Login
รู้สึกอย่างไร เมื่อมีคนมาถามว่า " รถคันนี้ซื้อมาเท่าไร "  (อ่าน 42743 ครั้ง)

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
ตอนนี้เริ่มรำคาญคนที่มาเข้าเกียร์ไว้ทุกวัน
เจอตัวคงต้องบอก รถมันจอดจะเข้าเกียร์ทำไมวะ
เริ่มเข้าใจท่านที่เคยโดน เฮ่อ
 ??? ??? ???
...Become A Biker from inside.

lookpra-bike

• Sportster 883
  • *
"ซื้อเศษเหล็กมาสามพันครับพี่" พวกงงกันเลยทีเดียว แล้วเค้าถามว่าทำไมถูกจัง แล้วผมตอบกลับ
ถ้าผมบอกแพง แล้วพี่จะด่าผมมั้ย? เงียบเลยครับ ฮ่าๆ

chai resort

• Sportster 883 L
  • **
Re: รู้สึกอย่างไร เมื่อมีคนมาถามว่า " รถคันนี้ซื้อมาเท่าไร "
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 06:07:21 PM »
 ;D ;D ;Dโดนกันถ้วนหน้า ยิ้มลูกเดียว :D :D :D
" รักกัน วันละนิด จิตแจ่มใส "

keji

• Sportster 883 L
  • **
Re: รู้สึกอย่างไร เมื่อมีคนมาถามว่า " รถคันนี้ซื้อมาเท่าไร "
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:22:40 PM »
แล้วคนขี่จักรยานคันละ200000จะรู้สึกยังไงน๊า :)

mana

• Sportster 1200 R
  • คบมาตั้งนานเพิ่งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:20:48 PM »
แล้วคนขี่จักรยานคันละ200000จะรู้สึกยังไงน๊า :)
jawdrop
บางสิ่งบางอย่างไม่ต้องใช้คำพูดเพื่อบอก  แต่ดูออกจากการกระทำ

thepsu

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:31:33 PM »
jawdrop
มีเพื่อนรุ่นพี่ ปั่นจักรยาน คันละ3.5แสน แขวนฝาบ้านสามคันล้าน อิอิ

ต๋ำ BORNFREE

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:05:40 PM »
มันก็เหมือนกับพวกที่ขี่จักรยาน (เห็นว่าคันละหลาย ๆ แสนเหมือนกัน) ถ้าเป็นผม ซื้อ HD ขี่ดีกว่า ไม่ต้องปั่นให้เหนื่อย ถึงที่หมายเร็วด้วย มันก็ต่างจิตต่างใจนะ ใครชอบแบบไหนก็ตามสะดวกครับ ไม่งั้นในโลกมนุษย์เรานี้จะมีรถหลายอย่างหลายประเภททำมั้ย จริงมะ ขออย่าเบียนเบียนคนอื่นให้เดือนร้อนเป็นดี

Tongcrossbone

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 03:48:55 PM »
ผมก็บอกไปตรงๆเลย อยากได้พอมีตังค์ก็ซื้อเลย ใครจะว่าไงผมไม่สน ก็มีตังค์นี่เราไม่ได้ขอเงินคุณมาซื้อนี่นา

Fire Fox

• Electra Glide Standard
  • "เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้"
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 04:08:21 PM »
ผมก็บอกไปตรงๆเลย อยากได้พอมีตังค์ก็ซื้อเลย ใครจะว่าไงผมไม่สน ก็มีตังค์นี่เราไม่ได้ขอเงินคุณมาซื้อนี่นา

แค่จิ๊กเงินมาซื้อเอง ใช่ป่าว  ;D ;D ;D

kitcamp

• H-D IT"S FIRST MY BIKE ....
  • ดูรายละเอียด www.kitcamp.com
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:08:46 PM »
ตอบไปเลยว่า ถ้าชอบก็ไม่แพงครับพี่    xmasrudolph

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:11:22 PM »
ตอบไปเลยว่า ถ้าชอบก็ไม่แพงครับพี่    xmasrudolph

ฮิ ๆ .ของที่รับไป 2 กล่องใกล้หมดแล้วนะกิต..
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

kitcamp

• H-D IT"S FIRST MY BIKE ....
  • ดูรายละเอียด www.kitcamp.com
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:14:40 PM »

ฮิ ๆ .ของที่รับไป 2 กล่องใกล้หมดแล้วนะกิต..

