Login
นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ  (อ่าน 31561 ครั้ง)

boonyawat

• Dyna Super Glide
  • *
  • trike biker
Re: นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 06:36:18 AM »
boonyawat เป็นชื่อจริงเลยครับ ....ทีแรกก็ว่าจะใช้ "หมอไซด์คาร์" แต่ก็กลัวว่าจะมีคนผวนเป็น หมาไซด์คอ ก็เลยไม่ใช้ แล้วก็เผื่อว่าวันหน้าเกิดขี่2ล้อเป็นเข้าจะเปลี่ยนชื่อยากครับ

iPae-ba

• Heritage Softail Classic
  • Love is Fuck, Ruck is Fake
Re: นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 08:01:20 AM »
Metal - lica = Metallica   headbang
Pae - ica = PaeicA        headbang

;D

Don't try to be fast, Let's try to be smooth, when you become smooth, you 'll become fast.

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 10:49:56 AM »
ผู้ชายที่มีไฟ(เร้าร้อน)...รึเปล่าหว่า...คงจะเหมือน Ghost Rider มั้ง ฮ่า ๆ
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

chai resort

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:14:38 PM »
ชื่อจริงผมอ่ะ number1
ชื่อคุ้นๆ อิ อิ
" รักกัน วันละนิด จิตแจ่มใส "

chai resort

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:19:28 PM »
ชื่อเล่นผมครับ ส่วนนามสกุลบังเอิญมีรีสอร์ทเล็กๆครับ  :D :D :D
" รักกัน วันละนิด จิตแจ่มใส "

skid row

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:20:11 PM »
เป็นวงดนตรีที่ผมชื่นชอบครับ โดยเฉพาะนักร้อง เป็นเเรงบันดาลใจให้ผมไว้ผมยาวครับ

นายพราน

• Sportster 1200 R
  • Dream Hunter
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:56:30 PM »
นายพรานคับ...

กำลังล่าความฝันอยู่คับ...

springer99

• EXILE
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 01:17:17 PM »

ก็เพราะผมใช้ Springer ปี 99 ..  นะซิครับ  อิอิ..

ต้องขอชมเชยคุณ V.TWIN.  นะครับ ที่เข้าใจตั้งกระทู้นี้ ..เยี่ยยยมม

* IMG_0101_resize.JPG (115.67 KB, 568x426 - ดู 1031 ครั้ง.)

bird springer

• Road King Classic
  • **
  • mad springer
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 01:41:34 PM »
birdboyเพราะยังเป็นเด็กชายอยู่ครับ number1
mad springer

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 01:46:27 PM »
ผมชอบดูมวยปล้ำคับ...เลยใช่ชื่อนี้...เข้ามาดูทุกวันแหละคับ..แต่ไม่ค่อยได้โพส
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 04:31:56 PM »
cops ย่อมาจาก (constables on patrol) เป็นคำแสลง แต่มีผู้ใช้เรียกตำรวจกันโดยแพร่หลาย ในประเทศอังกฤษเป็นตำนานที่มาจากการเดินตรวจม้า คอกม้าของพระราชา และเดินตรวจตราความสงบเรียบร้อยบนท้องถนนในประเทศอังกฤษ  ถ้าเพื่อนๆ อยากทราบรายละเอียดให้มากกว่านี้ลองเข้าเว๊ปกูลเกิ้ลดูก็ได้ครับ police police
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 05:24:12 PM »
ตอนแรกว่าจะใช้ชื่อเต็ม คือศาสดาจารย์ คุณหญิง พันเอก ด๊อกเตอรฺ์ โจ้ แล้ว กลัวคนอื่นไม่เข้าใจ เลยเอาสั้นๆ เรียงถูกหรือเปล่ายังไม่รู้ อิอิ stupidme
ถามเอาความรู้หน่อยไหนๆมีหมอในนี้แล้ว แพทย์เนี่ยเขาถือว่าเป็นอาชีพใช่ไหม เวลากรอกข้อความของราชการ เขากรอกคำว่าอาชีพแพทย์ได้
ผมมีอาชีพให้เช่าป้ายโฆษณาอยากจะเขียนว่า(อาชีพ)ขายบริการ ทำไมกรอกมั่งไม่ได้ ต้องเขียนว่า รับจ้าง ดูกาจอกจัง อิอิ nana
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2008, 05:31:27 PM โดย jo X-BONE »
โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

