Login
หนูขึ้นรถ!!!  (อ่าน 7848 ครั้ง)

ไอ้หัวมันฝรั่ง

• Softail Custom
  • *
หนูขึ้นรถ!!!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:25:06 AM »
ไม่ใช่อีหนูหรือกิ๊กขึ้นรถนะดรับ หนูบ้านๆเรานี่แหละใครมีวิธีแก้ไขดีๆบ้างแนะนำทีครับกลัวมันคันปากวันใหนสายไฟในรถผมจะวายวอดเสียก่อน snowing
Fat Mexican

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
Re: หนูขึ้นรถ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:52:11 AM »
เลี้ยงแมว....หรือไม่ก็ขายรถว่ะป๊อบ... nana
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 01:56:26 PM »
 number1
เลี้ยงแมว....หรือไม่ก็ขายรถว่ะป๊อบ... nana
ได้หมาใหม่ยังอ่ะ
Fat Mexican

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:18:27 PM »
กาวดักหนูครับ.. วิธีอื่นไม่ค่อยได้ผล.. แต่อาจจะดูทารุณสัตว์ไปบ้างครับ  skull
FLSTS, FLSTC

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:27:20 PM »
ขอบคุณค้าบ pray  สงสัยต้องวิธีนี้จิงๆ ตอนแรกว่าจะหาไม้ไล่หนูมาวางแต่หาไม่ได้ซะที บ้านมันติดกับโกดังเก็บมันหนูเลยเยอะมาก ขึ้นไปขี้บนรถสนุกสนาน ตาถึงน่าดูส้วมมันแพงกว่าส้วมเราซะอีก ;D ;D ;D
Fat Mexican

ย.โย่ง

• Road King Classic
  • **
  • IN THE WIND
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:49:37 PM »
 :)ลีโอ-แรทครับ สเปรย์กันหนู ฉีดพ่นล้อ ใต้ท้องเครื่อง ถ้าเป็นรถยนต์ก็ฉีดในห้องเครื่อง กลิ่นมันจะใล่หนูไม่ให้เข้าใกล้รถครับ หาซื้อยากนิดนึง ห้างใหญ่ๆอย่างโลตัสไม่มี ผมเจอที่ TOPS ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:51:15 PM โดย ย.โย่ง »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:04:04 PM »
:)ลีโอ-แรทครับ สเปรย์กันหนู ฉีดพ่นล้อ ใต้ท้องเครื่อง ถ้าเป็นรถยนต์ก็ฉีดในห้องเครื่อง กลิ่นมันจะใล่หนูไม่ให้เข้าใกล้รถครับ หาซื้อยากนิดนึง ห้างใหญ่ๆอย่างโลตัสไม่มี ผมเจอที่ TOPS ครับ

อันนี้ก็น่าสนครับ  ขอบคุณครับ chainsaw
Fat Mexican

สมทบ ` Jr.

• Electra Glide Classic
  • I'm X-Bone.And You ??
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:55:35 PM »
ผมใช้หลอดไฟเอาไปวางไว้ใต้ท้องรถครับ

เปิดไว้เฉพาะเวลากลางคืนครับ

;D ;D ;D

"เพราะความสุขของกูไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทางอย่างเดียว แต่มันอยู่ระหว่างทางด้วย"

Architect bike

• Softail Springer Classic
  • " จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:13:48 PM »
ไปร้านอุปกรณ์สุนัขครับ สเปร์ยกันฉี่นี่ละครับสุดยอด ขนาดคนยังฉุนแทบตาย
"HARLEY-DAVIDSON ONLY"

thepsu

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:21:59 PM »
หนาวยอกต้องเอาหนามบ่ง!!
ที่บ้านผมใช้วิธีเอาฉี่และอึแมว มาใส่กระป๋องวางใต้รถครับ หนูหายเรียบ!!! อิอิ
เดี๋ยวมีโอกาสจะอัพรูปให้ดู  ;D ;D ;D

ผอ.โชค.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:40:30 PM »
ใช้น้ำมันสนชุบผ้าเช็ดบริเวณทางที่เจ้า Mice จะไต่ขึ้น ได้ผลนักแล คุณป๊อบ อย่าลืมหาเศษท่อ PVC หรือ ท่อไม้ไฝ่ขนาด 3"dim. up ยาวประมาณ 50 cm. นำอาหารพิเศษใส่ใว้ในท่ออย่าลืมเตียมน้ำดื่มใว้ข้างๆท่อเพราะว่าหลังจาก Mice ทานอาหารพิเศษแล้วจะกระหายน้ำหลังจากดื่มน้ำแล้วเค้าจะหลับยาวอยู่ตรงน้ันแหละเพราะน้ำเป็นตัวเร่งให้ตายยยย! ท่อสังหารให้ติดตั้งใกล้ๆทางขึ้นของ Mice,  ทั้งหมดเป็น SOP ของผมที่ใช้ได้ผลกับรีสอร์ทในเคลือ ลองดูนะครับ ;)

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:16:21 PM »
ใช้น้ำมันสนชุบผ้าเช็ดบริเวณทางที่เจ้า Mice จะไต่ขึ้น ได้ผลนักแล คุณป๊อบ อย่าลืมหาเศษท่อ PVC หรือ ท่อไม้ไฝ่ขนาด 3"dim. up ยาวประมาณ 50 cm. นำอาหารพิเศษใส่ใว้ในท่ออย่าลืมเตียมน้ำดื่มใว้ข้างๆท่อเพราะว่าหลังจาก Mice ทานอาหารพิเศษแล้วจะกระหายน้ำหลังจากดื่มน้ำแล้วเค้าจะหลับยาวอยู่ตรงน้ันแหละเพราะน้ำเป็นตัวเร่งให้ตายยยย! ท่อสังหารให้ติดตั้งใกล้ๆทางขึ้นของ Mice,  ทั้งหมดเป็น SOP ของผมที่ใช้ได้ผลกับรีสอร์ทในเคลือ ลองดูนะครับ ;)

ขอบคุณครับอาโชค pray ที่เอาน้ำมันสนเช็ดนี่เพื่อไม่ให้มันขึ้นมาฉี่ที่เดิมใช่ใหมครับ ผมคิดอยู่เหมือนกันว่ามันน่าจะมีนิสัยคล้ายหมาที่ชอบฉี่ใส่ล้อหรือเปล่า มันจะมาฉี่มาขี้ที่เดิมทุกวันเลย
Fat Mexican

ผอ.โชค.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:32:02 PM »

ขอบคุณครับอาโชค pray ที่เอาน้ำมันสนเช็ดนี่เพื่อไม่ให้มันขึ้นมาฉี่ที่เดิมใช่ใหมครับ ผมคิดอยู่เหมือนกันว่ามันน่าจะมีนิสัยคล้ายหมาที่ชอบฉี่ใส่ล้อหรือเปล่า มันจะมาฉี่มาขี้ที่เดิมทุกวันเลย
ใช่แล้วครับ สิ่งที่ม้นเกลียดที่สุดคือน้ำมันสน ;)

โอเล่ดอย

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 05:49:09 AM »
กระทู้ดีมีสาระได้ความรู้เพิ่มอีก 1 ข้อ ขอบคุณครับพี่ๆ

nooi

• Dyna Super Glide
  • *
  • หน่อย พิดโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:59:54 AM »
ผมใช้กรงดักหนูคับ