รอชุดใหม่ เอาอีกแจ้งมา เพราะตอนนี้สถานการณ์ดีขึ้น  worship

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 03:49:17 AM »
ผมตอบไปว่า ....  สามหมื่นบ้าง 5 หมื่นบ้าง   บางคนที่เค้ารู้ เค้าก็แซว ไอ้น้องคันเป็นล้านไม่ใช่หรอ ก็คุยกันถูกคอ   คนที่ไม่รู้เค้าก็อืมๆ เออ ถูกเนอะ  เอาป้ายฮาลงฮาเลย์มาติดซะเนียนเชียว   คุยกับคนที่อยากรู้แต่ไม่สนใจ Detailed ก็เหมือนคุยกันผ่านๆ ไปไหนมา สามวาสองศอก   คุยกับคนที่เค้ารู้อยู่แล้ว มันก็สบายๆชิวๆ ปล่อยผ่านครับ  อย่าไปเครียดครับ  เราไปผูกมิตร ไปเที่ยว ไปขี่ เข้าหาผู้คน ในแบบที่รถราคาเท่ากันให้ไม่ได้  ถึงมันจะกันฝนได้ กันลมกันแดด แต่มันก็กันอิสระภาพออกไปส่วนนึงด้วย  คงไม่มีใครลงกระจกรถมาคุยกะคันข้างๆ  คงไม่มีใครสนใจเวลารถทั่วไปวิ่งเข้าปั้มน้ำมัน มันก็เหมือนๆกันไม่รู้จะคุยอะไร 

มอเตอร์ไซค์ เปิดโลกทัศนให้แก่ผู้ขับขี่มันครับ ข้อนี้ รถสปอร์ต 10 ล้านขึ้นไปอาจพอให้ได้ แต่ก็อีกนั้นละ ไม่รู้จะมีสักกี่คนกล้าเดินเข้าไปคุย ไม่เหมือนมอเตอร์ไซค์

มูลค่า กับ คุณค่า มันต่างกันครับ เอามาวัดเทียบไม่ได้ในเชิงคุณภาพ ส่วนใครที่โดนยี้ใส่   แพงซื้อมาทำไม รึ ซื้อรถดีกว่า  ข้อนี้ผมก็โดนนะ ผมตอบไปแบบขำๆ รถมีแล้วครับ ขับเบื่อแล้ว อยากเปลี่ยนชีวิตตัวเองบ้าง สบายมาลำบาก เพราะชีวิตกรูไม่เคยลำบากโว้ย 5555+ (อันนี้ตอบเพื่อนนะครับ)

ส่วนแพง ซื้อมาทำไม ผมว่า Iphone แพงกว่านะ Iphone น้ำหนัก 137 กรัม ราคา 24000 บาท ตกกรัมละ 175 บาท ในขณะที่ HD 250 กิโล ราคา 1ล้าน  ตกกรัมละ 4 บาทเอง ....  ใครยังว่า HD แพงอีกเนี่ย (แถไปได้เรื่อยๆ ตรู 5555+)

ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Blaria

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 03:23:45 AM »
รถพ่อผม ผมไม่รู๊ ตอบงี๊ประจำครับ ;D

ball.773

• Sportster 1200 L
  • ดูรายละเอียด http://upic.me/ts/i/na/95resizeir3.jpg
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 11:49:56 PM »
ราคาไม่เท่าไหร่หรอกค้าบ แล้วบอกต่อด้วยว่า แต่รถผมปี 2011