Login
อยากเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นสปริงเกอร์ครับ  (อ่าน 3998 ครั้ง)

gunja

• Sportster 883 R
สวัสดีครับพี่ๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมเป็นdynaครับ ตอนนี้เปลี่ยนยางหน้า-หลังเป็นล้อโตแล้วครับ stupidme ออกแนวจิ๊กโก๋หน่อยๆครับ เลยอยากทำต่อครับ chainsaw มีคำถามว่าไม่ทราบว่ารุ่นนี้ถ้าอยากเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นสปริงเกอร์สีดำครับ ต้องเทียบรุ่นยังไงครับ และไม่ทราบว่าการขับขี่จะดีหรือเปล่าครับ พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนแล้วบ้างครับ ขอบคุณคร้าบ number1

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
Re: อยากเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นสปริงเกอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:36:57 AM »
จิงๆข้อมูลที่ให้มา  น้อยมากเลย  เห็นว่าใส่ล้อโตด้วย  ไม่รู้ว่าโตเท่าไร  ส่วนถ้าจะใส่ ชุดหน้าเป็น สปริง  ถ้าจะเอาง่ายๆก็ซื้อยกชุด ของ ฮาเล่ย์  ไปเลย ไม่ต้องดันแปลงอะไร  แต่อย่างที่บอกก็ไม่รู้ว่าใส่ล้อหน้าเท่าไร เดี่ยวเอามาละใส่ไม่ได้  เพราะ ชุดสปริงของ  ฮาเล่ย์ จะใช้ล้อหน้าขอบ  19 นิ้ว และ 21 นิ้ว  ถ้าล้อที่ใช้เป็นขนาดแปลกๆ  ก็ต้องไปดูยี่ห้ออืนๆละครับ

ส่วนขี่ดีไหม.........ตอบได้เลยว่า ดีสู้ชุดโช๊คกระบอกที่ใช้อยู่ไม่ได้หรอกครับ  หน้าสปริง ทั้งหนัก กระด้าง สะเทือน มือ เข้าโค้งก็จะโยนๆ  คงจะได้แค่สวยงามอะครับ

ยังไงรอพี่ท่านอื่นมาแนะนำ อีกแรกก็ดี  เอาไว้แบ่งๆ  เป็นข้อมูลนะคับ
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

gunja

• Sportster 883 R
Re: อยากเปลี่ยนโช๊คหน้าเป็นสปริงเกอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:42:15 AM »
ขอบคุณครับ ล้อหน้า ดุมล้อกว้าง 3.5" ยางขอบ 115 น่าจะปรัมาณนี้ครับ ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเหมือนกันครับ ท่านพี่ของผมแกเอาไปเปลี่ยนมาให้ครับ แต่ดูท่าจะขี่ลำบากซะแร้วครับเนี่ย ขอบคุณอีกครับครับ worship