69custom

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 07:14:17 PM »
เมื่อ2ปีก่อน เิกิดอาการคันที่จะสร้างรถCustombike ประจวบกับที่ชอบเลข 69 ก็เลยเอามาใช้ = 69custom

cops

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 08:02:47 PM »
ผมขอแจมกับพี่โจ้หน่อยครับ ปกติแล้วอาชีพทุกอย่างที่ทำงานกับหลวงเวลาถามมีอาชีพอะไร จะต้องตอบว่า รับราชการทั้งหมด ไม่มีย่อยว่าเป็น ทหาร ตำรวจ แพทย์ พยาบาลให้เรียกอาชีพ รับราชการ  ถ้ายังไม่บรรจุ ก็เรียกลูกจ้าง  ลูกจ้างแบ่งเป็น 2ประเภท ประจำกับไม่ประจำ ประจำคือบรรจุแล้ว ไม่ประจำคือจ้างชั่วคราวอาจจะปีต่อปี หรือตลอดไป
แต่ของพี่คืออาชีพส่วนตัว หรืออาชีพอิสระเป็นนายตัวเอง ไม่ต้องมีผู้บังคับบัญชา วันไหนอยากทำก็ทำ ไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำสบายจะตายพี่ พวกผมนี่แหละไม่ทำก็ไม่ได้ มาทำงานสายก็ไม่ได้ เป็นขี้ข้าเขาจนแก่ จะขับรถไปทริปถ้าตรงกับวันทำงาน หมดสิทธิ์ ต้องขาด ต้องลาโอ๊ย น่าเบื่อ ทำงานอิสระแบบพี่สบายอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวใครว่ากระจอกหรอกพี่ ขี่ฮ่าเล่ย์ใครว่ากระจอกก้อให้มันรู้ไปสิ  คนเราไม่ว่าจะทำอาชีพอะไร ก็มีศักดิ์ศรีความเป็นคนทุกคนแหล่ะพี่  (อินมากไปนะนี่) police pray thumbsup thumbsup

แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Shovel Man 84

• Electra Glide Classic
  • *
  • ถ้าคนเราไม่เดินตามความฝัน.ก็เกิดเป็นกะหล่ำซะดีกว่า
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 09:22:29 PM »
ตอนแรกว่าจะใช้ชื่อเต็ม คือศาสดาจารย์ คุณหญิง พันเอก ด๊อกเตอรฺ์ โจ้ แล้ว กลัวคนอื่นไม่เข้าใจ เลยเอาสั้นๆ เรียงถูกหรือเปล่ายังไม่รู้ อิอิ stupidme
ถามเอาความรู้หน่อยไหนๆมีหมอในนี้แล้ว แพทย์เนี่ยเขาถือว่าเป็นอาชีพใช่ไหม เวลากรอกข้อความของราชการ เขากรอกคำว่าอาชีพแพทย์ได้
ผมมีอาชีพให้เช่าป้ายโฆษณาอยากจะเขียนว่า(อาชีพ)ขายบริการ ทำไมกรอกมั่งไม่ได้ ต้องเขียนว่า รับจ้าง ดูกาจอกจัง อิอิ nana

อาชีพขายบริการ ใช้ไม่ได้ ถ้าเปลี่ยนเป็น อาชีพพิเศษ หละ.....ได้อะป่าวครับ ศาสดาจารย์ คุณหญิง พันเอก ด๊อกเตอรฺ์ โจ้