Login
ขอความร่วมมือในการโพสท์กระทู้ขายและการตอบกระทู้ครับ  (อ่าน 8399 ครั้ง)

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
เนื่องจากบอร์ดซื้อ-ขายสินค้าของ HD-Playground ในปัจจุบัน มีผู้ซื้อและผู้ขาย แวะเวียนเข้ามาใช้บริการเป็นอันมาก
HD-Playground ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติเข้ามาใช้บริการบอร์ดแห่งนี้ครับ  worship

บางท่านอาจจะได้รับประโยชน์จากการซื้อขายสินค้า และบางท่านอาจจะพบเจอปัญหาหรือเสียผลประโยชน์
ซึ่ง HDP ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียแต่อย่างใด โดย HDP ทำหน้าที่เป็นเพียงผู้ให้บริการ และคอยดูแลให้เกิดความเป็นระเบียบในการใช้งานเท่านั้น

แต่ในระยะหลังนี้ เริ่มที่จะมีผู้จำหน่ายบางท่าน ใช้วิธีการที่ไม่เหมาะสมในการจำหน่ายสินค้า อาทิเช่น
- การโพสท์กระทู้จำหน่ายสินค้าในประเภทเดียวกันซ้ำๆกันหลายกระทู้ ทำให้กระทู้จำหน่ายสินค้าของท่านอื่นตกเร็วเกินไป
- โพสท์จำหน่ายสินค้าที่ไม่เกี่ยวข้องตามหัวข้อของบอร์ด
- โพสท์กระทู้เดิมในหลายๆบอร์ด
และอีกมากมาย จนบางครั้งลามไปถึงบอร์ดพูดคุยที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการซื้อขาย โดยใช้ประเด็นกำกวมในการเปิดกระทู้

และขณะนี้ เริ่มที่จะมีบางท่านใช้วิธีสร้างกองเชียร์ หรือไม่ได้สร้างกองเชียร์แต่มีบางท่านช่วยเชียร์ด้วยความสมัครใจ พร้อมๆไปกับการโจมตีผู้ขายรายอื่น
วิธีการเช่นนี้ ย่อมจะทำให้เกิดบรรยากาศที่ไม่เป็นมิตรภายในเวปไซท์แห่งนี้
โดยหลงลืมกันไปแล้วว่า เราขี่รถไปเพื่ออะไร เราเริ่มต้นนำสินค้ามาแลกเปลี่ยนหรือมาจำหน่ายเพื่ออะไร

HDP จึงขอความร่วมมือเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน ร่วมสอดส่องดูแลให้สังคมชาวมอเตอร์ไซค์ของเรา
กลับไปสู่บรรยากาศของมิตรสหายชาวสองล้อ ที่ความหลงไหลในรถมอเตอร์ไซค์ ซึ่งทำให้พวกเราได้มาพบเจอกัน

ขอความร่วมมือท่านผู้จำหน่ายสินค้าทุกท่าน ปฏิบัติตามกฏระเบียบที่ได้แจ้งไว้ให้ทราบ และไม่เอาเปรียบผู้ขายท่านอื่น
ขอความร่วมมือกองเชียร์บางท่าน กรุณาเปลี่ยนวิธีการโพสท์ของท่าน ซึ่งอาจจะทำให้เกิดความบาดหมางขึ้นระหว่างผู้ขายที่ท่านเชียร์ กับผู้ขายที่ท่านไม่ชอบ ทั้งโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ

หากท่านใดพบเห็นกระทู้-ข้อความที่ส่อไปในทางที่ไม่เหมาะสม, เชียร์จนออกนอกหน้า, ผิดที่ผิดบอร์ด
รบกวนกดที่ปุ่ม "แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล" ด้านล่างของข้อความครับ
ทางเวป Admin จะทำการตรวจสอบกระทู้ดังกล่าว และทำการส่งข้อความเตือนไปยังท่านนั้นๆ
หากยังไม่ได้รับการแก้ไข ทาง HDP ขอสงวนสิทธิ์ในการ "แบน" ชื่อผู้ใช้งานดังกล่าวต่อไปครับ

จึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือครับ  worship pray
FLSTS, FLSTC

PIT BULL

• OCC
  • ++ Oat X-Bone ++
nanaสุดยอด มนุษย์ คางคก !! ภารกิจ ของเราเสร็จสิ้นแล้วเราไปหากินเหล้า กัน เหอะ  nana

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
Re: ขอความร่วมมือในการโพสท์กระทู้ขายและการตอบกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 11:23:16 PM »
เห็นด้วยครับคุณลี่...รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เหมือนจะไม่ใช่สนามเด็กเล่น (playground) ไปซะแล้วซิ...
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

Evo

• Dyna Wide Glide
Re: ขอความร่วมมือในการโพสท์กระทู้ขายและการตอบกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:28:52 AM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ  number1

tory

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:33:19 AM »
เห็นด้วยครับผม

;D ;D ;D

kom

• OCC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:47:04 AM »
thumbsup thumbsupยอดเยี้ยมครับ ช่วยกัน ช่วยกัน เพื่อสิ่งดีงามครับ worship

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 11:53:48 AM โดย kom »

Thuy k2

• Sportster 883 L
  • **
  • ENJOY HD
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:12:52 PM »
เห็นชอบด้วยครับ  number1 number1 number1

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:16:03 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup pray worship worship worship
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

Harley e-sarn

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:18:35 PM »
นี่คือสิ่งที่เหมาะสมและพวกเราทุกคนควรสนับสนุนเห็นด้วยอย่างยิ่งครับคุนรี่
ดีชั่วอยู่ตัวทำสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

tor YT

• **
  • ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:20:56 PM »
 police เยี่ยมครับคุณลี่ เพราะผมมารู้จักมอเตอร์ไซด์ Harley ก็เพราะเวปดีๆแห่งนี้ครับ

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:26:30 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup

Bung Ron

• Night Train
  • **
  • H-D...today tomorrow together...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:18:40 AM »
จัดระเบียบกันหน่อยก็ดีครับ number1อีกไม่นานสมาชิกก็จะหลักหมื่นแล้ว...ดีครับเพื่อสังคมของเราชาวHDP... thumbsup thumbsup thumbsup

vo

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:13:40 AM »
....ถูกต้องแล้วครับ หลังๆดูๆก็เป็นแบบนั้นไปแล้วจริงๆ number1

chin KK

• Sportster 1200 R
  • ร้านทองธนกร หลังมหาลัยขอนแก่น โทร0819549554
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:58:18 PM »
 ;Dในฐานะผู้ซื้อครับ อยากให้ลงเลขหลักหมื่นด้วย อย่างเช่นกระทู้ของเจ้าที่ขายดี เค้าแฟร์ดีลงเลขราคาหลักหมื่น ส่วนจะต่อรองราคาก็เป็นไปตามมิตรภาพที่ดี ;D

wirot

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:22:34 PM »
เห๊นด้วยอย่างยิ่งครับ