเรามาว่ากันใหม่ครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต